[Thảo luận] Cẩn thận khi qua đoạn nhà gaT1,T2.

PiTrun

Đi bộ
Tình hình là đi nộp phạt về rồi vẫn ấm ức ,lên đây post chia xẻ cho các bác rút kinh nghiệm và cãi nhau với xxx.
Hôm trước e có việc lên Vĩnh Phúc đi qua đoạn trước nhà ga T1 đoạn này chắc tầm hơn 2km có cắm biển hạn chế tốc độ 60km/h.Đi cũng vội k để ý cái biển hạn chế tốc độ chỗ nào bắt đầu từ đâu,gọi là vội nhưng cũng k tít lắm đi đều đều hơn 60 tí. Y như rắng được 1lúc có 2 a xxx nhảy ra đầu xe ngay. Với lỗi 65/60.Xin xỏ 1 hồi các a bảo quen ai cứ gọi,a k quen người ta cũng k biết mấy ảnh là ai,mọi người đều bình đẳng trc pháp luật. Nói thế thì thôi,minh cũng chẳng cố làm gì,bị thu bằng và nhận biên bản,các a làm vc thế xã hội cũng được nhờ.Nhưng như thế thì có gì mà ấm ức phải k các bác.
Ngay sáng hôm sau có vc lại phải lên tiếp Vĩnh Phúc, trong đầu đã rất cẩn thận đi đúng tốc độ và xem biển báo 60km/h nó ở đâu. Từ xa thấy cái biển giảm tốc độ thế là rà phanh đến chỗ cái biển 60km/h là chuẩn chi,trong đoạn này cũng chẳng vượt ai cứ 60 đều đều mà đi,qua T1 k thấy gì nghĩ là đội xx hôm nay nghỉ,nhưng k phải đến cửa T2 lại dc 2anh xxx nhảy ra hỏi thăm.Vẫn lỗi tốc độ với 68/60 lần này đi cẩn thận nên e cãi hăng lắm,các anh cho xem ảnh đúng xe mình đúng tốc độ đi kèm,nhưng vẫn cãi trình bày hôm qua thế nọ thế chai biên bản of đội a đây,thế là a bảo BB vẫn đang time hiệu lực nên thôi còn nếu cố cãi các ảnh thu nốt đăng ký xe.Nên thôi cũng chẳng mất time cãi nhau. Trong đầu nghĩ ngay bọn này bắn đểu trc biển rồi.
Đến hôm đi nộp phạt lấy bằng y như rằng cái ảnh to đùng chụp trc biển mà lại còn trước cả biển hạn chế tốc độ.Các bác bảo thế có ức chế k.
Nhưng chuyện chưa hết, trên đường nộp phạt về 2bố con đi từ Phủ Lỗ ra Nội Bài (hôm trc nhờ ông bô đi nộp phạt nhưng các ac yêu cầu chính chủ đi về cũng bị dừng xe vì lỗi đi sai làn) đi dc 1 lúc ra đường gom qua cầu vượt dân sinh cầu 2làn nhưng vạch kẻ đường nét đứt,ông bô có chém tí chắc sang nửa thân xe vừa qua câu lại dc 1 anh xxx ra hỏi thăm với lỗi chú vượt trên cầu hẹp, cãi nhau to tiếng 1 hồi đành phải xin các a để a cho đi. Nghĩ đi nghĩ lại cái đội xx này đói ghê gớm lại dc các bác kẻ đường toàn nét đứt tiếp tay,đúng là giỏi gây ức chế và khổ cho cánh lái xe.

Chỉnh sửa cuối:

vietsunboy

Xe tải
Thank cụ! Chia buồn cùng cụ

vietsunboy

Xe tải
Thank cụ! Chia buồn cùng cụ

anh kéo mo cau

Xe điện
Cháu qua đoạn đường lầy toàn ngồi bus nên các anh xxx muốn bắn tốc độ cháu là đụng chạm toàn ông bác ông chú to lắm ạ :))

thuyphongthanh

Xe lăn
Coi như trả học phí. Lần sau có kinh nghiệm cãi thật lực..

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ thấy mình không sai thi viết đơn khiếu nại đê , lên đây kêu thì đâu giải quyết được gì !

Matizcoi

Xe cút kít
Việc coi như xong, trách mình ko cẩn thận thôi bác. Lần sau là phải chiến ngay, ví dụ quá tốc độ là phải xem ảnh vi phạm đã nhé.
Em hôm nọ bị vịn, lỗi như nhời đồng chí cam lộ là "đi ko đúng phần đường", em cười bảo cho xem ảnh với đồng chí, nói nhanh cho nó vuông là chả có chuyện ko đi đúng ấy đâu, trường hợp này nếu tôi có vi phạm đúng ảnh thì lỗi là ko tuân thủ vạch kẻ đường nhé. Mấy phút sau mở ip4s ra cho em xem quả ảnh xe em đang đi và bánh trước bên lái chuẩn bị đè vào cái vạch kẻ giữa đường hehehe, em bảo giờ có cần phạt nữa ko thì cam lộ xua xua tay đuổi em đi vội :D

binhnhi95

Xe hơi
Cầu có 2 làn đường sao lại gọi là cầu hẹp? Vượt thoải mái chứ cụ?

bibabibo

Xe tải
Tình hình là đi nộp phạt về rồi vẫn ấm ức ,lên đây post chia xẻ cho các bác rút kinh nghiệm và cãi nhau với xxx.
Hôm trước e có việc lên Vĩnh Phúc đi qua đoạn trước nhà ga T1 đoạn này chắc tầm hơn 2km có cắm biển hạn chế tốc độ 60km/h.Đi cũng vội k để ý cái biển hạn chế tốc độ chỗ nào bắt đầu từ đâu,gọi là vội nhưng cũng k tít lắm đi đều đều hơn 60 tí. Y như rắng được 1lúc có 2 a xxx nhảy ra đầu xe ngay. Với lỗi 65/60.Xin xỏ 1 hồi các a bảo quen ai cứ gọi,a k quen người ta cũng k biết mấy ảnh là ai,mọi người đều bình đẳng trc pháp luật. Nói thế thì thôi,minh cũng chẳng cố làm gì,bị thu bằng và nhận biên bản,các a làm vc thế xã hội cũng được nhờ.Nhưng như thế thì có gì mà ấm ức phải k các bác.
Ngay sáng hôm sau có vc lại phải lên tiếp Vĩnh Phúc, trong đầu đã rất cẩn thận đi đúng tốc độ và xem biển báo 60km/h nó ở đâu. Từ xa thấy cái biển giảm tốc độ thế là rà phanh đến chỗ cái biển 60km/h là chuẩn chi,trong đoạn này cũng chẳng vượt ai cứ 60 đều đều mà đi,qua T1 k thấy gì nghĩ là đội xx hôm nay nghỉ,nhưng k phải đến cửa T2 lại dc 2anh xxx nhảy ra hỏi thăm.Vẫn lỗi tốc độ với 68/60 lần này đi cẩn thận nên e cãi hăng lắm,các anh cho xem ảnh đúng xe mình đúng tốc độ đi kèm,nhưng vẫn cãi trình bày hôm qua thế nọ thế chai biên bản of đội a đây,thế là a bảo BB vẫn đang time hiệu lực nên thôi còn nếu cố cãi các ảnh thu nốt đăng ký xe.Nên thôi cũng chẳng mất time cãi nhau. Trong đầu nghĩ ngay bọn này bắn đểu trc biển rồi.
Đến hôm đi nộp phạt lấy bằng y như rằng cái ảnh to đùng chụp trc biển mà lại còn trước cả biển hạn chế tốc độ.Các bác bảo thế có ức chế k.
Nhưng chuyện chưa hết, trên đường nộp phạt về 2bố con đi từ Phủ Lỗ ra Nội Bài (hôm trc nhờ ông bô đi nộp phạt nhưng các ac yêu cầu chính chủ đi về cũng bị dừng xe vì lỗi đi sai làn) đi dc 1 lúc ra đường gom qua cầu vượt dân sinh cầu 2làn nhưng vạch kẻ đường nét đứt,ông bô có chém tí chắc sang nửa thân xe vừa qua câu lại dc 1 anh xxx ra hỏi thăm với lỗi chú vượt trên cầu hẹp, cãi nhau to tiếng 1 hồi đành phải xin các a để a cho đi. Nghĩ đi nghĩ lại cái đội xx này đói ghê gớm lại dc các bác kẻ đường toàn nét đứt tiếp tay,đúng là giỏi gây ức chế và khổ cho cánh lái xe.
Em là người không mấy thiện cảm với xxx nhưng đọc bài của cụ thì e thấy cụ xem lại cụ trước vì e đi qua đường này ít nhất 1 tháng khoang 50 lần tương đương ngày 2 lần và thấy bắn tốc độ ở đây chuẩn không như cụ nói.vì đến biển giới hạn 60km/h e mới giảm và chưa bao giờ bị bắt cả.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ xxx bắn tốc độ ngồi ở cạnh trụ bê tông cầu vượt giữa đường nhé.Ghế ngồi ,giá đỡ và súng ống trông rõ ràng và đàng hoàng lắm :-o

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Bác thế nào ý nhỉ? nếu ảnh chụp trước biển mà nó cho vào là sai lè ra đấy, sao hôm đó bác không lấy điện thoại ra chụp lại cái ảnh đó cùng biên bản của bác??? Em nghĩ trên OF này anh em đi tuyến này nhiều nên bác cứ hỏi đi. Còn theo em thì ở đây cũng như nói chung ở Hanoi thì em chưa gặp hay nghe xxx bắn trước biển bao giờ cả ( trừ đi ThanhHoa, NgheAn ngày xưa hay bắn trước biển nhưng giờ bỏ lâu rồi).

Về biển báo thì rõ ràng mà??? Theo hướng HN-NB, từ biển báo giảm tốc độ to đùng đến biển hạn chế 60km/h khoảng 1km, ngày trước mới đặt biển thì xxx bắn ngay chân biển rồi chốt ở sau đấy 4-500m. Sau này chắc lộ liễu quá nên lùi lại đoạn T2 nhé, có con xe đỗ dưới gầm gầu vượt đó, qua đó là trạm luôn ( em nói vậy không phải để các bác chủ quan, không thấy lại cứ phi, đến lúc bị bắn lại kêu em,) có khi lại đỗ phía trên, giật capo lên rồi ngồi bên cạnh xe đó.
Chiều ngược lại từ ngã tư NB-QL2 đi vào sân bay, qua biển là bắn luôn đấy, các bác cứ qua T2 không thấy trạm thì thoải mái đi, nhưng em không khuyến khích đâu đấy ạ. Chả may hôm nào Tp đi làm điểm thì không biết thế nào đâu ạ. Em là em chỉ biết thế, có thế nào thì nói thế, nhưng em cam đoan là bác chủ không để ý thôi ạ, chứ bắn trên sbay thì lâu lắm rồi ạ.

Tookies

Xe điện
Em là người không mấy thiện cảm với xxx nhưng đọc bài của cụ thì e thấy cụ xem lại cụ trước vì e đi qua đường này ít nhất 1 tháng khoang 50 lần tương đương ngày 2 lần và thấy bắn tốc độ ở đây chuẩn không như cụ nói.vì đến biển giới hạn 60km/h e mới giảm và chưa bao giờ bị bắt cả.
Chuẩn đấy cụ.
5 năm nay em chạy đoạn này max tốc độ cho phép ngày 2 lần đi và về (trước là 50km/h). Chưa bị dừng xe lần nào, chứng tỏ các chú bắn chuẩn. Cụ chủ đã có ảnh thì up lên cho anh em chém.
Mấy anh em cùng cơ quan thì đều bị dính 1,2 lần ở đoạn này rồi.