[Thảo luận] [Cảnh báo]: Chạy chỉ tiêu cuối năm ở ngã tư Đào Tấn - Liễu Giai

banhchuoi

Xe hơi
Hehe, cách đây đúng nửa tháng em cũng bị túm với lỗi này ở ngã tư Điện Biên Phủ - Trần Phú, em cãi trắng được :D, nên hôm qua có dịp ôn luyên lại thôi ;))

hololulu

Xe hơi
Chúc mừng cụ vận dụng tốt tinh thần của ofer.

messenger87

Xe buýt
Nhưng phải có đầy đủ biển báo thì mới phạt được lỗi đó cụ nhé, trường hợp của em là ko biển và vạch nhắc trước.
cụ xem lại luật cụ nhé, hok có trường hợp nào nói phải có đầy đủ 2 đk mới phạt, chỉ cần 1 trong 2 cái là có thể phạt được cụ rồi. còn tùy thuộc vào xxx nữa. Cụ tìm có thớt nói về trường hợp của cụ rồi đấy, vẫn phạt bình thường.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com

Tình huống các cụ đang tranh luận được cụ sgb345 phân tích trong www.otofun.net/threads/609401-[canh-bao]-chay-chi-tieu-cuoi-nam-o-nga-tu-dao-tan-lieu-giai/page3
Tuy nhiên em thấy vạch số 1.18 này chỉ là vạch "hướng dẫn". Khi và chỉ khi kết hợp với biển 411 mới cấu thành lỗi Không tuân thủ vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng. Quy định phạt trong Nghị định 71 cũng nêu rõ lỗi

Vạch kẻ đường, đè vạch liền (ở trong QCVN không nói đến Vạch 1.18 là Vạch kẻ đường mà chỉ là vạch chỉ dẫn các hướng đi)

Vậy lỗi ở Điện Biên Phủ - Trần Phú (có mũi tên 1.18 nhưng không có vạch liền, đồng thời không có biển 411) nên theo em không đủ điều kiện để phạt.
Tương tự với Liễu Giai - Đào Tấn.

Căn cứ vào 1.18 để phạt thì trường hợp xe trước đè lên mũi tên, đường không có vạch liền phân định hướng đi (em ko gọi là làn nhé các cụ) đồng thời ko có biển 411 thì có thánh mà biết :).

civicfd2

Xe tải
Em hiểu là nếu có biển báo trên cao thì cụ chủ dính lỗi " Sai làn " , nhưng trường hợp này không có biển phân làn trên cao nên em cũng nghĩ giống cụ Béc

Có cụ nào giải nghố giúp em với ạ ! :(
Nếu có biển 411 thì cũng không dính "sai làn" đâu cụ ơi, sai làn áp dụng trên nhưng tuyến đường có phân chia nhiều "làn đường dành riêng" cho từng loại phương tiện. Còn biển 411 quy định "phần đường" dành cho xe rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải thôi.

tienthanhtq

Xe buýt
vẫn còn mối ng 1 ý quá theo ý kiến chủ quan của mỗi ng
tựu chung laị là m cứng thì xxx thua
m run thì xxx ăn tiền
e thấy là vậy ạ

namaus

Xe tăng
Kính thưa các cụ, chả là tối qua đi làm về muộn gần 8h tối em đi qua ngã tư Đào Tấn - Liễu Giai để sang phía Vạn Phúc, chưa kịp chui qua háng cầu vượt to nhất thủ đô thì bị các đồng chí thân thương cho quả cạp nong vào mặt, bình tĩnh xuống đôi co dăm ba câu, các đồng chí đã bắt tay thắm thiết và để em về nhà với Gấu và F1.
Lý do bị vịn ở đó có hai làn: một làn đi thẳng, một làn cho rẽ trái mà em dừng ở làn có mũi tên rẽ trái. Tuy nhiên trước đó không có bất cứ biển báo hoặc vạch kẻ đường nào cảnh báo cho lái xe trước đó nên sau một hồi đôi co em có nhắc là những lỗi thế này các đồng chí chỉ được phép nhắc nhở chứ không thể xử phạt được :D.
Đối với đ/c xxx bắt em thì không vấn đề gì, nhưng đ/c xxx thứ hai nói một câu làm em thấy áy náy với tổ quốc quá, đ/c bảo: nhà nước không thừa tiền để vẽ thêm vạch và biển báo, tiền đó còn để đi mua tàu chiến với tầu ngầm bảo vệ Trường Sa :|
P/s: Giờ gần tết nên mong các cụ đi qua đây phải đề phòng nhé và nếu câu chuyện của em hơi nhạt mong các cụ lượng thứ cho :)
Cháu đề nghị cho cụ xxx 2 này lên thay a D C D. Vãi lều với anh.

Civic2306

Xe điện
vẫn còn mối ng 1 ý quá theo ý kiến chủ quan của mỗi ng
tựu chung laị là m cứng thì xxx thua
m run thì xxx ăn tiền
e thấy là vậy ạ
Một cái xã hội như này thì chán cụ nhỉ, văn minh ở đâu

su30mkk

Xe buýt
Nếu có biển 411 thì cũng không dính "sai làn" đâu cụ ơi, sai làn áp dụng trên nhưng tuyến đường có phân chia nhiều "làn đường dành riêng" cho từng loại phương tiện. Còn biển 411 quy định "phần đường" dành cho xe rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải thôi.
Chỗ nào bảo thế hả cụ? Nếu có thêm biển 411 mà cụ đi thẳng phi vào làn rẽ trái thì gọi là lỗi gì hả cụ?

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi : ở ngã tư KIM LIÊN MỚI hướng đi vào HÂM CHUI -

1. Vạch kẻ đường rõ, đi thẳng và rẽ trái, đền hiệu cũng thế , thời gian khác nhau
2. Các cụ xếp hàng từ xa khoảng 18 cụ, em cân đối đèn xanh của cả 2 làn - em phi thẳng lên làm rẽ trái, gặp đèn vàng em, em vẫn phi lên tiếp qua ngã tư, còn làn đi thẳng vẫn đèn xanh. Em bị gọi
3. XXX nói em đi sai làn, em gọi điện người thân thoát ;)

Vậy đúng là em sai 100% hết đường cứu phải ko các cụ? em nghĩ thế nên ko tranh cãi ;)

Chỉnh sửa cuối: