[Funland] Cần tìm máy pha cafe dễ dùng, giá ko thành vấn đề

cuanhomthinhphat

Đi bộ
Bác nói đến dịch vụ thì em có góc nhìn cá nhân thế này:
- Dịch vụ bác nói là dịch vụ bảo hành, bác mua của họ thì họ có trách nhiệm bảo hành 12 tháng cho bác (cái này chưa biết tốt hay không nhé, tùy nơi bán).
- Dịch vụ của em sẽ dùng (nếu hỏng) là dịch vụ trả tiền: hỏng đâu sửa đó, lỗi gì thì thay. Em trả tiền họ làm ngay và thậm chí làm còn tốt hơn dịch vụ bảo hành (free) của bác. Thời kinh tế thị trường mà bác, có tiền dịch vụ tận răng. Chưa kể tiền thừa em dư sức mua cái mới mà chả cần đem đi sửa :)
TH 1 thì bác mua 2x triệu
TH 2 em mua 11 triệu, em thừa hơn chục củ để nếu hỏng (chắc không dễ hỏng trong 12 tháng đâu) thì em gọi họ, nếu không hỏng thì em đút túi.
Em đoán bác lớn tuổi rồi nên quan điểm khác em :)
Bác nói vậy là không chuẩn lắm bác à.
Đối với các dòng máy cũ nguy cơ hỏng hóc nhiều. Mua một máy mới rủi ro hỏng hóc ít hơn nhiều
Nói như bác mỗi lần hư cái sửa thay hư cái sửa thay phiền hà mất thời gian mà không có cơ sở cụ thể nào nói về việc thay thế linh kiện rẻ hơn mua máy mới có bảo hành hết bác. Chưa tính tới trải nghiệm chất lượng của máy mới vẫn luôn ok hơn máy cũ.

Với bác so sánh trên là không đưa ra dẫn chứng cụ thể với sản phẩm. Con máy mới nào giá 2x củ mà bán với giá máy cũ 11 củ là cũng hơi nát rồi ( chưa tính lợi nhuận nhà bán trong đó cho khoảng 1-2 củ)

Còn về độ uy tín doanh nghiệp. Một ví dụ là bác mua con iphone mới ở TGDD sẽ mắc hơn mua ở một cửa hàng sữa chửa quy mô gia đình rồi. Máy cũ
Bác đứng ra bảo hành này nọ nhưng quan trọng uy tín của bác kéo dài được bao nhiêu năm, lấy gì làm cơ sở.

Còn quan điểm khác thì hàng điện tử nên mua chính hãng. Hãng luôn có linh kiện chính hãng thay thế. Còn bác bán hàng cũ thể thì lúc thay thế cũng là linh kiện chắp vá máy này sang máy kia thôi.

Giống như mua 1 con iphone nguyên hộp nguyên seal xài vẫn ok hơn mua máy cũ chứ.

Tóm lại theo mình bài so sánh về giá tiền trên của bác là không có cơ sở.

LucyTang

Xe đạp
Tôi thì cứ dịch vụ với cả niềm tin đặt lên đầu. chấp nhận đắt nhưng yên tâm lỡ cần gì cũng được hỗ trợ ngay. anw thank you quả link của b nhé
đồng ý điểm này, đặt hàng ship về thì giá rẻ thật, nhưng ai biết trong lúc vận chuyển thế nào có ảnh hưởng đến máy hay ko, với lại linh kiện mua cũng khó. Theo tôi thì cứ đại lý VN mà mua, mắc nhưng bảo hành đây đủ, linh kiện cũng sẵn sàng khi hỏng hóc. Chứ cứ ham rẻ xài 3 bữa hư rồi lại mua mới thì cũng có mà đốt tiền.

tetsu

Xe tăng
Em võ đoán tý nhé:
. Cụ chủ không quá rành về cafe
. Cụ chủ tương đối lười (tìm hiểu, dọn rửa...)
. Hứng cái là thích mua

Thế thì theo em nên chơi máy dùng Nespresso capsule :
. Chất lượng cafe pha ra ổn định và ngon đủ dùng
. Quá tiện khi pha, không mấy khi phải rửa máy đổ vỏ, 30' là có tách cafe như ở Ý.
. Đầu tư rẻ (so với cụ), chỉ tầm 2-7tr/ máy. 10k-20k/capsule. Sau thích đổi máy lên kiểu không tiếc.

Em khuyên thế vì mấy cái võ đoán trên gần giống em 😂

cafesuakhongda

Đi bộ
Em võ đoán tý nhé:
. Hứng cái là thích mua

. Quá tiện khi pha, không mấy khi phải rửa máy đổ vỏ, 30' là có tách cafe như ở Ý.
. Đầu tư rẻ (so với cụ), chỉ tầm 2-7tr/ máy. 10k-20k/capsule. Sau thích đổi máy lên kiểu không tiếc.

Nespresso thì khá ổn trong dòng pha dùng viên nén, tuy nhiên phải phụ thuộc vào viên nén, mà cafe viên nén thì đương nhiên vẫn không bằng cafe hạt xay ra rồi uống liền rồi =)))
Chủ top thì thích dòng máy pha từ hạt cơ mà, pha từ hạt thì chất lượng cafe ra ngon hơn rồi, mà lại có thể thử được rất rất nhiều vị, nhiều hạt cafe từ các nước...
Nhưng bác nào tài chính không cho phép thì máy pha dùng viên nén là 1 giải pháp hợp lý đấy =))

tetsu

Xe tăng
Nespresso thì khá ổn trong dòng pha dùng viên nén, tuy nhiên phải phụ thuộc vào viên nén, mà cafe viên nén thì đương nhiên vẫn không bằng cafe hạt xay ra rồi uống liền rồi =)))
Chủ top thì thích dòng máy pha từ hạt cơ mà, pha từ hạt thì chất lượng cafe ra ngon hơn rồi, mà lại có thể thử được rất rất nhiều vị, nhiều hạt cafe từ các nước...
Nhưng bác nào tài chính không cho phép thì máy pha dùng viên nén là 1 giải pháp hợp lý đấy =))
Dùng viên nén em thấy còn ngon hơn ối loại hạt rang xay. Chất lượng pha ra luôn ổn định. Cũng nhiều chủng loại và vị. Không kỹ tính thì em thấy nó đủ dùng. Phù hợp với người như em "võ đoán" :))
Điểm trừ là đắt so với cafe hạt phổ thông.
Pha hạt thì lách cách hơn nhiều. Muốn được uống ngon thì phải chịu khó tìm hiểu kha khá, không lười được (rửa, đổ, vệ sinh..). Nếu không thì chả hơn được uống dạng viên nén đâu.

trongpaint

Xe buýt
Em tạm so sánh ưu nhược điểm giữa dùng viên nén và máy pha tự động để các bác tham khảo và bổ sung giúp em nhé:
Ưu điểm:
-Viên nén đầu tư máy rẻ hơn
-Viên nén tiện hơn, ko phải vệ sinh, đổ bã
-Chất lượng cafe khá ổn định.
.....
Nhược điểm:
-Viên nén đắt và chưa phổ biến nên khó mua
-Lượng cafe trong viên nén ít nên ly cafe pha ra nhạt hơn thói quen của người Việt.
-Giá thành viên nén đắt hơn
.....

sivibi

Xe tăng
Em có 1 con Siemens EQ6 extraklass trực tiếp em ship từ Đức về, dùng dăm lần, gần như mới tinh. Pha được các loại từ Espresso, Capuchino, Latte, Americano...Chỉ cần bỏ hạt vào là tự xay và pha. Em bị bạn bè thuốc nên chuyển sang loại classic nên có nhu cầu để lại. Cụ quan tâm thì inbox em. Em tặng thêm viên tẩy canxi chính hãng đủ để cụ dùng nhiều năm (em mua để phục vụ con máy này luôn, hết gần 8 củ).

Cụ còn máy này không?

Máy Pha Cafe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
Website
mayphacaphe24h.com
ba cái máy này toàn hàng Tàu... xài đc 3 bữa là rụng nụ hết rồi...
Hàng này của Ý đấy bác - Lâu đời thôi sử dụng rất tốt cho gia đình & văn phòng - Giờ ra nhiều mẫu mã mới lắm

Máy Pha Cafe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
Website
mayphacaphe24h.com
Nhìn thấy nói máy cũ xài tốt gì mà trông nát hết trơn như hàng bãi
Ok - Bác có thể ghé Các địa chỉ phân phối máy tại VN hay siêu thị điện máy tìm hàng của Ý các model này mình thấy còn bán mới đấy nhưng giá hơi đắt nếu bác lo máy cũ không tốt

Chỉnh sửa cuối:

Lê Tài Nhân

Xe đạp
Em võ đoán tý nhé:
. Hứng cái là thích mua

Hahaa, tôi có trả lời cái nespresso này nè b ơi. Đúng dạng máy này nhỏ gọn, hợp với gia đình nhỏ, ngân sách thấp tại tôi thấy giá khá ô kê. Mà kiểu t muốn sắm quả máy tự động tại thấy nó đập vô mắt là sang và đẹp này, rồi sâu hơn là công suất cao, hiện đại, một số dòng máy lại được tích hợp nhiều công nghệ như kiểu connect với smartphone,... Tôi cũng ko sành mấy loại hitech cơ mà thấy thì cũng khoái, muốn sở hữu để biết thêm hehe Cũng khó giải thích nhẩy, cơ mà chắc do cái tính tôi . KLQ nhưng b đang xài máy của nespresso hay hãng nào đấy? Có ok ko

Patriots

Xe lăn
Hahaa, tôi có trả lời cái nespresso này nè b ơi. Đúng dạng máy này nhỏ gọn, hợp với gia đình nhỏ, ngân sách thấp tại tôi thấy giá khá ô kê. Mà kiểu t muốn sắm quả máy tự động tại thấy nó đập vô mắt là sang và đẹp này, rồi sâu hơn là công suất cao, hiện đại, một số dòng máy lại được tích hợp nhiều công nghệ như kiểu connect với smartphone,... Tôi cũng ko sành mấy loại hitech cơ mà thấy thì cũng khoái, muốn sở hữu để biết thêm hehe Cũng khó giải thích nhẩy, cơ mà chắc do cái tính tôi . KLQ nhưng b đang xài máy của nespresso hay hãng nào đấy? Có ok ko

Cụ chủ quất con này ổn này

cuanhomthinhphat

Đi bộ
Dùng viên nén em thấy còn ngon hơn ối loại hạt rang xay. Chất lượng pha ra luôn ổn định. Cũng nhiều chủng loại và vị. Không kỹ tính thì em thấy nó đủ dùng. Phù hợp với người như em "võ đoán" :))
Điểm trừ là đắt so với cafe hạt phổ thông.
Pha hạt thì lách cách hơn nhiều. Muốn được uống ngon thì phải chịu khó tìm hiểu kha khá, không lười được (rửa, đổ, vệ sinh..). Nếu không thì chả hơn được uống dạng viên nén đâu.
Máy viên nén thì tiện thiệt. Trong phòng khách sạn tui cũng hay thấy. NHưng mà muốn uống capucino là thấy khó liền.

cuanhomthinhphat

Đi bộ
Đợt đi công tác bên Thái có vô 7-11 thấy con máy này.
Không biết việt nam bên nào bán nhỉ. Uống thấy ngon quá định sắm 1 con về pha nhà uống chơi

LucyTang

Xe đạp
Cụ mua con như của em này, pha từ hạt uống ngon. Giá thì em mua có 10.8tr hàng xách tay đức, cụ tham khảo link này thôi chứ mua đây đắt lòi
xài
Hàng này của Ý đấy bác - Lâu đời thôi sử dụng rất tốt cho gia đình & văn phòng - Giờ ra nhiều mẫu mã mới lắm

hỏi thiệt bạn sale máy pha cho hãng này à.

LucyTang

Xe đạp
Đợt đi công tác bên Thái có vô 7-11 thấy con máy này.
Không biết việt nam bên nào bán nhỉ. Uống thấy ngon quá định sắm 1 con về pha nhà uống chơi
nổ vừa thôi ông ơi... nhìn cáy máy này bố nào điên mua về sử dụng chơi?

Máy Pha Cafe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
Website
mayphacaphe24h.com
xài

xài

Anh em nào có biết về 2 loại máy này cho em it lời khuyên với. Em đang tìm máy pha cafe hoạt động ổn, ưu tiên hàng chính hãng, em ko mua hàng cũ nhé anh em :) New cho có an tâm chất lượng. Hóng lời khuyên từ các bro.

View attachment 4490290 View attachment 4490291
Mình thì làm tất cả bác ơi - hãng nào của Ý thì mình chơi không phân biệt

xe hoành

Xe tải
Vậy có khi do tay người xài đấy bác. Nhà tôi xài con Melitta 3 năm nay vẫn mượt, chỉ là 2-3 bữa nó lại báo vệ sinh máy thôi. Nhưng mà tự động hết cả cũng k thành vấn đề. Nói chứ hàng đức quốc xã trâu bò lắm.

Anh Nhân chủ thớt có tiền thì mua con tự động này mà xài. Pha được cả latte, cappu cho vợ con uống nhé!

View attachment 4493141
Cái này có sục không lão nhỉ