Cần tư vấn lấy Fortuner Sportivo

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
có rửa đèn bác nhé, nhưng là bản 2 cầu mới có option này

tungnh.vtc

Xe máy
Mấy đồng chí bạn mình bên TOY cũng chưa đến mức lo ngại về mất thị phần của FT vào tay của MIT PS, nhưng cũng phải thừa nhận so 2 em này thì MIT có nhiều "cửa" hơn. Chỉ do tâm lý đám đông của dân mình nên TOY FT mới trội lên thôi. Bản PS Ultimate máy xăng 3.0 hơn đứt FT về nhiều mặt, nhất là nội thất thì FT còn chạy dài dài.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mấy đồng chí bạn mình bên TOY cũng chưa đến mức lo ngại về mất thị phần của FT vào tay của MIT PS, nhưng cũng phải thừa nhận so 2 em này thì MIT có nhiều "cửa" hơn. Chỉ do tâm lý đám đông của dân mình nên TOY FT mới trội lên thôi. Bản PS Ultimate máy xăng 3.0 hơn đứt FT về nhiều mặt, nhất là nội thất thì FT còn chạy dài dài.
Nói thật bác đừng con giận, MIT hồi mới ra em cũng thấy thích thích nhưng khi đi xem thực tế, em lại thất vọng nhất về phần nội thất đấy.

xdaexec

Xe hơi
Cụ chủ thớt mà vào đây hỏi tư vấn về mua FT thì em nghe không được ổn lắm đâu ạ,lại bị các CỤ "đi nhiều, hiểu nhiều" ném cho không giám động vào FT nữa đâu. Cụ cứ nghiên cứu thông số kỹ thuật của các xe của các hãng rồi đưa ra quyết định cho mình thôi.

Chỉnh sửa cuối:

0906.006.586

Xe buýt
fortuner sportivo đã bị cấm cửa, thảo nào chăng thấy cụ chủ thớt tăm hơi tằm hời đâu cả

xdaexec

Xe hơi

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
Bồng bềnh vì bộ nhún sau của FT là phuộc nhún giống xe máy, ko có thanh cân bằng giống như ps của mit. Nếu cụ lái FT mà bẻ cua ở đường gấp khúc thì ko nên chạy tốc độ trên 50km/h rất dễ lật đó . Thằng ps thì an toàn hơn trong trường hợp này vì bộ nhún sau của ps nổi trội hơn và nội thất + option cũng hơn hẳn FT. Tuy nhiên FT lại được tâm lý đám đông cộng hưởng. Do vậy , mỗi người một sở thích. Cụ thích con nào thì lấy con đó. Chúc cụ sớm có xe theo ý thích của mình.

xdaexec

Xe hơi
Bồng bềnh vì bộ nhún sau của FT là phuộc nhún giống xe máy, ko có thanh cân bằng giống như ps của mit. Nếu cụ lái FT mà bẻ cua ở đường gấp khúc thì ko nên chạy tốc độ trên 50km/h rất dễ lật đó . Thằng ps thì an toàn hơn trong trường hợp này vì bộ nhún sau của ps nổi trội hơn và nội thất + option cũng hơn hẳn FT. Tuy nhiên FT lại được tâm lý đám đông cộng hưởng. Do vậy , mỗi người một sở thích. Cụ thích con nào thì lấy con đó. Chúc cụ sớm có xe theo ý thích của mình.
Tôi thấy Bạn hình như chưa đọc kỹ thông số kỹ thuật của FT thì phải? Bạn nên khách quan một chút khi đưa ra nhận xét của mình. FT (v) có hai bộ khóa visai, vi sai trung tâm và vi sai cầu sau là loại "hạn chế trượt cảm ứng mô men xoắn" có tác dụng để làm gì (Bạn tự tìm hiểu nhé)? Bạn đã làm phép so sánh nội thất của PS và FT (V) chưa?

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
xdaexec nói:
Tôi thấy Bạn hình như chưa đọc kỹ thông số kỹ thuật của FT thì phải? Bạn nên khách quan một chút khi đưa ra nhận xét của mình. FT (v) có hai bộ khóa visai, vi sai trung tâm và vi sai cầu sau là loại "hạn chế trượt cảm ứng mô men xoắn" có tác dụng để làm gì (Bạn tự tìm hiểu nhé)? Bạn đã làm phép so sánh nội thất của PS và FT (V) chưa?
Ơ thế có khóa vi sai là nó không bồng bềnh hả cụ? Em không rành kỹ thuật nhưng cụ cứ ngồi hàng sau của FT và PS thử xem đã. À cụ có thông số trọng lượng cầu trước và cầu sau của FT không cụ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
xdaexec nói:
Vâng thế cụ lấy Fortuner của cụ ra ôm cua 90 độ với tốc độc ~80km/h như hôm nọ ông ng Nhật biểu diễn xe Mit ở Sân Quần Ngựa xem cái khoá visai của FT nó có giúp FT ko bị lật không nhá.

0906.006.586

Xe buýt
cụ phát biểu thế em thấy không chuẩn, treo sau của FT là loại liên kết 4 điểm, lò xo cuộn, tay đòn bên, như vậy sẽ giúp xe vượt được nhiều địa hình gồ, ghề hiểm trở. Còn xe với gầm cao, khoảng sáng gầm xe lớn đương nhiên vào cua sẽ có cảm giác bồng bềnh, cụ đi vào cua ở đường Vn mà cụ ôm cua 50km/h trở lên để làm giề, cái đó đâu phải là điểm mạnh cần thể hiện của dòng xe SUV. Cái ông Nhật ông ấy sang biểu diễn xe PS thì đương nhiên nó phải thế, nhưng nó cũng như những thông số của nhà sản xuất, phải thực tế ra đường mới biết mặt nhau cụ ạ.

xdaexec

Xe hơi
Vâng thế cụ lấy Fortuner của cụ ra ôm cua 90 độ với tốc độc ~80km/h như hôm nọ ông ng Nhật biểu diễn xe Mit ở Sân Quần Ngựa xem cái khoá visai của FT nó có giúp FT ko bị lật không nhá.
Có BA vấn đề Tôi thấy Bạn cần phải nghiên cứu kỹ trước khi bình luận:
Thứ nhất: "ông người Nhật" đã hai lần vô định giải đua Paris-Dakar do đó tay lái của Ông ta là siêu việt hơn người
Thứ hai: Bạn có giám chắc là xe PS ông ta lái biểu diễn là các xe bán cho người tiêu dùng?
Thứ ba: xe PS Ông ta lái biểu diễn là loại PS AT - 1 cầu hay MT - 2 cầu

Chỉnh sửa cuối:

xdaexec

Xe hơi
Ơ thế có khóa vi sai là nó không bồng bềnh hả cụ? Em không rành kỹ thuật nhưng cụ cứ ngồi hàng sau của FT và PS thử xem đã. À cụ có thông số trọng lượng cầu trước và cầu sau của FT không cụ?
Bạn nên đọc kỹ ý kiến của tôi và của Bạn "hoangmanhtu" hãy đưa ra ý kiến nhé.

SmallRiver

Xe điện
Cau_ong_gioi nói:
FT được thiết kế thả lỏng cầu sau để tăng độ xoắn vặn thân xe, nhằm tăng khả năng bám đường khi đi trên những loại đường như ruộng cày, đó cũng chính là sở đoản của nó trên raily, highway. Bác bảo thế thì khác nào đánh đố!

lengocson211

Xe buýt
Em mời các cụ xem sản phẩm furtuner mới 2012 và đi thử nhé, Em Sơn toyota Láng Hạ. Rất mong được phục vụ các cụ!

SmallRiver

Xe điện
xdaexec nói:
Bạn nên đọc kỹ ý kiến của tôi và của Bạn "hoangmanhtu" hãy đưa ra ý kiến nhé.
Thế em hỏi bác 2 cái khóa vi sai nó có tác dụng gì khi vào cua gấp mà bác hoangmanhtu nêu ra?

bachcp

Xe tải
Lại moi móc lên cho các cụ phán tiếp ... chẳng là nhà cháu đang đợi thanh lý em Grandis để lấy tiền múc FT 2012 ạ ... :)

Bóng Chày

Xe lừa
shilashiladen nói:
chiếc đó màu trắng mà ,chỉ có màu trắng thui .theo em bác cứ làm dống con nhà em đi ,fortuner V 2.7VVT-i màu bạc song vô cái mâm với cái bodi kix hàng nhựa ABS hàng thái ak .bác chạy ra đường mấy ông chạy xe gắm hoài ak bảo không biêt mua ở đâu nữa hehe.Tại vì mình độ lại mà lại màu bạc nữa ,,fortuner sportivo làm gì có màu bạc nên mấy ông kia cứ nhìn kaka
Bác thấy em ft thế nào?

Sent from my iPhone using Forum Runner

0906.006.586

Xe buýt
Thế em hỏi bác 2 cái khóa vi sai nó có tác dụng gì khi vào cua gấp mà bác hoangmanhtu nêu ra?
Theo chủ ý của em 2 cái khóa vi sai chả có tác dụng gì khi vào cua, khóa vi sai trung tâm là khi các bác sử dụng chế độ cài cầu, bao gồm các chế độ H4 (HL), LL khi các bác cài cầu phụ, sử dụng khi các bác đi đường trơn trượt, băng tuyết, hay ghồ ghề sỏi đá. Khi bị sa lầy và đã cài cầu phụ về chế độ LL mà momen xoắn vẫn chưa đủ thì sẽ bấm khóa vi sai sau để cài cầu sau, lúc này 2 bánh xe sau sẽ quay cùng tốc độ (chế độ đồng tốc), không đánh lái được để tạo ra monem xoắn lớn nhất giúp xe có thể vượt lầy. Còn đi bình thường thì các bác để cần số phụ ở chế độ H2, bấm khóa vi sai và cài cầu làm gì.