[Funland] Cần tìm hiểu Chung cư Quý 2/2023

oceanmoney

Xe tải
Em ở nhà đất nhưng trong ngõ, nay dành được một khoản muốn lên ở Chung cư sinh hoạt một sàn và cho các cháu đi học cho gần.
Mục tiêu của em như sau:

1. Cháu lớn năm nay chuyển cấp 2, cháu sẽ thi Thanh Xuân CLC, Cầu Giấy, Nguyễn Tất Thành…do vậy em muốn mua Chung cư loanh quanh các trường trên cho cháu tự đi học được

2. Yêu cầu CC mới (trong khoảng 2 năm gần đây), dịch vụ tốt, khuôn viên rộng, tài chính 40-60tr/m là ok em lo được.

Em sợ nhất CC bị phốt như chưa sổ, điện nước kém, “chống ồn kém 😂

Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ, many thanks

spyhunter88

Xe máy
Em thì đang tìm hiểu Home City Trung Kính, các cụ nào am tường giá rổ ở đây không ạ? Em dự định chuyển về ở đây hoặc loanh quanh để 2 vc đi công việc cho gần, vội thì chưa vội nên đang bắt đầu đi khảo giá.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em ở nhà đất nhưng trong ngõ, nay dành được một khoản muốn lên ở Chung cư sinh hoạt một sàn và cho các cháu đi học cho gần.
Mục tiêu của em như sau:

1. Cháu lớn năm nay chuyển cấp 2, cháu sẽ thi Thanh Xuân CLC, Cầu Giấy, Nguyễn Tất Thành…do vậy em muốn mua Chung cư loanh quanh các trường trên cho cháu tự đi học được

2. Yêu cầu CC mới (trong khoảng 2 năm gần đây), dịch vụ tốt, khuôn viên rộng, tài chính 40-60tr/m là ok em lo được.

2 năm gần đây cụ lên gg lọc chung cư các quận cần tìm ra. Lọc theo các tiêu chí. Khoanh vùng đc rồi thì cụ join vào các hội cư dân để theo dõi + đến thẳng cc đó hỏi dân. Cụ mua cc có sổ rồi và đã ở 1-2 năm thì tìm hiểu sẽ dễ hơn. :)

Phanhpt

Xe đạp
Nhà bà ngoại em đang ở V1 Home city, tầng trung căn 71m thấy rất ổn, sạch sẽ ạ, mỗi tội pkhach hơi bí vì k có view và ban công. Giá thì em k nắm được.

Lienli0n

Xe tải
Cụ tham khảo the Zei Lê Đức Thọ. Em thấy ổn.

gadi2banh

Xe điện
Em thì đang tìm hiểu Home City Trung Kính, các cụ nào am tường giá rổ ở đây không ạ? Em dự định chuyển về ở đây hoặc loanh quanh để 2 vc đi công việc cho gần, vội thì chưa vội nên đang bắt đầu đi khảo giá.
Chung cư này gần trường CLC Cầu Giấy nên khá đắt, giá tầm 45tr/m2. Cụ ko có con học Cầu Giấy thì nên lệch chỗ đó ra chút đỡ căng hơn.

gadi2banh

Xe điện
Theo e, cụ chủ chờ con thi xong đã, vào trường nào rồi mua nhà gần đó là tốt nhất để con đi bộ đi học được. Nếu vào Cầu giấy thì mua Home City

HuongCrv

Xe điện
Cụ chờ dự án mới của geleximco cạnh bộ công an ấy, đang khoan cọc nhồi rồi?

HuongCrv

Xe điện
tòa đó em tưởng là tòa nhà văn phòng mà nhỉ?
nó cũng giống 8 tòa của gele ở phía trong mà, theo mình được biết thì là chung cư? dự án này đang bị hà nội thúc vì lâu không triển khai nên phải cấp tập làm cọc từ trước tết.

mr.2311

Xe hơi
Mục tiêu của em như sau:

nguyễn tất thành thì có con rubik 360 mới đấy cụ

Vervada

Xe hơi
Mục tiêu của em như sau:

Cầu Giấy hoặc Nguyễn Tất Thành thì cụ ngó thử con Mipec Rubik Xuân Thủy, mới coong luôn, chưa sổ nhưng chủ đầu tư uy tín ko lo vấn đề này đâu, chắc chắn sẽ ra đc sổ sớm thôi.

Còn Thanh Xuân thì có con Goldseason cũng mới, cũ hơn chút (khoảng 5 năm) thì có con Imperia cũng ngon đó cụ, F1 nhà cụ có thể đi bộ đi học được luôn :D

trongkhanh09

Xe tăng
Mipec rubik 360 chỗ Xuân Thuỷ ấy cụ. Vừa tầm giá của cụ luôn

Ngoc2019

Xe máy
nó cũng giống 8 tòa của gele ở phía trong mà, theo mình được biết thì là chung cư? dự án này đang bị hà nội thúc vì lâu không triển khai nên phải cấp tập làm cọc từ trước tết.
Xây văn phòng và office tel thôi

spyhunter88

Xe máy
Theo e, cụ chủ chờ con thi xong đã, vào trường nào rồi mua nhà gần đó là tốt nhất để con đi bộ đi học được. Nếu vào Cầu giấy thì mua Home City
Thực ra e chuyển từ mạn ngoài vào nội thành đi lại cho tiện, em thì thoải mái chứ vợ đi hơi vất, con em thì chắc phải gần năm nữa mới thi nên thoải mái :)). Loanh quanh khu đó có A10 thấy kém hơn kha khá, Central Field (Central Point) thì cũng chưa ưng lắm, còn mỗi Home City là giá ấm nhất. Qua mạn Vũ Phạm Hàm thì mấy cái cc mới giá còn cao hơn.

Mà số căn nhắm được ở HomeCity cũng không được nhiều, căn góc thì quá tầm, mà 1 toà thì lại view các cụ mất rồi.

Vervada

Xe hơi
Con Mipec Xuân Thủy có 1 cái vấn đề là phí dịch vụ cao vãi, e hỏi thấy 14k/m2, nếu cụ thấy ok thì ko vấn đề j

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Con Mipec Xuân Thủy có 1 cái vấn đề là phí dịch vụ cao vãi, e hỏi thấy 14k/m2, nếu cụ thấy ok thì ko vấn đề j
Em đang ở Mipec Rubik đây ạ. Hiện tại bên này đang được free phí dịch vụ đến 7/2024, Về sau sẽ là 14k/m2 thì ở mức hợp lý chứ ko hẳn cao nếu so với Vin hay MIK ạ.
Quanh khu Cầu Giấy, các dự án mà mới hoặc bàn giao 1~2 năm thì em thấy cơ bản ở Mipec ổn nhất. Trước em ở An Bình City PVĐ bán chuyển qua đây ạ. Giá bên này giờ dao động 55~65tr/m tùy căn, tùy tầng tùy hướng. Có khuôn viên, CĐT & BQL rất có tâm trong cách quản lý.
Ngoài ra ở khu Trần Thái Tông thì có Chelsea Park, The Park Home, Golden Park, Sky Park giá cũng same Mipec nhưng bàn giao trước rồi, chất lượng bàn giao và tổng thể dự án thì em thấy ko bằng Mipec ạ :D Chờ bên này hoàn thiện xong TTTM và TT tiệc cưới thì nhìn khá long lanh đó ạ.

longloan

Xe tăng
Em đang ở Mipec Rubik đây ạ. Hiện tại bên này đang được free phí dịch vụ đến 7/2024, Về sau sẽ là 14k/m2 thì ở mức hợp lý chứ ko hẳn cao nếu so với Vin hay MIK ạ.
Quanh khu Cầu Giấy, các dự án mà mới hoặc bàn giao 1~2 năm thì em thấy cơ bản ở Mipec ổn nhất. Trước em ở An Bình City PVĐ bán chuyển qua đây ạ. Giá bên này giờ dao động 55~65tr/m tùy căn, tùy tầng tùy hướng. Có khuôn viên, CĐT & BQL rất có tâm trong cách quản lý.
Ngoài ra ở khu Trần Thái Tông thì có Chelsea Park, The Park Home, Golden Park, Sky Park giá cũng same Mipec nhưng bàn giao trước rồi, chất lượng bàn giao và tổng thể dự án thì em thấy ko bằng Mipec ạ :D Chờ bên này hoàn thiện xong TTTM và TT tiệc cưới thì nhìn khá long lanh đó ạ.
Có sổ chưa cụ vì hình như khu này mới bàn giao

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Có sổ chưa cụ vì hình như khu này mới bàn giao
Chưa cụ ạ. Bên này mới bàn giao tháng 10. Bọn em nộp sổ tháng 11/22. Dự kiến nhanh nhất chắc phải tầm tháng 5~6/2023 mới có sổ ạ.