Thảo luận Cần tìm chỗ bảo dưỡng SH uy tín

nhatminh22002

Xe tải
Các cụ khu vực Cầu giấy, Ba ĐÌnh thử mang qua đây xem.
Cảm nhận của tôi đã làm ở đây thật và chất.
Đình Thương Motorbikes
Số 3 Nghĩa Tân Kéo Dài
Hà Nội . SĐT 091 351 50 23

khottabit2012

Xe tải
bác đi SH khỏi cần vào hãng làm gì, bác ở HN thì ra 5 Phủ Doãn cửa hàng Thắng Béo nhé, thợ thuyền toàn sửa SH nên họ thông thạo tay nghề, giá cả chấp nhận được, tất nhiên bảo thay cái gì nhiều tiền thì phải check phát, được thì thay tại đó ví dụ thế không thì đi chỗ khác hỏi giá. Lốp chẳng hạn, em đi đến chỗ chuyên thay lốp còn máy móc chỉnh này kia thì ở Phủ doãn, kiểu thế. Nói chung ổn
E đang muốn thay lốp cho sh nhà e.. định thay IrC thái ko biết có ngon ko ạ? Giá rổ mua ở đâu chuẩn cụ nhỉ

MinC

[Tịch thu bằng lái]
E đang muốn thay lốp cho sh nhà e.. định thay IrC thái ko biết có ngon ko ạ? Giá rổ mua ở đâu chuẩn cụ nhỉ
Lốp thì cụ cứ qua phụ tùng hoàng gia, mototech hoặc thế giới dầu nhớt đều ok cụ nhé. IRC thái, Metzeler, Irelli hay Dunlop k330, Michellin City đều ok cả.

khottabit2012

Xe tải
Lốp thì cụ cứ qua phụ tùng hoàng gia, mototech hoặc thế giới dầu nhớt đều ok cụ nhé. IRC thái, Metzeler, Irelli hay Dunlop k330, Michellin City đều ok cả.
Địa chỉ ở đâu cụ nhỉ?giá ở đây tốt chứ ạ

thuylinh2106

Đi bộ
Bác C h Anh Fơ khu 7,2 ha Vĩnh phúc gần cuối Hoàng Hoa thám ấy.tôi hay sửa ở đấy máy móc đầy đủ,
giá cả ok

khanhposco

Xe máy
Em đang cần tìm cửa hàng bảo dưỡng xe SH Việt, nói không với Head ạ, có bác nào biết cửa hàng nào ở Hà Nội, hoặc loanh quanh khu Ba Đình, thợ làm bảo dưỡng có tâm (cẩn thận, tỉ mỉ, cái gì cần thay thì thay, cái gì cần sửa thì sửa,...) thì chỉ em với ạ. Em xin cám ơn!
Kinh nghiệm của em là cái gì hỏng cần phải thay như lọc gió và những linh kiện quan trọng của động cơ, còn những linh kiện như lốp, ắc quy, dầu nhớt.. thì nên thay ở cửa hàng ngoài nó rẻ hơn trong hãng. Nhớt thì không nên thay trong hãng. Cụ nên tìm cửa hàng sửa xe ở gần nhà là tốt nhất. Không nên đi xa làm gì cho vất vả. Về cơ bản xe SH Việt ít hỏng vặt, chạy cực kỳ ổn định. Cái gì chưa hỏng hẳn thì cụ đừng có thay.

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, xe em sh việt, đang báo thay dầu trên màn hình rồi mà lâu ko bảo dưỡng gì vì em con gái đi nên cũng không rõ mấy cái này. Có bạn bè bảo ra Head nhưng em thấy giờ làm đến 6h tối là đóng cửa. Em muốn đi ra chỗ gần nhà để bảo dưỡng tạm trước vì có cơ may mở sau 6h, cuối tuần rảnh thì ra hãng sau. Các cụ cho em hỏi chút là bảo dưỡng tạm trước thì nên ưu tiên làm gì ạ? Thay dầu các thứ thôi ạ ? Em cảm ơn các cụ nhiều ạ

honda_cub79

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi, xe em sh việt, đang báo thay dầu trên màn hình rồi mà lâu ko bảo dưỡng gì vì em con gái đi nên cũng không rõ mấy cái này. Có bạn bè bảo ra Head nhưng em thấy giờ làm đến 6h tối là đóng cửa. Em muốn đi ra chỗ gần nhà để bảo dưỡng tạm trước vì có cơ may mở sau 6h, cuối tuần rảnh thì ra hãng sau. Các cụ cho em hỏi chút là bảo dưỡng tạm trước thì nên ưu tiên làm gì ạ? Thay dầu các thứ thôi ạ ? Em cảm ơn các cụ nhiều ạ
Thay dầu thì mợ thay ở ngoài cũng được việc gì phải ra hãng làm gì.

bongxu.

Xe tăng
Bác có địa chỉ không cho em xin vì cần mua mấy thứ cho xe em. Thanks bác
Bạn muốn mua đồ chính hãng thì ra Head Thắng Lợi,11 Tô Hiến Thành.Còn muốn lên
Bác có địa chỉ không cho em xin vì cần mua mấy thứ cho xe em. Thanks bác
Bạn cần mua đồ zin thì ra Head Thắng Lợi - Trần Khánh Dư ; 11 Tô Hiến Thành
Còn muốn lên dàn kiểu Ý thì đâyhttp://motorart.com.vn/https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=http://motorart.com.vn/&ved=2ahUKEwimr_ros8zjAhWXdd4KHTluC1kQFjAAegQIAhAB&usg=AOvVaw1UF8D_edvxP-7bMMGE8o45

Ex135

Xe tải
cụ ra chú Thành cao bá quát . lưu ý chú làm rất có tâm và cẩn thận , nhận xe là fai làm chuẩn chỉ chứ k làm ào ào trả khách thu tiền, nên xe sửa chịu khó đợi lâu và hay bị hẹn nhận xe lui lại nhé
cảm ơn cụ!

Nova4x4

Đi bộ
Báo dầu trên màn hình là Automatic của xe thôi e tắt khoá ấn 2 nút trên màn đồng hồ là tắt đc. Bảo dưỡng tạm ngoài thay dầu máy dầu lap thì chỉ xịt bụi lọc gió vệ sinh Côn tầm 2000km trở lên. Tầm 8000km trở lên thì nên bảo dưỡng tổng thể cả xe cho tốt nhé e. Sau 6 giờ tối đến tầm 8 giở tối e qua 360 Xã Đàn bên này chuyên SH họ vẫn làm muộn.
www.saigondoxe.vn

Nhiều người sử dụng xe nhưng ko nắm đc kỹ thuật, dầu nhớt trong Head khuyến cáo trong sổ bh là 4000km cần thay, nếu đi trong môi trường khắc nghiệt thì thay sớm hơn, nhưng thấy toàn 1000 đã thay, 1500 đã thay, cùng lắm là 2000 đã thay rồi mặc dù đi ít hay đi phá ko cần biết. Trong khi Lọc gió có khi để nát bươm nhưng cũng ko biết là phải thay khi nào, có khi cứ xịt xịt cho sạch rồi lại lắp vào :)) ít nhất tầm 1 vạn là phải thay Lọc gió mới rồi, Dây cu-roa thì 2,5 vạn là phải thay mới rồi, cứ để đấy đi sẽ trượt, tốn xăng, nóng máy...tóm lại là muốn đúng tiêu chuẩn thì cứ theo sách hdsd mà thay, vì họ có trách nhiệm đảm bảo điều đó. Còn ra hiệu sửa xe ngoài thì có khi 1000km cũng bảo mình thay rồi...thế thì mới bán đc dầu, bán nhớt thải, bán chai nhựa đc..