[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

Già bà

Xe điện
@ bác chủ thớt: Lâu không thấy bác pót thêm ảnh. Mùa này lá vàng đẹp mê hồn. Bác có chụp nhiều không ?

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Ở chỗ bác đẻ rơi chắc đời sống cao nên nhìn đâu cũng thấy tươi đẹp.
Chứ chỗ e đói khổ nhiều ra cửa là thấy ông bà già đi nhặt vỏ bia.
Thanh niên thì ra ngã tư đèn xanh đèn đỏ xin tiền.
Cá biệt có thành phần đến ở vn còn chưa thấy bao giờ như là đi nhặt lại cọng thuốc lá người ta hút chưa hết để hút tiếp.
Nói chung cũng đa dạng lắm.

Bây giờ chỗ em đã sang mùa đông rồi, nhưng mới có tuyết rơi 1 lần từ hôm 16/10 sau đó lại nắng suốt. Lá vàng dã rụng hết, mặt hồ đã đóng băng, các ông bố bà mẹ đưa trẻ con đi trượt băng vào mỗi cuối tuần. Hôm qua mấy anh em đi chụp một loạt ảnh hồ đóng băng cũng hay lắm, cảnh đẹp mỗi tội cái hình nào cũng có mặt thớt của em nên chả dám post.
Đợi cụ Anh Già post vậy.

@Raklei: chỗ cụ u ám vậy hả ? Chỗ em ở phần lớn là dân oil and gas nên thu nhập có hơn, không thấy mấy cảnh bác tả :(

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đúng là già cũng thiệt thòi, đẹp nhưng mà cứ thiên nhân đất nước mãi chán chết, mạnh dạn đi khám phá "con người" đi anh ơi :)

Già bà

Xe điện
Bây giờ chỗ em đã sang mùa đông rồi, nhưng mới có tuyết rơi 1 lần từ hôm 16/10 sau đó lại nắng suốt. Lá vàng dã rụng hết, mặt hồ đã đóng băng, các ông bố bà mẹ đưa trẻ con đi trượt băng vào mỗi cuối tuần. Hôm qua mấy anh em đi chụp một loạt ảnh hồ đóng băng cũng hay lắm, cảnh đẹp mỗi tội cái hình nào cũng có mặt thớt của em nên chả dám post.
Đợi cụ Anh Già post vậy.

@Raklei: chỗ cụ u ám vậy hả ? Chỗ em ở phần lớn là dân oil and gas nên thu nhập có hơn, không thấy mấy cảnh bác tả :(
Oài, chỗ bác lạnh quá nhỉ. Em chỉ dám đi loanh quanh Van. thôi. Ở đây thì ấm hơn chỗ bác nhiều nhưng lại hay mưa. Em thấy bảo 1 mùa đông tuyết chỉ rơi 2,3 lần. Em có nhiều ảnh lá vàng nhưng up bên upnhanh nên toàn bị tèo mất :(

@Giang troc: Đắt ỏ ẹ, anh về HN chú có nghĩa vụ đưa anh đi khám phá phần này nhá .
@giababaymay: Van thì ít có tuyết rơi, nhưng mà rất ẩm ướt và trời hay khóc nhè, mây la đà u ám suốt. Bên em thì 4 mùa rõ rệt cũng có cái hay, dù mùa đông khá lạnh, nhưng chinook thổi về là lại tan hết tuyết và ấm ngay. Hôm nay đang -8 , tối qua bão tuyết về phủ kín nhà cửa, đường xá, cây cối rùi. Xe em tuyết đang phủ đến nóc òi :)

raklei

Xe điện
không thấy mấy cảnh bác tả :(
Chắc đâu cũng có thôi,
đc cái thùng rác của nó phân loại rồi cũng sạch nên nhân dân chui cả vào móc ra mà không thấy bẩn tý nào=))

Thế là có 5¢ rồi

Cuối tuần lại chạy xe ra ngoại ô Calgary. Lướt qua cánh rừng tự nhiên thấy cái ao trông hay hay , giống cảnh đã gặp đâu đó ở nước Nga ngày xưa, em rẽ xuống làm 1 kiểu tặng các bác.

Đây là xã hội đen bị công an truy đuổi phải chạy vào rừng, lâu lắm mới thấy người nên hắn nhờ em chụp 1 kiểu để gửi vè tặng mẹ. =))

Hoang Khoi

Xe buýt
đẹp kinh các bác nhỉ, e chưa được đi đâu ra khỏi đất VN cả nên toàn lên Fun xem ảnh các bác, nào là Canada, AUST, Cam....
ông Sếp bảo e sang Ca và England đỗ xe tuần trời ngoài đường chẳng phải phủi bụi cứ bảo ông ý phét, xem ảnh các cụ chụp mới nhìn lại cái xe của mình, đỗ trong garage vẫn bẩn như thường.

Sau 1 tuần trời đã lạnh xuống -20 độ. Hậu quả của nó là bố con nhà Acura phải đấu đầu chia lửa với nhau, MDX đang giúp RSX.

Sau 1 đêm, sáng ra xe em được phủ chăn thế này.

Nữ Hoàng Băng Giá gầm gào cả đêm để làm việc, phủ tuyết kín cây cối đường xá nhà cửa bằng một lớp tuyết tinh khôi.

Một ngọn đồi, những mái nhà và một vài cái cây.

Sân golf mùa đông.

Learner Permit

Đi bộ
Mùa thu Ca thật tuyệt, mong một lần được đặt chân...

mr_baotrung

Xe hơi
đẹp quá bác ơi

a_cheng

Xe điện
mơ ước của em :((

Confederation Park là khu công viên khá lớn nằm cách nhà mình 15 phút chạy xe. Mùa hè là nơi mọi người đến để chạy bộ, dạo chơi hoặc BBQ, mùa đông một số địa điểm thành khu trượt tuyết cho trẻ em chơi.

Thực sự thì cái lạnh -20 hay -30 không ảnh hưởng tới dân ở đây lắm, vì mọi người đều đi oto. Tời lạnh chạy ra gara khởi động xe trước 5 - 7 phút cho ấm, rồi chui vào chạy đến VP ấm áp nên không thấy lạnh, phần lớn mọi người vẫn đi giầy Tây, mặc 1 lớp áo mỏng bó sát người, rồi áo len, và áo khoác ngoài là đủ ấm. Nếu bạn đi dã ngoại hay đi trượt tuyết nhiều giờ ở ngoài thì phải mua một bộ quần áo chống lạnh bằng chất liệu khá đặc biệt, không hề nặng mà vẫn đảm bảo ấm, mua snow shoes trong có lớp lông và không thấm nước. Có rất nhiều hãng sx khác nhau nhưng mọi người hay chuộng giày của Timberland, chừng 150 - 250 CAD/ đôi.
Riêng mình cảm thấy mùa đông Calgary mới thực sự là mùa đông, có tuyết có băng và có nắng.

Hai bố con trượt tuyết lần đầu, chưa quen lắm nên phi qua cả đường chạy bộ , chút nữa là hạ cánh xuống suối :Laughing:

Phi xuống rồi lại đi lên, cứ như vậy 5 lần là toát hết cả mồ hôi, như tắm, đầu bốc khói.

Bé con hạnh phúc được đi trượt tuyết.

[/QUOTE]

ck02ctm

Xe đạp
Đẹp đó bác, mong bác thường xuyên cập nhật thông tin. Chúc Bác và gia đình hạnh phúc.

Già bà

Xe điện
@ bác Born: Em đang định giữa tháng 1 lại sang Van. chơi nhưng không biết có thu xếp đc lịch không. Muốn sang để thưởng thức mùa đông Ca. Hi vọng sẽ có dịp gặp bác.

AN_NHIEN

Xe buýt
Nước đổ xuống xanh như ngọc ấy nhỉ, đẹp thật!
Oh báo cáo các bác là em chăn bò ngày 8 tiếng, tuần 5 ngày thôi ạ, còn thứ bảy chủ nhật là em leo núi, lên đỉnh các bác ạ, há há há . Đây hôm qua em lên mãi mà chưa tới được đỉnh, mới tới cái Johnston canyon này thôi :(( :

dembangxuongday

Xe máy
tuyệt vời quá, ước gì e được như bác, được đặt chân đến đó 1 lần. VOD Bác nhé =P~

Chỉnh sửa cuối: