Cần tư vấn xe PS mới

html02

Đi bộ
Xin chào các cụ!
Các cụ cho phép e và vấn đề chính lun ạ!

E ngâm cú từ tháng 5 đến giờ phân vân giữa kia sò rồi tới toy phò, sau đó quyêt định đặt cọc con sò vào giữ tháng 6. Nhưng e có giao kèo là đc phép lấy lại cọc nếu ko mua xe.:-??

Tới vừa rồi nghe đợt KM của con Mit PS này nên cug tìm hiểu sơ và có quyết định lấy lại cọc mua con PS.

E chọn bản 2 cầu số sàn máy dầu, đang phân vân vì ko biết thật sự bản này ăn uống như thế nào, e ít du hí nên để 1 cầu chạy là chính! giá cả hiện nay liệu mặc cả bao nhiêu là vừa? yêu cầu khuyến mãi thêm những phụ kiện gì?

Sò thì em chỉ mua đc bản MT 1 cầu thoai. Chỉ bùn vì con PS không gian bên trong hẹp hơn sò nhiều, kính hậu 2 bên lại ko có đèn báo rẽ ( cái này độ lên đc ko các cụ?), sò 4 thắng đĩa e này lại chỉ có 2 bản ultimate thì ok nhưng em theo hok nổi!

Máy dầu của PS liệu chạy 20v có nổi ko hay hơn 10v là tã máy rồi?

E ở HCM các bác chỉ e cách trả giá với! :-"

Cho e hỏi lun là chỗ nào bán linh kiện và các món đồ chơi của PS giá rẻ hàng chất với! Ở HCM thì nên mua ở đại lý nào và gặp bác sâu nào thì tốt ạ!

E kính các cụ mong đc các cụ chỉ giáo thêm!=P~

thuantienng

Xe hơi
Cụ lấy PS đi E cũng nghiên cứu kỹ rồi lấy máy dầu số AT là hợp lý nhất, Cụ lấy 2 cầu mà không dùng thường xuyên thì lãng phí và có khi tốn nhiên liệu hơn, mà đi MT cũng mệt hơn đấy ah! Mong Cụ có quyết định sáng suốt.

Fresh

Xe buýt
ở HN thì AT,
còn ở tỉnh hoặc có tài xế thì MT mà múc cụ ợ
chúc cụ sớm vi vu với vợ mới<:-P

SmallRiver

Xe điện
Máy PS giống hệt Triton, em nghe các cụ đi Triton bảo đi được có 40 vạn thôi, cụ nào cẩn thận thì mới được 50, 60 vạn là đã phải làm máy rồi! Giá MT 4x4 giờ VSM cắt xuống 800 cho VIN 2012, còn về đại lý cắt thêm bao nhiêu nữa thì chịu, phụ thuộc vào trình độ deal của cụ. Nếu nhu cầu cụ đi 1 năm khoảng 4 - 5 vạn trở lên thì em e Sò không đáp ứng được đâu ợ.

html02

Đi bộ
Ax ax các cụ ơi em thì nhu cầu 1 năm đi có khi ko tới 1v đâu! nhưng quê vợ ở miền tây sông nước với lại lâu lâu thì cùng cả nhà đi Đà Lạt hay Nha Trang gì đó nên tính lấy 2 cầu! Cụ nào đi rồi cho em cái ý kiến thực sự về tính ăn uống của nó với!

Máy dầu đi chỉ được khoảng 40v vậy là không bằng được máy xăng phải hok các bác? nếu đến lúc đó làm máy thì chi phí hết khoảng bao nhiêu chai có bác nào dự đc giúp e với!

Chi phí cách âm hết bao nhiêu, mà thật sự là ồn lắm hả các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng
Ax ax các cụ ơi em thì nhu cầu 1 năm đi có khi ko tới 1v đâu! nhưng quê vợ ở miền tây sông nước với lại lâu lâu thì cùng cả nhà đi Đà Lạt hay Nha Trang gì đó nên tính lấy 2 cầu! Cụ nào đi rồi cho em cái ý kiến thực sự về tính ăn uống của nó với!

Máy dầu đi chỉ được khoảng 40v vậy là không bằng được máy xăng phải hok các bác? nếu đến lúc đó làm máy thì chi phí hết khoảng bao nhiêu chai có bác nào dự đc giúp e với!

Chi phí cách âm hết bao nhiêu, mà thật sự là ồn lắm hả các cụ!
1 năm bác đi 1 vạn mà đã tính đến 40 năm sau chi phí làm máy làm gì hở bác, bác định truyền xe lại cho cháu nội/ngoại của bác hả?

html02

Đi bộ
1 năm bác đi 1 vạn mà đã tính đến 40 năm sau chi phí làm máy làm gì hở bác, bác định truyền xe lại cho cháu nội/ngoại của bác hả?
hihi thật ra nhu cầu cho khoảng 2 năm đầu cũng ko có nhiều. Do cty gia đình cug mới thành lập thôi, nhưng biết đâu sau đó.... với lại e hỏi cũng là để đánh giá chất lượng xe và đồng tiền bỏ ra đó muh!

OnlyMer

Xe tải
Con xe nâng chỗ em lắp máy mitsu chạy suốt ngày suốt đêm, toàn nâng quá tải, bảo dưỡng thì vớ vẩn vì công nhân tự bảo dưỡng thì sao mà chuẩn được. Thế mà ròng rã 8 năm nay rồi, chả thấy yếu đi gì cả. Chỉ phải sửa phần thủy lực thôi.

Su_RAV4

Xe đạp
Lúc đầu em cũng y hệt bác, kết So TR.Hải lém rồi em quyết sang ngang, cưới PS. Cho đến tận bây giờ em vẫn thấy đó là quyết định đúng.
Bác ít đi thì nên lấy bản AT mà dùng, cho nó xướng cái thằng lái :D

zoro

Xe hơi
Bác ở HCM sao ko qua bên OS mà hỏi, bên đó có hội Mit offline hàng tháng tại cafe trên đương 3/2, nhà hát Hòa Bình đó. Bác tham gia 1 buổi là ra ngô ra khoai hết :))

Newworld

Đi bộ
Em cũng đang tia em này mà hụt mất đợt xả hàng vừa rồi nên giờ lại đắn đo các bác ạ.

Pioneervn

Xe hơi
Mình cũng đã chạy thử PS các dòng ròi, thấy bản PS máy dầu AT chuẩn không cần chỉnh, cũng đang tính phương án cuối năm nay đổi em này. Chúc bác có quyết định sáng suốt.

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
hụt thế nào hả bác nghe nói tháng 10 này có chương trình mới đó bác . bác qua showroom mà xem :D
Em cũng đang tia em này mà hụt mất đợt xả hàng vừa rồi nên giờ lại đắn đo các bác ạ.

lidus

Đi bộ
Bao giờ An Dân mới có bản 2014 này về nhỉ? Mà về thì giá cả liệu có chênh lệch nhiều với bản cũ không? Về căn bản thì máy móc không thay đổi gì, thay mỗi chút body kits ở ngoài, không biết có nên đợi hay múc luôn bản 2013 nhỉ, ý các bác thế nào :D

Pioneervn

Xe hơi
Chắc khi chính thức có bản 2014 ra thì 2013 sẽ hạ nhiều, clear stock mà! Làm con 2013 cho nó kinh tế. Còn dư xèng thì sao phải xoắn, cụ nhỉ!