[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

steelwarrior

Xe buýt

vo nho

Xe điện
Tình hình ngày càng leo thang
Israel chơi cả bệnh viện thế này... :-& :-& :-& x-( x-( x-( x-( x-(

Tứ Vô Lượng

Xe container
Tình hình ngày càng leo thang
Xong, vì sự trả thù dã man của Israel mà Hamas đã thành công trong việc kích động, Arab không nói chuyện với Mỹ tìm giải pháp. Không đón Biden. Kể cả 2 nước Arab đồng minh Mỹ là Jordan và Ai Cập.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi nếu cụ cảm giác bị xúc phạm. Em chỉ nói bọn kền kền khát máu thôi.
Cả 1000 người chết trong bệnh viện rồi đấy.
Người em không tôn trọng thì lời của họ em xem như ruồi bay qua thôi ạ nên cụ không cần xin lỗi

thangmh

Xe tăng
Nếu cụ không thảo luận được một cách văn minh, đừng tham gia thớt làm gì để rồi đi xúc phạm người không cùng quan điểm
Hôm nọ em với cụ tranh luận về outcome của vụ này. Em đoán là sẽ ngưng ở đây. Cụ đoán là all in. Hôm qua cụ 7 sang em nghĩ cụ thua. Sau vụ không kích đêm qua thì Jordan đã từ chối tổ chức hội nghị bàn giải pháp ngoại giao rồi. Có vẻ cụ lại đúng. Cụ giỏi phân tích, cụ thử phân tích xem có phải Is nó cố tình box cụ 7 không? Cụ 7 hạ cánh buổi trưa thì tối nó bomb. Đây là thông điệp gì vậy cà.

ref2020

Xe tải
Những hình ảnh tàn khốc này chắc sẽ khiến người dân Mỹ văn minh trở nên căm ghét chiến tranh hơn bao giờ hết. Ông Biden mà ngăn được Is giết dân có khi lại được Nobel hòa bình. Sang năm bầu cử, có lẽ ông sẽ áp đảo đối thủ, nhờ nước đi này, tiếp tục làm vị tổng thống anh minh dẫn dắt nước Mỹ.
Thôi xin cụ
Sự yếu kém của ông ấy mới làm thế giới hỗn loạn thảm cảnh như thế này. Nên về vườn đi thôi

poiuy

Xe cút kít
Arap là vương quốc lớn bao giờ thế hả cụ ? Nghìn lẻ 1 đêm là Ba Tư chứ không phải Arap nhé ?
Thời Trung Cổ không có nước Ít Xà nhưng cả đám Arap thì bị Đông La Mã , Ottoman đè đầu và chưa bao giờ có chủ quyền cả .
Có lẽ cụ chống Mỹ và Ít xà nhiều quá thành ra cụ hi vọng vào những chuyện chắc chắn là hơi viển vông rồi
Cụ chắc chưa bao giờ đọc Nghìn lẻ 1 đêm nhỉ? Trong đó rất hay có những truyện bắt đầu bằng: "Ngày xưa ở vương quốc 34..."

Chauthanh11

Xe điện
Có thể bạn không biết. Bán đảo Iberia từng là lãnh thổ của Ả rập đấy
Em nhớ bán đảo Iberia bị Hồi Giáo chiếm đóng chứ đâu phải Arap hả cụ ?
Đâu phải cứ Hồi Giáo là Arap đâu ? Ottoman hay Ba Tư đều là Hồi Giáo nhưng không phải là Arap

Chauthanh11

Xe điện
Cụ chắc chưa bao giờ đọc Nghìn lẻ 1 đêm nhỉ? Trong đó rất hay có những truyện bắt đầu bằng: "Ngày xưa ở vương quốc 34..."
Ba Tư có phải Arap đâu hả cụ ?Nói như cụ thì đám Indo , Mã Lai cũng là Arap hết vì theo đạo Hồi à ?

ref2020

Xe tải
Nghe nói có vụ nổ xảy ra tại bệnh viện Al-Ahli khiến rất nhiều dân thường thiệt mạng. Theo các quan chức của Palestine thì nguyên nhân từ cuộc không kích cùa Israel. Còn Isarel thì nói Hamas phóng rocket từ vị trí gần bệnh viện và rocket hỏng nên đã nổ ngay khi mới phóng ra và rơi xuống bệnh viện.
Xem mà quá tàn khốc, chỉ khổ dân thường thôi. Còn ai làm vụ này thì mình chịu ko đủ trình độ và dữ liệu để kết luận. Thấy toàn trẻ em, quá tội.

.Bo My

Xe container
Ba Tư có phải Arap đâu hả cụ ?Nói như cụ thì đám Indo , Mã Lai cũng là Arap hết vì theo đạo Hồi à ?
Gọi là ba Tư nhưng kinh đô ở Bát đa , I rak. Truyện là đêm Ả Rập chứ không phải đêm Ba Tư

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em với cụ tranh luận về outcome của vụ này. Em đoán là sẽ ngưng ở đây. Cụ đoán là all in. Hôm qua cụ 7 sang em nghĩ cụ thua. Sau vụ không kích đêm qua thì Jordan đã từ chối tổ chức hội nghị bàn giải pháp ngoại giao rồi. Có vẻ cụ lại đúng. Cụ giỏi phân tích, cụ thử phân tích xem có phải Is nó cố tình box cụ 7 không? Cụ 7 hạ cánh buổi trưa thì tối nó bomb. Đây là thông điệp gì vậy cà.
Em cho là nhầm em với cụ khác vì em không theo dõi chính trị thế giới nói chung lẫn của khu vực TĐ. Anw, chắc cụ đồng ý là không bên nào đánh giết chỉ để đánh giết mà sẽ để đạt một mục đích thông qua đàm phán. Tuy nhiên do nhiều bên muốn ngồi vào bàn đàm phán để đạt mục đích quá nên số biến gần như không tính hoặc kiểm soát hết được. Nhiều cụ chỉ ra bản thân nội bộ trong I, trong HM, hay trong Mỹ đã chia sẵn ít nhất chủ hòa - chủ chiến. Còn chưa tính mấy anh hàng xóm cũng phe phái, cát cứ quân phiệt...loạn cào cào. Chiến tranh như lửa vậy, người đốt ban đầu, người đổ dầu vào lửa đều có thể cùng bị chết trong đám cháy nếu nó bùng vượt kiểm soát...

.Bo My

Xe container
Cụ 7 hạ cánh buổi trưa thì tối nó bomb. Đây là thông điệp gì vậy cà.
Khi Cụ 7 đến thì tất cả ngừng bắn vào Isr để nể mũi. Bọn Isr chắc khiêu khích để Palestine bắn trả rồi lu loa Hamas bắn tổng thống Mỹ.

Aminakie

Xe hơi
Bệnh viện là nơi trú ẩn của nhiều trẻ em và dân thường. Một quả bom tước đi sinh mạng của nhiều người vô tội. Bằng cách này hay cách khác, giết nhiều người vô tội như vậy là tội ác chiến tranh ghê tởm rồi. Cuộc chiến này phải được ngừng lại, cần một giải pháp ngoại giao thay vì giết người vô tội.

quynhdiem

Xe tăng
Hiện chưa bên thứ ba nào chứng minh được I hay HM chịu trách nhiệm trong khi I và HM đổ lỗi lẫn nhau. Cụ chứng minh bằng cách nào thế?
Có khi nào các bên cho đội điều tra hỗn hợp của LHQ vào hiện trường điều tra để minh định sự việc không? Nếu là do Is làm thì Hamas nên chủ động mời LHQ đếm làm rõ.

TriHA

Xe máy
Isarel đang di tản 30k dân ra xa hơn 2km khỏi biên giới với Lebanon cụ ạ. Sau đó sẽ không kích để làm mềm Hezbollah trước. Khi Hezbollah không còn đủ khả năng đe doạ Israel thì bộ binh sẽ tiến vào xử lý Hamas. Mai sẽ có hình ảnh và clip Israel không kích các vị trí của Hezbollah trong Lebanon.
Cụ này sao mộng mơ thế nhỉ. thật ra IS sợ là sợ đám Hezbolla này chứ nó sợ gì đám hamas đâu. về trang bị vũ khí và huấn luyện thì tụi Hezbolla nó khác xa với tụi hammas luôn á. Mà IS muốn được làm người tốt thì tốt nhất cứ ném bom vào gaza và đàm phán thôi.