Thảo luận Cần tư vấn nắp thùng BT50

caothanhhieu

Đi bộ
Em chuẩn bị lấy BT50 2.2AT, đang còn phân vân giữa nắp thùng thấp ạ. Trong hãng báo nắp thùng thấp khoảng 23-24 triệu, còn ở ngoài khoảng 18 triệu. Nghe tư vấn nói nắp thùng của hãng thì dày hơn bên ngoài lắp. Kính nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ, lần đầu mua xe nên còn ít kinh nghiệm ạ. Cảm ơn các cụ ạ.

BanTaiCui

Xe hơi
Em chuẩn bị lấy BT50 2.2AT, đang còn phân vân giữa nắp thùng thấp ạ. Trong hãng báo nắp thùng thấp khoảng 23-24 triệu, còn ở ngoài khoảng 18 triệu. Nghe tư vấn nói nắp thùng của hãng thì dày hơn bên ngoài lắp. Kính nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ, lần đầu mua xe nên còn ít kinh nghiệm ạ. Cảm ơn các cụ ạ.
Kính cụ ! cụ dùng nắp thùng thấp là ok rồi, giữ được fom theo thiết kế của nhà sản xuất nhìn nó đẹp. Chứ cái lắp thùng cao nhìn cái xe nó mất cân đối xấu lém. Cụ ra ngoài mà thay cho nó rẻ, cái nắp thùng dùng để đậy nắp che mưa và nhìn cho thời trang chút thôi chứ chả chịu lực gì nên dày mỏng chút cũng chẳng sao, miễn là nó kín, khít nhìn hài hòa là được. Khi đi đăng kiểm lần đầu phải mất khoảng 700k thiết kế cải tạo nắp thùng cho mấy bác đăng kiểm là ok, các bác chụp ảnh cái đít xe và đưa vào sổ đăng kiểm, lần đăng kiểm sau thì ko mất phí nữa.
số tiền chênh cụ để đổ dầu mà chạy cho sướng. dầu máy thì cụ chui sang ford mà thay dầu castrol A5 chạy 1 vạn mỗi lần thay 8 lít là chẵn 2 can 4 lít, nếu có điều kiện cụ chơi hẳn dầu tổng hợp toàn phần chạy đảm bảo phê luôn.
Em cũng đang chạy BT 50 2.2 AT 2015, 5 vạn rồi chưa hỏng hóc gì, cảm thấy hài lòng với số tiền bỏ ra mua xe.

caothanhhieu

Đi bộ
Kính cụ ! cụ dùng nắp thùng thấp là ok rồi, giữ được fom theo thiết kế của nhà sản xuất nhìn nó đẹp. Chứ cái lắp thùng cao nhìn cái xe nó mất cân đối xấu lém. Cụ ra ngoài mà thay cho nó rẻ, cái nắp thùng dùng để đậy nắp che mưa và nhìn cho thời trang chút thôi chứ chả chịu lực gì nên dày mỏng chút cũng chẳng sao, miễn là nó kín, khít nhìn hài hòa là được. Khi đi đăng kiểm lần đầu phải mất khoảng 700k thiết kế cải tạo nắp thùng cho mấy bác đăng kiểm là ok, các bác chụp ảnh cái đít xe và đưa vào sổ đăng kiểm, lần đăng kiểm sau thì ko mất phí nữa.
số tiền chênh cụ để đổ dầu mà chạy cho sướng. dầu máy thì cụ chui sang ford mà thay dầu castrol A5 chạy 1 vạn mỗi lần thay 8 lít là chẵn 2 can 4 lít, nếu có điều kiện cụ chơi hẳn dầu tổng hợp toàn phần chạy đảm bảo phê luôn.
Em cũng đang chạy BT 50 2.2 AT 2015, 5 vạn rồi chưa hỏng hóc gì, cảm thấy hài lòng với số tiền bỏ ra mua xe.
cảm ơn cụ nhiều ạ. Lần đầu mua nên nhiều cái phân vân. Hihi. May có cụ tư vấn

BanTaiCui

Xe hơi
cảm ơn cụ nhiều ạ. Lần đầu mua nên nhiều cái phân vân. Hihi. May có cụ tư vấn
Cảm ơn cụ đã mời rượu. Qua quá trình thực tế sử dụng tư vấn thêm cho cụ 1 chút nữa.
Xe máy dầu turbo, khi sử dụng cụ chý ý vài vấn đề sau:
1. khi khởi động máy chưa nóng nên bị hiện tượng giảm công suất động cơ, cụ cho nó nổ máy 1 vài phút rồi hãy di chuyển. khi mới di chuyển cụ đi nhẹ nhàng đừng đạp thốc ga vì dầu máy chưa bôi trơn hoàn hảo gây hại máy và turbo. Khi máy nóng rồi kim nhiệt độ chỉ gần vạch giữa thì cụ đạp ga thoải mái ko sao cả, cụ thích nhanh thì đạp đúp 2 phát chân ga là phê ngay.
2. sau cuộc hành trình đường dài, hoặc chạy lâu máy đang nóng, khi muốn dừng lại cụ đừng tắt máy ngay, hãy về N kéo phanh tay rồi về P tắt hết các thiết bị dùng điện như CD... điều hòa, cho nổ máy tại chỗ 1 vài phút rồi hãy tắt máy để bảo vệ hệ thống turbo.
3. Cụ không thể đòi hỏi con xe nặng hơn 2 tấn vọt nhanh như con xe máy xăng hơn 1 tấn lúc depa. Nhưng khi cụ chạy tốc độ trên 40km/h cần vượt hay leo dốc thì mấy con xe xăng dưới 3.0 cụ cho bọn nó ăn khói.
Chúc cụ luôn vui vẻ khi sử dụng vợ 2.

Tú Vũ 85

Xe hơi
chúc các cụ một ngày vui vẻ