[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

NGC

Xe tăng
Nghe giọng điệu diệt chủng như vậy mà cười khoái trá nhỉ, quả là văn minh phương tây tuyệt vời mà
Đời em lúc nào cũng cười như hoa ấy he he.
Lúc cần buồn em mới buồn
Em tính thẳng tưng - hông thích đạo Đức giả he he

hd-vt

Xe container
Chả biết các cụ ấy có từng ở Trung Đông thật không. Toàn thấy nói mất điện thoại, máy tính chắc cũng format nhầm. Nên ảnh ọt không còn. :D
Em nghĩ họ ở thật chứ cụ, cũng là "vùng đất hứa" mà hehe.
Thực ra còn tùy góc nhìn, đk được đi lại nhiều nữa. Vd ch.Âu, với người VN thì đi như đi chợ, ăn dầm nằm dề. Nhưng em hay xem các còm thấy cũng mông lung hehe. Cụ thể những việc xảy ra ngay bên mn hàng ngày, vẫn phe địch ta như thường, đúng sai chẳng quan trọng mí hehe.

NGC

Xe tăng
Cho em góp ý cái, 2 cụ đang tranh luận chiến sự mà sao cụ đi tấn công cá nhân cụ kia thế? Sao lại đi nhắc đến cha mẹ là sao? Đề nghị các cụ kiềm chế.
Lẽ thường khi người ta thiếu cái gì thì hay la to cái đó cụ ơi . Thông cảm đi he he

TwinSpeed

Xe tải
haha e kéo áo cụ chút, giờ bên này tím lịm đánh hội đồng ác phết,chúc cụ vững tay phím
Kaka, bên này cũng có đỏ tím vàng ợ? Em tưởng chỉ có chống khủng bố và ủng hộ thôi chứ. Vả lại trò hội đồng tím sao lại được… ;))

NGC

Xe tăng
Em nghĩ họ ở thật chứ cụ, cũng là "vùng đất hứa" mà hehe.
Thực ra còn tùy góc nhìn, đk được đi lại nhiều nữa. Vd ch.Âu, với người VN thì đi như đi chợ, ăn dầm nằm dề. Nhưng em hay xem các còm thấy cũng mông lung hehe. Cụ thể những việc xảy ra ngay bên mn hàng ngày, vẫn phe địch ta như thường, đúng sai chẳng quan trọng mí hehe.
Iran choc ngoáy lâu nay là cái gai trong mắt của bao nhiêu tai to mặt lớn rồi.
Vụ này to quá nên coi chừng

Đầu gấu bảo kê cho 1 răng đang mắc kẹt nên thời cơ tốt he he

Chương trình trình VKHN của 1 răng là một điều tối kỵ

Và câu Chuyện mấy ngày qua đã chứng tỏ một điều chương trình VKHN của Iran không được phép tiếp tục. Phải chặn đứng hoặc phá hủy bằng bất cứ giá nào

Mỹ nhu nhược không làm tới thì Israel nó cũng sẽ liều mạng làm tới. Vì nó hiểu một khi Iran có trong tay hàng nóng là Israel muôn đời loạn lạc

Ngao5

Vũ Trụ
Israel 2023_10_10 (34).jpg

10/10/2023 – Binh sĩ Israel tuần tra gần những ngôi nhà bị đốt cháy sau cuộc tấn công của Hamas vào Khu định cư (cho người Do Thái) ở Kfar Aza, Israel vài ngày trước đó. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld
Israel 2023_10_10 (35).jpg

10/10/2023 – Binh sĩ Israel đứng trên pháo tự hành ở Kfar Aza, Israel gần biên giới với Dải Gaza. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld

10/10/2023 – Binh sĩ Israel tuần tra, truy tìm chiến binh Hamas gần Khu định cư (cho người Do Thái) ở Kfar Aza, Israel. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld

lamien

Xe buýt
Iran choc ngoáy lâu nay là cái gai trong mắt của bao nhiêu tai to mặt lớn rồi.
Vụ này to quá nên coi chừng

Đầu gấu bảo kê cho 1 răng đang mắc kẹt nên thời cơ tốt he he

Chương trình trình VKHN của 1 răng là một điều tối kỵ

Và câu Chuyện mấy ngày qua đã chứng tỏ một điều chương trình VKHN của Iran không được phép tiếp tục. Phải chặn đứng hoặc phá hủy bằng bất cứ giá nào

Mỹ nhu nhược không làm tới thì Israel nó cũng sẽ liều mạng làm tới. Vì nó hiểu một khi Iran có trong tay hàng nóng là Israel muôn đời loạn lạc
Thế thì chuẩn bị cho chiến tranh toàn Trung Đông à cụ. Căng nhỉ?

NGC

Xe tăng
good, ít nhất cụ cũng nói thẳng thắn suy nghĩ của mình, ác thì tự nhận mình ác
mấy cụ tím học tập nè, việc gì phải đạo đức giả cầy
Em chọn ác đi cho tâm hồn thoải mái cụ ạ..dù gì sống thật hông thẹn với lòng he he

Chứ đạo Đức giả nó xốn xang lắm. Soi gương nhìn mặt mắc cở lắm luôn . Nữa đêm nằm ngủ giật mình sợ cái lương tâm bỏ nhà đi chơi cũng buồn á

À quên chắc gì có mà so sợ mất sợ còn he he

Hồng Ca

Xe tải
Nực cười cho các cụ fan Nga, Uk định gia nhập Nato thì bảo ảnh hưởng đến an ninh (dù trước đó cướp Crime của người ta) tìm cớ chiếm đất người ta, giờ Hà mã khủng bố, Ít xà tiến vào dải Gaza thì lại đòi công lý với pháp luật.
Công lý à, công lý giờ được thực thi thế nào cụ hường:
Hamas giết người xong chuồn về Gaza.
Israel lên án Hamas, kính cẩn đề nghị Hamas ra trình diện, cả hai nắm tay nhau ra toà quốc tế.
Ở LHQ, Israel lên án Hamas, đòi LHQ ra Nghị quyết lên án Hamas là khủng bố và đòi bồi thường.
LHQ bỏ phiếu, phần lớn đồng ý nhưng TQ bỏ phiếu trắng, Nga bỏ phiếu chống, Nghị quyết không được thông qua. Ít xà khóc thầm đi về nhà, lặng lẽ xây dựng phòng thủ mạnh hơn, vẫn phải cung cấp điện nước cho Gaza, cho người Pales qua làm việc kiếm cơm (nếu không các anh yêu công lý lên án).
Đấy, công lý đấy hả bác?
Hay hi vọng Hà mã tự diễn biến tự chuyển hóa thành người yêu hòa bình, làm ăn chung sống với Ịt xà. "Cương lĩnh" của Hà mã ghi rõ, Thánh chiến là con đường duy nhất, không có giải pháp hòa bình với Ịt xà.
Các cụ hường nói hộ em cái, giờ Ít xà nên làm thế nào?
Ít xà nên tuyên bố cắt đứt quan hệ với Mỹ, ký kết đồng minh chiến lược với Nga, TQ, Iran và Bắc TT thì chính nghĩa lẽ phải đương nhiên về tay Ít xà thôi, Ukraine cũng vì quá ngoan cố nhận viện trợ của Phương Tây nên cũng đánh mất chính nghĩa đấy.

Website
www.mocconghoa.com
Bạn thử nêu một vụ mà Ukraine tiến hành tấn công vào lãnh thổ Nga và lạm sát dân thường trước ngày 24 tháng 2 năm 2022 xem . Sao so sánh được như thế.
Trong lãnh thổ Nga thì chưa, nhưng giết người Nga/thân Nga trong lãnh thổ (đòi ly khai) của U thì nổi tiếng nhất là nhà công đoàn Odessa đó bác. Chắc cũng đủ so sánh (đừng nói đấy là người U giết người U thì nó là QUYỀN của Kiev nhé)

NGC

Xe tăng
E nhắt lại Cụ, người ta là Ít kiều đó.
Đụng chuyện là phải vậy, có mô như 1Ran và Hezb.
Nga và TQ có vấn đề riêng của họ nên đây đúng là thời tới cản hok nổi cho BB.
Mà đợt này cũng loài ra 1 số trong Nhà cụ đấy. Tụi DT là trùm thù dai, hok biết tụi nó có chi xèng cho đối thủ trong năm sau k.🤣🤣🤣🤣
Nói thế chắc cụ biết Herry Kissinger ?
Thù dai hay không thì chẳng biết nhưng cáo già 13 cái đuôi luôn he he

Website
www.mocconghoa.com
Khác chứ azov nó không tràn sang nga giết chóc bắt con tin.
ukraina cũng không bắn tên lửa vào đất nga hằng ngày.
Nó không đủ khả năng thôi chứ nó vẫn bắn, không bắn hàng ngày, ĐƠN GIẢN LÀ vì đếch đủ tên lửa

Ngao5

Vũ Trụ
Israel 2023_10_10 (37).jpg

10/10/2023 – Binh sĩ Israel đi bộ từ xa, canh gác khu vực, gần thi thể của một chiến binh Hamas bị giết vài ngày trước đó sau khi tấn công Khu định cư (cho người Do Thái) ở Kfar Aza, Israel. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld
Israel 2023_10_10 (38).jpg

10/10/2023 – Một khẩu tiểu liên AK nằm trên thi thể của một chiến binh Hamas đã chết gần những ngôi nhà bị phá hủy một phần sau khi các chiến binh Hamas tấn công gần Khu định cư (cho người Do Thái) ở Kfar Aza, Israel vài ngày trước đó. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld
Israel 2023_10_10 (39).jpg

10/10/2023 – Binh sĩ Israel tuần tra, chỉ vào thi thể của một chiến binh Hamas đã chết sau khi các chiến binh Hamas tấn công Khu định cư (cho người Do Thái) ở Kfar Aza, Israel vài ngày trước đó. Ảnh: Alexi J. Rosenfeld

poiuy

Xe cút kít
Nhiều cụ cứ đòi dân Palestine phải đuổi Hamas, giao nộp Hamas, không theo Hamas. Nhưng khi bầu cứ người ta bầu cho Hamas cơ mà? Tại sao họ lại bầu cho Hamas vì Hamas nói được làm được. Ham nói tiêu diệt Do Thái và nó làm là vác súng ra bắn vào DT, còn Fatah nói hoà hợp với DT thì trên thực tế khu định cư vẫn xuất hiện, chiến tranh vẫn không dứt. Vậy nếu là các cụ thì các cụ bầu cho ai?

HuyenTranCute

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu chuẩn kép thật sự cụ ạ, thử đứng sau Hamas là Mẽo xem --> có khi thủ lĩnh được trao noben hoà bình luôn ấy chứ :))
anh bin la đen, em post ảnh báo mỹ ca ngợi anh ý là anh hùng của tự do lúc mỹ dựng lên để chống xô thì diễn đàn nhà mình xoá post e. quá kinh khủng. trong khi cụ ngao thực hiện đúng bài diễn biến hoà bình là 95% tin thật và 5% tin giả thì chả sao
tự do dân chủ là đây chứ đâu

lamien

Xe buýt
Cụ quên mất đại ca xóm làng đông á hả he he
Úi. Đại ca này khôn lắm. Thêm cả thằng em cũng khôn như rận. Đánh nhau xa nhà mình thì cứ quan ngại thôi. Chúng mày đánh nhau chán rồi thì bố mời sang nhà bố họp.

HuyenTranCute

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ lấy tiêu chuẩn của mình đánh giá về dân tộc khác/tôn giáo khác rất khó chính xác cụ ah. E nghĩ là nhà thờ hay Kinh là những thức thuộc về đức tin, đó là những thứ kết nối cộng đồng hồi giáo với nhau mà cụ nói "vài cái nhà thờ hồi giáo" không so sánh được bằng tính mạng của dân thường chết vì khủng bố có khi coi thường người hồi giáo quá. Nếu mà chỉ vài hình ảnh truyền thông về chết chóc giết hại bởi khủng bố mà dẹp được sự ủng hộ khủng bố thì khủng bố đã không tồn tại từ lâu rồi bởi media nằm trong tay phương Tây. E nghĩ người hồi giáo thánh chiến thì họ chủ yếu nhận tài trợ từ những người trong cùng đức tin, tôn giáo đã đủ lớn rồi. Đừng quên Hồi giáo là tôn giáo lớn thứ 2 thế giới, với hơn 1 tỷ người theo. Lấy tiêu chuẩn của mình ra đánh giá sẽ ko hiểu vì sao Bin Laden, 1 người sinh ra từ gia đình giàu có cũng bậc triệu phú ở Ả rập, đã rời đi và tham gia vào các phong trào thánh chiến và làm "trùm" khủng bố như vậy.
mẽo nó tẩy trắng giai đoạn dựng anh ý lên chống xô rồi cụ. cũng thanh thiên cấp tiến, tự do dân chủ đấy :D có j mà khó hiểu cụ