[Thảo luận] Cảnh báo các cụ đi trong đường Nội Bộ Bách Khoa

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn từ bãi để xe C9 lượn qua sân trước Quảng trường C1 rồi phi ra đường đôi. Gần phi ra đường đôi bên phải là quán tròn của HSV, bên trái là rất nhiều xe để trước thư viện Tạ Quang Bửu khuất tầm nhìn, cả 2B và 4B thường phi rất nhanh từ phía Trần Đại Nghĩa về Parabol nên dễ xảy ra tai nạn.

Chiều qua cụ Khôi ĐTVT chạy Toy đen đâm trúng 1 em nữ sinh năm 3, khoa em đi Click. Xe cụ Khôi vỡ toác Tản nhiệt, bung logo, bung chắn gầm; em nữ sinh thì Bác sĩ tiên lượng sẽ "đi" trong hôm nay.

Sơ đồ đoạn này em UP lên sau. Các cụ đi đoạn này hết sức lưu í!

------------------------------------------
Bẩm các cụ, em diễn lại hành trình của cụ Khôi để các cụ hình dung rõ hơn và các cụ hay đi đoạn này ở BK cảnh giác:

Bắt đầu từ chỗ sân trước quảng trường C1 ạ:

Phía bên tay phải, dọc chỗ này người ta vẫn hay để xe vì đoạn này thoáng mát. Đằng sau cái xe là cái gọi là QUÁN TRÒN, sau này hậu bối gọi là QUÁN NẤM. Các anh bảo vệ luôn cắt cử 1 nhân lực ở đây để không cho 2B đi vào (cấm 2B)

Tiến thêm 1 chút này, rồi bắt đầu đoạn gần chạm vào đường đôi nhé, các cụ nhìn cho em góc chữ A bên trái, che khuất hết chướng ngại vật, đặc biệt nếu có cái xe đỗ ở lòng đường của đường đôi như trong hình (mép trái của hình có đấy các cụ)

Giờ là chiều di chuyển của các phương tiện từ đầu Trần Đại Nghĩa về Parabol (như chiều di chuyển của em Trang hôm trước)

Xa xa

Gần 1 tí có 1 con 4B đậu dứoi lòng đường (sẽ chắn tầm nhìn của cả 2). Hôm nay ít đấy ạ. Những hôm trước là cả 1 hàng dài luôn:

Và cuối cùng đi sát đến đây thì không thể kịp, và chuyện xấu đã xảy ra:

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
làm gì mà đi trong trường phi ác thế ạ. em nghĩ va chạm thì cùng lắm em SV kia ngã ra xước chút xíu thôi. hay cụ Khôi vào đấy driff.:|

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
cung đường hàng ngày em đi, em chờ cái sơ đồ của bác để còn biết mà né.

Kysidemtrang

Xe buýt
cụ nghiemhung công tác ở BK hả cụ
chỗ này nhà cháu rõ rồi, khuất phết đấy.
ko hiểu kiểu gì mà đâm mạnh thế nhỉ :-?

Đoạn từ bãi để xe C9 lượn qua sân trước Quảng trường C1 rồi phi ra đường đôi. Gần phi ra đường đôi bên phải là quán tròn của HSV, bên trái là rất nhiều xe để trước thư viện Tạ Quang Bửu khuất tầm nhìn, cả 2B và 4B thường phi rất nhanh từ phía Trần Đại Nghĩa về Parabol nên dễ xảy ra tai nạn.

Chiều qua cụ Khôi ĐTVT chạy Toy đen đâm trúng 1 em nữ sinh năm 3, khoa em đi Click. Xe cụ Khôi vỡ toác Tản nhiệt, bung logo, bung chắn gầm; em nữ sinh thì Bác sĩ tiên lượng sẽ "đi" trong hôm nay.

BMW3se

Xe tải
Tai nạn trong Trường mà hậu quả như ngoài đường quốc lộ.
Em dự là cụ Toy đi nhanh quá. Tiếc cho em SV, còn trẻ thế mà....

Tahknct

Xe buýt
Chia buồn gia quyến - Khổ thân em SV, em dự bác Toy kia đi nhanh quá. Mà em thấy khu BK đó đông SV, đường đi lại chật chội sao cụ Toy đi ẩu thế?:-o
Em bênh thầy giáo tí, chỗ này 4b chuân bị rẽ nên ko đi nhanh đc đâu ạ, chỉ có đội ngang dọc đường đôi là đi nhanh thôi.
Nhưng sao lại nặng thế nhỉ?:(

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Đường trong trường có phải đường ngoài đâu mà phóng ầm ầm thế làm gì? sinh viên nghĩ đây là đường trong trường nên đi cũng ko để ý xung quanh mấy đâu, các cụ học ở các trường ĐH thì biết rồi đấy, loạn cào cào, ai quan tâm như đường ngoài, thế mà ông kia lại phóng nhanh rồi gây tai nạn là sao :|

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em nữ sinh đã đi lúc 2h00 sáng nay. Thật buồn!

heroesdaubu

Xe điện
Thôi xong, chia buồn cùng nạn nhân và khổ chủ, lâu rồi em chả vào BK nên ko biết giờ ló thế lào.

volume

Xe tăng
Xong rồi, Chia buồn cùng gia đình nạn nhân và bác khôi DT gì đó. Bác khôi đó có phải offer không hả cụ nghiemhung?

anhtho

Xe ngựa

Đi trong trường mà cụ gì chạy Toy đen đi khiếp thế. Em nữ sinh bị nặng vậy và cụ có giọng văn có vẻ vẫn bình thường nhể, cứ như một con mèo bị dai vậy.

paragames

Xe máy
Tính mạng con người thật mong manh, xin chia buồn cùng gia đình người bị nạn.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
đường trong trường phi gì mà ẩu thế,loạn quá :-?? chia buồn cùng gia đình bạn sinh viên kia :(

bmwl7

Xe tải
Các trường ĐH rộng như vậy thì cần phải có các biển báo giao thông cho các đường nội bộ chứ nhỉ? Ở nước ngoài thì toàn vậy, ít nhất có biển Stop hay cảnh báo nhường đường cho người đi bộ, gờ giảm tốc...

Có khi tai nạn còn xảy ra ở đường nội bộ giữa các nhà chung cư hay nhà phân lô nữa.

Tính mạng con người thật mong manh. Sinh viên chết trong trường vì tai nạn giao thông. Thật là chỉ có ở VN.

thuviet

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình em sinh viên và cũng chia buồn cùng Cụ Khôi

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ đi toy kia quá ẩu,em không hiểu tại sao khuất tầm nhìn mà người ta vẫn cứ phóng nhanh được!Chắc là em kia đi cũng không chậm nên mới thảm thế.Chia buồn với gia đình nạn nhân.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Trường BK có cái tệ các loại xe đi bừa bãi, vứt lung tung, cái đường đôi đấy rất nguy hiểm, còi thì sợ ảnh hưởng đến giảng đường.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ

Giật mình tưởng Khôi Cơ khí, hình như cũng Toy đen.