[Công nghệ] Cần tư vấn về bếp điện từ

duytrinh85

Xe điện
Nhà em sắp nhận nhà, đang tìm hiểu mua bếp. Qua tìm hiểu em đang cân nhắc bếp Fagor I230 TS loại 2 từ 1 hồng ngoại. Có bác nào đã mua dùng tư vấn giùm em:
1. Thương hiệu Fagor thì tốt, nhưng nghe nói công ty mẹ tại TBN bị phá sản liệu có ảnh hưởng tới vấn đề bảo hành. Em thấy giá giảm khá mạnh còn tầm 14 củ thôi.
2. Chất lượng bếp có tốt ko? Vì bếp hỗn hợp từ và hồng ngoại nên em cũng hơi lăn tăn.
Em cảm ơn các bác trước nhé!

chuhoang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Nhà em sắp nhận nhà, đang tìm hiểu mua bếp. Qua tìm hiểu em đang cân nhắc bếp Fagor I230 TS loại 2 từ 1 hồng ngoại. Có bác nào đã mua dùng tư vấn giùm em:
1. Thương hiệu Fagor thì tốt, nhưng nghe nói công ty mẹ tại TBN bị phá sản liệu có ảnh hưởng tới vấn đề bảo hành. Em thấy giá giảm khá mạnh còn tầm 14 củ thôi.
2. Chất lượng bếp có tốt ko? Vì bếp hỗn hợp từ và hồng ngoại nên em cũng hơi lăn tăn.
E cũng đang dùng 2 từ 1 hồng ngoại, nhưng cái bếp hồng ngoại 1 năm số lần dùng đếm trên đầu ngón tay, nên e khuyên cụ là 3 từ đi đừng sai lầm như e, FAGOR thì ngon rồi, nhưng thấy bảo bên tây họ không sản xuất dòng hỗn hợp 2 từ 1 hồng ngoại mà chỉ có ở châu á thôi, e đoán chắc nó sản xuất tại Tung Cò (cụ tìm hiểu thêm xem)

duytrinh85

Xe điện
E cũng đang dùng 2 từ 1 hồng ngoại, nhưng cái bếp hồng ngoại 1 năm số lần dùng đếm trên đầu ngón tay, nên e khuyên cụ là 3 từ đi đừng sai lầm như e, FAGOR thì ngon rồi, nhưng thấy bảo bên tây họ không sản xuất dòng hỗn hợp 2 từ 1 hồng ngoại mà chỉ có ở châu á thôi, e đoán chắc nó sản xuất tại Tung Cò (cụ tìm hiểu thêm xem)
Em thấy mấy cửa hàng đều nói nhập khẩu TBN.

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Gửi cụ
Cụ yên tâm về thương hiệu Fagor cũng như chính sách bảo hành của bên hãng cho dù công ty mẹ bị phá sản nhưng cũng không ảnh hưởng đến quyền lợi của khách hàng khi mua và sử dụng sản phẩm cụ nhé. Bên siêu thị nhà bếp bên em bán ra thị trường các sản phẩm của Fagor gần chục năm nay chưa thấy khách hàng nào phản ứng không tốt cả, dòng bếp Fagor cho nhiệt lượng ổn định cân bằng khi đun cùng lúc ba bếp, độ cảnh báo an toàn cao,và nhiều chức năng khác

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Cụ mợ nào cần tư vấn hay giá của các sản phẩm bếp điện từ Fagor ,Teka ,Malloco ( Nhập khẩu Tây Ban Nha ) ; Termacook ( Nhập khẩu tại Đức ), Brandt ( Nhập khẩu tại Pháp ) nhà cháu lúc nào cũng sẵn sàng phục vụ .

Bố shin

Đi bộ
Nhà e dùng hàng nội địa nhật. Giá cả phải chăng, chức năng đầy đủ mà chất lượng cũng tốt. Có cả lò nướng nhỏ dùng rất thích. Dùng 5 năm rồi mà vẫn tốt.

Minh Minh Trần

Đi bộ
kb mọi ng như thế nào chứ e vẫn thích dùng 2 từ 1 hồng ngoại. Đúng là bên bếp hồng ngoại e ít nấu lắm. Tuy nhiên khi cần nấu nhiều thì nên có bếp hồng ngoại để tận dụng các nồi cũ nhà m chứ k mọi người phải sắm toàn bộ nồi mới cho bếp từ vì bếp từ rất kén nồi. Nếu bình thường nấu ăn cả gia đình e có 4 ng lớn và 1 trẻ thì chỉ dùng đến 2 từ nhưng lúc có khách thì phải dùng đến bên bếp hồng ngoại. Hồng ngoại theo e chỉ được mỗi cái là dùng được đa dạng nồi thôi chứ đun lâu và nóng hơn bếp từ nhiều. Tóm lại nếu nhà các mẹ có điều kiện thì 3 từ là tốt nhất và kèm theo đó nên mua nồi mới hoàn toàn dành cho bếp từ, còn k thì 2 từ 1 hồng ngoại ok mà. nhà e đang dùng con Napoliz ITC3SE cũng mới được nửa năm thôi nhưng thích lắm, nấu nhanh mà vệ sinh cũng dễ.

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Nhà e dùng hàng nội địa nhật. Giá cả phải chăng, chức năng đầy đủ mà chất lượng cũng tốt. Có cả lò nướng nhỏ dùng rất thích. Dùng 5 năm rồi mà vẫn tốt.
Em cũng có ý định mua bếp nhật nội địa như cụ này.

moonlife

Xe container
kb mọi ng như thế nào chứ e vẫn thích dùng 2 từ 1 hồng ngoại. Đúng là bên bếp hồng ngoại e ít nấu lắm. Tuy nhiên khi cần nấu nhiều thì nên có bếp hồng ngoại để tận dụng các nồi cũ nhà m chứ k mọi người phải sắm toàn bộ nồi mới cho bếp từ vì bếp từ rất kén nồi. Nếu bình thường nấu ăn cả gia đình e có 4 ng lớn và 1 trẻ thì chỉ dùng đến 2 từ nhưng lúc có khách thì phải dùng đến bên bếp hồng ngoại. Hồng ngoại theo e chỉ được mỗi cái là dùng được đa dạng nồi thôi chứ đun lâu và nóng hơn bếp từ nhiều. Tóm lại nếu nhà các mẹ có điều kiện thì 3 từ là tốt nhất và kèm theo đó nên mua nồi mới hoàn toàn dành cho bếp từ, còn k thì 2 từ 1 hồng ngoại ok mà. nhà e đang dùng con Napoliz ITC3SE cũng mới được nửa năm thôi nhưng thích lắm, nấu nhanh mà vệ sinh cũng dễ.
Ko nên mua vừa từ vừa hồng ngoại cụ chủ nhé. Liên quan đến yếu tố độ bền và các nhược điểm như cụ trên có nói.
Cụ múc con 3 từ, nếu muốn tận dụng nồi cũ có thể đặt cắt 1 miếng inox tròn, nhiệt sẽ chuyển từ bếp từ -> tấm inox -> nồi cũ. (hàng thương mại đây http://www.lazada.vn/tam-lot-chuyen-nhiet-dung-cho-bep-tu-5746534.html?offer_id=271&affiliate_id=78125&offer_name=VN+Data-feed_0&affiliate_name=VN_Cuong+Minh&transaction_id=1020f771d99c5cd087c72f4c31f625&aff_source=) Nhưng đây là giải pháp tình thế thôi chứ ko nên dùng lâu dài kiểu này. Tốt nhất là đầu tư mới mấy cái nồi chảo dùng đc bếp từ. Bộ vừa vừa tiền trọn bộ cũng chỉ tầm 2-3 củ thôi ạ.
Còn ko nữa cụ mua thêm cho em cái bếp hồng ngoại (bếp lẩu) phòng khi cần dùng, tầm 500k, xong chuyện :D

snolax81

Xe đạp
Sau khi nằm vùng thì mình thấy con Steba IK300 khá ổn, Trong đây có ae nào cung cấp hàng xách tay chuẩn con này ko, cám ơn .
Tiện thể cho mình hỏi thêm
mình thấy người bạn xài Bếp từ Pramie PRTH-2201 nghe bảo của Đức nhập Thái, mà tìm hoài toàn thấy tiếng việt, ko chổ nào thấy tiếng Anh, AE giúp xem mình với, đang thấy nó đẹp, cám ơn ae

Toi88888

Xe điện
Cụ chủ nên thanh lý hết nồi cũ đi tiếc làm j. Giữ lại để dùng sau lại phải 2loaij nồi. Nhỡ nấu ko đv lại đổ ra đổ vào rửa bực kinh

Bếp thì bosch sau dùng sướng, chế độ Boot thích, kính sạch ko bị bám

Ktkalong

Xe hơi
Em cũng đang tham khảo món này. Cụ chủ chọn loại nào rồi ạ

nsh

Xe tăng
Quan điểm của mình về việc hãng mẹ bị phá sản là: chả ảnh hưởng gì đến nhà nhập khẩu (doanh nghiệp phân phối) ở VN cả. Đại diện ở VN vẫn cứ đặt hàng ở "nhà máy sản xuất" về đều đều, thậm chí họ có thể ra thêm mẫu mới với thương hiệu Fagor mà không lo ngại về bản quyền. Hãng ở EU phá sản rồi, chả ai kiện cáo gì đâu.

quanld

[Tịch thu bằng lái]
em có bà chị làm trong Cty Hasuka, bếp từ đó đun cũng tạm, cụ nào cần giá gốc ới em :)

Focus T

Xe hơi
Em thì dùng Faber từ lúc bếp gas đến giờ là bếp từ thấy chả hỏng được cái giề!

Danphuot1195

Xe máy
Theo em nghĩ nên dùng bếp từ hẳn đi, vì trước đây nhà em cũng có một cái bếp điện từ CHEFS EH-MIX366 và nếu để so sánh thì bên từ em dùng nhiều hơn bởi nấu nhanh và không nóng, thêm nữa là không có ánh sáng phát ra từ mâm nhiệt làm chói mắt khó chịu.

Chỉnh sửa cuối: