[Thảo luận] Cẩn thận lỗi dừ­­ng đỗ tuyến Nguyễn Trãi

vietran

Xe ba gác
:101:A lô ! Alô ! yêu cầu tài xế xe chery Tung của ... đưa xe sang bên trái đường đậu ...và nhận lại biển số ( Nhớ mang theo ...tệ nhé !)
Khổ thân thằng bé ..sáng tới giờ mới được 1 dây sữa cho con ...khổ ! Con vợ nó mất sữa các Bác ạ ! Thương thay .... :102: Thôi chia bùôn cùng chú Em:'(
Còn con thằng kia lại thừa sữa, không khéo sặc mất:'(.
Cái chỗ đườn NGuyễn Trãi bác chủ thớt chụp ảnh ngay gần mấy quán cafe, em toàn đỗ đấy vào bia bọt cafe, bọn đội 3 đội 7 đi qua suốt chẳng thấy hỏi gì, hàng bao nhiêu năm rồi (vì trước nhà em ở đấy). Chắc bắt nạt mấy em taxi mới ở quê ra thôi.
Không có biển cấm đỗ, cấm dừng mình đỗ sát bên phải mà có thằng hỏi thì cứ nhè thẳng mồm nó mà chửi.
Còn cụ gì bảo phải có P mới được đỗ, thyế người ta sinh ra cái biển cấm đỗ để cắm cho vui à, thậm chí còn k phân biệt được thế nào là lòng đường thế nào là lề đường, thế nào là để xe thế nào là đỗ xe, thế chả trách để mất thằng xxx mặt gẩy ra trứng cá nó muốn làm gì cũng chịu:77:

CIVIC 30M

Xe buýt
Đường Nguyễn Trãi đoạn Hạ ĐÌnh - NTS đỗ xe thoải mái các cụ ợ, không có biển cấm đỗ cấm dừng, trong trường hợp này xxx đói quá làm càn đấy ạ, phải xe em là em bắt lắp lại cho em và còn gọi cả nhà báo đến quay phi chụp ảnh cho chết cụ cái bọn ngu đi ạ

badpeach

Xe hơi
Cụ nhầm , cấm để xe dưới lòng đường mà không có biển P.
Còn đỗ, dừng thì tuỳ vào biển khác.
Dù không có biển cũng không được để xe dưới lòng đường. (Để và Đỗ xe là khác nhau đấy nhé :D)
Để và đỗ khác nhau ở chỗ nào hả cụ? Em chỉ thấy có dừng và đỗ thôi chứ nhỉ?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đường Nguyễn Trãi đoạn Hạ ĐÌnh - NTS đỗ xe thoải mái các cụ ợ, không có biển cấm đỗ cấm dừng, trong trường hợp này xxx đói quá làm càn đấy ạ, phải xe em là em bắt lắp lại cho em và còn gọi cả nhà báo đến quay phi chụp ảnh cho chết cụ cái bọn ngu đi ạ
Ủng hộ cụ (b)(b)(b)

Trungmytu

Xe điện
Bố!Cái ngõ nhà em giờ cũng không được đỗ xe mặc dù không phải phố cũng chả có biển cấm, mấy chú 113 lượn như đèn cù, phạt nhanh như chảo chớp!Thỉnh thoảng nhà có việc đỗ xe trước của cũng bị phạt, bó tay!Nhiều lúc ghé qua nhà định ị một phát cũng phải gửi xe, chán vãi!

ducleminh

Xe điện
Để và đỗ khác nhau ở chỗ nào hả cụ? Em chỉ thấy có dừng và đỗ thôi chứ nhỉ?
Dừng xe đơn thuần là phanh xe lại, máy xe vẫn nổ và người lái vẫn trong trạng thái sẵn sàng cho xe hoạt động.
Đỗ xe là máy có thể tắt những người lái vẫn ngồi ở vị trí lái
Để xe là vứt xe đấy đi đâu thì đi :21:

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

EmKoYeuAnh

Xe đạp
luật chỉ là hình thức thôi các cụ ạ. Luật thường biến dạng theo các anh xxx có lương tâm hay ko thôi.
:77::77::77::77:lạy ông xxx:77::77::77::77:

SpecX7426

Xe tăng
10 năm nay em chưa bao giờ dám đỗ xe ở đuòng NG TRÃI
nếu muốn đỗ phải có mánh
nói chung là cụ nào chởi em cũng chả cần biết em cứ biết là trc khi làm cầu vượt cả tuyến NG TRÃI CẤM ĐỖ CẤM DỪNG
bây h xây xong rồi chưa cắm biển thfi các cụ cái còn hồi xưa thfi cãi bằng niềm tin
:)):)):)):))
Nhà ông bạn E ở đường này, qua Pico 100m. Thỉnh thoảng E vẫn để xe ngoài đường mà! Mà mấy chú xxx có hỏi thì để lại cái SĐT trên taplo, XXX gọi thì mình xuống, bảo là: Các đồng chí thông cảm, mình ko để xe ở đây thì để đâu? Cái đường phía trong cấm xe oto đi vào thì làm sao mình đưa xe được vào nhà? Thế là xong!
E nghĩ mình tỏ thái độ nhẹ nhàng, điềm tĩnh, thân thiện nhưng dứt khoát thì chả ai muốn làm khó mình cả!

cocsku

Xe cút kít
Mấy cụ taxi đi cả ngày trên đường nhưng mà ít thuộc luật, không đọc biển, nên xxx hay dọa để kiếm tí.

Có lần cũng trên đường NT em bảo taxi đỗ ngoài chờ em vào có việc một chút. Đến lúc đi ra thì thấy cụ tài bị xxx Hà đông thu bằng rồi. Em bảo sao ông non gan thế, chỗ đó có biển cấm đỗ, không cấm dừng cụ taxi cũng biết. Cụ ấy ngồi trong xe, nổ máy đàng hoàng đến khi xxx chặn đầu thì lại đưa bằng cho họ. Thế là giữ luôn....

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
nói chuyện cấm đỗ với biển P cũng hài, nhiều lúc sống ở vn này cũng phải quen dần, giống như chuyện đến cơ quan nhà nước, thằng đầu tiên và oách nhất, tinh tướng nhất lại là thằng ... bảo vệ :))

trưa hôm qua em đưa bà cả đi vào ngõ Thanh Miến, gần Quốc tử giám mua mấy thứ đồ ikea, phố này ko có biển cấm đỗ xe, nhưng đc cái gần Văn Miếu, mà sao dạo này các bạn ngoại giao hay vào văn miếu thế, xxx phường đứng cả ngày ăn nằm trên phố này đợi đoàn. khổ thân mấy em xe taxi cứ dừng là xxx thổi còi từ xa bắt đi. vì phố này biết chắc là ko biển nên em vẫn đỗ như thường và tất nhiên là xxx nó cũng thổi còi như thường, như mà em kệ ẹ cứ vứt xe đi vào ngõ, có thằng dân phòng mặt non choẹt chaỵ ra, hùng hổ lắm:
dp: ko nghe thấy còi à, (mặt mũi rất muốn được "mỹ viện" :^))
em: mày đang hỏi ai đấy?
dp: ông ko nghe thấy gì à, mà ko đc để xe đây
em: mày đang đang noí vơí tao đấy à?
dp:chả ông thì ai
em: vì sao thế?
dp: quy định thế , ông thích tháo biển không?

lúc này có thêm 1 chú xxx phường phi ra, em cay quá, chẳng nhẽ chửi nó luôn nhưng nghĩ lại thôi, nên làm 1 câu: mày có dám không ?
sau câu đó em đi thẳng, nghĩ bụng tí ra mà thằng này tháo biển thì vuốt ko kịp mặt vơí em.

được 1 lúc đang mua đồ thì thấy có 1 chú xxx giao thông đi vào cửa hàng chỗ em đang mua, rất nhỏ nhẹ: anh có cái xe đỗ ngoài kia thì đi giúp em vì đoàn họ sắp đến, bọn em phải dẹp đường.

thôi đến đoạn này thì phải té thôi, em lên xe đi thẳng ko thì hom sau lại được lên báo sớm. thực ra thì mình cũng chẳng chí phèo gì vơí công việc cuả chúng nó, nhưng cái cách chúng nó làm và thái độ vơí dân thé là ko được, nhìn chung là càng ngày đi 4 bánh càng thấy áp lực

tungcalo

Xe điện
lúc này có thêm 1 chú xxx phường phi ra, em cay quá, chẳng nhẽ chửi nó luôn nhưng nghĩ lại thôi, nên làm 1 câu: mày có dám không ?
Em khoái nhất câu này của cụ.
Đúng là nhiều thằng ăn bả, ăn thuốc của mấy ông ... nên thấy mình đang là con mèo trở thành con hổ, cứ tưởng ăn sống được thiên hạ :77:

khoavq

Xe điện
Đỗ xe và dừng xe là khác nhau.
Nhưng không có sự khác biệt giữa đỗ xe và để xe đâu các cụ ơi :)).
Trong luật làm gì có cái gì ghi là "để xe" đâu chứ :)).

Theo cháu thì có biển cấm đỗ thì có thể dừng.
Có biển cấm đỗ cấm dừng thì cứ phải đi thôi...
Nhưng nếu không cắm biển thì dừng đỗ thoải mái... chú ý không làm cản trở giao thông là được.
(cháu chưa từng làm cản trở giao thông bao giờ, thấy đông là không dừng hoặc đỗ kể cả không có biển cấm).

Nếu thằng nào tới bắt, chửi lại cho chết thì thôi...

haivanphe

Xe container
ôtô cấm đỗ xe dưới lòng đường..xe máy cấm đỗ xe trên vỉa hè:21::21::)):))
Thế thì xe ô tô phải đỗ trên vỉa hè và xe máy đỗ dưới lòng đường bác nhỉ. Cơ mà ở các tuyến phố cấm đỗ xe máy và ô tô, em vẫn thấy các bác xxx đỗ xe đầy ở chốt mà, thế có phạm luật ko nhỉ?

tungcalo

Xe điện
Thế thì xe ô tô phải đỗ trên vỉa hè và xe máy đỗ dưới lòng đường bác nhỉ. Cơ mà ở các tuyến phố cấm đỗ xe máy và ô tô, em vẫn thấy các bác xxx đỗ xe đầy ở chốt mà, thế có phạm luật ko nhỉ?
Xe đặc chủng, chuyên dụng đang thi hành công vụ bác ợ :77::77:

badpeach

Xe hơi
Dừng xe đơn thuần là phanh xe lại, máy xe vẫn nổ và người lái vẫn trong trạng thái sẵn sàng cho xe hoạt động.
Đỗ xe là máy có thể tắt những người lái vẫn ngồi ở vị trí lái
Để xe là vứt xe đấy đi đâu thì đi :21:
Em e là cụ nhầm. Cái dừng và đỗ của cụ chỉ là một, trong luật coi là dừng xe thôi. Cụ xem lại giúp nhé.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đỗ xe và dừng xe là khác nhau.
Nhưng không có sự khác biệt giữa đỗ xe và để xe đâu các cụ ơi :)).
Trong luật làm gì có cái gì ghi là "để xe" đâu chứ :)).

Theo cháu thì có biển cấm đỗ thì có thể dừng.
Có biển cấm đỗ cấm dừng thì cứ phải đi thôi...
Nhưng nếu không cắm biển thì dừng đỗ thoải mái... chú ý không làm cản trở giao thông là được.
(cháu chưa từng làm cản trở giao thông bao giờ, thấy đông là không dừng hoặc đỗ kể cả không có biển cấm).

Nếu thằng nào tới bắt, chửi lại cho chết thì thôi...

Vote cụ (b)(b)(b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Thưa các cụ, nhà em trên đường Nguyễn Trãi, đối diện siêu thị Pico. Bác nào ở gần đấy thì biết bình thường ô tô vẫn đỗ ngoài đường, không sao (đoạn này không có biển cấm đỗ cấm dừng).

Sáng nay, khi đi làm em thấy mấy chú xxx đang hí húi tháo biển 1 em taxi đang đỗ ngoài đường, và đang làm luật với 1 anh nữa đứng xa xa. Thấy bức xúc quá, em lại gần hỏi:

Em: Xe taxi này phạm lỗi gì mà các anh tháo biển của người ta, ở đây có biển cấm đỗ cấm dừng đâu?
xxx1 (trẻ măng): Ở đây có biển cấm đỗ anh ạ.
Em: Tớ với cậu đánh cược không?

xxx2 (cũng trẻ măng): Ở đây không có biển cấm đỗ cấm dừng, nhưng vì đây là lòng đường nên không được đỗ.
Em nghĩ thầm "ĐM thằng này nói ngu như chó, không đỗ dưới đường thì mang ô tô lên vỉa hè mà đỗ à"
Em: Thứ nhất, luật không cấm thì người ta vẫn được đỗ; Thứ hai, thế theo cậu chỗ đỗ xe là chỗ nào?
xxx2: (chỉ tay về đoạn SVD Thượng Đình) Cái chỗ người ta làm lõm vào một đoạn để anh đỗ xe đấy.
Em: Cái chỗ đó không có biển ghi là chỗ đỗ xe, với lại cả cái Hà Nội này được mấy chỗ đó để mà đỗ xe?
xxx2: Em không biết, đây là em theo lệnh cấp trên.
Em: :77::77::77:, cùng lúc thằng bạn em đến đón nên lên xe đi luôn, trong lòng không khỏi tấm tức, định bụng hỏi VOVGT, nhưng nhớ đến 1 lần em hỏi mà mấy chú ấy trả lời chẳng đâu vào đâu, nên em chẳng hỏi nữa.

Có mỗi cái ảnh chụp bằng đt còi, hầu các cụ ạ
Sáng nay em cũng đỗ ở đường Nguyễn Trãi để mua sơn. Đầu tiên em đỗ ở trong sát vỉa hè bên trong đường xe buýt, thấy chủ hàng nói là đỗ ở ngoài hẳn ra ngoài đường không sao đâu, thế là em qua đấy đỗ rồi ấn nút tam giác. Một lúc thấy xe xxx đi qua cứ nhìn xe em nhưng rồi lại thôi. May thía. Giờ cụ nói thế thì lần sau cảnh giác vậy.