[Thảo luận] cảnh báo 1 kiểu ăn cắp mới trong xe hơi

tuyenvpt

Xe tăng
Có máy copy mã và sóng của đk đấy, nó chỉ = bao thuốc lá thôi, các loại đk của Tàu thì hầu như copy được 99% còn điều khiển zin cho xe hơi thì chỉ copy được cho 1 số loại xe thôi. Vụ này có thể xảy ra nhưng cái loại tôi biết thì 2 phút ko làm nổi vì nó copy vào máy rồi phải chép ra phôi nữa.

tuyenvpt

Xe tăng
Báo cáo cụ vòi và các cụ thích cái món này:
Chính em đã mang con Focus đi để thử cái món copy chìa khóa này, em gửi xe ở cổng sau ga và lên nhà cụ này, em nhớ không nhầm thì ở ngõ 28 Nguyễn Khuyến, gặp cụ ấy thì đúng là cụ ấy có cái máy copy sóng radio và có 1 lô chìa kiểu switch-blade gập được ấy, nhưng cụ ấy nói luôn khả năng thành công của ĐK của cuốn, quạt, ...là 75%, riêng ô tô chỉ là 25%, tức là nó chỉ có thể copy các loại sóng của 1 số dòng xe nhất định, với điều kiện là cái khiển của xe đó sóng của nó là cố định (như bộ khiển lắp thêm cho ô tô mà TQ chế tạo bán 500k ấy ạ). Còn với đa số các dòng xe khác thì chịu, vì bộ điều khiển của các dòng xe ô tô dùng sóng biến thiên (tức là không cố định ở 1 tần số nào mà biến thiên trong 1 khoảng tần số nhất định) để tăng tính bảo mật và chống...copy chìa. Một số loại cửa cuốn hiện nay cũng dùng cách này để chống copy sóng.
Em mạnh dạn đầu tư 1 cái của cụ ấy, sau khi copy - paste 1 hồi thì cụ ấy đưa chìa cho em và em hí hửng quay xuống để thử, trời ơi là trời ăn ngay mới tuyệt chứ, cầm bấm 1 cái nó nháy đèn luôn, rẻ quá là rẻ, mất có 250k mà vào hãng nó xơi mình 2tr. Nhưng...
Nó chỉ nháy được đúng cái ấy là đầu tiên và cũng là cuối cùng, xong thì tịt, và tệ hơn nữa là kể từ lúc đó cái chìa xịn của em nó cũng không nhận nốt.
Mấy ngày liền phải khóa bằng cơm, sau đó vào hãng lập trình lại, may mà vẫn được.
Khuyên các cụ là cứ thử, nhưng tỉ lệ thành công rất thấp.
Thông tin em mới nghe hôm qua: Có 1 tay ở Mỹ đã sáng chế ra 1 thiết bị, phải cắm vào ổ khóa để đọc mã, và nó đọc được tất cả các loại mã của xe Ford, tay này sẽ bán ra thị trường vào khoảng giữa năm, và chỉ bán cho các thợ khóa được cấp chứng chỉ (tại Mỹ). Các loại xe khác thì tay này....đang nghiên cứu tiếp.
Kết luận: Các cụ yên tâm không sợ copy sóng điều khiển xe của mình đâu, trừ khi các cụ đi xe quá cũ và cái bộ khiển ấy là hàng lắp thêm.
Chính xác cụ Thịnh này đây, cụ ý đã copy được cái đk cửa cuốn cho tôi và tiện thể chuột bạch cho con Laser nhưng ko thành. May mà ko giống của cụ.

Website
maytinhthudo.vn
Nguyên lý mã hóa tín hiệu thì phổ cập quá rồi, đơn giản như sóng Bluetooth, Wifi, Mobile... đều có mã hóa hết, chứ nếu k0 thì có mà dùng chùa suốt ngày.
Vì vậy việc áp dụng nó vào các thứ điều khiển như cửa cuốn, xe hơi... đều đơn giản. Nhưng có thể là vì cái xe nó được làm tử tế hơn nên chìa nó có mã hóa, còn cửa cuốn thì nó ăn bớt nên có khi chẳng có mã mẽo gì ra hồn. Việc dò sóng là hoàn toàn có thể :102:

khanhcfc

Xe tải
KÍNH CÁC CỤ:
em đọc 1 hồi thì có thể là do con điều khiển xe của em là loại lắp thêm 800k của tầu .con kia morning của em tuy đời 2010 nhung là bản lx nen không có điều khiển .............thế là toi rồi .cảnh báo các cụ nào có điều khiển lắp thêm nhé

karens

Xe buýt
Hóa ra lại bọn Tàu chơi đểu, bán cái remote điều khiển cửa cuốn để lắp vào ô tô, hèn gì bọn trộm copy lại được sóng ngay. Đúng là bó tay chấm muối.:69:

3_banh

Xe điện
KÍNH CÁC CỤ:
em đọc 1 hồi thì có thể là do con điều khiển xe của em là loại lắp thêm 800k của tầu .con kia morning của em tuy đời 2010 nhung là bản lx nen không có điều khiển .............thế là toi rồi .cảnh báo các cụ nào có điều khiển lắp thêm nhé
cụ nào lắp đồ Trung của rồi thí nhớ lắp thêm quả xích Việt tiệp vào lốp + khóa móc 4 cánh nhé.

tuongok

Xe hơi
ực *** bọn trộm cắp .Tiếc là tiếc cái sim mất công làm lại :mad:

duytrong

Xe lăn
cái gì cũng có thể xảy ra cụ ạ.em thì cứ nhét điện thoại vào bẽn là ok,nhưng lại nghe nói để vào đó hay hỏng súng lắm thế mới chết chứ.súng và điện thoại chọn cái nào đây.:21:

WHITE TIGER

Xe container
Hóa ra lại bọn Tàu chơi đểu, bán cái remote điều khiển cửa cuốn để lắp vào ô tô, hèn gì bọn trộm copy lại được sóng ngay. Đúng là bó tay chấm muối.:69:
Không phải copy sóng mà trùng sóng là nhiều khả năng hơn,hàng tàu mà

CXP

Xe buýt
Em thì cứ lên xe là bỏ điện thoại vào hộc, chỗ gác tay ở cửa xe, vừa dễ với, vừa kín đáo đối với người bên ngoài. Cũng đã thử để phía trước nhưng thấy không ổn lắm, cứ có cuộc gọi là mắt mình lại bị hút vào đấy.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế là cứ tình hình này phải độ thêm khóa Việt Tiệp cho xe rồi . Nhân đây em cũng xin kể luôn câu chuyên em gặp mấy hôm trước. Em dừng đèn đỏ ở ngã tư Trường Chinh - Lê trộng tấn thì có 1 bác đi bộ nhìn lịch sự từ vỉa hè xuống nắm khóa cửa mở cửa phụ xe em ( may mà xe em khóa cửa tự động vì ngày xưa đi xe em ko hay khóa của ) hạ kính xuống hỏi : Có việc gì đấy ?
Hắn bảo : Anh định hỏi cho anh đi nhờ lên đoạn kia 1 tí ( hồn nhiên như ông tiên )
Em bảo : Ko dc đâu anh ơi và thấy hắn vẫn đứng đang định nói thêm gì nữa , may quá đèn xanh té luôn. Chỉ sợ lúc đấy nó lăn ra ăn vạ cái gì lại mất thời gian.
Bây giờ ra dg cứ lên xe khóa cửa lại luôn cho chắc ăn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ChiePCW

Xe tăng
Đồ tàu thì em không dám phát biểu nhưng nếu đồ xịn thì em nghĩ các cụ quên khẩn trương cái vụ copy sóng đi, vì 1 lẽ đơn giản là các cụ nghĩ ra thì thằng tư bản giẫy chết nó cũng có ty tỷ thằng nghĩ ra rồi mà trình độ của chúng nó thì cũng gớm phết đấy, vậy mà xe cộ bên ấy mất cũng in ít thôi.
Còn tại sao ko copy được ( thực ra copy nhưng ko dùng được) là bởi vì cái gọi là Rolling Code.
http://auto.howstuffworks.com/remote-entry2.htm
Các cụ đọc thêm ở đấy nhé chứ em ko thích copy&paste.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em nêu ra một giả thuyết nữa là cụ chủ thớt đóng cửa chưa khớp hết. Khi đó cụ bấm remote thì sẽ có tiếng cửa khóa nhưng bị trả lại ngay (chắc là nhiều bác bị rồi). Có thể là do vội vàng nên có khi cụ chủ vừa bấm vừa chạy vào chỗ lấy hóa đơn (chắc cụ cũng vội đúng không nên cụ giục nhân viên viết hóa đơn trong vòng có 2 phút). Vì vậy cụ không để ý thấy khóa bị bật lại sau khi cụ bấm remote.
Một giả thuyết khác là khi cụ mở cửa ra thì thằng trộm nhân lúc cụ quay lưng chui ra nó sẽ thò tay mở cửa bên phụ rồi khép hờ. Khi đó cụ bấm remote thì cũng dẫn đến kết quả như khả năng trên đấy ạ.
Em nghi nghiêng về khả năng thứ 2!

giả thiết của cụ có tính thuyết phục cao :41:

cho nên khi bấm khóa cần xem đèn có nháy không đã :^) nếu 1 cửa kênh thì đèn không sáng :^)

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
Các cụ đang điều tra sai hướng ạ! :21: Điều khiển tivi là điều khiển bằng ánh sáng hồng ngoại! Còn điều khiển cửa nhà và xe hơi lại là bằng sóng radio! :):):):21: Trên PPC có 1 phần mềm dùng để điều khiển được các loại đồ điện tử bằng hồng ngoại, trước khi dùng phải cho nó copi lại từng nút điều khiển của điều khiển gốc.

Đọc cái quảng cáo này thì em hơi bị giật mình bởi khóa cửa xe và cửa nhà đây ạ. Các cụ cho thêm í kiến chỉ đạo nhá! chả lẽ lại tháo vứt cha nó hết đi! :'(:'(:'(:'(

http://muare.vn/raovat/2484320

đọc quảng cáo xong thấy giật cả mìn :ohmy:

XichLoBMW

Xe tải
nghe kinh nhỉ,chia buồn với bac:^)

ying_jun

Xe tăng
chỉ có 1 cách là 2 thằng ôn kia đứng ngay gần xe em , và nó có 1 cái điều khiển có thể copy sóng điều khiển .
khi em ra khỏi xe và đóng chốt thì vô hình chung đã cho bọn kia cơ hội copy sóng ..........và thế là chỉ đợi em vào phòng viết hóa đơn thế là .........héo hắt trăng thanh .
may em ra nhanh khong thi.......:'(
Ko biết xe cụ là xe gì, nhưng learn sóng remote thì em nghĩ nó ko làm được đâu
Như xe em chỉ có tối đa 2 cái remote, muốn đánh thêm phải cancel 1 cái đi, tổng max vẫn =2 :P

caisua

Xe lăn
Xe em 5 cửa, mỗi cửa em lắp 1 bộ điều khiển kèm thêm khoá việt tiệp chốt trong, cho chúng nó loạn luôn

dapvocaydan

Xe điện
copy sóng điều khiển xe,có vẻ hoang đường nhỉ