Cần tư vấn nâng cấp xe

duongpe

Xe máy
Bẩm các cụ, e newbie cũng mới tậu 1 em xế độp để tập thể dục và đi chơi gần.
Xe của e là giant xtc 750 1012, e đi được 2 tuần thấy lúc bóp phanh nó kêu kẹt kẹt. Đang máu nâng cấp lên phanh dầu shimano deore xtr slx xt...
Theo các cụ em nên nâng cấp dần dần từ khung xtc 750 này lên hay đi 1 thời gian rồi mua hẳn xe khác có sẵn set group? Hoặc đổi sang trek hay cannondale để lấy khung chuẩn rồi nâng cấp dần?

toanmht

Xe tải
Theo e xe đấy là chuẩn rồi! phanh kêu thì chỉnh phanh thôi.

Nhiều cụ cứ sắm xe xịn nhưng đạp thì ít, quan trọng là người đạp và tinh thần đạp .... chứ cái xe có mấy khi hỏng .... cụ nghĩ lại nhé!
Còn nếu cụ nhiều lúa thì cứ nâng cấp cho sướng ...

duongpe

Xe máy
Tính em là cứ phải nâng cấp mới...sướng! Mỗi lần nâng cấp cảm giác vui lắm cụ ợ.
Vấn đề em cần hỏi là theo cụ có nên nâng cấp từ khung XTC 750 hay cứ đi 1 thời gian mua khung ngon hơn mới nâng cấp dần cho đỡ phí :))

MinhPT

Xe tăng
Bác có bị giới hạn về thời gian và tiền bạc không? Nếu không thì đơn giản mà
Nâng cấp cũng thích, tháo lắp cũng thích, mua bán cũng vui. Bác xác định rõ nhu cầu đi.
Mua 1 con thật xịn rồi đạp chăm chỉ là 1 lựa chọn tốt

duongpe

Xe máy
Bác có bị giới hạn về thời gian và tiền bạc không? Nếu không thì đơn giản mà
Nâng cấp cũng thích, tháo lắp cũng thích, mua bán cũng vui. Bác xác định rõ nhu cầu đi.
Mua 1 con thật xịn rồi đạp chăm chỉ là 1 lựa chọn tốt
Tất nhiên em bị giới hạn về ngân sách mà! Cố chút vẫn được, nhưng tính em lại thích tự mình mày mò nâng cấp dần mới đã.
Chứ mua ngon luôn rồi thì nâng cấp gì nữa, mất vui cụ ạ

MinhPT

Xe tăng
Tất nhiên em bị giới hạn về ngân sách mà! Cố chút vẫn được, nhưng tính em lại thích tự mình mày mò nâng cấp dần mới đã.
Chứ mua ngon luôn rồi thì nâng cấp gì nữa, mất vui cụ ạ
Bác có thể hình dung xe thế nào là ngon mà không nâng cấp không? Không có loại xe đạp đó đâu bác.

Mình cũng giống bác ở việc nâng cấp, thay ra lắp vào.

Với xe của bác thì việc nâng cấp hay thay đổi đồ cho vui thôi. Muốn lên bậc khác thì xuất phát khung ít ra là carbon + đồ xịn 1 tí, tháo lắp cũng sướng tay.

Nhưng mà cứ xác định rõ nhu cầu và khả năng, phù hợp mục đích: tự sướng bản thân (ngoài việc đạp xe) là mày mò nâng cấp.