[Funland] cần tìm hiểu thêm về máy thở oxi cho bệnh nhân tại nhà

tontan

Đi bộ
Chào các Bác gia đình em có người bệnh cần tìm máy thở Oxi tại nhà, theo các Cụ nên dùng loại nào,
mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm từ những người đi trước.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chào các Bác gia đình em có người bệnh cần tìm máy thở Oxi tại nhà, theo các Cụ nên dùng loại nào,
Cụ phải xác định rõ là máy thở hay máy tạo oxy? Hai cái này khác nhau nhiều đấy!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E đang có ít hàng tồn đợt covid thanh lý cụ xem ưng k ủng hộ e. Trước dịch e k có mà bán, hàng về chậm rồi dịch qua nên còn tồn kha khá ạ. Www.kenkosport.vn/oxi, thông tin e nó đây ạ, giá thì cắt lỗ thu hồi vốn ak.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Người nhà cụ bị sao?
Máy thở (dùng ở nhà) là loại máy thở di động, chức năng đơn giản hơn nhiều so với máy thở ở các BV. Máy có thể hỗ trợ cho người không tự thở được (phản xạ hít vào thở ra kém hoặc mất) trong 1 số trường hợp.
Máy tạo oxy: dùng cho người vẫn hít ra thở vào bình thường nhưng máu thiếu oxy (SpO2 thấp).

Cu_in_Car

Xe điện
Người nhà cụ bị sao?
Máy thở (dùng ở nhà) là loại máy thở di động, chức năng đơn giản hơn nhiều so với máy thở ở các BV. Máy có thể hỗ trợ cho người không tự thở được (phản xạ hít vào thở ra kém hoặc mất) trong 1 số trường hợp.
Máy tạo oxy: dùng cho người vẫn hít ra thở vào bình thường nhưng máu thiếu oxy (SpO2 thấp).
Cụ nói rất chính xác ạ, nhân tiện hỏi cụ, cụ làm về thiết bị y tế ạ?
Em muốn hỏi máy đo spo2 dạng để bàn loại cơ bản thì dòng nào ngon bổ rẻ ạ?

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ nói rất chính xác ạ, nhân tiện hỏi cụ, cụ làm về thiết bị y tế ạ?
Em muốn hỏi máy đo spo2 dạng để bàn loại cơ bản thì dòng nào ngon bổ rẻ ạ?
Nếu chỉ để đo SpO2 thì cụ mua cái máy nhỏ nhỏ kẹp ngón tay như hồi chống dịch ấy là được. Cái đó ngoài SpO2 thì cũng có thể đo nhịp tim. Nếu mua thì cụ kiếm loại nào hịn hịn chút, giá tầm 3-400k chứ mấy cái hơn trăm k kg dùng được đâu!

Dr.MaxCare

Xe buýt
Cụ phải xác định rõ là máy thở hay máy tạo oxy? Hai cái này khác nhau nhiều đấy!
Chắc cụ chủ thớt cần máy tạo oxy thôi, chứ mấy ai dùng máy thở ở nhà (vì máy thở rất cồng kềnh, đắt tiền, không dễ vận hành, mà đã dùng đến máy thở thì phải vào BV rồi chứ không nằm tại nhà nữa)

Máy tạo oxy hiện nay chủ yếu là hàng TQ, tầm từ 5-7 củ, công suất tạo 3-5 Lít là dùng thoải mái rồi.

Cu_in_Car

Xe điện
Nếu chỉ để đo SpO2 thì cụ mua cái máy nhỏ nhỏ kẹp ngón tay như hồi chống dịch ấy là được. Cái đó ngoài SpO2 thì cũng có thể đo nhịp tim. Nếu mua thì cụ kiếm loại nào hịn hịn chút, giá tầm 3-400k chứ mấy cái hơn trăm k kg dùng được đâu!
Em cần hỏi máy để bàn để có thể theo dõi 24/7, ổn định, số to, có loa cảnh báo, đại loại như thế cụ ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em cần hỏi máy để bàn để có thể theo dõi 24/7, ổn định, số to, có loa cảnh báo, đại loại như thế cụ ạ
Em kg bán cái này cụ ah :). Cụ có thể search thông tin trên mạng xem

matizvan2009

Xe ba gác
Chắc cụ chủ thớt cần máy tạo oxy thôi, chứ mấy ai dùng máy thở ở nhà (vì máy thở rất cồng kềnh, đắt tiền, không dễ vận hành, mà đã dùng đến máy thở thì phải vào BV rồi chứ không nằm tại nhà nữa)

Máy tạo oxy hiện nay chủ yếu là hàng TQ, tầm từ 5-7 củ, công suất tạo 3-5 Lít là dùng thoải mái rồi.
Em mua của mợ Toét 1 cái, cũng là để đề phòng cho đợt covid vừa rồi, cái nữa là thằng con em nó bị bệnh sức khỏe không tốt. Em mua máy về xong để ở bên ngoài xa, mua ống dài dẫn về phòng ngủ (đóng kín, bật điều hòa) để cả đêm để tăng lượng O2 cho phòng. Như vậy có ổn không ah.

tontan

Đi bộ
Người nhà cụ bị sao?
Người nhà e khó thở nhưng vẫn hít ra thở vào bt cụ ạ, spo2 không đều cụ ạ

Sent from SM-N950F via OTOFUN

tontan

Đi bộ
Em mua của mợ Toét 1 cái, cũng là để đề phòng cho đợt covid vừa rồi, cái nữa là thằng con em nó bị bệnh sức khỏe không tốt. Em mua máy về xong để ở bên ngoài xa, mua ống dài dẫn về phòng ngủ (đóng kín, bật điều hòa) để cả đêm để tăng lượng O2 cho phòng. Như vậy có ổn không ah.
Vâng e tìm hiểu để cho ng nhà em dùng vì thấy Bệnh nhân thiếu Spo2 hoặc k đều cụ ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Người nhà e khó thở nhưng vẫn hít ra thở vào bt cụ ạ, spo2 không đều cụ ạ

Người nhà cụ đi khám chưa? SpO2 xuống thấp nhất đến mức nào rồi? Nếu chưa khám thì em nghĩ tốt nhất là cho vào viện khám xem bệnh thế nào, bs chỉ định điều trị thế nào rồi tính. Nếu khám rồi, bs bảo dùng oxy ngoài thì cụ thử mua 1 bình oxy nhỏ cho người nhà dùng thử, theo dõi SpO2 liên tục xem có cải thiện không? Nếu OK thì tính mua máy tạo oxy chứ không có nó phí đi

tontan

Đi bộ
Người nhà cụ đi khám chưa? SpO2 xuống thấp nhất đến mức nào rồi? Nếu chưa khám thì em nghĩ tốt nhất là cho vào viện khám xem bệnh thế nào, bs chỉ định điều trị thế nào rồi tính. Nếu khám rồi, bs bảo dùng oxy ngoài thì cụ thử mua 1 bình oxy nhỏ cho người nhà dùng thử, theo dõi SpO2 liên tục xem có cải thiện không? Nếu OK thì tính mua máy tạo oxy chứ không có nó phí đi
Cảm ơn Cụ, Ng nhà e khám xong xuôi rồi nên e mới tìm máy tạo oxi cụ ạ

Dr.MaxCare

Xe buýt
Máy tạo oxy dùng mặt nạ cho người bệnh thở trực tiếp, cụ dùng cấp oxy cho cả phòng thế thì sai mục đích rồi :-o

Nếu muốn dùng cho cả phòng, cụ mua máy tạo oxy dùng cho phòng ngủ thì hợp lý hơn.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Máy thở áp lực dương vẫn được BS chỉ định cho dùng ở nhà nhiều mà cụ! Hỗ trợ những ai ngừng thở khi ngủ.
Vẫn có thể dùng tại nhà, tuy nhiên thường chỉ những trường hợp đặc biệt thôi và chi phí cũng đắt, không phải ai cũng có thể mua được.