[Thảo luận] Cảnh báo chim mồi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

quanghung1986

Xe buýt
Cụ cứ đi làn trong cùng ý là đc.cẩn thận máy bắn tốc tự động chỗ qua cầu Đỗ xá.
Thì tất nhiên nếu mọi người đều đi đúng thì Em cứ làn trong cùng Em bám chứ Em thò ra làn ngoài làm gì. Nhưng giả sử Em gặp quả củ chuối như Cụ chủ thớt này không lẽ Em cứ 50km/h bám *** nó. Nếu Em muốn ra làn phải để vượt nó thì Em cũng phải có căn cứ để bảo vệ mình chứ :)

matavn

Xe tăng
Thì tất nhiên nếu mọi người đều đi đúng thì Em cứ làn trong cùng Em bám chứ Em thò ra làn ngoài làm gì. Nhưng giả sử Em gặp quả củ chuối như Cụ chủ thớt này không lẽ Em cứ 50km/h bám *** nó. Nếu Em muốn ra làn phải để vượt nó thì Em cũng phải có căn cứ để bảo vệ mình chứ :)
Cụ tham gia giao thông mà kém thế.ngoài việc chấp hành luật ra thì thỉnh thoảng phải biết lách luật chứ.nếu gặp trường hợp củ chuối thế thì lách ra nửa xe nhìn trước có xxx ko rồi vượt.

vasily

Xe buýt
Vấn đề chỉ là xi nhan khi chuyển làn và ko quá tốc độ của làn đó là ok (tất nhiên chỗ chuyển làn ko p vạch liền + ko có xe đang lao lên nguy hiểm là đc)

Cụ chủ thoát chẳng qua nó ko có camera lưu đc vụ cụ ko xi nhan mà thôi :D chứ cụ đi như thế là sai luật rồi

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Chuyển làn phải có tín hiệu là đương nhiên, chả có vượt viếc gì ở đây mà bắt lỗi.
Tạo thói quen khi vượt lên xinhan cho nó lành chả mất j cả, các kụ cứ đi đúng làn đúng tốc thì xxx chả nắn đc ai đâu, còn về phần chuyển lỗi nọ sang lỗi kia thì cháu xin nói là càng có cớ để các kụ bật lại, còn cãi cùn thì cháu ko xét ở đây

AuDiVn

Xe tải
đúng là cướp đêm là giặc
cướp ngày công an

pnew

Xe điện
Em là một trong những người bị tóm đây cụ ạ, lỗi vựot phải ko có tín hiệu, khi em cãi đòi bằng chứng thì bảo là có thiết bị theo dõi, em gắt lên thì 1 xxx bảo'' em cứ đưa giấy tờ đây có gì anh em nhắc nhở nhau cho an toàn ''....
và khi em xuống thì 2 đồng chí đi trước em cũng đều bị tóm
Nếu cụ không vi phạm tốc độ quy định thì lỗi của cụ chỉ có thể là "chuyển làn không có tín hiệu". Chứ camera không ghi tìn hiệu xin vượt bằng còi của cụ đâu.
Nếu biên ban ghi đúng là "lỗi vựot phải ko có tín hiệu" cụ kiện là thắng vì:
- Không có lỗi "vựot phải ko có tín hiệu" mà chỉ có "vựot ko có tín hiệu".
- Tín hiệu vượt bằng còi không ghi lại được
-