Cần tư vấn mua xe đạp

Em mới tập tọe tìm hiểu bộ môn xe đạp. Đang định đầu tư khoảng 7tr mua con xe vừa để tập thể thao (vì làm vp ngồi nhiều quá, bụng lại có vẻ...) em có tìm hiểu sơ sơ qua thì có vẻ thích dòng touring. Vì vừa muốn tập mà nếu có thể đi đâu xa xa bằng xe đạp được thì tốt. Nói thật là em ngắm và cũng rất kết dáng của con này nên quyết tích lúa mua em nó ah. Nhưng chỉ có điều em thực sự phân vân là mấy dòng cannondale cũng nổi tiếng liệu giá này em không biết có phải xe của Hồ Cẩm Đào không nữa ah. Mà kể có tìm hiểu qua thì em cũng vẫn còn khá mù mờ ah. Mà em cũng không quen ai am hiểu xe đạp. Mong các bác tư vấn em mua 1 con xe hợp lý trong mức giá 7tr ah. Em cảm ơn các bác đã quan tâm.
Em đang rất thích con cannondale này ở bên xbikeshop.
http://xbikeshop.com/xe-dap-touring-city-cannondale

tvgsg10

Xe tăng
Em hóng 1 con cho f1 nên ủn cụ. Các cụ bêmn dưới tv cho ae nhé

hoangtu2268

Xe hơi
E ko rõ về giá con này, nhưng so sánh theo những gì e biết thì touring đắt hơn mtb, Cannon đắt hơn Giant, mà Giant e mua 7tr là đời gần cùi nhất của MTB rồi, Cannon touring ko có đc giá đó đâu cụ à.

Remotexc

Xe đạp
Khung Canon này sx tại china. Còn group bộ chuyển động shimano Alivio 3x8, đùi Suntour chính hãng là được.

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Con này xe ráp, khung China dám in made in USA, đồ lung tung, đan vành cao làm hàng, đồ cũng lung tung, không nên chơi bạn ạ

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Con này xe ráp, khung China dám in made in USA, đồ lung tung, đan vành cao làm hàng, đồ cũng lung tung, không nên chơi bạn ạ
cụ phán chuẩn quá rồi :) ai trên of lâu nhìn cái shop này là biết thôi mà

tmn

Xe tải
Em mới tập tọe tìm hiểu bộ môn xe đạp. Đang định đầu tư khoảng 7tr mua con xe vừa để tập thể thao (vì làm vp ngồi nhiều quá, bụng lại có vẻ...) em có tìm hiểu sơ sơ qua thì có vẻ thích dòng touring. Vì vừa muốn tập mà nếu có thể đi đâu xa xa bằng xe đạp được thì tốt. Nói thật là em ngắm và cũng rất kết dáng của con này nên quyết tích lúa mua em nó ah. Nhưng chỉ có điều em thực sự phân vân là mấy dòng cannondale cũng nổi tiếng liệu giá này em không biết có phải xe của Hồ Cẩm Đào không nữa ah. Mà kể có tìm hiểu qua thì em cũng vẫn còn khá mù mờ ah. Mà em cũng không quen ai am hiểu xe đạp. Mong các bác tư vấn em mua 1 con xe hợp lý trong mức giá 7tr ah. Em cảm ơn các bác đã quan tâm.
Em đang rất thích con cannondale này ở bên xbikeshop.
http://xbikeshop.com/xe-dap-touring-city-cannondale
Cụ ghé qua nhà em làm con giẻ lau nhật bãi hàng hịn xách từ cam cho nhanh

Hungkaax1

Xe tăng
Các cụ nói thế nào chứ shop họ vẫn cứ bán hàng ầm âm.
https://www.facebook.com/Xbikeshop/?fref=ts
Uhm, seeder hay chủ shop lên lập nick mới comment đấy. Lúc đầu thì khen xe chuẩn, đùi xịn ngon choét, sau edit lại kêu khung này sx China. Khung sx China sao lại sơn Handmade in USA
Có bán ầm ầm hay không thì vẫn là vấn đề chất lượng xe, chất lượng đồ và chữ tín, hậu mãi

Chỉnh sửa cuối:

Remotexc

Xe đạp
em là nhân viên của shop ạ. Hậu mãi bên em vẫn cam kết sửa chữa bảo hành đầy đủ dán tem cho khách hàng. Xe chất lượng tốt hay không tôt khách hàng là xử dụng sẽ rõ. còn xe thì có bán cả xe rẻ và xe đắt đến vài trục triệu đều lắp tùy theo yêu cầu của khách hàng.

Có bác nào từng mua em này đánh giá chất lượng thế nào ah:-/ sorry shop lập topic không có ý dìm hàng nhưng vì người mới chơi nên phải lên hỏi các bác kinh nghiệm :(

Remotexc

Xe đạp
Trước em cũng ship xe cho 1 cụ ở trong OF mình một cái. Cách đây khoảng 3-4 tháng gì đó!

Cu Quỳnh

Xe buýt
7 triệu khó mà đc con cà nông mới thế này đâu bác ạ?! Nghi ngờ hàng fake rất cao .................... -_-
Ngày xưa cũng 1 thời rộ lên dòng Cube ger má nỳ có 7 tỏi cũng fake cả! Cà nông xịn ko có giá này đâu cụ ................

Tomykhoi

Xe máy
Uhm, seeder hay chủ shop lên lập nick mới comment đấy. Lúc đầu thì khen xe chuẩn, đùi xịn ngon choét, sau edit lại kêu khung này sx China. Khung sx China sao lại sơn Handmade in USA
Có bán ầm ầm hay không thì vẫn là vấn đề chất lượng xe, chất lượng đồ và chữ tín, hậu mãi
Nhờ cụ tư vấn giúp em dựng MTB trong khoảng 12tr (group deroe), trung bình 1 ngày em độp khoảng 20km ạ.

Remotexc

Xe đạp

Cụ tham khảo chiếc Mosso Falcon này xem giá chưa đến 12tr đâu ạ!
-Khung Mosso size 16'' nhôm 7005
-Group deore 610 cả phanh.
-Giảm xóc hơi Stout.
-Vành 4 bạc đạn Deuter Hub nổ.
-Dàn đầu cọc yên truvativ
-Lốp maxxis 26x1.95'

cusao

Xe lăn
Tiền nào của ý thôi. Cố gắng mua đc cái đúng tiền đỡ xót
Canon touring 7tr em khẳng định không mua đc cái còn mới, chứ chưa dám nghĩ đến cái mới tinh.
Bác chủ đừng có vội, thích nhất là khoảng thời gian sắp mua tức là lúc ý ta tha hồ đào bới thông tin. Chứ mua rồi, đào gì nữa.
Bác cứ chịu khó tìm hiểu thêm vài hôm nữa rồi hãy quyết, có muộn đâu?

Dracula248

Xe hơi
theo ý kiến của cháu mình mới chơi thì cứ mua xe mới cho chắc, hàng chính hãng tàu như trinx hay galaxy cũng được. sau biết biết lên tiếp nếu cụ ham hố, còn không chơi mấy hôm chán cũng đỡ sót :)). em cũng vừa làm con giant touring fcr 3100, tầm giá đó đi thấy cũng được,

Remotexc

Xe đạp

Cụ mà muốn lành đi em city hãng galaxy RL500 này bản 2016 này cũng ổn mà giá rẻ tầm hơn 5tr một tí ;)

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Giờ em ít dạo thị trường MTB nên không biết các cửa hàng có những gì. Nếu các cụ mua MTB mà không phải xe nguyên chiếc thì hầu như toàn bộ khung đều là fake hoặc 1 thương hiệu lạ nào đó tại TQ.
Các cụ cứ chọn theo tiêu chí thế này: group cho xuống ưu tiên cuối cùng, ưu tiên cần nhất là bánh, sau đó là yên, rồi đến pedal, rồi đến tay cầm.
Bánh: không ham vành cao (nặng, yếu), nan chém gió (yếu, đễ đứt), hub màu mè đặc sắc (dễ đểu) mà làm gì. Các bộ vành mới cho MTB của China giờ như Deuteur (bọn em gọi là Đểu-tệ) thì chất lượng cũng như độ bền chưa ai kiểm chứng nhiều, còn những loại cổ điển như Hub Novatec thì quá ổn về độ bền rồi nếu là hàng xịn. các cụ cũng nên chọn bánh trong tầm 2tr đổ lại thôi, quá cũng không được gì đâu.
Yên thì chọn những cái tốt tầm 500-1,5tr, thương hiệu thì WTB (ko chơi fake), Fizik
Pedal: nếu không cá thì cứ pedal bạc đạn tầm 500k
Tay nắm: mềm, bám, cứ tầm 300k là được.
Lốp: cứ mỏng nhẹ như cobra skin hoặc mấy loại lốp xịn 1,5tr/cặp như Maxxis 320, Furious Fred, hoặc lốp trơn (nhưng phải nhẹ)
Thụt thì có tiền thì chơi loại 2-3tr như Epicon, nhưng như em thì chỉ thụt đơ 1tr2 promend cổ nhôm cho nhẹ.
Sau đó bắt đầu chọn những thứ còn lại: khung, Group
Như thế các cụ sẽ được tận hưởng cảm giác đạp sướng, dù xe các cụ có bỏ ra ít tiền. Group thì gì cũng được cả, không quá quan trọng vì nó không cải thiện hiệu quả đạp, cảm giác đạp như mấy cái kia, khung thì toàn fake, chọn cái gì vừa mắt là ok
Xe nên chọn ráp tại các cửa hàng lâu năm như Nam Anh(cực đắt), 3P (giá trung bình), XĐ Thăng Long (đắt), có nhiều pro qua giao lưu nên sau đó các cụ dễ học hỏi nhiều điều. Trước giờ còn có 32 Lý Nam Đế, Lâm Vélo giá tốt, thái độ tốt, hậu mãi tốt, tuy nhiên cũng chuyên đồ china, ít pro qua lại nên cơ bản là kém hiểu biết về đôf

Chỉnh sửa cuối:

Tranmanhhoan

Xe tải
trên OF em phát hiện có 2 giáo sư xe đạp (chắc còn nữa mà em chưa kịp phát hiện): 1 là giáo sư Hungkaax1, 2 là giáo sư tubesd. Các cụ mợ cần tư vấn em nghĩ cứ gọi tên 2 giáo sư ấy là ổn.
Nói về chọn xe, em chọn galaxy RL 500 vì ít đạn. Lúc đầu ham vành cao vì thấy "ngầu", giờ thấy ghét vì nó nặng quá. Em thì vẫn đánh giá bánh, pedan và đùi ảnh hưởng lớn đến hiệu quả đạp. Yên thì em chưa được trải nghiệm. Theo em chủ thớt nên tìm xe khác. Với 7 triệu thì giant sẽ hợp lý. Trinx hay galaxy thì kém hơn giant nhiều.