Cần tư vấn âm thanh hợp lý cho Vios 2007

pipipupuvip

Xe máy
Em có con Vios E 2014, tính lắp thêm cái đầu dvd hoặc lắp loa trầm mà phân vân quá. Các cụ tư véo giúp em với. Em muốn lắp đầu pioner (vì thấy tù đồn là nghe âm thanh ngon) mà ko biết loại nào vừa tiền mà nghe ngon ngon tí. Kinh phí eo hẹp tầm 5-6 củ khoai có lắp đc ko các bác?
Đợi cao nhân vào giúp thôi cụ ợ

Kiaautodanggia

Xe máy
số 2 Dương Đình Nghệ - yên Hòa - Cầu Giấy
Website
noithatotodungvuong.com
cái này cụ phải làm lại cụ ạ loa dùng cứ 1 thời gian là phải chỉnh lại ạ chứ cứ để thế hay bị rè dù là loa tốt hay bt

mr.hung

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi cái, xe e altis 2.0 13, đầu DVD theo xe (TOYOTA T8000 ) ko rõ công suất thực là bao nhiêu nhể?? E mới lắp cặp Audison Voce AV Coaxial X6.5 cho 2 bên cánh, đang định thay thêm loa tép chân gương và loa đằng sau nữa mà đang băn khoăn thay loại nào cho hợp và amply theo xe có kéo nổi ko nhể??
E chủ yếu nghe vocal, country, ballad với nhạc vàng paris thôi, budget tầm 15t nhờ các cụ tư vấn giúp.
thanks!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi cái, xe e altis 2.0 13, đầu DVD theo xe (TOYOTA T8000 ) ko rõ công suất thực là bao nhiêu nhể?? E mới lắp cặp Audison Voce AV Coaxial X6.5 cho 2 bên cánh, đang định thay thêm loa tép chân gương và loa đằng sau nữa mà đang băn khoăn thay loại nào cho hợp và amply theo xe có kéo nổi ko nhể??
E chủ yếu nghe vocal, country, ballad với nhạc vàng paris thôi, budget tầm 15t nhờ các cụ tư vấn giúp.
thanks!
Muốn nghe hay cụ phải lắp amply, chứ đầu theo xe không kéo đc đâu, chỉ tầm 10-20 wát thôi. Nếu audison rồi thì chơi luôn bộ nữa đi, hốc sau Altis hình bầu dục thì phải, nhớ chọn loa đồng trục cụ nhé.

vanly

Xe hơi
Cháu có con vios 2009 định bán nâng đời nhưng đang lăn tăn để đi thêm nữa. Muốn độ lại âm thanh, hình ảnh mà đọc ngại quá. Cụ nào tư vẫn cháu chỗ độ hợp lý, bổ rẻ gần khu Tố hữu Lê văn Lương với ạ. Cháu cám ơn nhieu ạ.

Triet MV

Xe máy
Pác nào pro cho em xin chi tiết hơn chút ạ.! E vẫn nghèo trí tưởng tượng

huongfam

Đi bộ
Cháu có con vios 2009 định bán nâng đời nhưng đang lăn tăn để đi thêm nữa. Muốn độ lại âm thanh, hình ảnh mà đọc ngại quá. Cụ nào tư vẫn cháu chỗ độ hợp lý, bổ rẻ gần khu Tố hữu Lê văn Lương với ạ. Cháu cám ơn nhieu ạ.[/QUOT Cháu chuyên âm thanh hàng bãi, cụ cần nâng cấp âm thanh alo nhà cháu tư vấn cho, số cầm chân của nhà cháu: 0916.03.30.03, nhà cháu ở 62B Nguyễn Thị Định, cách ngã tư Lê Văn Lương _ Khuất Duy Tiến khoảng 500m.
Cháu có con vios 2009 định bán nâng đời nhưng đang lăn tăn để đi thêm nữa. Muốn độ lại âm thanh, hình ảnh mà đọc ngại quá. Cụ nào tư vẫn cháu chỗ độ hợp lý, bổ rẻ gần khu Tố hữu Lê văn Lương với ạ. Cháu cám ơn nhieu ạ.
Mời cụ qua cháu làm tách cafe cháu tư vấn cho, nhà cháu ở 62B Nguyễn Thị Định, cách ngã 4 Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến khoảng 500m, số cầm chân của cháu: 0916.03.30.03. Cháu chuyên hàng bãi.

L_D_H

Đi bộ
Xin phép up bài tăng level.... Tks

vien phuong

Xe buýt
các cụ nói chuyện đâu đó/ xin cho tôi hỏi có cụ nào mở max volume bao giờ chưa? âm thanh trên xe cũng giống như gia đình chẳng qua không gian nhỏ hơn nên các cụ thấy hay hơn chứ công suất làm sao bằng loại gia đình đc chưa nói hội trường. theo e âm ly công suất phải lớn hơn loa để khi các cụ mở nhỏ thì loa vẫn phát đủ âm bass tress đầy đủ, khi cụ mở to thì cũng chỉ đến mức đủ nghe thôi chứ có cụ nào mở max volume đâu mà sợ cháy. chứ âm ly công suất nhỏ hơn loa khi cụ mở nhỏ chỉ nghe tress chói tai khó chịu lắm, còn khi mở to thì dễ die amly.
con chém thế các cụ cứ chém thoải mái
Bác nêu đúng nguyên tắc chọn thiết bị âm thanh của các hãng gắn xe ô tô rồi. Họ đã chọn phổi hợp tốt nhất hiệu năng /giá cả thiết bị (kể các xe tầm trung trở lên, không tính các xe "làm cho có"). Để nâng cấp âm thanh đầu tiên là loa và cải thiện cách âm cánh cửa chỗ gắn loa. Nhưng để âm thanh được nâng cấp thật sự thì phải nâng cấp cả hệ thống nghĩa là cần có amply rời, loa tốt... Tuy nhiên hệ thống âm thanh khi nâng cấp cũng vẫn phải cần theo nguyên tắc vặn nhỏ nghe vẫn hay, không bị giảm bass, tuy không mấy khi vặn hết volume nhưng khi vặn hết công suất cũng không bị vỡ tiếng, cháy loa, vẫn tròn tiếng...

Chỉnh sửa cuối:

vien phuong

Xe buýt
Cái đầu 5650 của bác là khá nặng đô rồi bác ơi, chưa kể 1 số xe chưa chắc đã có cặp loa theo xe bằng xe của bác để mà chấp nhận được rằng nó là khá hay. Có nhiều mục tiêu khi nâng cấp. Vấn đề bác thongnhat chủ topic nêu là thay cái gì cho hệ thống âm thành tiết kiệm nhất để được kết quả tốt nhất. Chứ nhiều tiền em nâng cấp luôn cả âm thanh hình ảnh HD luôn, đọc bằng ổ cứng, không thèm chơi dvd như bác. Thành ra ăn chơi đủ đường ăn chơi bác ạ !

nếu nhu cầu hơn mức bình thường tí và nhu cầu nhạc tả pí lù (như em :D), các cụ thay HU đi ah, không cần thay loa đâu (nếu k thích), dùng HU xịn xịn (i.e. Pioneer AVH-X5650BT model này all in one, lắp vào xe nào cũng đc, k phải adapter gì nhá, chỉ nối dây là xong - tổng chi phí chưa tính HU gồm công lắp, nhựa tạo mặt dưỡng và nối dây qua giắc đàng hoàng ở long thịnh audio ngõ 50 phố Nguyễn Thị Định giá rất hợp lý, anh em thợ nhiệt tình) vào khác hẳn HU theo xe, chất lượng nghe hay hơn rất nhiều.
Các HU Pi khác thì cần adapter tương thích từng dòng xe, khi điều khiển thường bị trễ, riêng model mới AVH-X5650BT không cần adapter mà nối thẳng trực tiếp với Steering Wheel (bộ điều khiển của xe gắn trên vô lăng).

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
Em có con Vios E 2014, tính lắp thêm cái đầu dvd hoặc lắp loa trầm mà phân vân quá. Các cụ tư véo giúp em với. Em muốn lắp đầu pioner (vì thấy tù đồn là nghe âm thanh ngon) mà ko biết loại nào vừa tiền mà nghe ngon ngon tí. Kinh phí eo hẹp tầm 5-6 củ khoai có lắp đc ko các bác?
cụ lắp pionerr là hợp lý rồi, dùng 5750 là ok cụ ah

Bác nêu đúng nguyên tắc chọn thiết bị âm thanh của các hãng gắn xe ô tô rồi. Họ đã chọn phổi hợp tốt nhất hiệu năng /giá cả thiết bị (kể các xe tầm trung trở lên, không tính các xe "làm cho có"). Để nâng cấp âm thanh đầu tiên là loa và cải thiện cách âm cánh cửa chỗ gắn loa. Nhưng để âm thanh được nâng cấp thật sự thì phải nâng cấp cả hệ thống nghĩa là cần có amply rời, loa tốt... Tuy nhiên hệ thống âm thanh khi nâng cấp cũng vẫn phải cần theo nguyên tắc vặn nhỏ nghe vẫn hay, không bị giảm bass, tuy không mấy khi vặn hết volume nhưng khi vặn hết công suất cũng không bị vỡ tiếng, cháy loa, vẫn tròn tiếng...
Cái nguyên tắc nho nhỏ của cụ chắc là .. đắt bằng cái xe chứ nhỉ .... =))

hientit2003

Đi bộ
Tầm 10 củ thì nâng cấp bộ loa/dàn trên xe nghe có được kg các bác, xe em chưa có sub, có đầu pionner nhưng là loại cũ

Tầm 10 củ thì nâng cấp bộ loa/dàn trên xe nghe có được kg các bác, xe em chưa có sub, có đầu pionner nhưng là loại cũ
Bác thay hai cặp loa cánh & làm chống ồn cánh cửa .. chưa thể nói là hay nhưng chất lượng âm thanh cải thiện rất nhiều so với nguyên bản của xe ..