Thảo luận Cần tư vấn fortuner 2019

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đang quan tâm Santafe , fortun, pajero bản máy dầu 1cầu AT. Các cụ có kinh nhiệm chỉ em với
Xe đẹp chọn santafe đi cụ :) thiết kế quá tốt. Cụ thích xe đẹp lại bền chọn fortuner cụ nhé :)) hihi

Atlantic 669

Xe tải

Chọn Fortuner em vẫn chưa thấy lăn tăn. Bốc biển cũng ưng. Đăng kiểm cũng ưng.

Thai bp

Xe tăng
E đã chạy san ròi, chưa dc chạy fo máy dâu. Nhìn fò thì dáng cũng đẹp. Các cụ cho xin tý so sánh cảm giác lái 2 con san và fo máy dầu 219 ạ.

RAVA

Xe ba gác
E đã chạy san ròi, chưa dc chạy fo máy dâu. Nhìn fò thì dáng cũng đẹp. Các cụ cho xin tý so sánh cảm giác lái 2 con san và fo máy dầu 219 ạ.
-Ai lại đi so cảm giác lái của 2 dòng xe khác nhau về pk nv? SF nó là cuv tay lái trợ lực điện nó khác so với FT là xe suv có tay lái trợ lực dầu nhiều? Mà riêng xe Hàn thì chỉ nên nói về hình thức, option và giá chứ đừng nói về cảm giác lái, độ chắc chắn hay độ bền...

Thai bp

Xe tăng
-Ai lại đi so cảm giác lái của 2 dòng xe khác nhau về pk nv? SF nó là cuv tay lái trợ lực điện nó khác so với FT là xe suv có tay lái trợ lực dầu nhiều? Mà riêng xe Hàn thì chỉ nên nói về hình thức, option và giá chứ đừng nói về cảm giác lái, độ chắc chắn hay độ bền...
Nó cũng gần giống nhau mà cụ, độ bền thì san vẫn thua fo ròi. Thấy nhièu nguoi noi san chạy thích hơn fo k biết dung k cụ?

RAVA

Xe ba gác
Nó cũng gần giống nhau mà cụ, độ bền thì san vẫn thua fo ròi. Thấy nhièu nguoi noi san chạy thích hơn fo k biết dung k cụ?
-SF là cuv nên sở trường của nó là trên đg bằng, cao tốc hay đg đèo dốc đẹp, còn FT thì nó là xe suv theo kiểu ăn no vác nặng, chuyên trị những cung đg xấu, hiểm trở. Do FT có trọng tâm cao, bánh to, máy hơi yếu nên giá tốc kém hơn, chạy ko thể nhanh, vào cua ko thể gắt như dòng cuv đc, tuy vậy do là loại máy dọc cầu sau nên khá là khoẻ, ht dẫn động 4 bánh 4wd hơn đứt loại awd của SF trên những cung đg khó. Còn cảm giác lái của SF măc dù là khá nhất trong các dòng xe Hàn nhưng nó cũng có cái đặc trưng chung là rất nhẹ, nhưng dở 1 cái là trên đg có cái gì là nó phản hồi lên tay lái hết, khi đánh tay lái mạnh tý là có cảm giác bị văng lái...nói chung là những ai thích cảm giác lái thì ko nên đi xe Hàn và họ thường chê là nó “lái nhạt”? Còn tay lái con FT thì hơi nặng nhưng chính xác, nhiều lái do là xe dẫn động cầu sau. Còn nói lái xe nào thích hơn thì cũng tuỳ ng, tuỳ ý thích, tuỳ đk hay nhu cầu sd, tuỳ đk kinh tế...mà mua thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Atlantic 669

Xe tải
Nhà cháu cũng chưa đổ xăng em nó lần nào. Cháu đi 100 km . 500km và 1000km cháu sẽ cập nhật tình hình và nhận xét để các cụ đang có ý định mua cân nhắc

0983999222

Đi bộ
Mua fortuner thì mua luôn prado đăng kí lần đầu 2015 biển hà nội hơn nhiều chứ anh lh 0983.999.222

Buki

Xe điện
Các cụ sale cho em hỏi Fortuner V 2.7 4X4 giá bao nhieu ah?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Tungcf

Xe buýt
Em đang quan tâm Santafe , fortun, pajero bản máy dầu 1cầu AT. Các cụ có kinh nhiệm chỉ em với
fotuner dầu thì e chưa đc chạy . san và ps dầu e ngồi rồi . cụ đi nhẹ nhàng , chủ yếu đô thị đường đẹp thì san hay ... máy êm bốc hơn ps . máy êm nhưng gầm thấp khung liền nên độ ồn lốp+ mặt đg vọng nên lại khó chịu hơn ps , còn ps dầu thì cũng khá êm và bốc chắc chỉ thua mỗi san thôi và khung gâmn cảm giác lái khá chắc xe ( máy dầu của san nó là đỉnh nhất trọng các dòng xe bình dân rồi ) nhưng op cực kì khinh khách hàng .@@ hơn tỏi mà ghế nỉ + cơm , 2 túi khí + hơi xấu ( ít nhất xấu với mắt e )....e cũng hóng cụ nào chạy ft 2.8 rồi cho cảm nhận so với 2 con này

Atlantic 669

Xe tải
fotuner dầu thì e chưa đc chạy . san và ps dầu e ngồi rồi . cụ đi nhẹ nhàng , chủ yếu đô thị đường đẹp thì san hay ... máy êm bốc hơn ps . máy êm nhưng gầm thấp khung liền nên độ ồn lốp+ mặt đg vọng nên lại khó chịu hơn ps , còn ps dầu thì cũng khá êm và bốc chắc chỉ thua mỗi san thôi và khung gâmn cảm giác lái khá chắc xe ( máy dầu của san nó là đỉnh nhất trọng các dòng xe bình dân rồi ) nhưng op cực kì khinh khách hàng .@@ hơn tỏi mà ghế nỉ + cơm , 2 túi khí + hơi xấu ( ít nhất xấu với mắt e )....e cũng hóng cụ nào chạy ft 2.8 rồi cho cảm nhận so với 2 con này
Fortuner 4x4 máy xăng em mới chạy được 500km. Về cơ bản thấy ưng. Mọi thứ ở mức chấp nhận được với 1 chiếc xe 1.3t

ĐangQuang29

Xe đạp
Trùng quán xã yên thường huyện gia lâm TP hà nội
Em xem qua fortun thấy chán đi hơi ồn. Nội thất thì quá nghèo so với xe hơn 1 tỷ