Cảnh bảo dầu nhớt MOBIL 0W40 hàng trá hình

mnih2000

Xe buýt
Gửi các cụ

Hôm nay em vừa nhận được phản hồi của một ông anh về hàng dầu nhớt MOBIL LOẠI 2, rất mong các bác nào mà từng làm MOBIL có thể xem qua để phân biệt thật giả. Hàng thì đã có tại nhà em nhưng quả thực là em thấy rất chi là lạ.

1- Phần mã vạch in ra có viền răng cưa, hoàn toàn không giống với chính hãng.

2- Khi so về thể tích thấy hụt hơn so với MOBIL chai hàng thật.

Mai em sẽ thử up thêm ảnh để các bác chiêm ngưỡng ạ

dung_taybien

Xe tăng
Theo cụ dầu nhớt bên em mới nhập lô 1000 thùng từ tháng 10 vùa rùi đã gửi mẫu đi kiểm định, kèm theo toàn bộ giấy tờ nhập khẩu cũng như xuất xứ thì có bị coi là hàng giả ko ạ
Em biết cụ cũng làm về dầu, và việc cụ khuyến cáo như vậy là tốt, nhưng trong hội Mer thì có tới 90% là thay Mobil I, cụ nên kt kỹ thông tin trước khi đăng tin thế này ạ,
e xin gửi kết quả kiểm định dầu của công ty em nhập ạ,

Chỉnh sửa cuối:

thích_lái

Xe tải
quan trọng là chất lượng dầu có thay đổi không ? bác mobil oil cho cái ảnh lên đi .

dung_taybien

Xe tăng
Em xn cập nhật thêm ảnh can dầu mobil I mà xưởng e đang dùng mong cụ mnih2000 kiểm tra giúp em, vì em thấy bên cụ cũng đang bán Mobil I với giá 1.500.000 một can 4l, nên chắc cụ am hiểu về dầu này

Phần mã vạch này cụ xem giúp em xe cái răng cưa là cái nào ạ, vì em tìm mãi mà ko thấy
Nếu cụ cần thì e còn có thể cung cấp thông tin từ mã vạch sản phẩm luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

mnih2000

Xe buýt
Đề bài thì em có đề là cẩn thận với hàng trá hình, còn dĩ nhiên là em không biết là đơn vị nào nhập, tuy nhiên các bác có thể cân nhắc các điểm sau:

Các bác lưu ý là phần ảnh chụp dưới đây được chụp từ 1 can chính hãng và 1 can hàng em lấy thử và đã hủy đơn hàng. Cả hai can đều sản xuất vào tháng 2 năm 2012(nếu đúng như ghi trên mã vạch)

Điểm 1: Mức chênh lệch dầu

Ở can phải(hàng chính hãng) hiện nhà em còn 3 thùng khác nhau, thì khi so sánh với hàng em nghi ngờ, thì đều thấy hàng nghi ngờ có mực dầu thấp hơn, khi em để 3 can của 3 thùng khác nhau thì thấy dầu đều tăm tắp. cùng một mực dầu giống như can chính hãng.

Điểm 2: Vỏ ngoài thùng đựng dầu carton không trùng lặp

Khi xem 5 thùng chở tới nhà em(loại em nghi ngờ) thì vỏ ngoài thùng carton lại là vỏ thùng của dầu nhớt MOBIL của năm 2010, chất liệu sử dụng cũng không phải vì đa phần dầu MOBIL vỏ thùng làm bằng loại bìa rất cứng và có thể mở ngang, riêng loại em nghi ngờ thì chỉ có thể mở từ 2 bên.

Điểm 3: Dấu hiệu trên mã vạch

Toàn bộ hàng chính hãng riêng phần mã vạch được in rất thẳng đều và đẹp, riêng hàng em nghi ngờ thì hàng loạt đều có vết răng cưa như hình bên trái ạ, ngoài ra có một đặc điểm mà các bác ít nhật ra đó là, trên mã vạch được in sần, còn riêng hàng em nghi ngờ thì trơn tuột. Kiểu chữ khi nhìn kỹ cũng có dấu hiệu khác, riêng logo con ngựa đỏ thì vạch kẻ trong của hàng chính hãng nhìn to hơn.

Dĩ nhiên phần đầu em bảo các bác cẩn thận với hàng trá hình, chứ em không nói là hàng em nghi ngờ là giả hay là thật, còn riêng em đã hủy đặt toàn bộ lô hàng này(mặc dù rất tiếc là giá em nó rẻ hơn hàng chính hãng thật)

Phần quyết định là về các bác, có gì các bác góp ý thêm, trên đây là ý kiến của mình em thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

B-Tek

Xe đạp
Bãi đỗ xe Mỹ đình 1, số 1 Lê Quang Đạo, Mỹ điình,
Website
www.b-tek.vn
Em xin kể hai trường hợp như sau :
trường hợp 1 : bên em được chào 1 loại dầu Mobil 1 có giá rất tốt nhưng cán bộ vật tư kiểm tra và báo lại : dầu này có mùi " Hắc " không có mùi " Thơm " đặc trưng của Mobil 1 . Bên em cancel không nhập
trường hợp 2 : lại nhận được 1 mẫu Mobil 1 giá không tốt bằng trường hợp 1 nhưng tốt hơn giá bên em đang nhập . Loại dầu này có đặc điểm có mùi " Thơm " của Mobil1 nhưng lại " loãng " hơn dầu bên em đang dùng. Em có gọi nhân viên của công ty đang bán dầu Mobil1 cho bên em đến kiểm tra thì chỉ nói dầu này có một số điểm khác dầu Mobil1 đang được bên đó phân phối nhưng thật giả thì anh ta cũng chưa thể đưa ra nhận xét.
TP dịch vụ bên em báo có khách vào sửa xe hỏi giá thay dầu Mobil 1 sau đó nói " anh thay dầu một garage tiếng tăm mà chỉ có 230k/lit " một khách khác thì nói anh thay dầu 250k/lít em thay được giá đó thì anh thay ủng hộ "
thay giá đó thì em chịu vì nó thấp hơn giá em nhập vào.
Bên em cũng đang băn khoan quá vi cứ nhiễu loạn thế này khó kinh doanh , mất khách như chơi mà nhập dầu kia thì mình cũng chưa kiểm định được

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Các bác có thể chỉ là nhập dầu từ các công ty phân phối dầu trong nước chứ chưa chắc các bác đã nhập khẩu dầu trực tiếp như bên em, dầu em nhập về nếu ko đc kiểm định phẩm câp thì ko đc thông quan, và hiện tại thì chắc có mình em nhập đc dầu Mobil I sản xuất trong năm 2012 còn lại rất nhiều xưởng đang bán dầu đc sản xuất từ 2010, ngoài ra cũng có một vài xưởng cũng đang lấy lại dầu bên em về bán cho khách mặc dù giá bên em cao hơn nhiều so với các nhà cung cấp khác

mnih2000

Xe buýt
Em xin kể hai trường hợp như sau :
trường hợp 1 : bên em được chào 1 loại dầu Mobil 1 có giá rất tốt nhưng cán bộ vật tư kiểm tra và báo lại : dầu này có mùi " Hắc " không có mùi " Thơm " đặc trưng của Mobil 1 . Bên em cancel không nhập
trường hợp 2 : lại nhận được 1 mẫu Mobil 1 giá không tốt bằng trường hợp 1 nhưng tốt hơn giá bên em đang nhập . Loại dầu này có đặc điểm có mùi " Thơm " của Mobil1 nhưng lại " loãng " hơn dầu bên em đang dùng. Em có gọi nhân viên của công ty đang bán dầu Mobil1 cho bên em đến kiểm tra thì chỉ nói dầu này có một số điểm khác dầu Mobil1 đang được bên đó phân phối nhưng thật giả thì anh ta cũng chưa thể đưa ra nhận xét.
TP dịch vụ bên em báo có khách vào sửa xe hỏi giá thay dầu Mobil 1 sau đó nói " anh thay dầu một garage tiếng tăm mà chỉ có 230k/lit " một khách khác thì nói anh thay dầu 250k/lít em thay được giá đó thì anh thay ủng hộ "
thay giá đó thì em chịu vì nó thấp hơn giá em nhập vào.
Bên em cũng đang băn khoan quá vi cứ nhiễu loạn thế này khó kinh doanh , mất khách như chơi mà nhập dầu kia thì mình cũng chưa kiểm định được
Thông báo với các cụ là dầu mà em nghi ngờ sau khi em chỉ ra các đặc điểm thì giờ đây là lặn không sủi tăm, chính thức xác nhận với các cụ là hàng dỏm ạ, các cụ cần biết dỏm hay thật thì alo em để em hướng dẫn nhận dạng cụ nhé

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Thông báo với các cụ là dầu mà em nghi ngờ sau khi em chỉ ra các đặc điểm thì giờ đây là lặn không sủi tăm, chính thức xác nhận với các cụ là hàng dỏm ạ, các cụ cần biết dỏm hay thật thì alo em để em hướng dẫn nhận dạng cụ nhé
Cụ này chắc hồi xưa làm Sales giỏi lắm đây, e fun tý. e đổ dầu cứ yêu cầu gara đưa giấy kiểm định và xuất xứ hàng hóa ra, nông dân tý nhưng chắc cú. :D

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Các bác có thể chỉ là nhập dầu từ các công ty phân phối dầu trong nước chứ chưa chắc các bác đã nhập khẩu dầu trực tiếp như bên em, dầu em nhập về nếu ko đc kiểm định phẩm câp thì ko đc thông quan, và hiện tại thì chắc có mình em nhập đc dầu Mobil I sản xuất trong năm 2012 còn lại rất nhiều xưởng đang bán dầu đc sản xuất từ 2010, ngoài ra cũng có một vài xưởng cũng đang lấy lại dầu bên em về bán cho khách mặc dù giá bên em cao hơn nhiều so với các nhà cung cấp khác
Kiểm định thì ra kết quả là dầu chứ đâu có xác nhận là Mobil1. Chứng nhận và đối chứng may ra chỉ có hãng dầu có văn phòng ở VN như Total

tranquoctoan

Xe tải
Cái kiểm định trên chỉ xác nhận cái mẫu bác đưa là DẦU , còn là loại gì và hàng bác bán ra sao thì không biết được. Việc này tôi đã nói từ rất lâu rồi khi MOBIL không còn nhà phân phối tại VN. Tốt nhất là nên lấy dầu máy từ chính hãng, có văn phòng tại VN : TOTAL, SHELL, etc.. bất cứ loại dầu gì đạt yêu cầu của Mercedes cho xe của các bác. Các nhân tôi chạy HELIX Ultra cả 8 năm nay rồi, cực tốt.

Danh sách dầu được Mercedes update ở đây
http://bevo.mercedes-benz.com/bevolistenmain.php?entercustomer=true&language_id=1

Buki

Xe điện
Cái kiểm định trên chỉ xác nhận cái mẫu bác đưa là DẦU , còn là loại gì và hàng bác bán ra sao thì không biết được. Việc này tôi đã nói từ rất lâu rồi khi MOBIL không còn nhà phân phối tại VN. Tốt nhất là nên lấy dầu máy từ chính hãng, có văn phòng tại VN : TOTAL, SHELL, etc.. bất cứ loại dầu gì đạt yêu cầu của Mercedes cho xe của các bác. Các nhân tôi chạy HELIX Ultra cả 8 năm nay rồi, cực tốt.

http://bevo.mercedes-benz.com/bevolistenmain.php?entercustomer=true&language_id=1
Chính xác là khi kiểm định chỉ xác định đó là dầu và vài thành phần chính nhưng sao kiểm định đc đó là Mobil 1. Hơn nữa Vinacontrol là cái cơ quan kiểm định phọt phẹt vớ vẩn và ko có năng lực... Cho tí tiền thì đóng dấu cồm cộp. Em làm xnk và đã sử dụng Vinacontrol một lần và ko bao giờ quay lại.

MoonMax

Xe điện
Chính xác là khi kiểm định chỉ xác định đó là dầu và vài thành phần chính nhưng sao kiểm định đc đó là Mobil 1. Hơn nữa Vinacontrol là cái cơ quan kiểm định phọt phẹt vớ vẩn và ko có năng lực... Cho tí tiền thì đóng dấu cồm cộp. Em làm xnk và đã sử dụng Vinacontrol một lần và ko bao giờ quay lại.
Em thấy ng ta vẫn gọi là vina công toi hay vina con trời gì đấy phải ko a?

beefburger

Xe tăng
Thế này thì còn biết tin ai nữa hả trời?

huy07-04-07

Xe tải
Em mới bị quả mobil 0w-40 đểu đây, em đang phải tháo cả động cơ ra rửa. Dầu nó cháy thành và đóng cặn đầy cát te và mặt máy. E thề không dám dùng mobil 1 nữa. Sợ chết khiếp

viciv

Xe buýt
Em mới bị quả mobil 0w-40 đểu đây, em đang phải tháo cả động cơ ra rửa. Dầu nó cháy thành và đóng cặn đầy cát te và mặt máy. E thề không dám dùng mobil 1 nữa. Sợ chết khiếp
Hiện tượng bị dầu đều khi chạy xe thế nào hả cụ ? Cụ chia sẻ cho anh em biết, chứ bây giờ chẳng nhẽ đi thay dầu mà nếu không thay thì ko yên tâm.

mnih2000

Xe buýt

Có thể thêm vào danh sách của các bác bao gồm TOTAL 0W30 Energy ạ

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Vậy tại sao các cụ không dùng dầu chính hãng để khỏi bị nhức đầu ?