[Thảo luận] Cẩn thận đường đi Bát Tràng

trungnn

Xe tăng
Nhà em có việc bên Bát Tràng mấy tháng nay. Đợt này đường đi Bát Tràng đang sửa nên đi rất khó, em toàn đi đường cầu Thanh Trì. Hôm qua đọc báo thấy đã khánh thành đường từ cầu Chương Dương đi Bát Tràng, đường trải bê tông, rộng 8m, rất đẹp. Hôm nay đi sang Bát Tràng lần cuối là xong việc, cả tin nghe báo nói nên thử đi đường mới làm lại xem sao. Vừa vào đi được 1 đoạn thấy mình vừa ngu vừa tin mấy thằng nhà báo. Đường mới xong 1 tý ở giữa (chắc hoàn thành lấy ngày như đại lộ Thăng Long), 1 bên là các đống đất to đùng, 1 bên là đường cống đào giở nên đầy gạch đá. Em lượn xuống đường dưới khẩn cấp để ra bùng binh cầu Vĩnh Tuy cho thoáng, sau đó vòng dưới gầm cầu lên đê đi tiếp. Tới đây mới là ác mộng. Đến đoạn ngã ba với phố Thạch Bàn thì thấy dân chặn đường ngăn hung thần bằng các ống cống phi 2m như hầm cá nhân. Hở đúng bằng 1 thân xe của em, ác thay là em đã gập gương vào rồi mà vẫn bị ăn xước nát hết cả 2 gương xe em (xe em là Civic). Đi qua mới thấy bọn xe buýt nó đi đường dưới, em không biết bị như thế nên không xuống đường dưới đi, ko biết nó đi đâu nên ko dám xuống đi, chỗ nó chặn thì cả đi thằng và lên, xuống đê dân nó đều chặn ống cống hở bằng thân xe em, bác nào đi xe 7 chỗ thì lại ngon vì gương ở trên ống cống..
Em rút kinh nghiệm là lần sau không tin mấy thằng nhà báo nữa vì chúng nó nằm trên giường đắp chăn viết bài, có đi thực tế đếch đâu. Toshiba mấy thằng nhà báo!

Bác nào đi Bát Tràng nên chịu khó đi cầu Thanh Trì thì không bị dính bẫy đấy, nó nằm giữa đoạn cầu Vĩnh Tuy với cầu Thanh Trì.

Mr.Funny

Xe tải
Cảm ơn cụ, đúng vấn đề em đang thắc mắc vì tối mai về quê gần Bát Tràng ăn cưới. Bình thường biết làm đường đê nên em vẫn hay đi đường 5 rẽ về Gia Thụy, đang tính nó làm đường lâu chắc cũng phải xong rồi nên mai em định đi đường đó về. May có cụ nhắc nhở, chứ không như lần trước, em cũng đi CV, chạy đến đường đang thi công thì cụt đường, phải lùi lại để rẽ xuống đường dưới đê mà chỉ có mỗi đống đá dăm là có thể rẽ được, em liều phi qua đó thì bị sát gầm, không tiến lùi gì được, đau hết cả người, may có ông xe tải gần đó kéo ra hộ chứ không đành chờ cứu hộ đến kéo ra. Vote cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanha2106

Xe hơi
các bác đi cầu vĩnh tuy về được rồi mà,chiều nay em vừa đi xong. mỗi tội là bụi thôi.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Oài cách đây 1 tháng em cũng dính vụ này roài, cứ lên đê rồi lại xuống đê gần chục phát mới mò sang đến nới.

amazoncafe

Xe tăng
Bác nói thế vữn chưa chuẩn đâu, nhà báo nằm trong chăn nhưng bồ nó lấy thông tin và viết bài hộ đới
chứ lúc đấy nhà báo nó viết sao được bài bác oai

kieninlove

Xe tăng
Sặc, nhà em đi Captiva hôm qua lượn ầm ầm chỗ này, ko vấn đề gì, mỗi bên còn 15cm !!! Tránh mấy lần chỗ cống !!!

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Sặc, nhà em đi Captiva hôm qua lượn ầm ầm chỗ này, ko vấn đề gì, mỗi bên còn 15cm !!! Tránh mất lần chỗ cống !!!
Bác đi Cap nên gương của bác cao hơn ống cống nên không sao. Em hôm qua cũng đứng lại xem thế nào. Thấy 1 bác Cap chạy qua ngon nên mới mon men chạy vào mới chết. Gương xe em vừa đúng bằng chiều cao của ống cống mới cay.

ngaynha

Xe tăng
Đường này k biết bao giờ mới xong các cụ nhỉ?

Mobifone

Xe tải
Bác đi Cap nên gương của bác cao hơn ống cống nên không sao. Em hôm qua cũng đứng lại xem thế nào. Thấy 1 bác Cap chạy qua ngon nên mới mon men chạy vào mới chết. Gương xe em vừa đúng bằng chiều cao của ống cống mới cay.
Sao bác không tiện thể ủn luôn cái ống ấy cho rộng ra anh em đi sau dc nhờ nhỉ, Đằng nào chả sơn :D .... ha ha ha. Chia buồn cùng bác. Đúng là nhà báo VN - Chỉ nghe theo chỉ đạo của đảng. Không phản ánh trung thực tình hình.

kienbinh

Xe điện
Nhà em có việc bên Bát Tràng mấy tháng nay. Đợt này đường đi Bát Tràng đang sửa nên đi rất khó, em toàn đi đường cầu Thanh Trì. Hôm qua đọc báo thấy đã khánh thành đường từ cầu Chương Dương đi Bát Tràng, đường trải bê tông, rộng 8m, rất đẹp. Hôm nay đi sang Bát Tràng lần cuối là xong việc, cả tin nghe báo nói nên thử đi đường mới làm lại xem sao. Vừa vào đi được 1 đoạn thấy mình vừa ngu vừa tin mấy thằng nhà báo. Đường mới xong 1 tý ở giữa (chắc hoàn thành lấy ngày như đại lộ Thăng Long), 1 bên là các đống đất to đùng, 1 bên là đường cống đào giở nên đầy gạch đá. Em lượn xuống đường dưới khẩn cấp để ra bùng binh cầu Vĩnh Tuy cho thoáng, sau đó vòng dưới gầm cầu lên đê đi tiếp. Tới đây mới là ác mộng. Đến đoạn ngã ba với phố Thạch Bàn thì thấy dân chặn đường ngăn hung thần bằng các ống cống phi 2m như hầm cá nhân. Hở đúng bằng 1 thân xe của em, ác thay là em đã gập gương vào rồi mà vẫn bị ăn xước nát hết cả 2 gương xe em (xe em là Civic). Đi qua mới thấy bọn xe buýt nó đi đường dưới, em không biết bị như thế nên không xuống đường dưới đi, ko biết nó đi đâu nên ko dám xuống đi, chỗ nó chặn thì cả đi thằng và lên, xuống đê dân nó đều chặn ống cống hở bằng thân xe em, bác nào đi xe 7 chỗ thì lại ngon vì gương ở trên ống cống..
Em rút kinh nghiệm là lần sau không tin mấy thằng nhà báo nữa vì chúng nó nằm trên giường đắp chăn viết bài, có đi thực tế đếch đâu. Toshiba mấy thằng nhà báo!

Bác nào đi Bát Tràng nên chịu khó đi cầu Thanh Trì thì không bị dính bẫy đấy, nó nằm giữa đoạn cầu Vĩnh Tuy với cầu Thanh Trì.
em ứ hiểu cái chỗ đo đỏ phi 2 m mà xe 7 chỗ lại lọt gương:-??

giacmoxe4

Xe điện
Chia buồn cùng Cụ nhé.Tin gì nhà báo VN toàn đi lề phải thôi

HT_CRV

Xe tải
Kụ ơi phi 2m có nghĩa là hình tròn đường kính 2m nên mới lọt gương xe 7 chỗ chứ nó có phải là hình vuông đâu :D

trungnn

Xe tăng
Phi 2m là đường kính cụ ah. Nó dựng đứng lên. Chiều cao của ống cống thì vừa bằng chiều cao đến gương xe sedan nhưng lại thấp hơn xe 7 chỗ cụ ah.

silverhair117

Xe tăng
Tại kụ sợ bẩn tay thôi. Như em là xuống vần qua độ 20cm là xong! Mà tiện đây em hỏi sơn 2 cái nắp gương cỡ mấy xiền các kụ nhể. Có phải tháo gương ra không, e cũng toàn cố lách chỗ hẹp nên tai em nó cũng xước hết cả!

kieninlove

Xe tăng
Đi chỗ này ghê ở chỗ lên dốc, 1 bên khoảng không, 1 bên ống nước 8-x Căn ko chuẩn thì ^:)^

xanha78

Xe buýt
E chưa đi Bát Tràng lần nào! Hôm nào phải rủ Gấu sang đó chơi mới được! Xe E KM chắc không phải ngợi nhỉ! Bác nói rõ hơn lộ trình được không ợ Nếu đi từ Láng đến Bát Tràng ợ!

mitstock

Xe tải
Quê em gần Bát tràng, tuần em về 1 lần. Đường đê chưa làm xong đâu, các bác đừng có đi. Em thường đi cầu Chương Dương, rẽ phải xuống đường dưới đê đi thẳng ra chỗ đường mới sân bay Gia lâm, tới đây tiếp tục đi đường to mới mở, không rẽ lên đê. Đi qua bùng binh cầu Vĩnh Tuy hết đường to thì rẽ phải lên đê hoặc đi đường dưới thẳng ra cầu Thanh trì. Lộ trình em đi như vậy, không bị cản trở gì. Hy vọng giúp các bác có việc phải qua Bát tràng.

trungnn

Xe tăng
Quê em gần Bát tràng, tuần em về 1 lần. Đường đê chưa làm xong đâu, các bác đừng có đi. Em thường đi cầu Chương Dương, rẽ phải xuống đường dưới đê đi thẳng ra chỗ đường mới sân bay Gia lâm, tới đây tiếp tục đi đường to mới mở, không rẽ lên đê. Đi qua bùng binh cầu Vĩnh Tuy hết đường to thì rẽ phải lên đê hoặc đi đường dưới thẳng ra cầu Thanh trì. Lộ trình em đi như vậy, không bị cản trở gì. Hy vọng giúp các bác có việc phải qua Bát tràng.
Thế mà bác ko lập topic hướng dẫn sớm hộ em thì mấy tháng vừa rồi em đỡ vật lộn với đường bê tông đấy ko! Em hết việc để sang đó rồi.