Cần tư vấn cách đạp xe

Kaito Hayashi

Xe đạp
Em nghe các cụ nói toàn líp 9s 10s mà em chẳng hiểu gì cả :| Các cụ có thể tư vấn giúp em được không. Sắp tới em chuẩn bị sắm con Trinx M136 đời 2015 để bước chân vào chơi cùng các cụ nên em muốn nghe các cụ tư vấn giúp. Các cụ có thể tổng hợp giúp em các kỹ thuật được không ạ. Em cảm ơn các cụ

Vodanh86hp

Xe tải
Em cũng hóng, đặc biệt khi lên - xuống cầu (dốc, đèo), không biết nên để líp và kỹ thuật sao cho an toàn

katsutong

Xe đạp
các cụ xem trên đầu của mục có bài của bác fiat.. "để đạp xe nhanh hơn, xa hơn ..."
em cũng là newbie thôi mà thấy hữu ích ạ.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Em nghe các cụ nói toàn líp 9s 10s mà em chẳng hiểu gì cả :| Các cụ có thể tư vấn giúp em được không. Sắp tới em chuẩn bị sắm con Trinx M136 đời 2015 để bước chân vào chơi cùng các cụ nên em muốn nghe các cụ tư vấn giúp. Các cụ có thể tổng hợp giúp em các kỹ thuật được không ạ. Em cảm ơn các cụ
Cụ qua bên e xem xe e sẽ hướng dẫn cụ tất cả kỹ thuật cần thiết cho người mới bắt đầu và cả kỹ thuật bảo dưỡng nữa cụ nhé :)

katsutong

Xe đạp
Cụ qua bên e xem xe e sẽ hướng dẫn cụ tất cả kỹ thuật cần thiết cho người mới bắt đầu và cả kỹ thuật bảo dưỡng nữa cụ nhé :)
ủn cụ xedap24h, e mua xe của cụ (trinx m136). bác ship xe hướng dẫn rất cẩn thận.

panzer IV

Xe hơi
học sinh lớp 1 bây giờ tụi nó đã được học công cụ tìm kiếm google đấy cụ ạ
cụ chủ chịu khó sử dụng công cụ google search nhé
key search : "cách sử dụng đề xe đạp"
" cách bảo dưỡng xích xe đạp"
" cách vá lốp xe"
" bảo dưỡng xe đạp"

cairong_2011

Xe container
Em cũng hóng, đặc biệt khi lên - xuống cầu (dốc, đèo), không biết nên để líp và kỹ thuật sao cho an toàn
Xuống nếu ko đạp thì ko nói làm gì, nhưng khi cụ đạp thì cụ phải để đĩa to nhất và líp nhỏ nhất. Còn lên để đạp nhẹ thì có thể để đĩa nhỏ nhất hoặc giữa, còn líp thì tầm giữa. Chân cụ khỏe thì để như xuống dốc ko sao

Ama Ben

Xe buýt
Em không đạp khỏe lắm nhưng cũng hay để ý nên có vài điều chia sẻ với các cụ:
- Đầu tiên cái xe phải đúng với kích cỡ của mình đã, giống như đi giày phải đúng số :D, mà cái này thì khi đi mua xe cửa hàng xe đạp họ sẽ có thước đo cho mình theo chiều cao, chăn cẳng, về cơ bản hạn chế mua xe đạp cũ đặc biệt là dòng chuyên dụng (kiểu như Roadbike với MTB) để cho cái thông số nó chuẩn với mình. Còn đạp đi chợ thì thôi không tính.
- Quả đo đạc khi mình ngồi trên yên và chân đến đâu khi pedan hạ thấp nhất là quan trọng, trong youtute nó dạy em là để chân phẳng với mặt đất, pedan ở vi trí thấp nhất thì góc chân tầm 30 độ. Nói chung khi đạp xuống hết cỡ chân không thẳng tuột
- Về để líp với đĩa theo mục tiêu tập luyện.
Bữa nào tập ĐẠP NHẸ (mấy cụ bên TDF hay gọi quay dẻo) thì đĩa bé, líp to (tính từ trên xuống thì để líp to nhất hoặc gần to nhất) tập nhẹ là bài tập cho Cardio.
Nếu đạp bình thường như các bác ở CLB hay đạp thì để đĩa to, líp tầm ở giữa là vừa (Còn tùy vào sức khỏe cá nhân từng người mà líp nhỏ đến đâu)
Thực tế có cái líp bé nhất ít ai để vì quá nặng, em chưa đi đua và rút đính bao giờ nên không biết, nhưng đạp bình thường ở tốc độ tương đối thì cũng ít người để líp bé nhất. Nhưng nếu cụ nào lao dốc mà muốn đạp thì phải để líp bé nhất có thể, không là có ngày lộn tu đấy.
Nói nôm là là như thế theo kinh nghiệm của em, thiếu xót hay vi phạm gì mong các bác bỏ qua:D

fun ô tồ

Xe tăng
bác cho em địa chỉ . sắp em đầu tư em tầm 5 tr . em mới tinh bắt đầu đi . e để đi làm và thể dục . giá em atx 620 nhiêu bác

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
bác cho em địa chỉ . sắp em đầu tư em tầm 5 tr . em mới tinh bắt đầu đi . e để đi làm và thể dục . giá em atx 620 nhiêu bác
Cụ nhìn cái chữ ký của e để giao lưu cụ nhé, hay có gì cụ ném ib chỗ kín :D

aothinh

Xe đạp
Bac tap lam quen cac tu cua xe the

thao de hieu groupst

phantomer

Xe hơi
E cũng đang hóng, các Cụ ai cao thâm thì vào tư vấn với ạ :)

Cu Quỳnh

Xe buýt
kinh nghiệm của e là sắm xe cứ sắm loại nào 8s 9s có líp be nhất =11 răng, dĩa trc' đa số là 44răng nhg thấy dòng XCR của Giant nó thửa lun cái đĩa 48 răng nên top speed chắc ngon! còn đường xá nếu phải leo lề chen chúc kẹt xe thì để dĩa 1 líp 5-6-7.... mà vọt :D