[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

5banhxequay

Xe tải
Em đang ngâm cứu cái món này, nhà chung cư cho chạy cả ngày được hông

1. Nên mua hàng new, hàng trưng bày, hàng hãng hay thế nào

2. Có sạch không, sợ quảng cáo chỉ là quảng cáo

3. Phần mềm điều khiển có ổn định không

Có cụ mợ nào dùng rồi cho em tí trải nghiệm nhé
Con này chỉ là hút bụi, vơ tóc, đừng mong sạch như lau nhà. Ưu điểm lớn nhất là chui được gầm giường, gầm tủ để vơ rác, tóc. Nhược điểm là thường xuyên phải vệ sinh (do ngăn đựng bụi nhỏ) gặp giấy, rác lớn thì kẹt, leo lên gờ (chân quạt bàn chẳng hạn) cũng kênh, ko leo xuống dc. 1 thời gian phải thay pin và chổi gom rác. Riêng chổi ko dùng 1 thời gian cũng lão hoá, tự gẫy.
Dùng tốt nhưng đừng hy vọng nhiều, nhất là thay cho lau nhà.

katenguyen

Xe điện
Con này chỉ là hút bụi, vơ tóc, đừng mong sạch như lau nhà. Ưu điểm lớn nhất là chui được gầm giường, gầm tủ để vơ rác, tóc. Nhược điểm là thường xuyên phải vệ sinh (do ngăn đựng bụi nhỏ) gặp giấy, rác lớn thì kẹt, leo lên gờ (chân quạt bàn chẳng hạn) cũng kênh, ko leo xuống dc. 1 thời gian phải thay pin và chổi gom rác. Riêng chổi ko dùng 1 thời gian cũng lão hoá, tự gẫy.
Thế có khi mua một con máy hút bụi mà dùng cho nhanh cụ nhỉ

Tamtittom

Xe hơi
Ngân sách 5 củ ++ thì chiến đc em nào tốt nhất các cụ nhỉ?
Với ngân sách của cụ em thấy có con xiaomi gen 1, có nhiều cụ trên này đã dùng và đánh giá là tương đối ổn (con này em thấy một số cụ dùng rồi thấy bảo 1 số ít con hay bị lỗi laser thôi, còn lại là ngon). Em thấy ở chỗ 31 Láng Hạ đang bán với giá 5,95 triệu cụ có thể chạy ra đấy xem tham khảo trực tiếp.

Tommytep

Xe tăng
Với ngân sách của cụ em thấy có con xiaomi gen 1, có nhiều cụ trên này đã dùng và đánh giá là tương đối ổn (con này em thấy một số cụ dùng rồi thấy bảo 1 số ít con hay bị lỗi laser thôi, còn lại là ngon). Em thấy ở chỗ 31 Láng Hạ đang bán với giá 5,95 triệu cụ có thể chạy ra đấy xem tham khảo trực tiếp.
Cửa hàng TCS đang bán 5,2 củ nhé. giảm hơn 1 củ so với hồi em mua cách đây 2 tháng. Bản Gen 2 cũng đang hạ còn hơn 8 củ, cụ rướn lên tí làm con Gen 2 cho khỏe :)

Tamtittom

Xe hơi
Em vừa được dùng thử con Neato botvac connected thì lại thấy rất hài lòng. Cho robot hút bụi hàng ngày thấy nhà cửa sạch sẽ hẳn.

Dòng máy Neato có ngăn đựng rác tương đối lớn (0,7L) nên đựng rác thoải mái mấy ngày mới phải vệ sinh, khả năng leo trèo tốt, những gờ bậc <2cm hoặc chân quạt em thấy nó leo lên leo xuống tốt không bị kẹt. Robot neato có thiết kế hình chữ D nên em thấy quét ở khu vực chân tường cũng rất sạch sẽ. Chổi gom rác dài nên làm sạch nhanh.
Tất nhiên không thể sạch như mình lau nhà được nhưng theo em cũng phải được > 90% so với mình lau.

Tamtittom

Xe hơi
Cửa hàng TCS đang bán 5,2 củ nhé. giảm hơn 1 củ so với hồi em mua cách đây 2 tháng. Bản Gen 2 cũng đang hạ còn hơn 8 củ, cụ rướn lên tí làm con Gen 2 cho khỏe :)
Giờ rẻ thế à cụ, cách đây 2 tuần em đi xem ở chỗ 31 Láng Hạ thấy báo giá con gen 1 là 5,95 triệu, con gen 2 là 9,2 triệu.

kida7

Xe máy
Uầy, đen thế. Hồi em mua thì thấy bọn tcs vẫn bán gen 1 giá 6tr, chưa có gen 2...

Gửi từ MI 6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

redled

Xe hơi
Em vừa được dùng thử con Neato botvac connected thì lại thấy rất hài lòng. Cho robot hút bụi hàng ngày thấy nhà cửa sạch sẽ hẳn.

Dòng máy Neato có ngăn đựng rác tương đối lớn (0,7L) nên đựng rác thoải mái mấy ngày mới phải vệ sinh, khả năng leo trèo tốt, những gờ bậc <2cm hoặc chân quạt em thấy nó leo lên leo xuống tốt không bị kẹt. Robot neato có thiết kế hình chữ D nên em thấy quét ở khu vực chân tường cũng rất sạch sẽ. Chổi gom rác dài nên làm sạch nhanh.
Tất nhiên không thể sạch như mình lau nhà được nhưng theo em cũng phải được > 90% so với mình lau.
Quan trọng là có khớp với ngân sách 5tr ++ của em ko?

Tamtittom

Xe hơi
Quan trọng là có khớp với ngân sách 5tr ++ của em ko?
Với ngân sách 5tr ++, em nghĩ cụ khớp con xiaomi gen 1 là ổn. Còn nếu dùng của hãng Neato thì không đủ ạ! (Tất nhiên là tiền nào của nấy, nhưng nếu mình đầu tư phù hợp với ngân sách của mình và cảm thấy hài lòng với số tiền bỏ ra là thì đó chính là sự đầu tư có hiệu quả và tiêu dùng dùng thông minh)

Mka2017

Xe tải
em thích robot giả hơn robot thật

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Sang 2019 nhiều hãng mới vào sẽ rẻ hơn nữa, tầm 6-7tr mà có laser thì tốt :))

volcanoz

Xe tải
Chờ lên 2020 chắc lại được giảm 30% so với 2019 ý chứ, cụ trên chờ tiếp

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ZuliHome

Xe tải
ồ, hóa ra cụ ở đây, tôi mua hàng của bạn
Cụ mua ở đâu cụ ơi

Ngân sách 5 củ ++ thì chiến đc em nào tốt nhất các cụ nhỉ?
Làm con Xiaomi gen 1 là vô đối rồi cụ

Bảo hành có 7 ngày thôi cụ ơi

Sang 2019 nhiều hãng mới vào sẽ rẻ hơn nữa, tầm 6-7tr mà có laser thì tốt :))
Giờ đã có rồi chả cần sang năm cụ ơi

MinhDuc1

Xe tải
Với ngân sách 5tr ++, em nghĩ cụ khớp con xiaomi gen 1 là ổn. Còn nếu dùng của hãng Neato thì không đủ ạ! (Tất nhiên là tiền nào của nấy, nhưng nếu mình đầu tư phù hợp với ngân sách của mình và cảm thấy hài lòng với số tiền bỏ ra là thì đó chính là sự đầu tư có hiệu quả và tiêu dùng dùng thông minh)
mua xiaomi gen 1 là hơi bị phưu lưu cụ ạ laser dễ tèo một cách ko hiểu lí do lắm

ZuliHome

Xe tải
Xiaomi gen 1 bên em bh 1 năm nên ko lỗi LDS các cụ

Tamtittom

Xe hơi
Nhân tiện, ở đây có Cụ mợ nào đang dùng máy Neato (tất cả các model) và máy Ecovacs (các serial: Deebot 900, 901; OZMO930, 600; R95, R98 hoặc các phiên bản xuất khẩu, chuẩn CE) nếu máy có gặp sự cố trong qúa trình sử dụng thì cứ mang qua bên Em sửa chữa miễn phí nhé (miễn phí tiền công, còn nếu phải thay linh kiện thì các c/m tự đặt mua ngoài mang về em thay cho rẻ ạ :)):)):))
Cụ Vietnamrobotics.vn cho em hỏi Neato D3 có cài đặt được lịch tự động hút hàng ngày qua ứng dụng trên điện thoại không?