[Thảo luận] Cảnh báo các bác hay đi đoạn đường Đại lộ Thăng Long ( 4b 2b đều dính hết)

MrHip1990

Xe tải
Mà cụ nào cho em hỏi GTCC là viết tăt của cái gì ạ@@

MrHip1990

Xe tải

Mà cụ nào cho em hỏi ngu tí GTCC là viết tăt của cái gì ạ@@​

PhanhGap

Xe điện
---Đọc kỹ hết nội dung bài viết và Cmt của các cụ---Rồi ai ở gần khu này đăng ký đi cùng em để giải quyết vụ này thì pm số đt inbox em nhá, em cay lắm rồi.( Nếu trong trường hợp này mà mình đúng thì các cụ không phải sợ, cứ đi cùng em quay phim cho em,e đi 2 bánh ạ)

E là thành viên mới, tuy e chưa có 4b nhưng cũng theo dõi diễn đàn này lâu rồi,và giờ thì đang định học lái ( bằng C).E cũng đã học hỏi được nhiều võ của các bác để áp dụng cho con 2b của em. E đi đường dài = 2b suốt và áp dụng được rất nhiều khi đối phó với xxx. Cảm ơn các cụ đi trước đã truyền đạt lại kinh nghiệm quý báu cho e. Hôm nay e xin góp 1 bài để các cụ thảo luận và tránh khi đi qua cung đường này. TheGaden về Phú Đô ( công sau) ra đạ lộ Thăng Long
E đi qua cung đường này suốt thấy thương những người vô tình ( theo nghĩa đen) và nghi án là bẫy do xxx đặt ra để làm khổ họ. Mấy lần em thấy cả 4b 2b bị vẫy vào mà nhìn thương lắm.
Nội dung em muốn phản ánh như sau :
Tình hình là sau khi có cầu vượt Phú đô và cung đường đi từ The Manor về Phú Đô để ra đại lộ Thăng Long - cuối đường chỗ rẽ vào làng Phú Đô nó chia 2 đường. Một đường cho xe đạp và xe BÒ (anh # giàu vãi - giờ vẫn còn xiền làm đường cho xe bò đi) và đường cho xe máy và ô tô (Giống chỗ Big C đi ra Phạm Hùng) nhiều cụ, mợ 4b, 2b mải ngắm phố phường cứ lao vào đường cho xe bò nên ra đầu đại lộ Thăng Long có xxx vợt ngay. Ngày nào cũng thấy xếp hàng xử lý (hình như đây là miếng thịt béo nên 1 ca toàn 5 đến 7 anh đứng với nhau). Các cụ, mợ 4b ,2b qua đây lưu ý nhé.
Đây là hình ảnh em cắt từ Clip em tự quay

Cụ mợ nào đi vào làn mà e vẽ mũi tên thì xác định ( xxx đứng từ 6h sáng đến 6h tối, thay phiên nhau đứng cả tuần )
Đây là vị trí xxx "núp" ( rất kín đáo và an toàn)

E cũng muốn hỏi: thứ 1 cái biển báo cho xe bò như trên đã bị phun sơn đỏ ( không biết ai phun) có còn tác dụng không. Trường hợp đi vào làn đó mà bị bắt thì có cãi được không???
Thứ 2 : E định tự tay để bị bắt 1 lần xem các xxx bảo thế nào ( trước khi bị bắt e sẽ bật máy quay lên để quay đầy đủ từ đầu đến cuối) thì sẽ bị phạt bao nhiêu tiền. E đang chạy 2 bánh mọi thứ giấy tờ đều ok hết
Thứ 3: Tại sao xxx không cho làm lại biển cấm xe máy và ô tô hoặc làm lại cái biển đã bị phun sơn làm người tham gia GT không biết vô tình đi vào thì bị phạt
Thứ 4: E thấy thuơng những người lao động ( nhiều cô bác ở phỉa tây mỗ, xuân phuơng đi buôn hàng về bị bắt thuơng lắm). Em muốn phản ảnh lên báo đài cơ quan chức năng thì làm thế nào???

Cuối cùng gửi các cụ ảnh các xxx đang tươi cười xử lý vi pham

P/s: E vừa đi về xong, thấy 1 bà bán đồng nát, bị vẫy lại, cuống quá, quay đầu thế là ngã luôn :( thuơng quá. Mong các bác cho ý kiến sớm còn phản ảnh để thay đổi tình trạng này chứ cứ tiếp tục thế này ngày nào e đi qua e cũng thấy ức chế lắm
Biển báo đường dành cho ô tô xe máy ở bên phải đường là đúng rồi, cụ phải đi theo đường đó. Còn đường nhỏ kia dành cho xe đạp và xe thô sơ. nó phun sơn hay gì thì kệ nó, không phải phần đường dành cho mình đi thì mình đừng đi để khỏi bị bắt. Bà đồng nát không biết luật mà lại điều khiển xe máy đi vào đường cấm phương tiện của mình rồi cuống cuồng như thế là nguy hiểm cho mọi người lắm.
P.s: Nếu đi bác nào đi Ô tô mà cũng chỉ nghĩ ô tô chui lọt là đi vào thì còn khốn nữa cơ. Cụ hạ hỏa đi, lấy làm kinh nghiệm cho bản thân mình và mọi người. Cảm ơn cụ đã post bài để E chém.

MrHip1990

Xe tải
Biển báo đường dành cho ô tô xe máy ở bên phải đường là đúng rồi, cụ phải đi theo đường đó. Còn đường nhỏ kia dành cho xe đạp và xe thô sơ. nó phun sơn hay gì thì kệ nó, không phải phần đường dành cho mình đi thì mình đừng đi để khỏi bị bắt. Bà đồng nát không biết luật mà lại điều khiển xe máy đi vào đường cấm phương tiện của mình rồi cuống cuồng như thế là nguy hiểm cho mọi người lắm.
P.s: Nếu đi bác nào đi Ô tô mà cũng chỉ nghĩ ô tô chui lọt là đi vào thì còn khốn nữa cơ. Cụ hạ hỏa đi, lấy làm kinh nghiệm cho bản thân mình và mọi người. Cảm ơn cụ đã post bài để E chém.
Nếu không có cái biển báo dành cho xe đạp và xe thô sơ cụ có đị vào đường đó không???. E nghĩ cụ vẫn đi. Và trong trường hợp này theo e nghĩ biển đã bị phun sơn ( bị mờ không nhìn rõ) thì coi như không phù hợp=> không có tác dụng, mà không có tác dụng thì coi như k có biển đúng k cụ

mitsupjrsport

Xe đạp
Cụ chủ thớt ơi. Nhìn cái biển làn đường dành cho xe Ô tô và Mô tô to thế kia mà Cụ phi vào làn xe thô sơ làm gì để bị ăn phạt? Trong trường hợp này nếu cả 2 biển phần làn trên mà đều bị sơn thì cụ đi vào làn xe thô sơ cãi thoải mái luôn. Nhưng ở đây cái biển phân làn rõ cho xe Ô tô và Mô tô rồi còn gì? Đừng dại gì phi vào làn xe thô sơ nhé. Biển làn xe thô sơ bị sơn thì mặc nó đi. Vì mình đi ô tô hay xe máy thì đã nhìn thấy biển thì phải chấp hành. (kể cả cho dù làn xe thô sơ không cắm biển, nhưng vẫn có biển làn đường dành cho xe ô tô và mô tô thì Cụ chấp hành theo biển báo đi.)

MrHip1990

Xe tải
Cụ chủ thớt ơi. Nhìn cái biển làn đường dành cho xe Ô tô và Mô tô to thế kia mà Cụ phi vào làn xe thô sơ làm gì để bị ăn phạt? Trong trường hợp này nếu cả 2 biển phần làn trên mà đều bị sơn thì cụ đi vào làn xe thô sơ cãi thoải mái luôn. Nhưng ở đây cái biển phân làn rõ cho xe Ô tô và Mô tô rồi còn gì? Đừng dại gì phi vào làn xe thô sơ nhé. Biển làn xe thô sơ bị sơn thì mặc nó đi. Vì mình đi ô tô hay xe máy thì đã nhìn thấy biển thì phải chấp hành. (kể cả cho dù làn xe thô sơ không cắm biển, nhưng vẫn có biển làn đường dành cho xe ô tô và mô tô thì Cụ chấp hành theo biển báo đi.)
Cụ buồn cười nhỉ, không cắm biển thì đường đó là hoàn toàn bình thường, không bị cấm đoán bởi bất kỳ cái gì tại sao mình không đi vào được???. Cụ tham gia giao thông đã có con đường nào không có biển cấm mà cụ không đi được đi vào chưa???
Em ở đây không hề vi phạm, e muốn lên đây tham khảo để giúp những người không biết . Cụ nhìn họ bị phạt thì cụ mới thấy thương...

pikabidu

Đi bộ
Mà các cụ cho hỏi đoạn chỗ xuân thủy đi PVĐ cũng có 1 làn cho xe đạp ợ ???

gavacao

Xe hơi
Cụ nghĩ lại xem nhá: đồng ý là đường mà có biển hướng dẫn dành cho ô tô và mô tô thì 2 loại phương tiện này được đi vào, tuy nhiên đường không có biển báo gì có nghĩa là không cấm gì hết, mọi phương tiện đều có thể đi vào.

MrHip1990

Xe tải
Cụ nghĩ lại xem nhá: đồng ý là đường mà có biển hướng dẫn dành cho ô tô và mô tô thì 2 loại phương tiện này được đi vào, tuy nhiên đường không có biển báo gì có nghĩa là không cấm gì hết, mọi phương tiện đều có thể đi vào.
Chuẩn em cũng nghĩ giống cụ

gavacao

Xe hơi
@ cụ chủ: tôi đã nói ở trang 2 về mức phạt rồi đó. Nếu biển đó không mờ mà xe 2b đi vào thì bị phạt theo điểm g) khoản 4 điều 9 nghị định 71: mức phạt từ 200-400k, áp dụng thí điểm cho thành phố trực thuộc TW (như Hanoi) thì từ 400-800k. Mà chỗ này vẫn thuộc HN nên xxx sẽ phạt mức trung bình là 600k.

MrHip1990

Xe tải
@ cụ chủ: tôi đã nói ở trang 2 về mức phạt rồi đó. Nếu biển đó không mờ mà xe 2b đi vào thì bị phạt theo điểm g) khoản 4 điều 9 nghị định 71: mức phạt từ 200-400k, áp dụng thí điểm cho thành phố trực thuộc TW (như Hanoi) thì từ 400-800k. Mà chỗ này vẫn thuộc HN nên xxx sẽ phạt mức trung bình là 600k.
Hiện tại là biển nó như thế rồi thì có bị phạt không cụ???

toyota vista

Đi bộ
cụ ơi,em thấy quán bia cỏ ngon quá ,cụ nên cảnh báo thêm quả đo nồng độ cồn nữa ợ!:))

gavacao

Xe hơi
@ cụ chủ: ủng hộ cụ chuột bạch, phải có bằng chứng lên mạng thì xxx nó mới sợ. Chắc chắn cãi thắng, bố bảo chúng nó dám phạt cụ. Cơ sở để cãi là biển mờ không có tác dụng cho người tham gia giao thông như nhiều cụ đã nói. Ngoài ra, cụ phang bọn nó đã không làm tròn nhiệm vụ của lực lượng tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ theo quy định về nhiệm vụ của xxx trong thông tư 65/2012/TT-BCA. Cụ thể là khoản 3 điều 4 của thông tư này:

Chương II.
NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN CỦA CÁN BỘ THỰC HIỆN NHIỆM VỤ TUẦN TRA, KIỂM SOÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 4. Nhiệm vụ
Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ có các nhiệm vụ của lực lượng Cảnh sát nhân dân và nhiệm vụ cụ thể sau đây:
1. Thực hiện sự chỉ đạo của Bộ Công an, Tổng cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự, an toàn xã hội, Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Giám đốc Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (sau đây viết gọn là Công an cấp tỉnh); Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt; Trưởng phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông Công an cấp tỉnh (sau đây viết gọn là Trưởng phòng Cảnh sát giao thông); Trưởng Công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây viết gọn là Công an cấp huyện); kế hoạch tuần tra, kiểm soát đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt.
2. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông thuộc phạm vi địa bàn tuần tra, kiểm soát; phát hiện, xử lý kịp thời, nghiêm minh các hành vi vi phạm theo quy định của pháp luật.
3. Báo cáo, đề xuất cấp có thẩm quyền kiến nghị với cơ quan liên quan có biện pháp khắc phục kịp thời những sơ hở, thiếu sót trong quản lý nhà nước về an ninh, trật tự và trật tự, an toàn giao thông đường bộ; phối hợp với cơ quan quản lý đường bộ phát hiện, ngăn chặn hành vi vi phạm quy định bảo vệ đường bộ và hành lang an toàn đường bộ.
4. Hướng dẫn người tham gia giao thông chấp hành nghiêm chỉnh pháp luật về giao thông đường bộ.
....

mitsupjrsport

Xe đạp
Cụ buồn cười nhỉ, không cắm biển thì đường đó là hoàn toàn bình thường, không bị cấm đoán bởi bất kỳ cái gì tại sao mình không đi vào được???. Cụ tham gia giao thông đã có con đường nào không có biển cấm mà cụ không đi được đi vào chưa???
Em ở đây không hề vi phạm, e muốn lên đây tham khảo để giúp những người không biết . Cụ nhìn họ bị phạt thì cụ mới thấy thương...
Oài. Cụ lại không rõ rồi. Nếu trên một con đường không cắm biển phân làn thì e sẽ đi được tất cả các làn. Nhưng đằng này vẫn còn cái biển 403b to và rõ thế kia mờ. Thì đương nhiên người tham gia giao thong phải tuân theo sự chỉ dẫn mờ.
1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thong
2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3 Hiệu lệnh của biển báo;
4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường;
Chờ cụ chủ thớt chiến thắng.

747

Xe tăng
nếu là em bị tuýt em sẽ cự lại dư lày.
1. tôi có nhìn thấy biển, biển bên trái là cho xe ô tô. tác dụng là dành cho làn bên trái đằng sau biển.
2. tôi cũng nhìn thấy 1 cái biển bên cạnh, nhưng tôi đếch biết nó là biển gì, vì bị trẩu tre nó sơn rồi. Nên tôi cứ đi đấy. tôi làm theo những điều pháp luật ko cấm chứ ko làm thứ mà pháp luật cho phép. nhá..nhá..nhá.

747

Xe tăng
nếu là em bị tuýt em sẽ cự lại dư lày.
1. tôi có nhìn thấy biển, biển bên trái là cho xe ô tô. tác dụng là dành cho làn bên trái đằng sau biển.
2. tôi cũng nhìn thấy 1 cái biển bên cạnh, nhưng tôi đếch biết nó là biển gì, vì bị trẩu tre nó sơn rồi. Nên tôi cứ đi đấy. tôi làm theo những điều pháp luật ko cấm chứ ko làm thứ mà pháp luật cho phép. nhá..nhá..nhá.

gavacao

Xe hơi
Oài. Cụ lại không rõ rồi. Nếu trên một con đường không cắm biển phân làn thì e sẽ đi được tất cả các làn. Nhưng đằng này vẫn còn cái biển 403b to và rõ thế kia mờ. Thì đương nhiên người tham gia giao thong phải tuân theo sự chỉ dẫn mờ.
1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thong
2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3 Hiệu lệnh của biển báo;
4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường;
Chờ cụ chủ thớt chiến thắng.
Tôi nghĩ cụ mitsu vẫn phải xem lại:
- Biển báo làn đường dành cho xe oto và mô tô: nếu cụ điểu khiển 2 phương tiện này thì cụ có quyền đi vào làn đó hoặc không đi vào làn đó. Các phương tiện khác thì không được phép vì sẽ vi phạm quy định: "đi không đúng phần đường, làn đường"
- Còn cái làn kia, không có biển cấm gì hết (mình cãi là cái biển kia đã mờ không có tác dụng), thì tất cả các phương tiện đều được đi vào cụ nhá.