Cẩn thận khi sửa xe tại 231 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân - Cửa hàng Sài Gòn Motor.

MKM

Đi bộ
Cập nhật tình hình thêm cho các bác:
Hôm qua em search được số điện thoại, gọi (hình như quản lý) - bảo cho 2 người xuống lấy xe về sửa. Em bảo hiện tượng như vậy, nếu cảm thấy sửa ok được thì sửa, không coi như tao mất 3tr8, tao đem sửa chỗ khác. Ông thợ bảo ok.
Thế là em đành nhẫn nhịn cho 2 ông kia mang xe về. Tối đến lấy, sáng nay đi làm thì tiên sư nó, nó bịt mỗi chỗ ra dầu. Đi vẫn giật khục khục như ngựa chứng. Cú quá em ra head Honda sửa. Thay thêm cái lốp với mấy thứ linh tinh, hết hơn 7 lít. Đi đã ok
Gọi bọn SG Motor thì tò te tí.. Thôi từ nay em xin cạch

thuannk.0910

Xe đạp
Cập nhật tình hình thêm cho các bác:
Hôm qua em search được số điện thoại, gọi (hình như quản lý) - bảo cho 2 người xuống lấy xe về sửa. Em bảo hiện tượng như vậy, nếu cảm thấy sửa ok được thì sửa, không coi như tao mất 3tr8, tao đem sửa chỗ khác. Ông thợ bảo ok.
Thế là em đành nhẫn nhịn cho 2 ông kia mang xe về. Tối đến lấy, sáng nay đi làm thì tiên sư nó, nó bịt mỗi chỗ ra dầu. Đi vẫn giật khục khục như ngựa chứng. Cú quá em ra head Honda sửa. Thay thêm cái lốp với mấy thứ linh tinh, hết hơn 7 lít. Đi đã ok
Gọi bọn SG Motor thì tò te tí.. Thôi từ nay em xin cạch
Bác vẫn quay lại cho nó phá thêm à, e thừa biết hội này chúng nó cố tình phá nên chả muốn quay lại.

SH2017VN

Đi bộ
Gửi các cụ cái ảnh cửa hàng để các cụ biết mà tránh nhé

Chỉnh sửa cuối:

Anh_Cung

Xe máy
Đặt gạch mai e qua sửa bóc phốt

messivn

Xe hơi
E chỉ bơm vá linh tinh, chứ sửa chữa là toàn ra hàng quen.

tech_hobby_pc

Xe máy
Chắc làm ăn thất đức mới to đuợc thế,haizzzzzzzzz.Mình thì hay đem xe qua cụ Sơn Shark thấy nhiệt tình trình độ ổn

Migen2

Đi bộ
Em vừa sửa xe ở đây xong, gần sửa xong mới đọc được topic này.

Em đã cẩn thận tìm đại lý trên trang web Suzuki, thấy ghi 231 Nguyễn Trãi mới qua - ai ngờ toàn cửa hàng làm ăn linh tinh - trong khi Suzuki ko chỉnh sửa gì làm khách nhầm lẫn.

Sau đây là quan sát của em (y như bác chủ thớt):

- vào đây phần lớn khách đều bị bổ máy, tháo bung máy phán bệnh. Em bảo bảo dưỡng 1 chút, em vừa quay đi quay lại đã thấy 2 thợ mặt non choẹt đang loay hoay tháo máy. (Em thấy lạ, nghĩ có vấn đề nhưng để coi thợ làm trò gì).

- sau khi tháo bung máy xe, cả xe của em. Thợ chính bắt đầu dẫn em đi 1 vòng quanh xe phán bệnh - hỏng này hỏng kia bảo thay đồ - (ko có 1 chữ sửa mà toàn kêu thay - thấy cũng lạ)

- thợ làm khá ẩu, ốc vít zin theo xe lúc vặn có chút vấn đề là vứt ngay vô thùng rác, ra lấy ốc khác vặn vô - em hỏi thì kêu ren ốc trờn - trong khi xe em hầu như ít tháo thì lấy đâu ra chuyện hỏng ốc nhanh thế.

- lúc đầu tháo xe rất "nhiệt tình", 3 ông thợ hì hục tháo. Đến lúc lắp thì để 1 thợ lắp rõ lâu - kiểu rất coi khách - chỉ muốn tháo nhanh để thay đồ.

-vì bổ máy nên giăng lỗi, làm xe em chảy dầu. lúc em qua Suzuki Khang Thịnh bị Kĩ thuật sạc 1 trận vì tội lơ ngơ ra hàng linh tinh để thợ tháo máy.

Hóa đơn vụ học ngu này của em cũng gần 2tr5. Thật ko biết nói sao, thấy cửa hàng này to mà làm ăn lừa khách quá, lại còn làm ẩu nữa. Chán kiểu kinh doanh này.