[Cần bán] Cần Tiền Bán 432m đất nông nghiệp mặt đường ecopark, cách hồ gươm 10km

Số điện thoại
0979794705
Giá
5,200,000 VNĐ

hoatienthanh123

Xe hơi
Cướp đâu ra đền bù được hơn 1 tỷ hả cụ.
Về mặt logic, ko bao giờ đất nông nghiệp mặt đường to thế này mà tồn tại được sau khi GL lên quận. Cũng gần như ko có cửa chuyển mục đích. Cùng lắm chạy chọt dựng dần được cái nhà tạm lên.
Có thể sẽ có Dự án theo hình thức nhận chuyển nhượng đất NN, giá thỏa thuận, tuy nhiên cũng không thể đến mức tyr6 tỷ 7/sào đc.
Thế thì cụ qua hỏi dân có đất ở khu vực thôi ạ. Cám ơn cụ đã đủn topic :) cụ cũng nói đúng quy trình 1 phần là giờ đang có những cái lán tạm đang ở những lô kế bên rồi đó. 3 năm trước thì chưa được mà hơn 1 năm nay thì được rồi.

Mr BI

Xe buýt
Bác dùng phần mềm nào check thế, chỉ giúp em xíu với ạ, thanks bác
Cái này phải có nghề và có file quy hoạch của huyện đó, theo toạ độ chủ thớt gửi là như vậy, dùng tạm khi nào nn thu thì ăn phở thôi, em cũng k có nhu cầu nên cũng chẳng quan tâm, chỉ check để ae biết

Cr7.việt nam

Xe tải
Cái này phải có nghề và có file quy hoạch của huyện đó, theo toạ độ chủ thớt gửi là như vậy, dùng tạm khi nào nn thu thì ăn phở thôi, em cũng k có nhu cầu nên cũng chẳng quan tâm, chỉ check để ae biết
Vâng, cám ơn bác nhiều ạ

anbinhloi

Xe tải
Đất trồng lúa thì việc chuyển nhượng khá khó khăn do quy định của pháp luật, làm kho bãi hay cơ sở dịch vụ thì cũng là làm chui, chính quyền thích dẹp lúc nào cũng được, để cấy lúa, trồng hoa màu thì hơn 1 sào bắc bộ chả bõ công, chỉ có nhà gần đó làm vườn rau hay nuôi con gà con lợn... lấy thực phẩn sạch thì OK.
Tùy theo nhu cầu của mỗi người mà có lựa chọn riêng cho mình. Nay mai mà nó thu hồi thì giá đền bù đất nông nghiệp và hỗ trợ của nhà nước ở khu vực này theo quy định chung của HN chỉ gấp 6 lần bảng giá đất ( Không được 1 triệu đồng/m2 ). Giá này có thể kiểm chứng ở những dự án khác trong vùng.

hoaila

Xe hơi
Đất nông nghiệp thấy bảo giờ có thể đổi qua đất ở được không biết thế nào nhỉ các bác? Chúc cụ chủ mau bán được.

anbinhloi

Xe tải
Đất nông nghiệp thấy bảo giờ có thể đổi qua đất ở được không biết thế nào nhỉ các bác? Chúc cụ chủ mau bán được.
Chuyển được nhưng phải có điều kiện:
-Nằm trong quy hoạch đất ở.
-Phù hợp với kế hoạch sử dụng đất hàng năm của cấp huyện.
-Được chính quyền cho phép chuyển mục đích.
Thường những mảnh đất nông nghiệp nằm trong khu dân cư hiện hữu thì dễ chuyển do đáp ứng được các yêu cầu theo quy định.

hoaila

Xe hơi
Vâng. cảm ơn bác. Thế là mình phải làm việc với phường hoặc quận để biết được thông tin. Cái này chắc phải hỏi bên địa chính bác nhỉ?

Tuongtien1977

Xe điện
Chuyển được nhưng phải có điều kiện:
-Nằm trong quy hoạch đất ở.
-Phù hợp với kế hoạch sử dụng đất hàng năm của cấp huyện.
-Được chính quyền cho phép chuyển mục đích.
Thường những mảnh đất nông nghiệp nằm trong khu dân cư hiện hữu thì dễ chuyển do đáp ứng được các yêu cầu theo quy định.
Cụ còn thiếu đk nữa là gặp đúng cò

anbinhloi

Xe tải
Vâng. cảm ơn bác. Thế là mình phải làm việc với phường hoặc quận để biết được thông tin. Cái này chắc phải hỏi bên địa chính bác nhỉ?
Ok bác, địa chính xã hay phòng TNMT huyện đều nắm rõ.

Luckystar3

Xe hơi
Cái đất trên kcn vĩnh phúc container quay đầu của cháu xây sẵn kiot mấy năm nay rồi đấy. Cụ bốc ở đó làm xưởng ngon luôn. Từ chỗ đó về hà nội cũng chỉ tầm 45p 😅😅
Em thích mạn Gia Lâm, hoặc Hưng yên cụ ạ. Nên mới tìm mạn này.