Cần tư vấn gấp khẩn cấp ạ :D

mr.blackstone

Xe hơi
đi mua xe cũ thì có giá trị thật của xe cộng thêm với tiền mua sự yên tâm, cụ càng yên tâm về cái xe bao nhiêu thì số tiền bỏ ra càng xứng đáng, với em thì quan trọng nhất là phải thích cụ ạ!

Hoamai1985

Xe đạp
M ko có kinh nghiệm gì cả m hokgs với

olympiasta96

Xe đạp
em thấy hơi cao, vì xe mới giờ đang giảm giá mạnh, loanh quanh 1,8 tỷ cho E200 mới tinh
nên xe đó giá loanh quanh 1,6-1,650 là đẹp cụ à
còn nếu xe thật chất, thật đẹp, màu đẹp thì đắt tí nhưng yên tâm thì cụ cũng mặc cả xuống đôi ba chục cho e
Em hỏi ngu tí, ý cụ xe mới là đời 2014 hay 2015 ạ? :D

civic2010

Xe buýt
Đã dám chơi mec E thì em đoán là kinh tế rất ổn rồi. Cứ đập hộp mà chơi cho sướng chứ em thấy bỏ gần 2 tỷ mà phải đi xe cũ cũng mất hứng phần nào rồi.
Nếu mua cũ thì cũ hẳn vài năm cho rẻ chứ mua thế này bớt được mỗi tiền thuế

New drive

Xe máy
Một trong những lý do xe Mer cũ giảm giá mạnh hơn xe khác là vì nó là dòng đắt tiền (dòng C thì cũng ko đắt nên có thể tạm loại ra cũng được), người mua nói chung có điều kiện kinh tế dư giả; sau khi đi 1 thời gian họ bán lại vì họ có tiền để đổi xe mới.
Người mua là ai?
1. Những người có đủ tiền nhìn chung sẽ ko mua xe cũ. Vì chẳng ai khen là đẳng cấp khi đi xe cũ cả. (Đặc biệt là dòng E; S)
2. Nhóm "thợ": Nhóm này sẵn sàng mua nếu giá giảm đến 1 ngưỡng khiến mua- bán có lời. Một số trong họ có thể hô "biến" nhiều xe "có vấn đề" thành xe "ko có trích ngang"...Tuy nhiên đây ko phải là người dùng.
3. Những người ko được dư giả về tài chính nhưng thích xe Mer sẽ là khách hàng tiềm năng. Số này khá đông, nhưng hầu như ai cũng biết là nuôi Mer già khá tốn kém, vậy nên họ ko thể xông xênh trả giá được.
Kết quả là giá Mer cũ giảm, nó giảm dần cho đến khi kích thích được lòng tham của nhóm 3 nhảy vào.
4. Nhóm những người có kiến thức về xe (phần nhiều cũng ko dư giả gì về tài chính- thật buồn); những người này có thể giải quyết được (tự mình hoặc nhờ bạn bè, gara tin cậy) những bệnh tật của chú Mer già nên họ sẽ mua những xe còn lại khi giá đã rất ...rẻ. Tuy vậy số này ko nhiều lắm.
Do vậy Mer cũ bán bao giờ cũng mất giá hơn nhiều so với Toy THẦN THÁNH; Người tiêu dùng ko hề "ngu ngốc' khi mua Toy THẦN THÁNH vì họ mua xe phù hợp với khả năng của họ.
Vài điều chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

olympiasta96

Xe đạp
hì hì cố lắm mới được trên dưới tỏi 7 đấy ạ. Tại bố em cũng máu :)

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Đã dám chơi mec E thì em đoán là kinh tế rất ổn rồi. Cứ đập hộp mà chơi cho sướng chứ em thấy bỏ gần 2 tỷ mà phải đi xe cũ cũng mất hứng phần nào rồi.
Nếu mua cũ thì cũ hẳn vài năm cho rẻ chứ mua thế này bớt được mỗi tiền thuế
nhiều khi cố thêm chút nữa là cả 1 vấn đề đấy cụ ơi! biết rằng đi xe cũ mất hứng nhưng cũng rảm 1 đống xiền còn lại!

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Giá dòng 2014 như thế là hơi đắt, bác làm em 2015 như thế này đi dùng tha hồ lại còn bảo hành chính hãng nữa, hơi đâu mua xe cũ
Ý em cũng như ý cụ , sợ cụ chủ chỉ cố được bấy nhiêu đó