[Thảo luận] Cảnh báo: bắt lỗi vượt phải đường Phạm Hùng

Khánh Toàn

Xe máy
Ối trời, các bác chẳng nhắc em sớm. Em cũng vừa dính lỗi này ở đấy. Mất 2lít. 1 *** còn vênh mặt đòi lập BB, còn *** khác thì bảo cho "tự giác". Đúng là thằng đấm thằng xoa, ghét thật
cách đay hai tháng trước mình cũng bị tít lại vì vượt phải và lỗi đi sai làn được

Khánh Toàn

Xe máy
tuy nhiên mình xuong xin vì đang chở vợ đi đẻ nên không mất đồng nào, Lúc xuống các chú đọc ra một mớ luật, nghe mà sợ

Khánh Toàn

Xe máy
Không những thế, ở cầu vượt Mai Dịch thỉnh thoảng vẫn bị bắn tốc độ đấy các bạn ạ. Các bác mà vượt phải trên cầu cũng bị tít đấy, có hôm mây anh em bị tít lại. trong mà tội nghiệp

I like cars

Xe đạp
Nói chung trong phố to ở HN bây h đều bắt lỗi đấy mà .....mình nên đi đúng đường thôi (b)(b)(b)

Đậu đại ka

Xe buýt
Cháu :77: cụ khảo cổ ợ. Cụ làm khảo cổ mà dùng máy công trình to thế kia thì hỏng hết cổ vật mất.

Goldenboard

Đi bộ
Các Bác cho em hỏi giá của lỗi này chính xác là bao nhiêu nhỉ? Em đi cũng hay vượt bên phải chẳng may bị xxx bắt thì còn biết mặc cả.:^)

Quyềnh Phở

Xe hơi
đường đoạn này thỉnh thoảng mới bắt thôi, bắt liên tục thì lấy gì cửa.

còn cái đoạn cầu vượt và qua bến xe kia mới thường xuyên kìa.

nhg cũng rất khó chịu là xe tải nó cứ ìn ìn coi như nó 1 mình 1 đường

còn cái đoạn bên kia bến xe mới khốn nạn, xxx coi như khg có, chỉ chăm làm bên kia đường thôi

TinBV

Đi bộ
Cảm ơn các cụ đã cảnh giác cho anh em! (b)

theph

Xe điện
Đi đúng luật là tự cứu mình các cụ ạ. Em hầu như ngày nào cũng về đường này nhưng chưa bao giờ em vượt phải. Không phải vì em sợ XXX (vì có những đoạn chắc chắn XXX không ròm được mình) mà vì em muốn an toàn cho mình trước. Em hay nghĩ nếu vượt phải mà không may va quệt với 2B (khả năng va chạm là cao do 2B toàn đi ra làn xe tải) thì lỗi của mình bị x2.
Chiều qua em bám sau 1 chú xe chở rác từ vòng xoay BigC đến tận ngã 3 Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt với tốc độ <=40km/h. Gấu nhà em cứ bảo sao không vượt nó như các xe khác nhưng em nhất quyết không vượt dù mình đi chậm 1 xíu.
Hôm CN em cũng bị ép như thế trên đường Cầu Giẽ bởi 1 xe khách 17. Chú này đi sai làn nhưng không chịu nhường làm em phải xi nhan và nháy đèn xin đường khoảng 10km. Chú tài xe khách chắc thấy em kiên trì quá nên sau gần 10' mới chịu nhường đường cho em vượt.

anhkhoihn

Xe tăng
Em hỏi các bác nhé: nếu xe làn ngoài đi chậm quá mà không cho vượt, em chuyển vào làn bên trong và đi dưới 50km/h thì em có phải đi chậm hơn thằng kia để đỡ bị coi là vượt phải không? xxx ngu nhỉ!!!
Nếu bác đi chậm hơn thằng kia thì ok vì không vượt. Theo luật thì làn trong tốc độ thấp hơn làn ngoài. Thường thì CSGT phạt 2 lỗi như sau :

1-Đi sai làn : đường ở Vịt thường là 2-3 làn, làn ngoài cùng cho xe con, làn giữa cho xe tải, làn trong cùng cho xe máy

2-Vượt phải ( cho phép vượt khi xe trước rẽ trái, hay vượt qua tàu điện ) và khi không phân làn cho các loại xe trong đường nhiều làn thì cũng không được vượt về bên phải vì luật qui định tốc độ làn trong phải thấp hơn làn ngoài ( đây chính là điều Củ chuối nhất)

Thông thường luật giao thông ở các nước đi bên phải cũng qui đinh cấm vượt về bên phải trong 1 làn xe đang đi hoặc đường 1 làn xe, còn khi đang đi ở làn xe khác thì vô tư. Còn tốc độ thì theo biển báo của từng làn xe treo ở trên cao.

Riêng vụ xe con đi vào làn xe tải thì chỉ có Vịt ta mới thông minh khác người như vậy. Theo luật QT thì xe con đi vô tư, chỉ có xe tải không được phép đi vào làn xe con thôi.

chua_co_xe

Xe tải
gần tết rồi, bác mà là xxx bác cũng chịu khó đi câu lắm em nói khí không phải. nhưng bực lắm vì cái bọn 2B nó tràn ra, bọn tải trước không chịu nhường đường nên dễ dính chưởng các cụ ợ. em hay phải qua đoạn ấy, nhưng tức lém
Bọn 2B phải tràn ra vì bọn 4b, 6b, 10b, 12b nó đi làn trong hết đường của 2b rồi :21:

chua_co_xe

Xe tải
Em còn đen hơn con chấy, chạy qua đấy chả sao đang hí hửng quên cha nó mất , chạy ra Nguyễn Trãi lại đi đường Khuất Duy Tiến mới đau chứ, chỉ tại nó đang làm đường. Chú xxx vịn lại xin xỏ cỡ nào cũng không nhận, xèng tươi đưa cho cũng không chắc đang cần thành tích . Ghi cho em cái giấy phạt 300k, đau quá :102:
4 cái biển "Cấm đi ngược chiều" to đùng thế, lại toàn xe đi ngược lại mà cụ vẫn lò đầu ra đường N Trãi được thì em phục thật :77:, 300k còn là nhẹ đấy

30x-FUNX

Xe hơi
Ặc ặc, cái topic này từ tháng 1, giờ lại có kuj móc lên :77::77:

mr.ken_no1

Xe container
Cách đây đúng 1 tháng, trên đường đem xe về nhà (xe em mới lấy ở bên đông anh, chưa có gì cả, lưu hành tạm thời cũng ko có), e vượt phải thế là tuýt cái, dừng xe xxx đòi 500k, nói mãi rồi e đưa 300k, nó nhận luôn. Đen quá :mad:, các bác nhớ lưu ý nhé.

Hôm qua em cũng bị bắt tại gần big C, xxxx bảo em vượt phải cắt mặt xe đi sau, em cãi luôn: khi em sang làn đường trái thì cắt mặt cả đống xe phía sau chứ đâu phải xe nào, thứ 2 em bảo em rẽ từ TT HNQG ra thì phải đi từ làn trong ra làn ngoài, sao bảo em vượt phải. xxxx cười rồi cho đi. Nếu gặp trường hợp này các cụ chú ý : nếu vượt phải thì sau khi vượt đừng có ép đầu thằng vừa vượt, nếu bị xxxx bắt thì cãi luôn là tôi đi bình thường, tôi đâu có vượt mà là thằng tay trái tôi nó giảm tốc độ, nó tụt lại sau tôi.

gavacao

Xe hơi
Hôm nọ em đang vượt phải nhìn thấy công an nên em xi nhan phải vào lề đường rồi xuống xem xe lượn 1 vòng xem như kiểu bị thủng lốp hay không đấy ! Xong rồi em lại đi bình thường XXX không thấy vẫy lại gì cả :))

Chết cười bác này.
Ngày xưa hồi còn là sv em cũng dính quả tương tự: đang đi 2b vào đường ngược chiều, nhìn thấy mấy xxx đứng ở đầu đường em định quay xe chạy nhưng k kịp vì xe em cup50 không chạy nhanh được nên em ngoặt tay lái phi thẳng luôn vào chỗ các chú ấy, dừng xe hỏi các anh ơi hôm nay anh xyz nhà em có trực ở đây k ạ? có 1 chú xxx đang định phi ra bắt em đành quay lại mặt tẽn tò, các chú ý bảo hôm nay xzy trực ở chỗ khác, thế là em cảm ơn em đàng hoàng quay xe đi :)) . mà may kiểu gì em phịa ra tên xyz lại đúng là có chú xxx tên xyz cùng hội cùng thuyền mới chết chứ :21: