Cần tư vấn chung cư quanh ngã tư sở

Linh Béo

Xe tải
Mợ đang xem căn xấu nhất tòa A và B của Imper, nhưng giá nó hợp ví mợ.
Imperia sẽ hơn hẳn GSS mợ nhé, từ chất lượng hoàn thiện đến cảnh quan và đường vào.
Mợ nên dành thời gian ban ngày đi ngắm nghía thêm. Mua 1 cái nhà ưng ý cũng cần thời gian.
Còn mấy việc như chỗ đậu xe: em khẳng định quanh khu này ko có chung cư nào đủ lot xe cho tất cả các căn hộ. Cái này mợ sang Vin mới đáp ứng được.
Nhà nhỏ trần lại thấp nên thấy có vẻ bí cụ ah. Chắc em nghiên cứu căn góc thôi chứ 2 ngủ em thấy như thế không ổn lắm, cụ có thông tin gì thì khai sáng giúp em nhé!

so.young

Xe tải
Híc, thanks cụ nhiều. Em nghiên cứu thêm vậy, quả là khó thật, nhiều tiền chưa chắc đã có nhiều lựa chọn ấy chứ chưa nói là ít tiền cụ nhỉ :(
Imp được cái nội khu ổn. Nhưng căn 2 pn e đi xem mấy căn đều thấy bí, dù rằng có cửa sổ nhưng view sang nhà hàng xóm là ko khoái rồi. E cũng đang hành trình tìm cc quanh khu đó như mợ đây.

Linh Béo

Xe tải
Imp được cái nội khu ổn. Nhưng căn 2 pn e đi xem mấy căn đều thấy bí, dù rằng có cửa sổ nhưng view sang nhà hàng xóm là ko khoái rồi. E cũng đang hành trình tìm cc quanh khu đó như mợ đây.
Chung cư đợt này lên giá nhiều so với năm ngoái cụ ah... Không hiểu sao dịch bệnh mà giá nhà lại tăng cao...
Cụ cứ nghiên cứu trong topic của em xem có thông tin gì hay thì lưu ý cụ ah. Nếu có căn nào hay thì cụ phím em với nhé :)
Ps: nhìn chung chung cư khu này view gần như không có vì toàn dự án này nhìn sang dự án kia thôi cụ, tuy nhiên nhìn sang các tòa cùng khu thì thì còn bí hơn nhiều cụ nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

Linh Béo

Xe tải
Sale nói luyên thuyên, hiện nay 47, 82, 90 nguyễn tuân đều có chỗ để ô tô. Chỉ Imper hết chỗ cư dân đang ùn ùn gửi sang các chung cư bên cạnh. Imper chỉ hơn GSs về cảnh quan nhưng k hơn về kết cấu. Cả hai đều Hoà bình xây nhưng GSs xây sau nên ưu điểm hơn. Đừng vì năm xu một hào mà câu kéo khách hàng, nâng cái nọ dìm cái kia bạn ạ.
Cụ cho em hỏi chút! Có 1 vấn đề em hơi lo lắng ở khu này là không biết có bị ảnh hưởng bởi thủy ngân của vụ cháy nhà máy bóng đèn phích nước rạng đông không cụ nhỉ?

VuDuc97

Xe đạp
Cụ cho em hỏi chút! Có 1 vấn đề em hơi lo lắng ở khu này là không biết có bị ảnh hưởng bởi thủy ngân của vụ cháy nhà máy bóng đèn phích nước rạng đông không cụ nhỉ?
Vụ thủy ngân rất xa chỗ này và cũng đa được xử lý từ lâu rồi, yên tâm đi ạ.

LosBlancos90

Xe buýt
Chung cư đợt này lên giá nhiều so với năm ngoái cụ ah... Không hiểu sao dịch bệnh mà giá nhà lại tăng cao...
Cụ cứ nghiên cứu trong topic của em xem có thông tin gì hay thì lưu ý cụ ah. Nếu có căn nào hay thì cụ phím em với nhé :)
Ps: nhìn chung chung cư khu này view gần như không có vì toàn dự án này nhìn sang dự án kia thôi cụ, tuy nhiên nhìn sang các tòa cùng khu thì thì còn bí hơn nhiều cụ nhỉ...
cụ check căn 05-toà C nhé, dt 126m2. View thoáng đẹp, ban công đông nam.

maximax903

Xe điện
Mợ đang xem căn xấu nhất tòa A và B của Imper, nhưng giá nó hợp ví mợ.
Imperia sẽ hơn hẳn GSS mợ nhé, từ chất lượng hoàn thiện đến cảnh quan và đường vào.
Mợ nên dành thời gian ban ngày đi ngắm nghía thêm. Mua 1 cái nhà ưng ý cũng cần thời gian.
Còn mấy việc như chỗ đậu xe: em khẳng định quanh khu này ko có chung cư nào đủ lot xe cho tất cả các căn hộ. Cái này mợ sang Vin mới đáp ứng được.
Cụ chém chưa đúng đâu, hay khu em nghèo nên chỗ để xe ô tô còn nhiều lắm :D. Em thấy các khu chung cư từ tầng 1 đến tầng 5 càng cho thuê mặt bằng nhiều hay làm TTTM thì chỗ để xe của cư dân sẽ bị hạn chế & lộn xộn.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Béo

Xe tải
Cụ chém chưa đúng đâu, hay khu em nghèo nên chỗ để xe ô tô còn nhiều lắm :D. Em thấy các khu chung cư từ tầng 1 đến tầng 5 càng cho thuê mặt bằng nhiều hay làm TTTM thì chỗ để xe của cư dân sẽ bị hạn chế & lộn xộn.
Nếu đơn thuần thì để cho thuê làm văn phòng thì em nghĩ không vấn đề gì về chỗ để xe vì khi cư dân đi làm thì dân thuê văn phòng ở đây cũng mới cho xe xuống gửi, khi cư dân đi làm về thì họ cũng về rồi, nên về cơ bản là tráo được chỗ cho nhau mà tận dụng được các chỗ để trống của cư dân vào ban ngày, nhưng như thế thì sẽ không có chỗ để cố định cho cư dân được. Còn trường hợp trung tâm thương mại thì đúng thật làm hạn chế chỗ để xe của cư dân nhiều, .... Đây là bài toán hài hòa của chủ đầu tư thôi. Như đơn thuần cho thuê văn phòng em nghĩ sẽ đỡ lộn nhộn hơn so với trung tâm thương mại. Nhưng em thấy nếu có trung tâm thương mại cũng tiện mà, dùng thì chưa chắc đã nhiều nhưng quan trọng là khi cần là có, như chỗ em đang ở bây giờ không có trung tâm thương mại, trời mưa là phải cầm ô đi sang bên kia tòa nhà mua đồ cũng khá bất tiện

rulongem

Xe máy
em ko giúp cụ tìm đc nhà. nhưng có thể giúp cụ góp vốn tìm nhà, 1 công đôi việc :D

0978617028

Xe hơi
Đọc bài của mợ em túm gọn được mấy ý sau :
- Mợ thắc mắc sao bị khóa tài khoản mà không biết lý do
- Mợ đang tìm CC và đag băn khoản giữa 47 nguyễn tuân (Gold seasion), 90 Nguyễn Tuân và 203 Nguyễn Huy Tưởng (imperia graden)
- Mợ là con gái , công việc giờ hành chính :x
- Mợ đang đi cầu duyên ;;)
- Mợ nhờ tư vấn CC ngon bổ , giá hợp lý và mong min mod không khóa tài khoản
Các cụ bên dưới quan tâm tới mục nào thì tư vấn cho mợ ấy nhé :x
đọc cm của cụ mà đau hết ruột

Father Bon

Xe hơi
Em nghĩ mợ nên lập thớt tìm chồng đang có nhà chung cư ở Ngã Tư Sở có khi còn nhanh hơn là mợ đi tìm mua

lapaix

Xe máy
2 tỷ là mua được căn 2 ngủ ở five star nguyên bản chủ đầu tư đấy cụ ạ

3d4s

Xe tăng
Mợ chưa chồng thì mua nhà làm gì cho cực. Gửi tiết kiệm rồi thuê CC mà sống. Cầu duyên xong rồi thì bảo duyên nó mua cho.

Linh Béo

Xe tải
Mợ chưa chồng thì mua nhà làm gì cho cực. Gửi tiết kiệm rồi thuê CC mà sống. Cầu duyên xong rồi thì bảo duyên nó mua cho.
Híc, năm ngoái em bị cuốn vào dự án đầu tư chứng khoán của con bạn nên cũng không tìm hiểu mua nhà nữa. Giờ đang tính triển khai lại việc tìm mua nhà, dù chưa chồng con nhưng không có nhà cửa cứ thấy nó tạm bợ thế nào ấy cụ ah :(
Cụ đã mua được nhà khu này chưa vậy?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Híc, năm ngoái em bị cuốn vào dự án đầu tư chứng khoán của con bạn nên cũng không tìm hiểu mua nhà nữa. Giờ đang tính triển khai lại việc tìm mua nhà, dù chưa chồng con nhưng không có nhà cửa cứ thấy nó tạm bợ thế nào ấy cụ ah :(

Cụ đã mua được nhà khu này chưa vậy?
Mợ tìm làm j về ở với em! 80m2/1 sàn, đủ các tiêu chí mợ chọn, có mỗi khuyết điểm..à mà thôi!

maxfree

Xe đạp
Híc, cụ đừng làm em hi vọng nhiều quá nhé cụ...
thật ra hoàn cảnh của e độc thân và cũng đang kiếm mua cc giống mợ, tầm tiền cũng giống mợ, ngay cả vị trí cũng muốn giống mợ :( cỡ 2t7 đổ xuống, mợ kiếm đc chỗ nào ổn ổn hú e với nhé, e về làm hàng xóm cùng, hôm rồi đi xem trinity tower, đã định xuống tiền rồi cọc rồi, mà cuối cùng đúng hôm 1 mùng bị ông khác xúc mất, nên thôi :(

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
thật ra hoàn cảnh của e độc thân và cũng đang kiếm mua cc giống mợ, tầm tiền cũng giống mợ, ngay cả vị trí cũng muốn giống mợ :( cỡ 2t7 đổ xuống, mợ kiếm đc chỗ nào ổn ổn hú e với nhé, e về làm hàng xóm cùng, hôm rồi đi xem trinity tower, đã định xuống tiền rồi cọc rồi, mà cuối cùng đúng hôm 1 mùng bị ông khác xúc mất, nên thôi :(
Cụ mua ko e đang sẵn rất nhiều lựa chọn quận thanh xuân cho cụ đấy ạ

maxfree

Xe đạp
Cụ mua ko e đang sẵn rất nhiều lựa chọn quận thanh xuân cho cụ đấy ạ
e vẫn đang đi tìm đây cụ, 2t7 đổ xuống, căn 2 ngủ cụ có căn nào cứ hú cho e, cũ thì cỡ 3 năm đổ lại, còn các dự án đang xây thì trong khoảng bàn giao năm sau, hoặc quý 1 2023 là đc