Cần thiết kế thi công căn B15 - Imperia 423 Minh Khai

VM123

Xe máy
Đúng rồi đấy cụ ạ, đập phá rồi xây lại nhiều như thế nó cũng tốn kém và mất thời gian, cụ decor căn hộ cho đẹp là ở ngon rồi, e thấy mặt bằng căn hộ cũng khá ổn, cụ để ý cái bếp nấu nếu đc thì để tránh khu vực chỗ tường nhà vệ sinh là tốt nhất, nếu ko thì ít nhất tránh cái vị trí thẳng xí bệt ra nhé, vì e nhìn sơ sơ hình như cái bếp của mặt bằng cụ up nó thẳng đúng cái xí bệt đấy ạ (cụ ko quan tâm đến phong thuỷ thì thôi ko cần)
Tks cụ e sẽ lưu ý chỗ đó

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cảm ơn cụ!
Sơ đồ căn như hình của chủ đầu tư ah, nhờ cụ cho ý tưởng! Kinh phí khoảng 300- 500 ạh!

Em nhận thấy vs chung ở ngoài sảnh mà 2 căn ngủ nhỏ hơi xa vs chung có chăng nên tối ưu thiết kế khu vệ sinh hợp lý hơn. =((

Dieupq

Xe máy
Em nhận thấy vs chung ở ngoài sảnh mà 2 căn ngủ nhỏ hơi xa vs chung có chăng nên tối ưu thiết kế khu vệ sinh hợp lý hơn. =((
Vâng, e cũng thấy thế, nhưng với thiết kế của cđt như thế, và tường 100% bê tông đúc sợ khó điều chỉnh đc! Ko biết các bác chuyên ngành có giải pháp gì ko ah!

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Vâng, e cũng thấy thế, nhưng với thiết kế của cđt như thế, và tường 100% bê tông đúc sợ khó điều chỉnh đc! Ko biết các bác chuyên ngành có giải pháp gì ko ah!
tường 10 chỉ có tấm tường hoặc gạch thôi chứ làm gì có bê tông đúc bác nhỉ :?, nếu là tấm tường của xuân mai thì chuyện cắt gọt bình thường. Nhưng nên dùng giấy dán tường hơn là sơn.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Dự án này 100% bê tông đúc hết bác ạh! (Sale nói thế, e ký HĐ cũng ko đọc kỹ).
chắc tấm acotec xuân mai thôi, em vừa seach thì tường bê tông đúc cũng ra ông này. Cái này em hay gọi là tấm acotech. :)) nên dùng giấy dán cho an toàn cụ nhé *-:)hạn chế khoan nhiều, nếu khoan nở 8 thì dùng mũi 6 hoặc nở 10 thì dùng mũi 8. Bên cạnh đó nên gia cố thêm keo bê tông.
:D :D em cũng bán cái chung cư 423 minh khai này mà ko để ý nó loại tường gì đấy ha ha :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Dieupq

Xe máy
chắc tấm acotec xuân mai thôi, em vừa seach thì tường bê tông đúc cũng ra ông này. Cái này em hay gọi là tấm acotech. :)) nên dùng giấy dán cho an toàn cụ nhé *-:)hạn chế khoan nhiều, nếu khoan nở 8 thì dùng mũi 6 hoặc nở 10 thì dùng mũi 8. Bên cạnh đó nên gia cố thêm keo bê tông.
:D :D em cũng bán cái dự án này mà ko để ý nó loại tường gì đấy ha ha :D :D
Vâng, chắc thế thôi, chứ nếu chịu lực mới cần bê tông kia nhỉ! E dân ngoài nên ko hiểu KT lắm!

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Vâng, chắc thế thôi, chứ nếu chịu lực mới cần bê tông kia nhỉ! E dân ngoài nên ko hiểu KT lắm!
vâng, chỉnh cái thằng tường này bác cứ yên tâm là thoải mái, chỉ chú ý mấy cái em nói khi thuê thiết kế thôi. mà cẩn thận nữa thì bác bảo sale hỏi thử cđt chống thấm sàn vệ sinh bằng tấm cao su hay dung dịch chống thấm ạ.

hunterla

Xe hơi
Website
noithatnewhome.vn
Cảm ơn cụ!
Sơ đồ căn như hình của chủ đầu tư ah, nhờ cụ cho ý tưởng! Kinh phí khoảng 300- 500 ạh!

Các phòng bố trí đều rất hợp lý tuy nhiên có khu bàn bếp e thấy đang ngắn quá. Trông 3D thế này ra thực tế chắc bếp với chậu cách nhau 15cm, rất bất tiện sử dụng sau này

Tuanphan333

Xe tăng
Các phòng bố trí đều rất hợp lý tuy nhiên có khu bàn bếp e thấy đang ngắn quá. Trông 3D thế này ra thực tế chắc bếp với chậu cách nhau 15cm, rất bất tiện sử dụng sau này
ko ngắn đâu cụ ơi, cụ qua nhà mẫu ngắm trực tiếp ý, vẫn thoải mái mà

hunterla

Xe hơi
Website
noithatnewhome.vn
ko ngắn đâu cụ ơi, cụ qua nhà mẫu ngắm trực tiếp ý, vẫn thoải mái mà
vì e thấy chỗ đó ước chừng khoảng được 3,2m, trừ cái tủ lạnh side by side mất 1m rồi là còn 2,2m cho bếp và chậu rửa cụ à.