Cẩn thận khi làm ở Kia Bạch Đằng

Quykia1903

Xe đạp
CẬP NHẬT VỚI CÁC CỤ:

Hôm trước, Bộ phận Chăm sóc khách hàng Ms. Hoa bên KIA Bạch Đằng gọi điện mời em đến kiểm tra lại, hôm qua em đã đánh xe đến và được đích thân Giám đốc Chăm sóc Khách hàng Mr. Đức bên KIA Bạch Đằng xin lỗi, sau đó thì trực tiếp xuống xem xe với em.

KIA BĐ đã thay miễn phí cho em 1 cốc lọc dầu mới (do cốc thay ở ngoài ko phải đồ nguyên bản) thay bugi cũng free luôn để máy nổ tròn hơn đỡ cảm giác rung như hôm trước có báo lại.

Tình hình là xe đã ổn, bên họ còn dặn dò kỹ theo dõi xe nếu còn chảy nữa thì mang qua họ xử lý, nói chung là mất nửa buổi chiều, bên KIA Bạch Đằng chăm sóc khách hàng rất ổn, nhiều khi cũng có thể họ ko bao quát được hết nhân viên, hai bên giải quyết trên tinh thần hết sức hợp tác, ai cũng vui vẻ.

Em cập nhật để các cụ biết để vẫn có thể yên tâm mang xe qua bên KIA Bạch Đằng, nhưng cũng lưu ý là sửa chữa gì, nếu có thể, nên kiểm tra lại với sự có mặt của thợ sửa, yên tâm rồi hẵn đi về nhé.

----

Hôm trước em có lên đây hỏi các cụ vì morning nhập 11 bị rung nhẹ rần rần, các cụ có thể xem lại ở topic này:
https://www.otofun.net/threads/morning-2011-nhap-bi-rung.1170013/

sau khi đi kiểm tra vài chỗ, em vẫn nghi là do dầu, và quyết định đi thay dầu dù từ lúc thay mới đi đc hơn 1000km, và kết quả thật ko ngờ, cả mấy anh thợ thay cho em cũng shock vì chưa hiếm thấy gara nào dư tiền lại đi đổ dầu thừa cho khách cả, thừa hơn 1.2 lít:

Em bực quá, vì chỗ Kia Bạch Đằng này cũng nhiều cụ bảo nó yên tâm, bạn em cũng bảo em vào cho tiện, khách quan mà nói thì nhân viên bên này cũng lễ phép và lịch sự, nhưng trình độ thì quả thật ko chấp nhận nổi, nên xem lại, việc đơn giản như thay dầu cho khách mà cũng làm láo nháo thế này thì việc khác quan trọng hơn can thiệp vào máy các cụ liệu sẽ thấy thế nào.

Ông anh em lúc đấy bảo lên KIA Bạch đằng mà làm um lên, nhưng em cũng bận bịu ko có thời gian, vả lại cũng chả để làm gì, vì cũng do em hoàn toàn tin tưởng bên đó và ko ngờ đc là có cái lỗi ngớ ngẩn này xảy ra với mình nên cũng ko yêu cầu xem xét lại bên KIA Bạch Đằng, vả lại, ra khỏi hãng rồi mà quay lại bắt đền mấy lỗi này kiểu gì các bạn ấy chẳng chối, nhưng đây vẫn còn giấy trắng mực đen như dưới, em nói rất rõ là em thay dầu, và tất nhiên là thay hoàn toàn dầu mới (ai cũng vậy) chứ ko bổ sung dầu, dầu 1 xe morning chuẩn cần là tại sao lại thừa được như vậy, phải chăng thợ mới vệ sinh ko hết hoặc cứ thế mà đổ dầu mới vào, em thật ko hiểu với kiểu làm ăn vớ vẩn này

Và đến khi xử lý vụ thừa dầu này thì xe em đã bị mất zin do tháo ra làm lại hết hệ thống gioăng, cốc lọc và các ống dẫn do thừa dầu phòi dầu ra, bực và ức chế ko tả đc.

Em ko có nhu cầu bắt đền, mặc dù thiệt hại cũng ko nhỏ, em cần 1 lời giải thích và xin lỗi từ KIA Bạch Đằng, và lưu ý các cụ xài KIA thì lưu ý khi chọn nơi gửi vàng

Vài hình ảnh lỗi phòi dầu do dầu thừa, thợ bảo chạy thêm 1k nữa thì tan hết gioăng với ống, thừa hơn 1 lít cơ mà :((

Thêm 1 chi tiết nhỏ nữa, em bảo hãng thay loại dầu tốt nhất cho dòng xe này cho em, ra gara ngoài thợ bảo thế nào mà với KIA Bạch Đằng dầu Quartz lại là tốt nhất được thì cũng ạ, nó là loại rẻ nhất và kém nhất

Chỉnh sửa cuối:

Bonben

Xe tải
như thế này thì bó tay với trình độ chuyên môn ở đây rồi.

Quykia1903

Xe đạp
Dầu ngấm ra thế kia thì khó mà xử lý hết hẳn đc. Xe e trước cũng bị vậy thợ làm mãi ko đc, vẫn cứ ngấm tiếp bực mình bán luôn
Haiz, cụ đừng làm em buồn chứ, xe em vẫn còn ngon lắm, full op mới mua 430tr trước tết mà vì cái phốt vớ vỉn này mà phải bán xe thì hãm lắm

Khắc Hà

Xe hơi
TT Triệu Sơn, huyện Triệu Sơn, tỉnh Thanh Hóa.
Không biết thợ thủ đô trình độ thế nào chứ ở quê e làm gà lắm. E làm ở hãng và cả gara ngoài nữa mà không đc đấy. Ah mà xe e trước là spark e sửa không đc bực mình làm luôn con SI mới

LP640

Xe tải
bủ mie, e mua xe ở đây nên toàn vào đây bảo dưỡng, ko biết Kia nào làm chuẩn chỉ cụ nhỉ

Saokim999

Xe tải
ko kiểm trả mà giao tính mạng cho hãng kể cũng ghê, thợ chả biết thế nào vì có thể do trình độ, ý thức, chủ quan nhầm lần

anhldit

Xe tải
Cụ chủ hơi chủ quan là không tự kiểm tra que thăm dầu ngay khi thay xong.
Định kỳ 1 tuần em lại check các loại que, nước mát, nước rửa kính 1 lần. Tự mình làm an tâm nhất cụ ah.

blackberryvietn

Xe buýt
Xe em thừa thế này có sao ko các cụ ?

QLKHCN

Xe tải
Thừa tý chả sao đâu cụ, thì thừa hẳn một lít như bác chủ kia mới kinh thôi ạ. Thường thay dầu chỉ hết khoảng 3 lít

xe dap dien pt

Xe hơi
xe em cứ 1 can 4lit đổ được 2 lần là vừa đến gần vạch trên. cứ để thợ nó tự đổ phải tầm 2.6 lit thừa nhiều lắm.

nhaque_tb

Xe buýt
Các cụ thông cảm hôm đấy đổ dầu xong rồi em đi đ.ái quay lại tưởng chưa đổ thêm nên cho thêm có lít nữa cho chắc !

Saokim999

Xe tải
ko thấy các cụ sale hay mng vào nhỉ. Vụ này nên có giải thích rõ ràng giữa 2 bên để giữ uy tín

Bonben

Xe tải
em khuyên các cụ không nên hút khi thay dầu, phải xả đáy. Vì khi hút, vẫn còn lg khá lớn dầu trong máy, gặp nhân viên non tay, cứ phụp theo công thức táng 2.5 lit vào thì đúng là toi như cụ chủ thớt.

matiz08

Xe điện
Cụ kể hơi chủ quan, em mà thay dầu kiểu gì cũng phải đứng cạnh để coi. Vì khi chỗ nào thay xong nó đều phải dùng que thử để kiểm tra lại. Éo hiểu sao chỗ Kia này nó ko biết dùng que thăm dầu chăng, hay là ẩu đến mức ngại rút cái que ra để xem. Và bài học kn cho cụ đấy ạ, không nên tin tưởng bố con thằng nào hết ạ,:). Xe mình thì mình phải xát xao chút cho yên tâm, đứng đấy và bắt nó thăm dầu sau khi thay luôn để xem.

Alex2704

Xe máy
Em toàn mang xe đến đây...

nguyenanhtuanbn

Xe tải
Em có 1 lần đến thay dầu vì gần nhà mà mất cả buổi chiều. Cạch. Làm ở kia GP yên tâm hơn

Quykia1903

Xe đạp
Em mới cập nhật tình hình hôm qua làm việc lại với KIA Bạch Đằng rồi nhé, vậy các cụ đọc trên bài đầu của em sẽ rõ, xin cảm ơn!

Như vậy mọi việc kết thúc khá hữu nghị và cầu thị