[Funland] Cẩn thận khi gửi xe qua đêm ở khu vực gần nội bài

Mytv

Xe điện
E gửi nhiều nhưng chưa bao h để lại chìa khoá. Nguyên tắc của e là ko giao ts cho ngừoi khác. Nhất là xe. Nhỡ nó lấy xe m đi đâm vào đâu hay vào ai chết m

buidoimiennui

Xe điện
Chỗ này cũng là 1 xã hội thôi mà, đầy rẫy lừa bịp. Cẩn thận không thừa.

InfinityFX35

Xe máy
Khả năng cao là các bác ấy lấy xe của cụ để đưa đón người từ bãi lên sảnh sb và ngược lại

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không yên tâm các cụ gửi bãi em xem camera 24/24 là không lo gì ạ ! Nhưng vẫn khuyến khích các cụ cầm chìa đi là tốt nhất 😅

Xikar

Xe tăng
Sao phải gửi lại chìa nhỉ, em gửi bao lần toàn cầm chìa theo

ruounephanoi

Xe buýt
Xin chào các bác trên group.
Chuyện là e có nhu cầu gửi xe qua đêm ở các bãi quanh khu nội bài mấy ngày. E tìm hiểu và quyết định chọn 1 nhà có đăng ký trên otofun này. Lần đầu e gửi thì e không để ý đến bình xăng. Nên ko biết có bị rút xăng ko, lần 2 cách đo khoảng 3tuần e lại gửi tiếp ở chỗ cũ. Nhưng khi về thì e thấy bình xăng mình bị hao đi, vì trước khi đi là e đổ đầy bình. Lần thứ 3 cũng tầm 3 tuần e lại gửi xe tiếp ở địa chỉ cũ, và lần này trước khi giao chìa khoá xe cho chủ bãi xe, e chụp lại vạch báo xăng lại, khi về thì bình xăng đúng là bị rút đi 1 vạch giống như lần trước.
Lúc e nhận lại xe e thấy bị rút xăng, e ko nói gì với chủ bãi cả và vẫn bo cho chủ bãi 50k giống như những lần trước.
E viết lên đây để cho mọi người lưu ý khi gửi xe thì nên mang chìa khoá ko nên để lại chìa.
Hôm vừa rồi e có gửi xe 1 nhà khác, cũng tìm trên otofun, họ có bảo e lần sau gửi chìa khoá lại cho tiện, mà e không nói gì, chỉ vâng ạ vâng ạ thôi.
Giờ e sẽ up ảnh e chụp trước và sau khi bị rút xăng
Hôm e bị rút xăng về e tạo nick trên này mà mãi k kích hoạt đc tài khoản, nản quá, hnay bảo kích hoạt lại xem đc ko thì kích hoạt đc.
Cụ nhịn cũng giỏi, đến mấy lần mà ko dám nói thẳng vào mặt hay cụ ko có bằng chứng cụ thể nên lên đây bán than

Maner Bolsol

Xe tăng
E có 1 nguyên tắc là tài sản của e không bao giờ giao cho người khác! Gửi xe mà bắt để lại chìa khóa thì xin lỗi, e đi taxi 300k lượt có tài xế riêng lên xe chỉ việc ngủ. Còn gửi nội đô nói thẳng luôn a ngồi ngay gần, có điện thoại taplo r có gì gọi a, cũng k đứa nào dám lèo nhèo thêm nữa
Từ ngày có bus sân bay thì em quên hẳn món gửi xe ô tô Nội Bài òi. Trước đó có gửi vài lần nhưng chỉ gửi nếu chìa khoá xe mình cầm mặc dù vẫn có rủi ro ở cái làng trông xe đó. Nói chung bye bye nhờ bus

Thành Thị 1

Xe điện
e gửi cũng chưa bao h để lại chìa, bảo để lại chìa thì thôi, tìm bãi khác, và e cũng có ý định gửi xe của cụ trên OF này, nhưng khó tìm quá nên e thôi. Nghe nói bãi ấy vài năm nữa sẽ dẹp (tài bảo năm sau).

mihkun

Xe tăng
Em toàn cầm chìa đi, và cũng không hề bo gì cả vì tính em kẹt sỉ. Tại sao phải bo khi mình vẫn trả tiền đầy đủ và cũng không - chưa nhận được một dịch vụ gì đặc biệt hơn? Chủ bãi luôn vui vẻ nhiệt tình, em bay quốc tế toàn đi và về 2-3g sáng mà lúc nào cũng thoải mái, tiền cũng ko hề đắt hơn chỗ khác. Em có tên bãi đó nhưng em ko cho ai đâu để các cụ đỡ bảo em chân gỗ cò mồi và cũng để bãi xe đỡ kín chỗ :P

thái tú

Xe tăng
E gửi xe máy qua đêm ở bx mỹ đình,lần nào xăng cũng về vạch đỏ,dù em có cầm chìa đi.e đi xe dream ạ.có nói thì bảo a cầm chìa ai mở đc

anhcado

Xe hơi
Không yên tâm các cụ gửi bãi em xem camera 24/24 là không lo gì ạ ! Nhưng vẫn khuyến khích các cụ cầm chìa đi là tốt nhất 😅
E cũng 2 lần gửi bãi xe quảng cáo trên này (ko phải của cụ) nhưng chưa bao giờ xem dc cam. Quảng cáo 1 chuyện nhưng thực tế thì: chỗ này mới e chưa lắp, cam nhà e đang trục trặc. Chả biết hay số mình đe

Chẳng nhẽ vì việc nhỏ lại phải đánh xe ra bãi khác. Thế là cứ gửi tuy chưa xảy ra chuyện gì nhưng niềm tin cũng vơi đi. Lần sau bắt taxi cho lành.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng 2 lần gửi bãi xe quảng cáo trên này (ko phải của cụ) nhưng chưa bao giờ xem dc cam. Quảng cáo 1 chuyện nhưng thực tế thì: chỗ này mới e chưa lắp, cam nhà e đang trục trặc. Chả biết hay số mình đe

Chẳng nhẽ vì việc nhỏ lại phải đánh xe ra bãi khác. Thế là cứ gửi tuy chưa xảy ra chuyện gì nhưng niềm tin cũng vơi đi. Lần sau bắt taxi cho lành.
Bãi em thì thoải mái ạ ! Nhưng gửi xong sẽ phải out vì cam hạn chế lượng người truy cập ạ ! Còn nếu không có niềm tin, mùa này taxi dịch vụ dễ bắt cụ anh cứ bắt taxi cho nhàn ạ ! Nhậu nhoẹt về đỡ phải lái ạ ! Theo em cái gì làm mình an tâm bay vui vẻ thì mình làm ạ 😅