Cần tư vấn về Kia Cerato 2011 nhập hàng EU

lotus259

Xe hơi
Cụ Lotus giống em thế. Xe em cũng SX ngày 18/5. Giá mua cũng 30K9. Cũng chưa đóng được biển, hình như là phải đến mùng 4, 5 thì giấy tờ mới về ợ.
chuẩn cụ ạ, chắc con vợ em với vợ cụ là chị em song sinh cùng sang việt nam một lô ấy ạ..em cũng đang đợi giấy tờ thấy mùng 5 cùng lắm là mùng 10 là có để còn đi nhập hộ khẩu cho em nó ạ.. chúc mừng cụ có vợ mới,
thế vợ cụ chưa có giấy tờ cụ có cưỡi đi lượn chưa hay là vẫn đắp chăn ạ. k biết k có biển ra đường có bị xxx toét k cụ nhờ

lotus259

Xe hơi
Em cũng đang ko biết bản xuất Campuchia nó khác bản xuất Turkmenistan ở điểm nào mà lại cùng gọi là EU. Xuất Turkmenistan còn "tạm chấp nhận" là EU được chứ Campuchia thì phải là xuất "indochina" chứ nhỉ

Bác xuantien có biết điểm khác nhau ko ?
theo em thì các cụ làm buổi ọp lai ạ. ra để 2 em cạnh nhau là biết mà, chứ e cũng không rõ cái bản EU với bản Đông Dương bản nào ngon hơn cả, em thì em là Cam bú chìa rồi ạ. nghe thì em thấy k oai lắm nhưng em nghĩ về máy móc chắc k khác có khác là ốp sần theo xe sẽ hợp lý với khí hậu từng nơi ạ. thế nên con vợ em nó k có sấy ghế em nghĩ là đúng...^^

Mabumap2k6

Xe tải
theo em thì các cụ làm buổi ọp lai ạ. ra để 2 em cạnh nhau là biết mà, chứ e cũng không rõ cái bản EU với bản Đông Dương bản nào ngon hơn cả, em thì em là Cam bú chìa rồi ạ. nghe thì em thấy k oai lắm nhưng em nghĩ về máy móc chắc k khác có khác là ốp sần theo xe sẽ hợp lý với khí hậu từng nơi ạ. thế nên con vợ em nó k có sấy ghế em nghĩ là đúng...^^
Ko biết tại sao bản của cụ bác ghi là CAMBODIA mà vẫn gọi là EU được nhỉ? Em ko hiểu lắm chỗ này, chả lẽ sâu nó lại lừa các cụ???

xuantien_mobis

Xe lăn
Ko biết tại sao bản của cụ bác ghi là CAMBODIA mà vẫn gọi là EU được nhỉ? Em ko hiểu lắm chỗ này, chả lẽ sâu nó lại lừa các cụ???
Các Bác yên tâm đi, đây là bản xuất Campuchia chứ không phải sx tại Campuchia đâu ạ, nếu các bác kiểm tra options trang bị như nhau thì hoàn toàn yên tâm. Còn các sâu không phải ai cũng check VIN xe để tư vấn cho khách nên việc họ thấy 08 túi khí, gương in Tiếng Anh thì họ cứ đánh đồng là bản xuất Châu Âu là điều dễ hiểu (thường người tiêu dùng sẽ yên tâm hơn, nhưng thực sự ta nên qua tâm tới "khả năng nhiệt đới hóa" của SP có phù hợp với điều kiện khí hậu nhiệt đới gió mùa ẩm của chúng ta hơn là việc quan tâm tiêu chuẩn EU hay khu vực nào khác ạ)

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Em cũng đang ko biết bản xuất Campuchia nó khác bản xuất Turkmenistan ở điểm nào mà lại cùng gọi là EU. Xuất Turkmenistan còn "tạm chấp nhận" là EU được chứ Campuchia thì phải là xuất "indochina" chứ nhỉ

Bác xuantien có biết điểm khác nhau ko ?
Vâng, Campuchia thì không phải là địa danh ở Châu Âu, mà là Đông Nam Á ạ, vì thế Cerato xuất cho thị trường Campuchia sẽ phù hợp với ĐK khí hậu ở Việt Nam hơn là bản Châu Âu, còn cả 2 loại đều được sx ở Hàn Quốc hết nên các cụ cứ yên tâm mà hưởng HP bên vợ 2 ạ. Ước gì em cũng có xèng cưới em vợ 2 xuất Campuchia như các Bác ở đây.

Mabumap2k6

Xe tải
Các Bác yên tâm đi, đây là bản xuất Campuchia chứ không phải sx tại Campuchia đâu ạ, nếu các bác kiểm tra options trang bị như nhau thì hoàn toàn yên tâm. Còn các sâu không phải ai cũng check VIN xe để tư vấn cho khách nên việc họ thấy 08 túi khí, gương in Tiếng Anh thì họ cứ đánh đồng là bản xuất Châu Âu là điều dễ hiểu (thường người tiêu dùng sẽ yên tâm hơn, nhưng thực sự ta nên qua tâm tới việc nhiệt đới hóa của SP có phù hợp với điều kiện khí hậu nhiệt đới gió mùa ẩm của chúng ta không ạ)
Khí hậu và điều kiện của nước xuất khẩu đến cũng là một yếu tố nhưng theo em thì điều kiện về thị trường và việc bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng cũng rất đáng quan tâm. Ở châu Âu thì quyền lợi của người tiêu dùng được bảo vệ rất chặt chẽ và có các chế tài xử phạt rất nặng đối với hàng hóa không đủ tiêu chuẩn chất lượng nên em nghĩ Cerato bản xuất EU đã vượt qua được cái vòng khảo sát chất lượng này rồi thì dù sao cũng yên tâm hơn là Cambodia, một nước cũng "ná ná" Việt Nam chúng ta...

xuantien_mobis

Xe lăn
Khí hậu và điều kiện của nước xuất khẩu đến cũng là một yếu tố nhưng theo em thì điều kiện về thị trường và việc bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng cũng rất đáng quan tâm. Ở châu Âu thì quyền lợi của người tiêu dùng được bảo vệ rất chặt chẽ và có các chế tài xử phạt rất nặng đối với hàng hóa không đủ tiêu chuẩn chất lượng nên em nghĩ Cerato bản xuất EU đã vượt qua được cái vòng khảo sát chất lượng này rồi thì dù sao cũng yên tâm hơn là Cambodia, một nước cũng "ná ná" Việt Nam chúng ta...
Em không phủ nhận tiêu chuẩn khắt khe tại thị trường EU đối với hàng hóa nhập khẩu nói chung và xe hơi nói riêng. Tuy nhiên xe hơi là một sản phẩm đặc thù, nó chịu ảnh hưởng rất lớn từ thời tiết trong suốt quá trình sử dụng, vì vậy xe xuất đi các quốc gia có điều kiện khí hậu giống nhau thì sẽ có “độ tương thích cao” đối với điều kiện khí hậu ở các quốc gia này. Về nhà sản xuất em không nghĩ họ coi trọng người tiêu dùng ở khu vực này và thiếu coi trọng ở khu vực khác, không vì quy định tiêu chuẩn không khắt khe ở các quốc gia chậm phát triển mà họ thay đổi dây chuyền, công nghệ để “ăn bớt” khi cùng sản xuất 1 sản phẩm, vì nếu trang thiết bị của các xe mà trang bị như nhau thì họ có bớt được cái gì đâu ạ, hơn nữa KIA và HYUNDAI là hai hãng xe hơi hàng đầu của Hàn Quốc và dần có nhiều ảnh hưởng tới nền sản xuất xe hơi trên thế giới, họ cũng cần phải giữ uy tín để phát triển. Và, theo em được biết thì Hàn Quốc là một nước có nền công nghiệp hiện đại, tư duy và hành động của con người họ ít có kiểu làm ăn “chụp giựt” như ở một số quốc gia có nền kinh tế nông nghiệp là chủ yếu (em không tính mấy ông Hàn Quốc ra nước ngoài đầu tư và đã bị thoái hóa theo cơ chế của các nước đó nhé)
Đây là suy nghĩ của cá nhân em, nếu có gì sai sót hoặc chưa đúng xin các Bác bổ sung thêm.

Chỉnh sửa cuối:

darkstarhn

Xe đạp
"chuẩn cụ ạ, chắc con vợ em với vợ cụ là chị em song sinh cùng sang việt nam một lô ấy ạ..em cũng đang đợi giấy tờ thấy mùng 5 cùng lắm là mùng 10 là có để còn đi nhập hộ khẩu cho em nó ạ.. chúc mừng cụ có vợ mới,
thế vợ cụ chưa có giấy tờ cụ có cưỡi đi lượn chưa hay là vẫn đắp chăn ạ. k biết k có biển ra đường có bị xxx toét k cụ nhờ"

Dùng FireFox ko hiểu sao lại không reply kèm comment của cụ được nên iem fải copy thủ công :D
Cảm ơn kụ. Iem đi làm cái đăng kiểm tạm thời, có giá trị trong 15 ngày, chạy được vừa đúng đến lúc đóng biển luôn. Thiệt hại là 460K. Nhưng ra đường bị xước xát đang xót đây kụ ơi. BH thì chưa mua được :(

thange398

Xe máy
Em cũng vừa làm 1 em bản 8 túi thấy sales bảo xuất EU nhưng tra VIN thì là xuất Campuchia
Em nghĩ cũng chẳng sao. Từ khi mua về chưa chế trách được e nó điểm nào.
Em lấy cách đây khoảng 2 tuần giá 30k7 , ko bít đắt hay rẻ nữa, e cũng đi xem chán chê, mặc cả nhiệt tình lắm.

mars_huce

Xe đạp
Hôm qua em vừa lấy 1 em cerato 2011 AT màu nòng súng về xong. Bản full op gồm 8 túi khí, ABS, tay lái điện EPS, cửa sổ trời, cam lùi, gập gương điện đầy đủ ah. Đợi giấy tờ nữa là đăng ký. Cụ nào biết cách check số VIN thì hộ em con này với ah: KNAFW411BB5461136. Em lấy giá 30k5 không biết rẻ hay là đắt. Thanks các cụ!

scopion84

Xe tải
Hôm qua em vừa lấy 1 em cerato 2011 AT màu nòng súng về xong. Bản full op gồm 8 túi khí, ABS, tay lái điện EPS, cửa sổ trời, cam lùi, gập gương điện đầy đủ ah. Đợi giấy tờ nữa là đăng ký. Cụ nào biết cách check số VIN thì hộ em con này với ah: KNAFW411BB5461136. Em lấy giá 30k5 không biết rẻ hay là đắt. Thanks các cụ!
Bác lấy thế là quá rẻ đấy :|

chutieu

Xe tăng
Bác lấy được giá tốt thế. Chúc mừng bác. Bác để lại mail em check Vin gửi cho bác.

mars_huce

Xe đạp
Giá đấy là do quen biết cả với bên bán đấy ah. mail của em là: mars_huce@yahoo.com.vn
Bác chutieu check giúp em nhá. Thanks các bác.

mars_huce

Xe đạp
Em đã nhận được rồi bác chutieu ah. Cảm ơn bác nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng xe em phần country ghi là A06A là campuchia hả bác? Thất vọng quá. Thế mà em cứ tưởng múc được EU.

Hangchuoi

Xe hơi
Cụ lấy thế quá rẻ cụ ạ.
Em lấy Cerato 2011 AT, màu nòng súng, tất cả các thứ y hệt cụ chỉ là 2 túi khí và tay lái trợ lực dầu, thế mà 30k và vẫn chưa có giấy tờ cụ ợ.

nduc1211

Xe tải
Vietauto 163 thái hà báo giá con EU 30k5.em đang định qua đó lấy ko biết chỗ đó làm ăn có đàng hoàng ko các cụ nhỉ?

chutieu

Xe tăng
Vietauto 163 thái hà báo giá con EU 30k5.em đang định qua đó lấy ko biết chỗ đó làm ăn có đàng hoàng ko các cụ nhỉ?
30k5 giá tốt đó bác, kiểm tra option có phải bản EU không bác nhé. Chúc bác sớm cưới được vợ 2

mars_huce

Xe đạp
Cụ nào giúp em giải thích phần country ghi là A06A thì là xuất nước nào đi ợ. Thông tin này check ở đâu vậy?

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ nào giúp em giải thích phần country ghi là A06A thì là xuất nước nào đi ợ. Thông tin này check ở đâu vậy?
Xe Bác là bản dành cho thị trường CAMBODIA ạ, em trích cho Bác đây:
KNAFW411BB5461136CERATO/FORTE/CERATO KOUP/SHUMA KOUP 08MYCAMBODIA(KHMER REP.)2011/05/20 8A06ATDS4D261FH94508 Model NoTDS4D261FEngine NoG4FCBH360111T/M NoNABRJ2310687P/Catalog NameExterior Color1 IM Engine MIPR34JT/M MIPP405KGENPTD08CERATO/FORTE/CERATO KOUP/SHUMA KOUP 08MYExterior Color2 IM BodySEDAN-4DR(5)Engine Capacity1.6L-GAMMAEngineDOHC-MPISpecial CarInterior Color WK FuelGASOLINE-UNLEADEDT/M6AT2WDDrive TypeLHDADDON

Bác yên tâm đi, CAMBODIA gần Việt Nam thời tiết và "thức ăn" giống nhau, vợ Bác sẽ sống khỏe hơn mấy cô mắt xanh, mũi lõ (EU) đấy, hiii

Chỉnh sửa cuối:

lotus259

Xe hơi
em mà lấy được giá như bác thì em có chục triệu khao xe mới bét nhè rồi ạ...hux