[Funland] Cần tư vấn visa Mỹ các Cụ, các Mợ giúp Em với

Tohoailinh

Xe đạp
Công ty E giờ coi như không hoạt động nên sẽ không khai vào nữa. Em đi 1 mình thôi, vợ con ở VN
Nguyên tắc của bọn Mỹ là cụ cần khai chính xác và không giấu diếm gì. Kể cả cty cụ ko hoạt động nữa nhưng nó đã từng hoạt động thì cụ vẫn phải khai thời gian hoạt động.

Mỹ nó check database hay lắm, cụ ko giấu được đâu. Cụ cứ thật thà khai hết thì khả năng sẽ được cấp visa là rất cao. Còn giấu thông tin đi như cụ định làm thì nghỉ khoẻ :)

racing729

Xe tải
Em cũng vừa mới rớt visa du lịch Mỹ sáng nay (phỏng vấn lần đầu), tính cuối tháng phỏng vấn thêm lần nữa, được thì đi không được thì đi chổ khác chơi.
Visa em xin dạng du lịch theo tour, đi 1 mình (lâu lâu tự thưởng cho bản thân).
Vô phỏng vấn 5, 6 câu, chị đại sứ trả lại PP và tờ giấy từ chối vì không chứng minh được các hoạt động dự kiến tại Hoa Kỳ cho loại visa mà ông bà nộp đơn.
Thôi giờ em đi Đài chơi, cuối tháng về đăng ký phỏng vấn lại 1 lần nữa vậy.
Đợi 3 tháng hãy phỏng vấn (visa cả năm) chứ cùng tháng dễ tạch lắm. Good luck !

racing729

Xe tải
Cảm ơn cụ trả lời em ạ, em book tour của 1 công ty du lịch, vì đi 1 mình với lại phụ nữ nên book tour cho lành). Đã cọc tiền tour nên tính phỏng vấn lại thêm 1 lần.
Như vậy theo ý cụ thì khỏi hả cụ? Nếu vậy chắc em cũng dẹp, đi chổ khác chơi vậy. Mùa này chắc nhiều chổ đẹp.
Nếu hồ sơ không có update gì thì phỏng vấn phí tiền, cũng 3.5tr thì phải. Để tiền đó đi xoã cho nó sướng. Du lịch Mẽo chỉ được mỗi chuyện là cái gì nó cũng to thôi (kể cả là gái, ke ke). Còn không đi châu Âu, Can nhiều thứ hay hơn nhiều.

Hanahanoi

[Tịch thu bằng lái]
dấu diếm loanh quanh là kỵ nhất, xem lại đã bao giờ vào Mxh hùa chửi Mỹ chưa ? email thế nào ?......... rồi hẵng tính các bước tiếp theo
có thể phải trả lời hết sức trung thực những câu hỏi đại loại như : - Mày (you) đang làm gì ?, có đủ sống ko ? đi nước ngoài bao giờ chưa, những đâu ?, có quen ai bên Mỹ ko?, mang theo bao nhiêu tiền (how many) ?, đi bao giờ thì về ?(sợ trốn ở lại Mỹ)..........
cũng mệt chứ không đơn giản bỏ tiền ra cho dịch vụ làm Visa như đi các nơi khác đâu

hai.tranhr

Xe container
Em cũng vừa mới rớt visa du lịch Mỹ sáng nay (phỏng vấn lần đầu), tính cuối tháng phỏng vấn thêm lần nữa, được thì đi không được thì đi chổ khác chơi.
Vô phỏng vấn 5, 6 câu, chị đại sứ trả lại PP và tờ giấy từ chối vì không chứng minh được các hoạt động dự kiến tại Hoa Kỳ cho loại visa mà ông bà nộp đơn.
Cụ nên lưu ý các vấn đề sau khi PV Visa Mỹ:
1. Tờ khai: trung thực, rõ ràng.
2. Khi đi PV: trang phục đơn giản, phong thái tự tin, trả lời đúng trọng tâm.
3. Khi trả lời: trung thực, rõ ràng, tự tin, câu nào không hiểu phải hỏi lại vì họ nói giọng nhỏ quá.
4. Lịch trình tại Mỹ: chuẩn bị sẵn sàng, nhớ rõ để trả lời.
5. Cách trả lời: để họ hiểu mình nhiều hơn
Ví dụ: Đi Mỹ làm gì? Iem trả lời trường Đại học mời tôi sang, tôi đi cùng mấy người bạn nữa, họ vừa pv xong, sau đó tôi đi vòng vòng chơi.
Trả lời vầy khiến người hỏi hiểu và tin tưởng mình hơn.

Đây là các câu pv của iem để Cụ tham khảo: iem mang cả đống hồ sơ theo nhưng nó không thèm nhìn lấy 1 cái, chỉ hỏi.

1. Đi Mỹ mấy ngày?
2. Đi Mỹ làm gì?
3. Làm công ty gì ở Việt Nam?
4. Công ty SX gì?
5. Chức vụ gì?
Và... Have a good trip, Sir!

Namtroc

Xe điện
6 tháng kg có thay đổi cơ bản đừng mong qua, tốn tiền

Namtroc

Xe điện
Cụ nên lưu ý các vấn đề sau khi PV Visa Mỹ:
1. Tờ khai: trung thực, rõ ràng.
2. Khi đi PV: trang phục đơn giản, phong thái tự tin, trả lời đúng trọng tâm.
3. Khi trả lời: trung thực, rõ ràng, tự tin, câu nào không hiểu phải hỏi lại vì họ nói giọng nhỏ quá.
4. Lịch trình tại Mỹ: chuẩn bị sẵn sàng, nhớ rõ để trả lời.
5. Cách trả lời: để họ hiểu mình nhiều hơn
Ví dụ: Đi Mỹ làm gì? Iem trả lời trường Đại học mời tôi sang, tôi đi cùng mấy người bạn nữa, họ vừa pv xong, sau đó tôi đi vòng vòng chơi.
Trả lời vầy khiến người hỏi hiểu và tin tưởng mình hơn.

Đây là các câu pv của iem để Cụ tham khảo: iem mang cả đống hồ sơ theo nhưng nó không thèm nhìn lấy 1 cái, chỉ hỏi.

1. Đi Mỹ mấy ngày?
2. Đi Mỹ làm gì?
3. Làm công ty gì ở Việt Nam?
4. Công ty SX gì?
5. Chức vụ gì?
Và... Have a good trip, Sir!
Em chả hỏi gì luôn, bẩu nhõn câu đi chơi à

NewPeace

Xe điện
Năm ngoái em phỏng vấn cũng khá nhanh, nghe các bác ở ổ bên trình bày đau cả đầu, hồ sơ ôm đi dày cộp. Lúc nhận hộ chiếu qua đường bưu điẹn thấy kèm theo mẩu bìa cứng "Lần sau gửi hồ sơ qua đường bưu điện"

zonda82

Xe container
Em dự là không dễ, nhờ cao nhân chỉ ráo/

Mr.Saclo

Xe tăng
Em từng trượt visa Mỹ 3 lần và tới lần 4 mới cho đi. Nói chung hồ sơ không có thay đổi gì thì em sợ khó lắm.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ lên đây đẽo càu giữa đường rồi, bọn Mỹ là phải thật thà, hỏi nhiều thì bảo bố đi rồi bố về hỏi lắm, mà cấp luôn hai năm đi tao sẽ đi nhiều. Nó còn lấn cấn thì đi Bắc Hàn chuyến rồi về, nó thấy cụ có visa Bắc Hàn rồi mà còn về lại chẳng cấp vội
Em thích lời khuyên của cụ.

mrducpru88

Xe buýt
Thế cụ chủ đã xin đc chưa? :D

khanhnguyen09

Xe container
Ông anh em đi phỏng vấn có hỏi nó một câu, sang đấy được mang max là bao nhiêu tiền? thế là qua.

lanlanvnu

Xe hơi
6 tháng kg có thay đổi cơ bản đừng mong qua, tốn tiền
Vâng cụ ạ, em cũng nghĩ như cụ, mỗi lần phỏng vấn rớt là mất trăm mấy chục đồng ngon ơ, (đủ 1 lần đi sauna) trong khi mình hồ sơ thật, đúng, khá đầy đủ (mỗi tội ít tiền trong bank, vì có bao nhiêu là đầu tư cho cả gia đình bố mẹ con cái học hành và đi chơi hết rồi, hihi) nên thôi giờ quyết định đi chơi nước khác, còn nhiều chổ em muốn đi, chừng nào hứng thì quay lại book tour Mỹ tiếp, không thì thôi, đi chơi thôi nên cũng không muốn bị hành nhiều. Nước Mỹ vẫn còn ở đấy, có duyên sẽ gặp Sam.