[Funland] Cần xin tư vấn triệt sản nam

vitinh150

Xe tải
Em thấy mấy lão ofer trên này kháo nhau đi thắt được nhà nước hỗ trợ 2 tạ thóc.
Em cứ tưởng thật ;))
Có em cũng mừng. Toi gần 5 củ mà còn tốn thêm tiền ăn trứng gà mỗi sáng. Thế mới cay.
Mấy lão trên này có dc mấy lão dám tự cung đâu. =))

Leanh65

Xe container
Phụ sản TW không làm cụ nhé.
Em 3 đứa, trai gái đủ cả vợ thuộc dạng mắn và cũng là nạn nhân của các biện pháp khác (tính ngày dùng bóng bay...). Nghiên cứu kỹ các địa điểm thấy 2 nơi có thể yên tâm là Viện nam học ở Đền Lừ và Việt Đức, hôm ấy em thử lên Sản C xem có làm không nhưng sản C không cod món này nên em sang luôn Việt Đức.
Cụ mua vé khám tầng 1, mất khoảng nửa ngày cho việc chụp chiếu xét nghiệm - lâu nhất là chụp X Quang. Sau đó có bác sĩ hỏi thăm về chuyện con cái và tư vấn về khả năng sinh con sau khi phẫu thuật. Sau phẫu thuật nếu không muốn nối thì có thể dùng phương án bảo quản ngân hàng TT hoặc chọc lấy TT và thụ tinh ống nghiệm. Ok rồi thì cụ hẹn ngày mổ. Đoạn này mất khoảng gần 2tr.
Trước ngày mổ cụ đến đi làm thủ tục nhịn ăn và thụt, sáng hôm sau lên bàn mổ khoảng 30p là xong tối có thể về với vợ sáng hôm sau xuất viện. Đoạn này cụ mất khoảng 6-7tr.
Sau 8-12 tuần cụ đi làm tinh dịch đồ để đảm bảo đã hết sạch tinh trùng trong tinh dịch.
Em thực hiện phẫu thuật được 1 năm rồi, cảm thấy tâm lý thoải mái hơn hẳn. Thời gian đầu hơi khó chịu do chưa quen lúc nào cũng có cảm giác ham muốn do TT chưa kịp thẩm thấu vào cơ thể. Râu tóc, giọng nói, sinh lý bình thường.
Thế giờ cụ có béo ra không,😅 em hỏi để nếu có em cũng đi thiến, à quên đi thắt vì em gầy quá.

Leanh65

Xe container
Cụ ko rõ ạ. Thắt là chỉ thắt ống dẫn tinh. Còn chỗ ống dẫn dịch vẫn bình thường. Thế nên cảm giác rùng mình sung sướng vẫn còn nguyên. Tóm lại là chả khác gì, có khi còn sướng hơn vì thoải mái tâm lý.
Thế gấu cụ cảm giác thế nào ạ. Bình thường thì TT nó có nhiều khoáng chất và có chất gây giảm đau, khi cơ thể nữ hấp thu có lợi cho sk. Các cụ ví như thài nài gặp ... là từ thực tế mà đúc kết lên.

Bokap

Xe điện
Lằng nhằng nhỉ. Em cứ tửing kê lên thớt "phập" nhát là xong.
Mà cụ chủ không nghĩ đến ... lần sau còn dùng à. Hay cụ chơi bài cao thủ, đi đâu cứ thả rông nện cho sướng mà không lo để lại sản phẩm.

vitinh150

Xe tải
Thế gấu cụ cảm giác thế nào ạ. Bình thường thì TT nó có nhiều khoáng chất và có chất gây giảm đau, khi cơ thể nữ hấp thu có lợi cho sk. Các cụ ví như thài nài gặp ... là từ thực tế mà đúc kết lên.
Vẫn bình thường nhé cụ. Có phần thoải mái và hưng phấn hơn. Có lẽ do gấu em 2 lần sinh mổ nên ko thích hợp với các biện pháp khác. Em và gấu lại ko thích bcs.
Nói chung là tuỳ mỗi gia đình và tuỳ mỗi người thôi cụ ạ.

Leanh65

Xe container
Vẫn bình thường nhé cụ. Có phần thoải mái và hưng phấn hơn. Có lẽ do gấu em 2 lần sinh mổ nên ko thích hợp với các biện pháp khác. Em và gấu lại ko thích bcs.
Nói chung là tuỳ mỗi gia đình và tuỳ mỗi người thôi cụ ạ.
Thế ạ. Em hỏi để biết chứ em 3 nhóc nếp tẻ đủ cả nhưng vc em không không bao giờ phải kh gì cả. Nhâm trần và xả vô tư từ khi yêu đến giờ. Thỉnh thoảng nghịch thì đeo bcs xem thế nào thì nó bảo không thích. Hôm nào mà liên tọi nhiều quá chiến mãi không lên đỉnh thống nhất thôi thì hôm sau hắn bảo khó chịu và mất ham muốn đến cả tuần. Nếu sp đầy đủ thì đến 2 hôm sau vẫn còn dư âm, vẫn nguyên cảm giác khi ngồi không.Thế nên em nghĩ với chị em không có sp là hỏng hết bánh kẹo đấy ạ.

LeTai1979

Racing Boy
Cụ định luyện Tịch tà kiếm pháp à? :))

that010101

Xe buýt
Đừng nghe bọn nó nịnh là tiến bộ với thương vợ nhé. Đặt vòng còn undo được, cắt ống kia thì thôi nhé.
Bọn nó nịnh là tiến bộ hay thế này thế nọ tuyệt đối không thắt, cắt nhé các cụ mợ.

em thấy các mợ cắt và thắt không undo được sau 10-15 năm phần lớn là bị thần kinh.

cơ thể đang bình thường lại đi cắt thắt. Cơ thể con người đang vận hoàn hao vậy, chặn 1 chỗ là sẽ có vấn đề lớn phát sinh trong cơ thể

LeTai1979

Racing Boy

Chu An

Xe điện
Em nghe nói thiến rồi về hát karaoke hay lắm, có thể lên đc những nốt cao hơn bình thường.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó nịnh là tiến bộ hay thế này thế nọ tuyệt đối không thắt, cắt nhé các cụ mợ.

em thấy các mợ cắt và thắt không undo được sau 10-15 năm phần lớn là bị thần kinh.

cơ thể đang bình thường lại đi cắt thắt. Cơ thể con người đang vận hoàn hao vậy, chặn 1 chỗ là sẽ có vấn đề lớn phát sinh trong cơ thể
Không biết thì chịu khó đọc thay vì nói, cụ ạ ;)

https://www.urologyhealth.org/urology-a-z/v/vasectomy (nguồn hịn của Mẽo)

Không đọc được tiếng Anh thì đọc tiếng Việt
https://vinmec.com/vi/tin-tuc/thong-tin-suc-khoe/san-phu-khoa-va-ho-tro-sinh-san/uu-nhuoc-diem-cua-ong-dan-tinh/

CuChuoi12g

Xe điện
Em xin chào các cụ, em năm nay 29 tuổi. Hiện tại gia đình em đã có đủ cả nếp và tẻ. Em thấy mình may mắn và hạnh phúc vì có vừa đủ thời gian để chăm lo cho gia đinh. Em đang muốn làm phẫu thuật triệt sản nam (cắt ống dẫn tinh) để tránh tình huống khó xử khi trách nhiệm gia đình vượt quá sức mình; vợ em cũng đỡ vất vả, và cũng là tập trung lo cho tương lai các cháu.
Em không có nhiều thời gian rảnh nên định tìm phòng khám tư + uy tín làm cho nhanh nhưng một vài chỗ em hỏi bao gồm Thu Cúc và Melatech đều không có dịch vụ này.
Cụ nào có kinh nghiệm và hiểu biết về vụ này cho em xin it thông tin được không ạ. Ví dụ như là: địa điểm uy tín, thời gian và chi phí phẫu thuật, tác dụng phụ....

Rượu em xin rót sẵn mời các cụ.
tốt nhất là ko nên, cụ nên dùng biện pháp tránh,bây giờ nó có thuốc đeo ở tay(trong da) tác dụng được 5 năm chén tẹt ga.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đang ngồi trong bv Chợ rẫy , hay tiện thể thắt luôn nhỉ

tranhduong

Xe buýt
Cụ làm liều thế! Giờ ai làm vậy nữa đâu. Thiếu gì cách

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm liều thế! Giờ ai làm vậy nữa đâu. Thiếu gì cách
Bác sĩ nam khoa giải đáp liệu triệt sản xong “thành thái giám”?

Bác sĩ khẳng định triệt sản hay đình sản không hề làm ảnh hưởng đến bề ngoài cũng như sức khỏe sinh lý của đàn ông.

Mới đây, trên trang cá nhân của mình, ca sĩ Hoàng Bách đã chia sẻ bức ảnh mình đi triệt sản bằng phương pháp thắt ống dẫn tinh tại một bệnh viện cùng lời chú thích: “Ngày này cuối cùng cũng đến, sắp toang”. Anh cho biết mục đích của hành động này vì không muốn bà xã lo lắng về việc mang thai ngoài ý muốn.
Hành động “dũng cảm” của cựu thành viên nhóm AC&M nhận được hàng loạt lời khen ngợi, động viên từ bạn bè, người hâm mộ. Nhiều người đã bày tỏ sự nể phục với anh vì tình cảm yêu thương vợ và muốn dồn sức chăm sóc tổ ấm với 3 thiên thần nhỏ. Không những thế, không ít chị em còn xuýt xoa khen ông bố 3 con đúng chuẩn mẫu người chồng lý tưởng và bày tỏ sự ghen tị với bà xã của anh.

“Chỉ có những người chồng yêu thương vợ thực sự mới có suy nghĩ và hành động được như vậy!!! Cô cảm phục con!!!”, một khán giả lớn tuổi nhắn gửi đến Hoàng Bách.

“Ngưỡng mộ anh. Hiếm có người chồng nào suy nghĩ được như vậy. Phụ nữ lỡ có sinh thêm thì vất vả, mà có làm gì thì áy náy. Chỉ ước ông chồng nào cũng yêu vợ và thấu hiểu được như anh”, một người khác bình luận.
Thậm chí không ít bạn bè sau khi thấy nam ca sĩ “đi trước làm gương” cũng bày tỏ mình có thêm động lực để thực hiện triệt sản, đình sản.
“Nhà em cũng đang nghĩ đến vấn đề này mà còn lưỡng lự lắm. Giờ thấy anh Bách chuột bạch rồi thì yên tâm triển thôi”, một ông bố hai con chia sẻ.
“Em sẽ học theo anh. Gớm gì chứ mình sức dài vai rộng làm tí ti này thấm vào đâu. Triển luôn cho vỡ đỡ khổ chứ nhà em nhỡ đến hai lần rồi, nghĩ thương mẹ nó lắm“, một người khác tâm sự.

Tuy nhiên bên cạnh đó, khi thông tin về ca triệt sản của Hoàng Bách được chia sẻ rộng rãi trên các nhóm hội trên mạng xã hội, không ít ý kiến trái chiều cũng đã được đưa ra. Có những ý kiến cho rằng nam ca sĩ “dại” vì triệt sản nam sẽ khiến người đàn ông bị suy giảm ham muốn, chức năng sinh lý. Thậm chí còn có người vì chưa hiểu rõ mà cho rằng nam ca sĩ đã… thành thái giám và không thể làm “chuyện ấy” được nữa.
Bác sĩ nam khoa: “Thắt ống dẫn tinh không làm ảnh hưởng đến chức năng của nam giới”

Trước những thắc mắc, tranh cãi của cư dân mạng về vấn đề triệt sản ở nam giới, Thạc sĩ, bác sĩ Đinh Hữu Việt (Trưởng khoa Ngoại – Tiết niệu và Nam học – Bệnh viện chuyên khoa Nam học và Hiếm muộn Hà Nội) chia sẻ: “Triệt sản hay đình sản nam một trong những phương pháp tránh thai an toàn và hiệu quả. Thực chất, đây là một thủ thuật ngoại khoa đơn giản thắt ống dẫn tinh, tức là chặn đường đi của tinh trùng từ tinh hoàn ra túi tinh.

Như vậy, khi 2 vợ chồng quan hệ tinh dịch vẫn được xuất như bình thường nhưng không có tinh trùng, người vợ sẽ không thể thụ thai được. Phần tinh trùng không thể di chuyển sẽ đọng lại trong ống sinh tinh, mào tinh và một phần dưới ống dẫn tinh sau đó tự tiêu đi. Sau khi thắt ống dẫn tinh, nếu nam giới có nhu cầu sinh con trở lại thì có thể thực hiện nối ống dẫn tinh bất cứ khi nào để khởi động quá trình sinh và phóng tinh trùng”.

Chia sẻ thêm, bác sĩ Việt cho biết để thực hiện thủ thuật thắt ống dẫn tinh ở nam giới, bác sĩ phẫu thuật chỉ cần gây tê tại chỗ và có thể thực hiện xong trong vòng dưới 30 phút. Nếu gây tê tĩnh mạch hoặc gây mê thì cần nhiều thời gian hơn để phục hồi.

Phương pháp này làm cho trứng và tinh trùng không gặp nhau, sẽ có hiệu quả ngừa thai gần như tuyệt đối. Tuy nhiên có thể có tỉ lệ nhỏ thất bại (tỉ lệ này dưới 1%). Nguyên nhân có thể do kỹ thuật tiến hành không đúng, do hai đầu của ống dẫn tinh tự thông nối lại, tinh trùng còn sót lại trong đường sinh dục nam sau khi thắt ống dẫn tinh.

Thắt ống dẫn tinh là một phương pháp ngừa thai vĩnh viễn mang lại hiệu quả tránh thai cao, thủ thuật thực hiện tương đối đơn giản. (Ảnh minh họa)
Bác sĩ Việt nhấn mạnh, để tránh mang thai do tinh trùng còn sót lại trong đường sinh dục nam, nam giới sau 3 tháng thắt ống dẫn tinh, phải có hai lần thử tinh dịch đồ cách nhau 1-2 tháng. Trong khoảng thời gian 3 tháng, cặp vợ chồng phải sử dụng phương pháp ngừa thai khác. Nếu không có các lý do trên thì thắt ống dẫn tinh có hiệu quả 100% tương đương phương pháp kiêng giao hợp.

Theo bác sĩ, nam giới tìm đến phương pháp thắt ống dẫn tinh thường là những người đã có đủ con, không muốn sinh thêm con, hoặc sử dụng các biện pháp ngừa thai khác không có hiệu quả, không muốn sử dụng thuốc tránh thai, bao cao su…

Trên thực tế có không ít nam giới lo lắng đến việc thắt ống dẫn tinh sẽ làm cản trở việc sinh hoạt vợ chồng, làm mất khoái cảm trong “chuyện ấy”. Bác sĩ Đinh Hữu Việt khẳng định thắt ống dẫn tinh không làm ảnh hưởng đến chức năng của nam giới. Khi ống dẫn tinh bị thắt, người đàn ông vẫn ham muốn, đạt cực khoái, phóng tinh như bình thường. Thậm chí sau khi thắt ống dẫn tinh nhiều cặp vợ chồng còn cảm thấy hạnh phúc hơn rất nhiều vì tự tin thoải mái nên có phần thăng hoa hơn.

https://afhanoi.com/bac-si-nam-khoa-giai-dap-lieu-triet-san-xong-thanh-thai-giam.html

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông triệt sản có ảnh hưởng đến sinh lý?
Tôi có hai con, không có nhu cầu sinh thêm. Vợ tôi dị ứng bao cao su nên tôi đi triệt sản. Không biết tôi có bị ảnh hưởng đến sinh lý? (Nam).

Trả lời:

Triệt sản là biện pháp ngăn ngừa có thai. Nếu như hiệu quả tránh thai của triệt sản nữ là khoảng hơn 99% thì hiệu quả khi triệt sản nam gần như tuyệt đối.

Về bản chất, khi phẫu thuật triệt sản nam, bác sĩ sẽ tiến hành rạch một đường nhỏ ở bìu, kéo một đoạn ống dẫn tinh ra, sau đó kẹp, cắt rời, rồi cột hoặc đốt hai đầu. Việc cắt rời ống dẫn tinh làm cho tinh trùng không thể di chuyển từ tinh hoàn về túi tinh. Khi nam giới đạt cực khoái, tinh dịch phóng ra chủ yếu là dịch của tuyến tiền liệt và túi tinh.

Sự cương cứng của dương vật liên quan yếu tố kích thích tại chỗ và tác động của hệ thần kinh trung ương. Nó được điều hòa bằng sự giãn các động mạch hang và cơ trơn của thể hang, không liên quan đến ống dẫn tinh.

Về xuất tinh, tinh dịch phóng ra chủ yếu là dịch của tuyến tiền liệt và túi tinh. Sau khi thắt ống dẫn tinh thành công, người đàn ông vẫn có cực khoái và phóng tinh như trước nhưng tinh dịch không có tinh trùng.

Vì vậy, triệt sản hoàn toàn không ảnh hưởng đến ham muốn và khả năng quan hệ tình dục của nam giới.

Phương pháp triệt sản có tính vĩnh viễn, có nghĩa là cặp vợ chồng sau này không cần quan tâm về vấn đề sử dụng phương pháp ngừa thai. Nếu muốn có con bằng đường tự nhiên trở lại, người đàn ông có thể thực hiện phẫu thuật nối ống dẫn tinh hoặc thụ tinh trong ống nghiệm, lấy tinh trùng từ mào tinh.

Bác sĩ Nguyễn Đình Liên
Trưởng Khoa Phẫu thuật Thận - Tiết niệu và Nam học, Bệnh viện E Hà Nội

https://vnexpress.net/dan-ong-triet-san-co-anh-huong-den-sinh-ly-4207127.html