[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ 40 Hà Nội đi Việt Trì

mai.thanh10

Xe container
Biển rõ quá. Nhưng đường đẹp lại vắng nữa, khó đỡ thật. Vote cụ chủ!

cuacoi

Xe hơi
Cụ chủ thớt không chịu chăm chỉ vào đây rồi, các cụ trên này nói, gào nát cả forum lên rồi đây là đường tránh Vĩnh Yên, 3 đoạn giao cắt trực tiếp không có cầu vượt và đã sảy ra rất nhiều tai nạn khi chưa cắm biển hạn chế tốc độ (40) và trương tuần thường bắn ở biển 3 thỉnh thoảng ở biển 2. Khi chạy xe cụ nên phóng tầm mắt ra xa mà chủ động giảm tốc nếu không nhà cháu sợ là mông V2 của cụ dễ đi lắm :D
Mời cụ (b)
E hứa từ nay sẽ cố gắng chăm ngoan :D

WHITE TIGER

Xe container
Chỗ đường tránh TP Vĩnh Yên này thoáng rộng tầm nhìn từ 200 đến 400m còn thấy biển báo mà sao cụ bảo làm khó là sao nhỉ.Nếu nói về độ khó thì trước đây ở trạm cân Quảng Ninh mới thực sự là khó.Đang vào cua thì nhìn thấy biển 40 thì đạp phanh dúi dụi,qua cái biển 20 cách đó gần chục mét thì tốc độ mới về được 40.Quả đó mà bị bắn thì tội quá từ 20km trở lên là ốm đòn,đấy mới là khó.Còn như đường tránh,đường 6 làn thẳng tưng mà cụ không thể nhìn thấy biển thì cụ nên đeo thêm kính là hơn

hihodu

Xe tăng
Đường tránh tp Vĩnh yên chứ không phải việt trì cụ nhé,rất nhiều thớt cảnh báo rồi,cụ chịu khó sớt nhé.

taplai tapdi

Xe tăng
Ai cũng như bác cuacoi thì xxx nhanh giàu, còn ai cũng cảnh giác thì xxx lấy chất thải ra mà ăn à?

cukiss

Xe điện
eM ĐÃ SƠN ĐEN CẢ BIỂN ROÀI MÀ CỤ VƯỠN DÍNH HỞ :P

trungnn

Xe tăng
Xxx hay bắn ở chỗ biển thứ 2, cay nhất là hết biển thứ 2 vừa gí ga chắc được 100m lại gặp biển 40 thứ 3.

imaXeo

Xe tải
eM ĐÃ SƠN ĐEN CẢ BIỂN ROÀI MÀ CỤ VƯỠN DÍNH HỞ :P
Hóa ra là cụ sơn đen đen đó hở :)) em vote cụ nhá.

Đường này về quên nhà em, em chưa dính lần nào. Cứ chịu khó quan sát và ko chủ quan là chẳng sao, lại an toàn

Nipo

Xe tải
ôi đường tránh vĩnh yên bắn rồi cơ à. đường này rộng vắng thả phanh chân ga nên nhiều cụ dính đòn. xxx này cá kiếm thật

doanhlilama691

Xe điện
cụ cuacoi làm thế thì bao giờ mới hết mãi lộ, cụ toàn hướng dẫn làm hư người khác thôi, không biết cụ có tham gia chương trình CTXDVHGT của diễn đàn không? Cụ cảnh báo để mọi người tránh là đc rồi, đây còn kể chi tiết quá.

Cerwass

Xe tải
Đoạn này là đường tránh TP Vĩnh Yên rồi, hôm trước có một bác đi trước em, đến lúc nhìn thấy biển báo hết cấm 40 (cách biển khoảng 100m)bác ấy tăng tốc ==> thế là dính luôn, nên các Cụ lưu ý cứ hết biển mới tăng tốc.

30zet

Xe tải
Không rõ đoạn này các bác đã được cảnh báo chưa? Nhưng e search thì chưa thấy nên e post để cảnh báo ae.
E bị dính ở mấy ngày roài, nhưng hôm nay mới rảnh post lên cho ae.
Đoạn này là những đoạn giao cắt trên đường mới Hà Nội đi Việt Trì (cách Việt Trì khoảng 22km-17km gì đó), có biển báo hạn chế tốc độ 40.
Thú thực là e đã nhìn thấy biển và đã rà phanh để trôi tự do nhưng vẫn dính 57/40 và phía trước e 2 con Mẹc đi trước cũng dính, ko rõ là đặt điểm bắn ở cách biển bao nhiêm mét, e xuống có trần tình như sau:
^^: Các a đặt điểm bắn ở đây thực sự là làm khó cho bọn e, a bảo e đang chạy 80 thì làm sao hạ 1 phát được 40 chứ.
xxx: sao mà ko hạ được, a cứ đưa xe đây tôi chạy 80 và xuống 40 ngay cho a xem
^^: hix hix, phanh gấp như vậy rất dễ gây tai nạn a àh, rất mong a thông cảm.
xxx: xe này chạy quá bao nhiêu nhỉ? xxx khác trả lời: 57 a àh. Thôi a ký vào đây rồi mai ra kho bạc nộp nhé

Lúc này e vẫn biết là e sai roài đành phải dở chiêu làm hư các chú:
^^: A àh, e đi công việc hơi vội, a giải quyết nhanh cho e. (E kẹp 200k)
xxx: (các chú chắc chê ít). Ko tiền nong gì đâu, a cất tiền đi, a cứ ra xem hình ảnh rồi ra kho bạc nộp phạt.
^^: (e kẹp tiếp 100k, vì 2 xe trước e đã xì 300k). Các a cầm tạm thuốc nước bla bla bla...
xxx: (lúc này có thêm 1 xe nữa đang đến để giải quyết, các chú muốn kiếm thêm nên): cho vào đây rồi đi đi

Xoẹt, thế là mất toi hộp sữa cho KuBill.
Đây là đoạn Video trên đường về e quay để cho các bác biết mà tránh, chứ lúc nộp xèng e vội ko ghi âm và cũng ko quay lại, cơ bản là e đã sai :D

http://www.youtube.com/watch?v=CSC4Mm-yldE
Cái này cảnh báo quá lâu rồi cụ chủ thớt à: Đoạn này hay bắn phía Việt trì - Hà nội

santafe_9999

Xe tải
Không rõ đoạn này các bác đã được cảnh báo chưa? Nhưng e search thì chưa thấy nên e post để cảnh báo ae.
E bị dính ở mấy ngày roài, nhưng hôm nay mới rảnh post lên cho ae.
Đoạn này là những đoạn giao cắt trên đường mới Hà Nội đi Việt Trì (cách Việt Trì khoảng 22km-17km gì đó), có biển báo hạn chế tốc độ 40.
Thú thực là e đã nhìn thấy biển và đã rà phanh để trôi tự do nhưng vẫn dính 57/40 và phía trước e 2 con Mẹc đi trước cũng dính, ko rõ là đặt điểm bắn ở cách biển bao nhiêm mét, e xuống có trần tình như sau:
^^: Các a đặt điểm bắn ở đây thực sự là làm khó cho bọn e, a bảo e đang chạy 80 thì làm sao hạ 1 phát được 40 chứ.
xxx: sao mà ko hạ được, a cứ đưa xe đây tôi chạy 80 và xuống 40 ngay cho a xem
^^: hix hix, phanh gấp như vậy rất dễ gây tai nạn a àh, rất mong a thông cảm.
xxx: xe này chạy quá bao nhiêu nhỉ? xxx khác trả lời: 57 a àh. Thôi a ký vào đây rồi mai ra kho bạc nộp nhé

Lúc này e vẫn biết là e sai roài đành phải dở chiêu làm hư các chú:
^^: A àh, e đi công việc hơi vội, a giải quyết nhanh cho e. (E kẹp 200k)
xxx: (các chú chắc chê ít). Ko tiền nong gì đâu, a cất tiền đi, a cứ ra xem hình ảnh rồi ra kho bạc nộp phạt.
^^: (e kẹp tiếp 100k, vì 2 xe trước e đã xì 300k). Các a cầm tạm thuốc nước bla bla bla...
xxx: (lúc này có thêm 1 xe nữa đang đến để giải quyết, các chú muốn kiếm thêm nên): cho vào đây rồi đi đi

Xoẹt, thế là mất toi hộp sữa cho KuBill.
Đây là đoạn Video trên đường về e quay để cho các bác biết mà tránh, chứ lúc nộp xèng e vội ko ghi âm và cũng ko quay lại, cơ bản là e đã sai :D

http://www.youtube.com/watch?v=CSC4Mm-yldE
Em về qua đây suốt, đoạn nào biển 40 kể cả có xxx hay không vẫn chấp hành nghiêm. mấy cái ngã tư đấy có dớp tai nạn rồi kinh vãi vía. Cứ chậm tí cho chắc các cụ nhể

hienluongstd

Xe tải
Đoạn sơn đen biển e toàn đi trển 40km m ịa hỏi e phang ngay, nên xxx chỉ bắn ở biển thứ 2 thôi. Ngồi trên tầng 2 nhà sát đường bắn, hướng từ Việt trì ---> Hà Nội
Hoặc có con xe taxi đỗ cách biển giới hạn tốc độ khoảng 20m gần mấy quán bia cỏ ven đường, hướng từ Hà Nội-------> Việt trì. Nói chung ba cái chuyện tốc độ này e chẳng bao h dính.

buffalo car

Xe điện
Đoạn này đã có lần em đi qua cũng có bài cảnh báo các cụ OF nhà mình rồi. Các cụ cứ đi đúng biển thôi, hơn 10km nhưng 3 lần từ 80 xuống 40, hơi ức chế nhưng đỡ phải nộp xèng mà :D

anh.dt72

Xe tải
Đoạn này là đường tránh Vĩnh yên thuộc Vĩnh phúc, rất nhiều đường cắt ngang nên cụ phải để ý. Đoạn này bắn tốc độ rất nhiều cụ phải cẩn thận. Qua đường cắt có biển hạn chế tốc độ 40km thì chậm 1 chút cho nó lành.

mondeo1186

Xe tăng
quê Gấu em ở PT đi qua đường này suốt. qua mấy cái biển 40 này em toàn 80,90 vì không nghĩ lại bắn ở đây. cảm ơn Bác lần sau em phải đề phòng

F.I.A.T

Xe điện
Đoạn đường tránh này có cụ đã cảnh báo rồi. hôm thứ 3 vừa rồi trước em cói đi qua nhưng thấy ai đó đã dùng sơn xịt tùm lum vào cái số 4 trên biển hạn chế 40 (cả chiều đi và về) ko nhìn rõ là 40 nữa nên em ko sợ, cứ đóng tẹt 80, và chuẩn bị để̉ cãi nhưng ko gặp, chắc là mới sơn lại nên cụ mới bị dính

Love4Life

Xe hơi
đầu tháng 12 vừa rồi em lên Việt trì, không đi vào đường tránh tp. Vĩnh yên mà vào hẳn thành phố đi, biết là chậm hơn tí, nhưng chả sao, vì cũng chả cần nhanh, đi đường tránh mà đi chậm lại bị xe sau chửi thầm thì buồn lắm