Cần tư vấn về việc mua CC cũ ở Resco Phạm Văn Đồng ( đối diên CV Hòa Bình )

luannguyen267

Xe đạp
Chào các cụ.

Chả là em có ít tiền tích góp, e trẻ thôi ( 27t) đã đi tham khảo nhiều nơi và cuối cùng lại hạ cánh ở khu resco này vì lí do sau :
- Thoáng đãng, rộng rãi, oto đỗ thoải mái
- CC trông bên ngoài hơi xuống cấp ( hình như hoạt động trên 10 năm rồi )
- Phí dịch vụ rẻ như cho 100k/tháng ko tính diện tích luôn
- Tiện ích ko có j nhiều, nhưng đc cái quan trọng nhất là giá khá rẻ tầm 16 - 16,5
căn 3 ngủ cũng rộng rãi đc 100m2.

- CÓ SỔ ĐỎ LÂU DÀI

Em sắp chốt đến nơi rồi thì lăn tăn ko biết chỗ này có vde gì ko mà giá cũng ko cao lắm, nói thật chỗ trung tâm thế này giá đó là phủ lý rồi, chung cư hơi cũ nhưng ko sao, quan trọng là không gian sống rất thoáng đãng và e thấy phù hợp. Mời các cụ cho ý kiến ạ để em có chỗ chui ra chui vào ạ, đừng bác nào môi giới em thêm chỗ khác nhé, e tham khảo nhiều rồi. Cảm ơn các cụ các mợ!!!

Neva82

Đi bộ
Chỗ đấy là khu đất trũng của Cổ Nhuế, mùa mưa ngập lụt k đi đc đâu cụ ạ.

anh kao

Xì hơi lốp
Chào các cụ.

Chả là em có ít tiền tích góp, e trẻ thôi ( 27t) đã đi tham khảo nhiều nơi và cuối cùng lại hạ cánh ở khu resco này vì lí do sau :
- Thoáng đãng, rộng rãi, oto đỗ thoải mái
- CC trông bên ngoài hơi xuống cấp ( hình như hoạt động trên 10 năm rồi )
- Phí dịch vụ rẻ như cho 100k/tháng ko tính diện tích luôn
- Tiện ích ko có j nhiều, nhưng đc cái quan trọng nhất là giá khá rẻ tầm 16 - 16,5
căn 3 ngủ cũng rộng rãi đc 100m2.

- CÓ SỔ ĐỎ LÂU DÀI

Em sắp chốt đến nơi rồi thì lăn tăn ko biết chỗ này có vde gì ko mà giá cũng ko cao lắm, nói thật chỗ trung tâm thế này giá đó là phủ lý rồi, chung cư hơi cũ nhưng ko sao, quan trọng là không gian sống rất thoáng đãng và e thấy phù hợp. Mời các cụ cho ý kiến ạ để em có chỗ chui ra chui vào ạ, đừng bác nào môi giới em thêm chỗ khác nhé, e tham khảo nhiều rồi. Cảm ơn các cụ các mợ!!!
Khu này hay bị ngập lắm,ngập đến hết cả yên xe máy đấy,và có đường tàu chạy qua,

Thanhtbg

Xe hơi
Hết ngập lâu rồi các bác. Phó bí thư HN ở khu nhà liền kề OCT4 ấy. Nhưng thay vì bạn mua OCT3 cũ gần chục năm thì mua căn 3PN ở OCT5 sẽ tốt hơn. Hơn 90m cũng rẻ thôi.

humer

Xe điện
khu này cứ mưa là ngập cụ ơi, can cụ. Xây thì khá lâu rồi, cụ tham khảo khu 43 Phạm Văn Đồng, ngay khu giao lưu ngon hơn nhiều.

Những bất cập khi sống tại Khu đô thị Resco

(Kinhdoanhnet) - Chỉ một trận mưa nhỏ là cả Khu đô thị chìm trong biển nước mênh mông, không có tầng hầm để xe, cơ sở hạ tầng kém chất lượng…là những thực tế mà cư dân sống ở đây phải đối mặt hàng ngày.

Dự án Khu đô thị mới Cổ Nhuế - Xuân Đỉnh đuợc thành lập theo Quyết định số 189/QĐ-UB ngày 09/01/2003 của UBND TP HN.

Dự án này nằm ở phía Tây Thành Phố Hà Nội thuộc địa bàn của phường Cổ Nhuế 2 và phường Xuân Đỉnh (quận Bắc Từ Liêm). Đây là một trong những khu vực đang có tốc độ phát triển nhanh chóng của Thủ đô.

Toàn cảnh khu đô thị Handiresco
Được biết, Dự án này do Công ty TNHH MTV Kinh doanh Dịch vụ nhà Hà Nội (Handiresco) làm chủ đầu tư, xây dựng trên diện tích 24.8 ha. Dự án là tổ hợp nhà cao tầng, nhà thấp tầng, nhà vườn, nhà biệt thự và khu cây xanh công cộng.Hiện tại các khu nhà vườn, nhà biệt thự, các khu cao tầng OCT3 A,B,C,D đã được xây dựng hoàn thiện và đưa vào sử dụng.

Được quảng cáo là nằm ngay trên mặt đường đại lộ Phạm Văn Đồng, cạnh bến xe bus Nam Thăng Long, đối diện với công viên Hòa Bình với cảnh quan thơ mộng, không khí trong lành. Quy hoạch chi tiết được phê duyệt mang phong cách hiện đại, cơ sở hạ tầng bố trí hợp lý, đồng bộ từ giao thông nội bộ, cấp thoát nước, điện, thông tin liên lạc, phòng cháy, bãi đễ xe, trạm bảo vệ đến không gian cây xanh…

Ấy vậy mà nhiều cư dân khi đến sinh sống tại Khu đô thị này đã phải hối hận khi quyết định mua nhà ở đây. Chỉ sau một trận mưa là cả khu vực trở thành một biển nước mênh mông, có nơi nước sâu hàng mét. Mọi cư dân đều lắc đầu ngao ngán vì tiến thoái lưỡng nan. Nhiều người khi hết giờ làm không có cách nào về nhà được mặc dù từ phố Phạm Văn Đồng vào tòa nhà mình ở chỉ cách vài trăm mét.

Chỉ sau một cơn mưa cả đô thị ngập trong biển nước

Có nơi ngập sâu cả mét

Chị L.T. Oanh sống tại phòng 301 tòa nhà OCT5B chia sẻ: “Nhiều hôm đi làm về tôi không tài nào đi xe về nhà được vì xung quanh đều ngập nước, tôi đành phải gửi xe bên ngoài và bế con lội nước để về. Về đến nhà cả mẹ và con đều ướt sũng. Chồng tôi cố lái xe về nhà cũng bị ngập nước vào máy phải sửa mất gần chục triệu đồng”.

Lỗ thoát nước ngoài ban công phòng 301 Tòa OCT5B luôn bị trào ngược khi có mưa

Cũng trong những ngày mưa, tại chỗ thoát nước ngoài ban công nhà tôi nước bị trào ngược trở lại phun lên cả mét. Lần nào trời mưa vợ chồng tôi cũng phải tát nước ra nếu không sẽ bị tràn vào nhà. Nhiều hôm do không có ở nhà, nước tràn vào ướt hết cả thảm trải sàn làm chúng tôi phải bỏ đi do không dùng được nữa. – Chị Oanh cho biết thêm.

Tại 2 tòa nhà OTC5A và 5B không hiểu lý do gì mà chủ đầu tư không thiết kế hầm để xe. Cả nghìn người sống tại 2 tòa nhà nhưng chỉ bố trí tầng 1 và 1 nửa tầng 2 làm nơi gửi xe. Tại tầng 1, BQL tòa nhà cũng không biết cách bố trí để xe cho hợp lý, ô tô và xe máy để lộn xộn không thành khu vực riêng nào cả. Nhiều cư dân sống tại 2 tòa nhà này phải để xe ngoài đường do không có chỗ gửi.

Ô tô và xe máy đều được để lẫn tại tầng 1 của tòa nhà

Nhiều xe của cư dân phải để ngoài trời vì không có chỗ gửi xe

Thiết nghĩ, chủ đầu tư là Công ty Handiresco nên có những giải pháp đồng bộ để khắc phục tình trạng bất cập tại khu đô thị này.

Nhóm PV

younggun

Xe tăng
hết ngập rồi cụ ạ, trừ khi mưa to quá ko biết thế nào chứ giờ trang bị máy bơm xịn rồi :D

luannguyen267

Xe đạp
Nhiều dự án mà tiền thì có hạn, căng quá nhể, vậy kinh nghiệm là ko nên mua nhà tầng thấp khu này

humer

Xe điện
Nhiều dự án mà tiền thì có hạn, căng quá nhể, vậy kinh nghiệm là ko nên mua nhà tầng thấp khu này
bên 43 Phạm Văn Đồng hạ tầng ổn, giá cũng hợp lý với người ít tiền mà cụ. Em đánh giá là còn tăng nữa, đầu tư hay ở đều phù hợp

luannguyen267

Xe đạp
Em ủn bài cho các bác bình loạn ạ

Raito

Xe hơi
Xác nhận với cụ là mưa to thì ngập. Nhà e ở gần đấy mà. Tuy nhiên 1 năm chắc giỏi lắm 1-2 lần như vậy thôi. Không gian rộng rãi, thoáng mát. Giá lại phủ lý. Nên theo e là mua được (với điều kiện tiền còn hạn chế, cụ mà dư xèng thì qua khu tpgl hay hơn)

luannguyen267

Xe đạp
Xác nhận với cụ là mưa to thì ngập. Nhà e ở gần đấy mà. Tuy nhiên 1 năm chắc giỏi lắm 1-2 lần như vậy thôi. Không gian rộng rãi, thoáng mát. Giá lại phủ lý. Nên theo e là mua được (với điều kiện tiền còn hạn chế, cụ mà dư xèng thì qua khu tpgl hay hơn)
Cảm ơn bác đã cho ý kiến ha

phihanhgia

Xe điện
hết ngập rồi cụ ạ, trừ khi mưa to quá ko biết thế nào chứ giờ trang bị máy bơm xịn rồi :D
Đang xây mới và lắp đặt hệ thống cống thoát nước cực lớn chỗ trạm bơm tiêu nước sang hồ điều hòa CV Hòa Bình. Chắc chắn tình hình sẽ còn tốt hơn nữa. Sẽ giảm từ ngập 2 lần (mỗi lần vài tiếng) mỗi năm, xuống còn 0 lần, trừ khi có đại hồng thủy như 2008. Về cơ bản sẽ hết ngập khi đường PVĐ với hệ thống cống thoát nước hoàn thành.
Nhu cầu khách thuê nhà khu vực này rất cao, lấp đầy 100%, giá mua-bán (từ 1.2 đến 2.5 tỷ cho CC, và 6-9 tỷ cho LK), cho thuê đều phủ lý.

humer

Xe điện
ở chung cư còn phải tát nước thì cụ biết thế nào rồi, giờ nhiều dự án cho cụ chọn mà, có thể cao hơn 1 tí nhưng đáng hơn là mua ở đây cụ ạ

matizdo

Xe tăng
Giờ căn 100m ở khu này tầm bao nhiêu mua được hả các cụ.

Khoanguyen10

Xe tải
Em đang tìm căn 05 tòa oct5A hoặc 07 OCT5B cụ nào có thông tin hay cần bán giới thiệu em với ạ