[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

Cám ơn cụ chủ. Cụ ơi em mới bị lạc vào đây và chưa xem hết được. em cũng ngó nhưng chưa thấy cụ giới thiệu về cuộc sống bên đó mà chủ yếu chỉ là ảnh (làm em khát khô cả cổ đấy ạ). Cụ có thể nói thêm một chút ít về cuộc sống hàng ngày được không ạ; ví dụ như xe cộ, đi lại, đường xá, phương tiện công cộng, văn hóa, chính trị được nữa thì càng tốt. chẳng dấu gì cụ em cũng đang lập mưu cho f1 sang bên đó học ạ.
Cụ hỏi thế này thì em viết khó quá ạ vì đề tài rộng quá ahihi. Xe thì rẻ đường thì tốt phương tiện công cộng tiện lợi chính trị rất cởi mở và minh bạch , đi tù sướng hơn ta rất nhiều kekeke văn hoá đa chủng tộc tôn trọng sự khác biệt, luật pháp xây dựng dựa trên cơ sở educate tội phạm thành người tốt chứ không phải là trừng phạt bắt đi chăn kiến như bên ta. Etc và etc kể cả năm trời không hết bác ơi!:))

TUCSON9389

Xe điện
Cụ hỏi thế này thì em viết khó quá ạ vì đề tài rộng quá ahihi. Xe thì rẻ đường thì tốt phương tiện công cộng tiện lợi chính trị rất cởi mở và minh bạch , đi tù sướng hơn ta rất nhiều kekeke văn hoá đa chủng tộc tôn trọng sự khác biệt, luật pháp xây dựng dựa trên cơ sở educate tội phạm thành người tốt chứ không phải là trừng phạt bắt đi chăn kiến như bên ta. Etc và etc kể cả năm trời không hết bác ơi!:))
Cám ơn cụ. em thì hãi nhất cái vụ lạnh. không biết cụ thể thế nào chắc phải trải nghiệm mới biết được

Cám ơn cụ. em thì hãi nhất cái vụ lạnh. không biết cụ thể thế nào chắc phải trải nghiệm mới biết được
Đặc sản Canada là lạnh mà bác ngán thì bọn em biết tặng bác cái gì bây giờ?:-D
Đùa chút cho vui nhưng đúng là dân Can khi già hay phải đi trốn lạnh ở phương nam hay qua Mỹ, ở 6 tháng bên đó 6 tháng bên này để vẫn được hưởng y tế niễn phí của Can. Hàng xóm nhà em có mấy nhà mua nhà bên Las Vegas sống kiểu như vậy. Họ được gọi là Snowbird.
Nhưng nghĩ theo kiểu tích cực một tí thì là ntn:33 triệu người ta sống được thì lẽ nào mình không sống được, tấm huân chương nào chả có giá của nó, được cái lọ thì thiệt cái chai, quan trọng là mình cần cái gì ở đất nước này, có đáng để mình đánh đổi mọi thứ ở vn để qua đây kg. Cái này thì tự mỗi người mỗi gia đình phải tự trả lời thôi:)

tuanta

Xe tăng
Em thấy ai cũng kêu, riêng em thì thấy cũng bình thường. Em nói đơn giản thế này thôi: em chưa mua cái áo rét nào ở đây, toàn bộ đồ VN. Giày em mua 2 đôi thì em chỉ đi loại thường, đôi lội tuyết chưa xỏ một lần. Găng tay em ít dùng, tay nhét túi áo ấm hơn. Tất nhiên cũng phải nói là em ít ra ngoài. Tóm lại là cái lạnh không phải là vấn đề, vấn đề là chán vì lạnh liên tục và quá dài

tuanta

Xe tăng
Em góp ít ảnh chụp bằng điện thoại cùi

Montreal, nhìn từ Mont Royal

Mont Tremblant, Québec

Nhà thờ St Joseph, Montreal

thuyhaiduong

Xe hơi
Hic, vào đây làm em nhớ Canada quá. Biết bao giờ em đc sang lần nữa đây

windowsme

[Tịch thu bằng lái]

Gia Bảo Anh

Xe buýt
em lại kê dép hóng tiếp, cụ chủ viết tiếp đi ạ. Thks cụ chủ :))

thibuqua

Xe hơi
Tuyệt vời, muốn thăm canada và Viếng thăm chùa Trúc Lâm, nơi Thượng Tọa Thích Pháp Hòa làm viện chủ.

-Mùa hè mùa thu công nhận là đẹp thật , như thiên đường.
-Có điều mùa đông rất khắc nghiệt , hôm nào xuống -25 trở đi + gió thì cái lạnh nhất ở vn mình chả là cái j cả. Hoặc hôm nào bão tuyết hay bị mưa đóng băng thì tập xác định ;))
-bác nào khoái trượt tuyết thì thích mùa đông, chứ ko thì về vn ăn tết cho rồi :))
Dù j đi nữa , từ tháng 5 tới giáng sinh vẫn là khoảng thời gian đẹp nhất, đẹp như thiên đường. Vào mùa hè nhiều hôm 9h30 tối vẫn sáng như ban ngày, tha hồ đi chơi :v. Cũng ngang với thằng châu âu :))

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
-Mùa hè mùa thu công nhận là đẹp thật , như thiên đường.
-Có điều mùa đông rất khắc nghiệt , hôm nào xuống -25 trở đi + gió thì cái lạnh nhất ở vn mình chả là cái j cả. Hoặc hôm nào bão tuyết hay bị mưa đóng băng thì tập xác định ;))
-bác nào khoái trượt tuyết thì thích mùa đông, chứ ko thì về vn ăn tết cho rồi :))
Dù j đi nữa , từ tháng 5 tới giáng sinh vẫn là khoảng thời gian đẹp nhất, đẹp như thiên đường. Vào mùa hè nhiều hôm 9h30 tối vẫn sáng như ban ngày, tha hồ đi chơi :v. Cũng ngang với thằng châu âu :))

Đẹp quá ạ.

TUCSON9389

Xe điện
Em không ở downtown Toronto, em ở North York, vì em học ở York University, chỉ mới vào downtown khoảng chục lần, với đi mấy thành phố xung quanh như Mississauga, Brampton, Niagra Fall... Chắc hè năm tới em sẽ đi du lịch nhiều hơn, thực ra tuần trước e định đi Montreal vì em có chị họ ở đấy mà cuối cùng không được. Ảnh thì em chẳng có nhiều, sau này chắc sẽ để ý chụp hơn để post lên chia sẻ với các cụ trên này :)
Chào bạn. Bạn học ở York về chuyên ngành gì, và có còn ở Ca nữa ko. Bạn cho hỏi Bạn đánh giá thế nào về học mba ở York và khả năng xin việc. Cám ơn bạn nhiều