[Thảo luận] Cảnh báo các cụ cây xăng Nguyễn Tuân (ngã tư Ngụy Như Kon Tum) - xăng kém chất lượng

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
Em post bài này với mục đích muốn cảnh báo các cụ về cây xăng Nguyễn Tuân (ở đoạn ngã tư Nguyễn Tuân - Ngụy Như Kon Tum). Câu chuyện là như sau

Cách đây khoảng 2 tháng, em có tình cờ đọc được bài cảnh báo cây xăng tốt xấuu tại HN của cụ davidhuy http://www.otofun.net/threads/286263-em-luom-lat-va-tong-ket-duoc-cac-cay-xang-tot-va-nen-tranh-tai-hn . Nhà em trước giờ toàn đổ ở cây xăng Sông Hồng - Lê Văn Lương, cũng biết là nó bơm hơi đểu rồi, nhưng được cái lấy VAT rất nhanh và tiện nên cả xe nhà lẫn xe cho thuê đều bơm ở đấy.
Sau khi đọc xong bài cảnh báo, em chuyển hẳn qua đổ ở cây Nguyễn Tuân. Phải công nhận là đổ ở Nguyễn Tuân thấy lượng xăng chuẩn hơn hẳn. Thói quen của em đổ xăng khi đồng hồ báo còn 40km, đổ 1 triệu thì đồng hồ lên 510km khi ở cây Nguyễn Tuân, còn cây Sông Hồng chỉ lên được 470-480km.

Tuy nhiên có 1 vấn đề rất lớn mà em gặp phải khi đổ ở cây Nguyễn Tuân: xăng kém chất lượng. Em đang chạy con Kia Sportage Limited , ông già thì CR-V, xe SH, đều đổ ở cây Nguyễn Tuân. Sau hơn 1 tháng chạy thì tự nhiên 2 xe ô tô đổ bệnh: thỉnh thoảng khó khởi động, sau đó nổ được máy thì vào số bị giật, tắt máy đi 1 lúc rồi đề lại thì lại bình thường. Thỉnh thoảng đang chạy trên đường ga lên rất yếu, ko bốc như mọi khi. Em xin nói luôn với các cụ là cả 2 xe nhà em chăm sóc rất kỹ, vệ sinh lọc gió, thay dầu bảo dưỡng cực kỳ thường xuyên, và đáng lưu ý là cả 2 xe đều ngã bệnh giống nhau, và gần như là cùng thời điểm luôn. Em lúc này mới nghi ngờ về xăng, kiểm tra thì thấy khí thải của 2 xe ô tô và xe SH đều có mùi hăng hắc hơi cay cay khó ngửi, ko phải mùi khí thái (nếu có) lẫn xăng như bình thường.

Đoán là do vấn đề xăng và em cũng run sợ xe lại bốc cháy do xăng như mấy bác đã dỉnh chưởng thì tèo, cách đây khoảng 10 ngày em đổ xăng lại ở cây Sông Hồng cho con SH nhà em (khi xăng đã cạn bình luôn) về chạy thử, ko hề thấy có mùi như đã nói ở trên. Đến lúc này em dám chắc 100% vấn đề bệnh của 2 con ô tô nhà em là do xăng của mấy bác ở cây Nguyễn Tuân rồi ạ.

Vì đợt vừa rồi ít có việc phải đi ô tô nên cách đây 3 ngày em mới chạy được hết chỗ xăng còn sót lại trong bình (đổ ở cây Nguyễn Tuân), em đi đến cạn luôn gần hết trong bình (số km ko báo trên đồng hồ đc nữa và đèn báo hết xăng sáng khoảng 10km). Trước đó, đã thử dí mũi ngửi thử, vẫn mùi hăng hắc rất khó ngửi. Và đúng như em dự đoán, ngay sau khi đổ xong bình mới ở Sông Hồng, làm 1 chuyến cả nhà lên Sơn Tây, em kiểm tra thấy ko hề còn mùi khó ngửi ở ống xả nữa.

Bệnh của xe (khó khởi động, sau đó nổ được máy thì vào số bị giật, tắt máy đi 1 lúc rồi đề lại thì lại bình thường, thỉnh thoảng đang chạy trên đường ga lên rất yếu, ko bốc như mọi khi) thì em mới chạy đc mấy hôm, chưa hề thấy xuất hiện lại. Xe CR-V nhà em thì vẫn còn gần đầy bình xăng nên chưa kiểm tra lại đc.

Em phải nhờ ông bạn trong TPHCM mua hộ mấy chai Phụ gia làm sạch bộ chế hòa khí và béc phun, loại bỏ nước đọng, tạp chất trong bình xăng của SPT của bên kynguyenanhsang.com, về đổ vào bình cho thật sạch sẽ, phòng còn hơn chữa. (mua xong mới biết bác Lý Quỳ nhà mình cũng có loại tưong tự, hic)

Các cụ hay đổ ở cây Nguyễn Tuân thử kiểm tra lại xem có gặp hiện tượng giống em ko, thông báo lại để mọi người cùng biết với. Em đang rất là bức xúc ạ

Chỉnh sửa cuối:

XeDapXin

Xe tải
Em ở Trung hòa nhân chính nên cũng đổ xăng cây Nguyễn Tuân này thường xuyên. Tuy nhiên, em phải chú ý kỹ hơn một chút vì nếu nói hiện tượng như bác (khó khởi động, sau đó nổ được máy thì vào số bị giật, tắt máy đi 1 lúc rồi đề lại thì lại bình thường, thỉnh thoảng đang chạy trên đường ga lên rất yếu, ko bốc như mọi khi) thì em chưa thấy có biểu hiện (hoặc do em ít để ý). Bác nghiên cứu kỹ lại giúp em nhé, em sẽ chú ý về mùi khí xả xem thế nào. Có gì em sẽ có thông tin phản hồi cụ thể sau. Cảm ơn bác nhiều

Www.KhoiDiem.Vn

Xe máy
Website
www.khoidiem.vn
bệnh đấy cả 2 xe nhà em đều bị từ khi đổ xăng ở cây Nguyễn Tuân, trước đó ko hề bị. Xe máy của em thì chưa thấy bệnh gì ngoài mùi xăng. Em quên chưa bổ sung là em toàn đổ A92 các cụ nhé

TienDauMaDoXang

Xe hơi
cám ơn bác chủ thớt, hi vọng mọi người chung tay xây dựng được 1 danh sách các cây xăng kém chất lượng...... để anh em nhà mình biết đường mà cạnh cái mặt bọn làm ăn điêu chác đi.

biahoihanoi

Xe lăn
Chắc chắn có vấn đề rồi, phải đưa lên cục đo lường tiểu chuẩn kiểm tra.

cwise

Xe container
Hai hôm trước em vừa đổ xăng ở Nguyễn Tuân này, may quá là 2b

wavechien

Xe container
Em đổ xăng cho 2B thường xuyên ở Nguyễn Tuân, phải 6, 7 tháng nay rồi, nhưng em ko hề thấy các hiện tượng mà cụ chủ nêu ra, tuy nhiên em vẫn hơi sợ........ Bà hỏa thăm lúc nào chả biết

typn1975

Xe tăng
Nhà cháu mua xăng thường xuyên tại cây này 3 năm rồi nhưng toàn đổ A95, ko thấy vấn đề zì. Hay A92 nhập về xăng kém chất lượng, vụ này kụ phải cẩn thận. Kụ chạy hết bình A92 đi rồi đổ A95 thử xem sao!!!

anhtho

Xe ngựa
Chưa chắc đâu Kụ ơi , A 95 giá cao hơn ( thế nên dễ bị pha trộn ,làm giả) mà bản thân kụ thì không thể nhìn hay ngửi để biết nó là 95 hay 92 .e ngược lại Kụ trc toàn 95 nay chuyển sang 92:D:D:D ( giả thiết nêu trên là í kiến chủ quan của em thôi,các kụ đừng mắng nhá )
Theo em thì A95 mới đỡ bị làm láo, đong điêu bởi vì:
-Những người đổ 95 chủ yếu là xe xịn, nếu có vấn đề gì thì họ dễ tìm tới cây xăng để đòi hỏi, kiện. Còn cột 92 thì toàn xe máy và xe thấp cấp hơn, khả năng bị kiện cáo là ít hơn hẳn.
- Số lượng người đổ 92 hơn hẳn 95, vậy thì nếu làm giả 95, họ đâu ăn được nhiều, trong khi 92, một ngày bán gấp bao nhiêu làn 95, số lãi do làm ăn gian dối sẽ vượt trội.
Em cũng toàn đổ 95 , với 2b là cảm thấy bốc hơn, nhưng về cảm giác thấy yên tâm hơn nhiều nên cả 4b em cũng đổ 95 trừ phi lỡ làng không tìm được trạm có 95.

gentviet

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt cho thông tin, tôi cũng thường xuyên chỉ đổ xăng tại cây xăng này, cũng đôi lúc cảm giác đang đi máy bị lịm, đi không bốc, lần tới thử chuyển sang cây xăng khác xem thế nào.

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Em hay dậy sớm ra cây xăng ở Thái Thịnh đổ cho lành, đổ đầy bình con Ếch rồi đi tung tăng khoảng 560km lại về đổ lần nữa. Em cạch mặt nhưng cây xăng của Công ty xăng dầu chất đốt Hà Nội.

wall

Xe tăng
Ooooooooooooooooooooooooooo em cũng toàn đổ cây xăng này, dạo này cũng hay ngửi thấy mùi xăng ở ống xả, đi thì tốn xăng kinh dị kiểu như chưa cháy hết xăng....

Thế lần tới lại chuyển thử sang Sông Hồng nhỉ, nó điêu thì mình nhìn kỹ nhưng chất lượng ổn còn hơn nhỉ

Giờ mong sao bọn Quản lý thị trường đi kiểm tra chất lượng tất cả các cấy xăng đi nhỉ

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì A95 mới đỡ bị làm láo, đong điêu bởi vì:
-Những người đổ 95 chủ yếu là xe xịn, nếu có vấn đề gì thì họ dễ tìm tới cây xăng để đòi hỏi, kiện. Còn cột 92 thì toàn xe máy và xe thấp cấp hơn, khả năng bị kiện cáo là ít hơn hẳn.
- Số lượng người đổ 92 hơn hẳn 95, vậy thì nếu làm giả 95, họ đâu ăn được nhiều, trong khi 92, một ngày bán gấp bao nhiêu làn 95, số lãi do làm ăn gian dối sẽ vượt trội.
Em cũng toàn đổ 95 , với 2b là cảm thấy bốc hơn, nhưng về cảm giác thấy yên tâm hơn nhiều nên cả 4b em cũng đổ 95 trừ phi lỡ làng không tìm được trạm có 95.
Lập luân của cụ rất cảm tính, chủ yếu để tự làm yên tâm mình thôi, không thuyết phuc.
Nên mua ở cây lớn, lấy hóa đơn thường xuyên.

xe365vn

Xe container
bây giờ ai kiểm tra mới đc chứ. hic

hoangdương

Xe máy
Đúng như các bác nói. Hôm tiện đi qua cây xăng Sông hồng ở lên Văn Lương kéo dài, nhân viên nhiệt tình viết hóa đơn, nhưng số lượng xăng thì ít hơn số tiền. Nói chung là nên bỏ câu xăng này nếu thấy không cần thiết

TungNguyenMD

Xe container
Em cũng hay đổ ở cây xăng này. Bây giờ nó đểu thế thì đổ ở cây nào tử tế nhỉ?

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Em nghĩ chắc cây xăng nào cũng vậy nên các cụ không cần tránh làm gì.

oldman8x

Xe buýt
Giờ cây xăng nào cũng vậy hết, ko bệnh nọ thì tật kia, tránh nó thì chỉ còn nước đi xe đạp.