[Thảo luận] Cảnh báo bắn tốc độ và xi nhan từ sân bay t2 ra .

anhtho

Xe ngựa
oh .đúng rồi .bác nói e mới nhớ .đúng là đoạn này e vẫn thấy taxi phi ầm ầm thật ...chả nhẽ bọn xxx lại khốn đến thế nữa ah .
Đúng là về mặt luật mà nói thì bọn chúng khốn thật, vì nhiều người thấy taxi phi ầm ầm cứ nghĩ là xxx thả. Một thực tế nữa là cánh taxi thường có bộ đàm phím cho nhau mỗi khi có xxx trực nên chúng đi cũng thoải mái hơn, điều này càng làm các cụ cứ tưởng xxx ... bỏ chỗ này.
Về mặt hiệu quả ktế thì vịn 1 chú taxi không bao giờ bằng một cụ nào đó có xe tư. Đại loại khi xuống gặp lái xe (tư), xxx hay có câu: xe đẹp đấy.. bla .. bla..

anhduc87

Xe tải
Mi.a nó chứ, vay một đống tiền ODA làm đường đẹp xong rồi hạn chế tốc độ cho nó phí đi à. Em éo hiểu thằng nào tham mưu và ra quyết định đoạn đường này là khu đông dân cư nữa. Ngu vãi
Cụ nói thế k chuẩn rồi. Đoạn sân bay hạn chế là đúng. K hạn chế các cụ vít âm ầm qua sân bay thì ngiy hiểm cho phuong tiện ra vào trong sân bay quá

ngungo thien ly

Xe container
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo để ace đỡ mất thời gian và vơi ví tiền

WHITE TIGER

Xe container

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ có hiêu ý cụ @pnew và ý em k? Cụ cứ binh tinh đừnh có nóng nảy. Ngay lúc đỉ ra từ duong nhánh thi k có biển hạn chế nào nhé. Ok, nếu cụ đi từ phía câu thăng long thi biển rat to ngay ngã 4, nhưng cụ đi lên khoảng 1 km là vào nhà ga t2 luon, sau đó cụ đi ra duong nhánh phía bên kia, tuc là quay về phía thăng long, coi như vậy đi, vậy cụ k thể nhìn thấy biển hạn chế phía trên huong cầu nhật tân cách khoảng 1,5 km chỗ hải quan sân bay thi phai. Cụ hieu ý e chưa
ý bác nói là bác đi từ đường nhánh vào ko có biển hạn chế đúng ko ah ???

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Các cụ có thấy chỗ nào có biển báo tốc độ tối đa và tối thiểu khi mình đi trên cao tốc Nhật Tân-Nội Bài không ạ?
Em thấy các cụ toàn vít đến 100 cây chuối, được 2/3 quãng đường đến sân bay thì em mới thấy cái biển hạn chế tốc độ 80, mãi cũng không thấy hết hạn chế 80, chạy tiếp thì mới thấy biển vào khu đông dân cư bắt đầu từ chỗ ga hàng hóa.
Chiều chạy về thì sau khi hết biển khu đông dân cư cũng không thấy đề tốc độ tối đa-tối thiểu, bụp 1 phát thì thấy biển hạn chế 80, chạy mãi cũng không thấy biển hết hạn chế 80 hay biển vào khu vực nội thành Hà Nội hạn chế 50.
Vãi thật!!!

cwise

Xe container
Các cụ có thấy chỗ nào có biển báo tốc độ tối đa và tối thiểu khi mình đi trên cao tốc Nhật Tân-Nội Bài không ạ?
Em thấy các cụ toàn vít đến 100 cây chuối, được 2/3 quãng đường đến sân bay thì em mới thấy cái biển hạn chế tốc độ 80, mãi cũng không thấy hết hạn chế 80, chạy tiếp thì mới thấy biển vào khu đông dân cư bắt đầu từ chỗ ga hàng hóa.
Chiều chạy về thì sau khi hết biển khu đông dân cư cũng không thấy đề tốc độ tối đa-tối thiểu, bụp 1 phát thì thấy biển hạn chế 80, chạy mãi cũng không thấy biển hết hạn chế 80 hay biển vào khu vực nội thành Hà Nội hạn chế 50.
Vãi thật!!!
ở mình cứ phải ngâmd hiểu hoặc đi liên tục để lay kn thoii ạ

longvu

Xe tăng
Cụ chủ đi từ T2 về theo đường cầu Thăng Long đúng ko ạ ?
Em toàn qua trạm soát vé là quay đầu, đi đường cầu Nhật tân, rất thoáng, toàn chạy 84 cây chuối, chưa bị hỏi lần nào

daokhacthang

Xe hơi
E đến đó nhìn thấy biển là e chạy tèng tèng ko dám nhúc nhích.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Không có biển nhưng trước khi vào nhà ga 2 đầu đều có biển đông dân cư. Cụ không thể cãi là phải có biển 50 được.
XXX ở đây còn tóm lỗi bật đèn pha trong khu đông dân cư nữa các cụ nhé
Nếu xxx phạt như chỗ bôi đỏ ở trên thì chả có gì đáng nói. Có lần tôi nháy pha trong khu đông dân cư, thế là xxx đòi phạt. Tôi đòi xem ảnh, xxx cho xem ngay. Tôi nghĩ mãi xem mình có đi pha không. Đến khi tôi đòi xem video thì xxx bảo: "bác đi đi, lần này nhắc nhở thôi"

dung37c1

Xe tăng
Cả khu vực trc và sau t1,2 một đoạn dài đều có biển hạn chế lâu rồi

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ chủ đi từ T2 về theo đường cầu Thăng Long đúng ko ạ ?
Em toàn qua trạm soát vé là quay đầu, đi đường cầu Nhật tân, rất thoáng, toàn chạy 84 cây chuối, chưa bị hỏi lần nào
vâng .đúng là e đi về phía cầu TL ah . nhưng đi đường nào mà cứ ra khỏi sân bay mà bác vit lun 84 thì truoc sau thì cũng bị tóm đấy bác ah .

z0z0z0

Xe điện
Lưu lượng xe quay đầu ra vào nhiều không hạn chế để dễ tự gây tai nạn hả cụ.Chưa kể ở đó còn kho cảng ra vào,xe điện đưa đón ra bãi xe taxi,xe chở xăng,xe chở hàng v.v.. mọi thứ phục vụ cho sân bay.Cụ nghĩ chỉ có mỗi xe của cụ chạy trên đường đó thôi sao
Trước khi chửi người ta ngu cụ cũng nên xem lại chân mình có to hay không.Chứ đừng cái kiểu cứ *** dầm lại đổ tại chim thì mắc cười lắm
Cụ nói thế k chuẩn rồi. Đoạn sân bay hạn chế là đúng. K hạn chế các cụ vít âm ầm qua sân bay thì ngiy hiểm cho phuong tiện ra vào trong sân bay quá
Dạ, em không phải lái xe chuyên nghiệp nên chân không to ạ, cũng chưa bao giờ bị dừng xe vì lỗi tốc độ. Còn *** dầm thì em chả biết tại cái gì nhưng phải đi qua chim ạ. Vả lại, cụ bảo cụ đi nhiều cụ có thấy trước đây chưa làm đường to đẹp, nhiều làn như bây giờ sao lại không hạn chế tốc độ. Còn nữa đã làm đường to đẹp vậy thì thêm một hai cái cầu vượt để không có giao cắt đồng mức để khỏi lo xung đột dễ gây tại nạn. Quê em bẩu mua được cả con trâu sao không mua nổi cái sợi thừng buộc trâu đấy ợ

WHITE TIGER

Xe container
Dạ, em không phải lái xe chuyên nghiệp nên chân không to ạ, cũng chưa bao giờ bị dừng xe vì lỗi tốc độ. Còn *** dầm thì em chả biết tại cái gì nhưng phải đi qua chim ạ. Vả lại, cụ bảo cụ đi nhiều cụ có thấy trước đây chưa làm đường to đẹp, nhiều làn như bây giờ sao lại không hạn chế tốc độ. Còn nữa đã làm đường to đẹp vậy thì thêm một hai cái cầu vượt để không có giao cắt đồng mức để khỏi lo xung đột dễ gây tại nạn. Quê em bẩu mua được cả con trâu sao không mua nổi cái sợi thừng buộc trâu đấy ợ

Lý của cụ cũng chỉ cãi cùn thôi là đường to đường rộng sao cứ phải chạy chậm.Còn đã có biển đông dân cư thì cứ phải chậm đã,còn tại sao chậm thì cụ đừng thắc mắc.Nói theo cách của cụ thì bức xúc của cụ,nhưng cụ có thấy nếu cụ không quen đường,không biết chỗ nào để vào sân bay,không biết cửa nào đón tiễn cụ phóng vèo vèo 80km/h liệu đến chỗ rẽ cụ lại đạp phanh dúi dụi để rẽ à,thế xe sau sẽ ra sao khi cụ chạy kiểu đó.Nếu như tai nạn xảy ra trên đoạn đó vì đi quá nhanh thì liệu người ta sẽ đánh giá về giao thông ra sao.Em không nói về người Việt đánh giá mà khách du lịch đánh giá.Cụ cứ tưởng tượng vừa xuống máy bay ra khỏi sân bay gặp ngay 1 quả tai nạn vì chạy quá nhanh thì khách du lịch sẽ nghĩ ra sao,nghĩ thế nào.Đường Võ Văn Kiệt 2 bên đều thuộc cảng vụ và các dịch vụ cho sân bay nên các xe đưa hàng hóa,đưa đón người bằng xe điện mà thậm chí xe chở xăng cắt đường Võ Văn Kiệt để vào sân bay ở cổng trước nhà ga T1.Cụ chắc chưa thấy tai nạn đường đó nên vẫn nghĩ là chỉ có đứa ngu mới hạn chế.Cụ nghĩ đường đó vắng sao,vào giờ cao điểm đưa đón thì đường Võ Nguyên Giáp còn đi hàng 3 hàng 4 đến sân bay cụ ơi.Cách đây gần 7 năm khi em mới mua xe,gửi xe có 10k xe 16 chỗ mà ngày rẻ rách nhất của cái soát vé đỗ trong sân bay đó đã là 60 triệu thì cụ thủ tính nhè nhẹ bao nhiêu xe vào sân bay.Tính đến giờ sân bay tuy đã mở rộng sang cả T2 mà sân bãi T1 vẫn còn kín bãi vào những hôm cao điểm

Cụ cứ tưởng xây cái cầu vượt mà cụ nó nhẹ như lông hồng ấy.Cụ có thể mở ảnh vệ tinh của Google ra để xem nếu thêm 1 2 cái cầu vượt thì xây ở chỗ nào.Cụ thủ nhìn xem mỗi 1 cái cầu vượt vào sân bay nó to như thế nào

ThanhTungTB

Xe điện
Trước đây khi chưa làm đường mới . thì đoann này đầy biển 40 bác ah .

dzungbv

Xe hơi
Từ trong T2 ra có báo hiệu nào quy định chỉ được chạy dưới 50 không cụ?
Có cụ à, từ phía cầu Nhật tân lên cách T1 khoảng 500m có biển đô thị, từ T1 rẽ sang để về đường cầu Nhật Tân cũng có. Biển hơi khó quan sát đấy nhé vì đường quá rộng nên tầm nhìn bị loãng. Mấy lần mình đi sân bay đến đoạn này chạy 50km mà các cụ khác cứ đòi vượt và vượt phải ầm ầm, mình nghĩ sớm muộn cũng đặt máy bắn thôi. Đường thì to, đẹp, nhiều làn chạy, thế mà đặt biển báo đô thị.

dzungbv

Xe hơi
công nhận, biển khu dân cư chạy dài hơn 1km, đường to và vắng, taxi vút kinh người, nhưng nó làm thế này cũng đúng luật hơn bọn cẩu ở HD, nó cho xe tải phi ra để mình bị lỗi liếm vạch
Vâng, kiểu cài bẫy như chỗ bôi đỏ thế anh em phải chửi cật lực bác nhỉ. Còn có biển báo đàng hoàng thì mình phải chấp hành, đi đường phải quan sát, sơ sểnh bị vợt thì phải chịu.