[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ đại lộ Thăng Long

Tribute

Xe container
có quy định thì bọn em mới làm, không đơn vị thi công nào tự vẽ ra đẻ làm cả các cụ ạ, bên em cũng đã đề xuất thay đổi biển hạn chế tốc độ cho đúng quy định, nhưng nếu k đc thanh toán thì coi như bên em mất oan, nếu bị xxx vịn các cụ hoàn toàn có thể bật lại..
Mệt với cụ quá, lúc thì cụ bảo đã làm theo đúng quy định mới. Hỏi cụ show cho anh em OF cái quy định đó thì cụ lại lảng rằng đã đề xuất thay đổi biển cho đúng, rồi lại bảo nếu bị xxx vịn thì có thể bật lại. Thế là thế nào ợ?x-(

Túm lại, mấy cái biển đó cụ bảo là đúng hay sai? nếu cụ khẳng định cụ làm đúng, thì đúng theo quy định nào? mời cụ show cái quy định mà cụ cho là đúng đấy cho chúng em nhờ ạ.

notveryniceguy

Xe buýt
E đã nói tư đầu là các cụ có thể bật lại vì biển đó là giải pháp tình thế khi mọi cái đã xog rồi họ mới thay đổi. E tra loi ve quy định mới là biển mầu green trên giá long môn.cụ đọc kĩ lại rồi hãy hỏi nhé.

notveryniceguy

Xe buýt
bức xúc của các cụ đã đc giải quyết rồi nhé, tạm thời chưa hạn chế tốc độ và bắn tốc độ các cụ chạy thoải mái nhưng phải an toàn nhé, cảm ơn ý kiến của các cụ, em cũng có ý với các bác lãnh đạo nên bên em chấp nhận lỗ vì chưa đc thanh toán nghiệm thu...Drive safety các cụ nhé

namfox

Xe tải
bức xúc của các cụ đã đc giải quyết rồi nhé, tạm thời chưa hạn chế tốc độ và bắn tốc độ các cụ chạy thoải mái nhưng phải an toàn nhé, cảm ơn ý kiến của các cụ, em cũng có ý với các bác lãnh đạo nên bên em chấp nhận lỗ vì chưa đc thanh toán nghiệm thu...Drive safety các cụ nhé
Cụ show hộ thông tin này cho AE nhờ. thanks,

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Ơ thế có quy định mới hay là dỡ cái biển đó đi hả các bác?

tena1696

Xe đạp
Hôm nay em đi về thấy GTCC đang xoá chữ 80Km/h rùi các bác ợ. Có lẽ là để Free way rùi. :D

E43000

Xe tăng
Cụ nào chót được nhận BB tốc độ ở Đại lộ này thì chuẩn bị tinh thần đi lấy lại xèng nhá.... lại giống xxx BN dạo trước ^:)^

Tribute

Xe container
Nếu đã giải quyết thì phải thay hẳn mấy cái biển đó bằng các biển theo đúng quy chuẩn của điều lệ GTĐB mới được, chứ chỉ xóa mấy con số thì đâu có ổn.

Hôm nay em đi về thấy GTCC đang xoá chữ 80Km/h rùi các bác ợ. Có lẽ là để Free way rùi. :D
Xóa mấy cái số tốc độ kia mà còn để cái biển freeway nửa dơi nửa chuột là cũng chưa ổn đâu (cái biển đó cũng có đúng theo điều lệ đâu). Biển đường cao tốc nó có quy chuẩn của nó chứ cái biển đó xxx có thể bảo không phải đường cao tốc, nó vẫn thịt vì lý do đường không có ghi tốc độ nghĩa là chỉ được chạy tối đa theo tốc độ quy định của đường ngoài đô thị.

Các cụ cứ phải cảnh giác.

notveryniceguy

Xe buýt
Ơ thế có quy định mới hay là dỡ cái biển đó đi hả các bác?
k phải quy định mới cụ ạ,giờ họ lệnh cho em bỏ đi thì em bỏ thôi ạ, quân nhà em đấy ạ, chưa bàn giao cho hn cụ ợ, lúc bàn giao rồi phải làm nghiêm chỉnh hơn chứ ạ, giờ nhiều thấy quản lý quá nên mới vậy
Cụ nào chót được nhận BB tốc độ ở Đại lộ này thì chuẩn bị tinh thần đi lấy lại xèng nhá.... lại giống xxx BN dạo trước ^:)^
ke ke, em k chắc khoản lấy lại đc tiền của các cụ bị bắn đâu ạ,cái này cũng khó :D
Nếu đã giải quyết thì phải thay hẳn mấy cái biển đó bằng các biển theo đúng quy chuẩn của điều lệ GTĐB mới được, chứ chỉ xóa mấy con số thì đâu có ổn.
dạ, sắp tới sẽ có biển hạn chế tốc độ đúng quy định cụ ợ

Xóa mấy cái số tốc độ kia mà còn để cái biển freeway nửa dơi nửa chuột là cũng chưa ổn đâu (cái biển đó cũng có đúng theo điều lệ đâu). Biển đường cao tốc nó có quy chuẩn của nó chứ cái biển đó xxx có thể bảo không phải đường cao tốc, nó vẫn thịt vì lý do đường không có ghi tốc độ nghĩa là chỉ được chạy tối đa theo tốc độ quy định của đường ngoài đô thị.

Các cụ cứ phải cảnh giác.
đúng là các cụ nên cảnh giác vẫn hơn, em đã đề xuất là để tên tiếng anh là AVENUE nhưng các cụ ấy k đồng ý, nên cũng chẳng biết sao, em dự là từ giờ xxx chưa tiếp tục bắn tốc độ đâu ạ, vì em lên công trường vẫn phóng 100-120 bình thường ạ

Tribute

Xe container
Biển báo mầu xanh lá cây dành cho đường cao tốc, đã có văn bản quy định đàng hoàng cụ ạ,bọn em làm công trình, k làm bừa đc, cứ trên chỉ đạo thế nào em làm thế nấy, có ý kiến ý cò thì k phải lúc này, mỗi hạng mục xong bọn em phải quyết toán mới đc thanh toán, chờ đến cuối năm thì nhà thầu bọn em móm

Again, em lại nói với cụ rằng, biển màu xanh lá cây đó đã đc quy định mới, và sử dụng trong các đường cao tốc... , như em nói, các cụ hoàn toàn có thể bật lại xxx trong trường hợp này
k phải quy định mới cụ ạ,giờ họ lệnh cho em bỏ đi thì em bỏ thôi ạ, quân nhà em đấy ạ, chưa bàn giao cho hn cụ ợ, lúc bàn giao rồi phải làm nghiêm chỉnh hơn chứ ạ, giờ nhiều thấy quản lý quá nên mới vậy
Vậy là cả cụ lẫn cấp trên của cụ đều là những kẻ quan liêu. Khi lên diễn đàn tranh luận không đưa được ra cái gọi là "Quy định mới" rồi mới quay ra sửa sai với lý do này nọ.

...đúng là các cụ nên cảnh giác vẫn hơn, em đã đề xuất là để tên tiếng anh là AVENUE nhưng các cụ ấy k đồng ý, nên cũng chẳng biết sao, em dự là từ giờ xxx chưa tiếp tục bắn tốc độ đâu ạ, vì em lên công trường vẫn phóng 100-120 bình thường ạ
Em cả nghĩ cụ và cấp lãnh đạo của cụ nên làm theo đúng Luật cho dân chúng được nhờ, không cần các cụ sáng tác gì thêm với biển báo giao thông đâu ợ. Cái từ AVENUE mà cụ định vẽ lên đó cũng không đúng hơn cái từ FREEWAY (về pháp luật giao thông) đâu ợ.

pupil

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Vậy là cả cụ lẫn cấp trên của cụ đều là những kẻ quan liêu. Khi lên diễn đàn tranh luận không đưa được ra cái gọi là "Quy định mới" rồi mới quay ra sửa sai với lý do này nọ.

Em cả nghĩ cụ và cấp lãnh đạo của cụ nên làm theo đúng Luật cho dân chúng được nhờ, không cần các cụ sáng tác gì thêm với biển báo giao thông đâu ợ. Cái từ AVENUE mà cụ định vẽ lên đó cũng không đúng hơn cái từ FREEWAY (về pháp luật giao thông) đâu ợ.
Gọi là Avenue hay Đại lộ theo em là không chính xác vì đại lộ là các con đường lớn nhưng hoàn toàn có thể có các ngã tư, có đèn đỏ, các điểm giao cắt... Cái gọi là đại lộ Thăng long thì nó hoàn toàn giống như một con đường cao tốc: ko có điểm nào giao cắt trong suốt con đường, có nhiều làn xe, một số cầu vượt. Vấn đề ở đây là nó mới hình thành nên các cụ chức trách nhà mình cứ loạn cào cào lên về biển báo, còn dân cư 2 bên thì tự nhiên bị con đường cắt ngang, sang ko sang được (nên mới đi ngược chiều).

notveryniceguy

Xe buýt
cụ nghe nói lại lần nữa nhé, Quy định mới là biển Green dành cho đường cao tốc, còn đang tranh luận là về biển hạn chế tốc độ chưa rõ dàng, cụ thích xem quy định gọi điện cho em nhé 0933428999, ở đây tranh luận nên cũng chỉ nói cho mọi người đỡ bức xúc hơn thôi, còn ở cái xã hội này còn đầy dẫy những thứ để làm người ta bức xúc

tiếp theo đó là quy định ở trên em chỉ làm theo họ, chả có thằng thi công nào ngu tự vẽ những cái k có trong thiết kế ra mà làm, cái gì chưa đúng thì phải cải tổ đổi mới cho đúng, cái nào sai thì sửa, cụ muốn xem quy định và bàn vẽ thiết kế alo cho em theo số ở trên nhé. Em miễn bình luận thêm

pupil

Xe điện
Nghe ý kiến giả nhời của cụ cũng thấy đỡ bức xúc nhiều, ae chờ đến khi vận hành chính thức vậy, nhưng "chạy thoải mái" thì không an toàn được đâu cụ ợ vì bọn trâu bò nó không nghĩ thế!

haiphus

Xe buýt
Không hiểu cụ nói gì. Biển báo không đúng điều lệ thì không có giá trị chứ nhỉ? Giống như nếu anh em đi không đúng luật thì có nghĩa là đi sai.
Em thấy ở đây có biển báo nhưng nổi bật nhất là màu khác hẳn so với trong sách vở. Hôm trước em cũng lướt cỡ 110 mà toàn phải vào làn bên phải cho khối bác vèo vèo vượt qua.
Biển báo không đúng điều lệ thì gọi là biển tạm, mà biển tạm thì hiệu lực lại mạnh hơn biển chính qui; cái này coa qui định hẳn hoi đấy nhé :D

Tribute

Xe container
cụ nghe nói lại lần nữa nhé, Quy định mới là biển Green dành cho đường cao tốc, còn đang tranh luận là về biển hạn chế tốc độ chưa rõ dàng, cụ thích xem quy định gọi điện cho em nhé 0933428999, ở đây tranh luận nên cũng chỉ nói cho mọi người đỡ bức xúc hơn thôi, còn ở cái xã hội này còn đầy dẫy những thứ để làm người ta bức xúc. tiếp theo đó là quy định ở trên em chỉ làm theo họ, chả có thằng thi công nào ngu tự vẽ những cái k có trong thiết kế ra mà làm, cái gì chưa đúng thì phải cải tổ đổi mới cho đúng, cái nào sai thì sửa, cụ muốn xem quy định và bàn vẽ thiết kế alo cho em theo số ở trên nhé. Em miễn bình luận thêm
Em không tranh luận về cái mầu green hay blue, em cùng ko trách người thi công, em cũng không cần biết cái thiết kế của bên cụ làm gì. Cái sai nó rành rành trên long môn ở đó. Em chỉ trách người đã phê duyệt cái mà kụ gọi là "quy định" đó trái với quy định của pháp luật về GT, tạo cơ hội cho xxx làm càn và gây khó khăn, bức xúc cho người tham gia giao thông.

Các quy định mang tính pháp quy thì không có chuyện ban này, ngành nọ tự sáng tạo đơn lẻ cụ ạ, nó là cơ sở pháp lý để đối tượng bị điều chỉnh và cơ quan hành pháp thực hiện. Nó phải được công bố công khai trong toàn dân chứ không phải ban hành để cho nội bộ ngành nào đó biết và giấu để "luộc" dân.

pupil

Xe điện
Em không tranh luận về cái mầu green hay blue, em cùng ko trách người thi công, em cũng không cần biết cái thiết kế của bên cụ làm gì. Cái sai nó rành rành trên long môn ở đó. Em chỉ trách người đã phê duyệt cái mà kụ gọi là "quy định" đó trái với quy định của pháp luật về GT, tạo cơ hội cho xxx làm càn và gây khó khăn, bức xúc cho người tham gia giao thông.

Các quy định mang tính pháp quy thì không có chuyện ban này, ngành nọ tự sáng tạo đơn lẻ cụ ạ, nó là cơ sở pháp lý để đối tượng bị điều chỉnh và cơ quan hành pháp thực hiện. Nó phải được công bố công khai trong toàn dân chứ không phải ban hành để cho nội bộ ngành nào đó biết và giấu để "luộc" dân.
Cụ này đanh đá thế ... nhưng mà ... chí lý ! Vote cụ phát.

hungbm

Xe điện
Hình như Đại lộ Thăng Long không hề có biển hạn chế tốc độ 80 km/h mà chỉ có cái biển hình chữ nhật mà xanh lá cây chỉ dẫn thôi. Không hiểu luật lá áp dụng như thế nào cho đúng nhỉ?