[Funland] Cần tìm máy pha cafe dễ dùng, giá ko thành vấn đề

haolq

Xe tăng
loại nào của tàu vậy bạn, quá trời máy hic.... máy của bạn có chắc là nhập Thuỵ Sĩ hok... có giấy tờ hok bạn ơi...
Em nói bác chủ Topic lên Ebay mà mua. Ship bên đó về luôn là đảm bảo ! Máy giá cao thế này ai dám nhập về bán hả bác ?

haolq

Xe tăng
Nhìn cái giá như này mà pha cafe ra không ngon thì cũng ạ luôn =.=! Mà máy này chỉ có nhà hàng, khách sạn mua thì ok chứ nhà xài thì hơi quá, văn phòng xài còn phải suy nghĩ nữa đó bác ơi... Văn phòng tôi xài con melitta j đấy cũng quá ok rồi, có 30 mấy chai mà thấy giá cũng khoai khoai rồi bác lại kêu ngta mua con này =))))
Thấy bác chủ nói tiền không thành vấn đề và có ý sẽ mời Xếp tới nhà uống cà phê , nên gợi ý vậy thôi bác ! Xếp nhớn đến chơi uống tách cà phê, khi hỏi gía máy pha mà cái máy gía chưa bằng cây gậy golf của Xếp thì hơi ... yếu sinh lý !

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ chủ có điều kiện, tiền không thành vấn đề thì mua cái máy tự động, đa dụng, ghi nhớ nhu cầu, sở thích, ra lệnh bằng giọng nói, cao 170cm, 50kg, chạy cơm ý :))

cafesuakhongda

Đi bộ
Em nói bác chủ Topic lên Ebay mà mua. Ship bên đó về luôn là đảm bảo ! Máy giá cao thế này ai dám nhập về bán hả bác ?
Tôi khuyên thật luôn là, đặc biệt các hàng điện tử, máy móc như này nên mua tại đại lý chính hãng ở Việt Nam, có vấn đề gì còn bảo hành sửa chữa cho dễ. Giờ mua ebay, xui xui bị lỗi hay hư cái j thì sửa như nào? Vác máy đi đâu sửa? Chưa chắc có linh kiện sửa nữa =.=!
Còn về vấn đề đảm bảo, thì cứ đại lý chính hãng, giấy tờ đầy đủ thì quất thôi, ngại gì =))
Còn máy giá cao đó thì vẫn có nhiều bên nhập về bán nha bác ơi!
Còn việc bác so sánh giá máy pha với cây gậy đánh golf j đấy, thì cứ thấy sai sai thế nào =.=! Theo tôi biết thì các quán cafe họ còn xài máy cho quán mà tầm 100 củ đổ lại, thì mình có phải đại gia như sếp đâu mà mua con máy ngần ấy tiền hả bác???

Latte

Xe tăng
đợt ghé bên cty này thấy cũng mê mà giá chát quá chú ơi
Em cũng có xem qua thì không đắt hơn chỗ khác, tương đương thôi. Vả lại em cũng bận nên không có nhiều thời gian oánh võng

haolq

Xe tăng
Tôi khuyên thật luôn là, đặc biệt các hàng điện tử, máy móc như này nên mua tại đại lý chính hãng ở Việt Nam, có vấn đề gì còn bảo hành sửa chữa cho dễ. Giờ mua ebay, xui xui bị lỗi hay hư cái j thì sửa như nào? Vác máy đi đâu sửa? Chưa chắc có linh kiện sửa nữa =.=!
Còn về vấn đề đảm bảo, thì cứ đại lý chính hãng, giấy tờ đầy đủ thì quất thôi, ngại gì =))
Còn việc bác so sánh giá máy pha với cây gậy đánh golf j đấy, thì cứ thấy sai sai thế nào =.=! Theo tôi biết thì các quán cafe họ còn xài máy cho quán mà tầm 100 củ đổ lại, thì mình có phải đại gia như sếp đâu mà mua con máy ngần ấy tiền hả bác???
Nếu trên tinh thần yêu nước thì em khuyên mua trong nước cho lành, nhưng do bác chủ Topic nói "Tiền ko thành vấn đề" nên em mới góp ý vậy ! Trong nước SX xe Vinfast thì được chứ Rolls royce thì chỉ có mua xe nhập thôi !
Còn về máy cà phê thì trong nước giá luôn cao hơn rất nhiều của nước ngoài ! Em khuyên thật các bác định mua máy cà phê nên tham khảo giá amazon, ebay rồi thuê các đơn vị , cty làm dịch vụ ship về rẻ hơn nhiều ! Linh kiện thì giờ đầy, hỏng tới đâu ship tới đó ! Các đơn vị, cá nhân sửa máy cũng nhiều, đem máy qua khám, giá hợp lý thì sửa, ko thì trả tiền ktra máy, cũng như mình đi sửa xe ô tô thôi !

Chỉnh sửa cuối:

cafesuakhongda

Đi bộ
Nếu trên tinh thần yêu nước thì em khuyên mua trong nước cho lành, nhưng do bác chủ Topic nói "Tiền ko thành vấn đề" nên em mới góp ý vậy ! Trong nước SX xe Vinfast thì được chứ Rolls royce thì chỉ có mua xe nhập thôi !
Bác lại hiểu sai ý của tôi rồi nhé, tôi khuyên nên mua ở đại lý chính hãng ở VN, có giấy tờ đầy đủ - tức vẫn là hàng nhập khẩu chính thống, chứ tôi có khuyên mua máy pha được sản xuất ở VN đâu mà bác lại so sánh Vinfast vs Rolls Royce gì bác ơi =.=!
Còn theo tôi nghĩ, "Tiền không thành vấn đề" của chủ top thì tầm 100 củ, 50 củ đổ lại cũng có 1 con máy xịn sò chất chơi rồi =))) Mình không cần đi Rolls royce, nhưng Merc thì cũng là quá ok rồi =)))

cafesuakhongda

Đi bộ
Còn về máy cà phê thì trong nước giá luôn cao hơn rất nhiều của nước ngoài ! Em khuyên thật các bác định mua máy cà phê nên tham khảo giá amazon, ebay rồi thuê các đơn vị , cty làm dịch vụ ship về rẻ hơn nhiều ! Linh kiện thì giờ đầy, hỏng tới đâu ship tới đó ! Các đơn vị, cá nhân sửa máy cũng nhiều, đem máy qua khám, giá hợp lý thì sửa, ko thì trả tiền ktra máy, cũng như mình đi sửa xe ô tô thôi !
Uầy, tính thế lại hoá ra lại cao hơn giá mua tại vn =)))
Mua máy nhập khẩu thì chắc chắn cao hơn mua ở nước ngoài, nhưng mình phải xem cái được cái mất ntn nhé bác:
1. Mua máy order trên ebay, amazon... rẻ thì rẻ hơn đó, nhưng...mua máy về thì ai bảo hành cho? Hư đâu ship linh kiện tới đó? Chắc bác dân trong ngành kỹ thuật, sửa chữa gì mới dám chơi kiểu này =))) E là thua.
"Các đơn vị, cá nhân sửa máy cũng nhiều, đem máy qua khám, giá hợp lý thì sửa, ko thì trả tiền ktra máy, cũng như mình đi sửa xe ô tô thôi !" ==> Ôi, thế thì mỗi lần sửa góp lại thì phí này cũng quá tiền máy mua ở VN rồi còn j =.=! Chưa kể, bác không mua hàng ở đó, mà tới kêu nó sửa chắc nó sửa cho =.=! Hoặc nó mà sửa thì giá cũng đẹp lắm nhé =))) Rồi lại còn phải vác máy đi nơi này nơi kia để sửa nữa, quá tội =.=!
2. Mua máy nhập khẩu tại đại lý chính hãng ở VN, cao thì chắc chắn phải hơn mua tại nước ngoài, do phí rồi thuế má, vận chuyển các kiểu... nhưng bù lại, bảo hành, sửa chữa, có lỗi j đều được hỗ trợ tất.
=> Các mặt hàng khác, vẫn khuyên mn order nơi rẻ hơn, nhưng riêng mặt hàng điện tử, máy móc nên mua tại đại lý chính hãng VN nhé =)))

Lê Tài Nhân

Xe đạp
Uầy, tính thế lại hoá ra lại cao hơn giá mua tại vn =)))
Mua máy nhập khẩu thì chắc chắn cao hơn mua ở nước ngoài, nhưng mình phải xem cái được cái mất ntn nhé bác:
1. Mua máy order trên ebay, amazon... rẻ thì rẻ hơn đó, nhưng...mua máy về thì ai bảo hành cho? Hư đâu ship linh kiện tới đó? Chắc bác dân trong ngành kỹ thuật, sửa chữa gì mới dám chơi kiểu này =))) E là thua.
"Các đơn vị, cá nhân sửa máy cũng nhiều, đem máy qua khám, giá hợp lý thì sửa, ko thì trả tiền ktra máy, cũng như mình đi sửa xe ô tô thôi !" ==> Ôi, thế thì mỗi lần sửa góp lại thì phí này cũng quá tiền máy mua ở VN rồi còn j =.=! Chưa kể, bác không mua hàng ở đó, mà tới kêu nó sửa chắc nó sửa cho =.=! Hoặc nó mà sửa thì giá cũng đẹp lắm nhé =))) Rồi lại còn phải vác máy đi nơi này nơi kia để sửa nữa, quá tội =.=!
2. Mua máy nhập khẩu tại đại lý chính hãng ở VN, cao thì chắc chắn phải hơn mua tại nước ngoài, do phí rồi thuế má, vận chuyển các kiểu... nhưng bù lại, bảo hành, sửa chữa, có lỗi j đều được hỗ trợ tất.
=> Các mặt hàng khác, vẫn khuyên mn order nơi rẻ hơn, nhưng riêng mặt hàng điện tử, máy móc nên mua tại đại lý chính hãng VN nhé =)))
đồng ý 2 tay với bro. cứ focus vô mấy nhà phân phối chính hãng cho an tâm, hỏng hoc gì cũng đc take care kỹ càng.

LucyTang

Xe đạp
mỗi lầnbaro hành sợ phức tạp chú ơi... ở đây họ ko bảo àhnh mấy cái mua trang mạng ship về đâu

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
haha, cũng có mức giới hạn thôi bro ơi, tại em ngại va phải ba cái hàng tàu chợ mà nó độn giá cao mới chết, tầm này kiếm đc nơi bán hàng chính hãng cũng gay go ghê. bro xài dòng nào chưa?
cứ máy ý mà chơi cụ à.

Lê Tài Nhân

Xe đạp
Cám ơn 500 anh em gần xa bay vào recommend nhiệt tình. Tiện thể anh em biết website nào bán hàng đáng tin thì cho tôi quả link luôn nhé. ko đặt chân ra đường được nữa rồi, VẪn tiêu chí hàng chính hãng, chất lượng là trên hết ạ.

hongquan1122

Đi bộ
Em đang dùng 1 em Metlitta thấy ok lắm . Hơn 1 năm chưa vấn đề j . 1 Vote
Con của bác trông y chang con văn phòng em xài, khác cái vòi sữa. Con này pha ngon, giá lúc sếp mua cũng rẻ (khoảng 20 củ).

hongquan1122

Đi bộ
Đồng ý với bác. Ba cái hàng điện tử đắt tiền thà kiếm đại lý ở vn phân phối chính hãng mua, giá đắt hơn mà có bảo hành. Chứ mua cái máy ở múc bên châu Âu lỡ hư rồi sao sửa ? Nó chịu bảo hành tiền vận chuyển đi về thôi cũng bộn.