[Funland] Cảnh báo : Em đã bị nha tặc lừa vặt răng như thế nào?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chả thế mà con mẹ gì tên Hường nha khoa nổi như cồn trên FB, lịt mẹ bây giờ nó chạy quảng cáo cả trên youtube nữa, nhìn ngứa mắt vãi lol
Em đến bực với người nhà em vì nghiện bà ý hay sao cứ xem live là mua,hộp xương khớp gì hơn 2tr bạc.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

pooka

Xe container
Em cách đây vài năm bị áp xe 1 cái răng hàm phải nhổ, vào Hồng Ngọc làm răng giả. Họ mài răng bên cạnh để bắt cái răng giả vào, nhưng gần đây em thường xuyên bị mắc thức ăn vào đó rất khó chịu. Hôm rồi đang ăn cơm thì cái răng giả kia nó bung ra, cái răng bị mài để răng giả bám vào nhọn hoắt, kiểu bị vỡ 1 phần. Giờ tự dưng em có khuyết 2 cái răng hàm 1 bên, hic.
Các cụ hiểu biết cho em hỏi phương án xử lý ntn là tốt nhất ạ, chỗ nào làm răng giả uy tín chứ thế này thì tèo.
Mài răng bên cạnh để làm cầu răng thì đương nhiên cái răng bị mài đó sẽ hỏng dần sau 5-6 năm sẽ hỏng hẳn. Tiếp tục lại mài cái răng bên cạnh để làm cầu răng cho cái mới hỏng và cái cũ, nó thành hậu quả dây chuyền.
Vậy nên bảo tồn được là tốt nhất, em dị ứng với cái kỹ thuật mài răng lành bên cạnh làm cầu răng chụp cho cái răng hỏng.

Zerodaide

Xe buýt
Em cách đây vài năm bị áp xe 1 cái răng hàm phải nhổ, vào Hồng Ngọc làm răng giả. Họ mài răng bên cạnh để bắt cái răng giả vào, nhưng gần đây em thường xuyên bị mắc thức ăn vào đó rất khó chịu. Hôm rồi đang ăn cơm thì cái răng giả kia nó bung ra, cái răng bị mài để răng giả bám vào nhọn hoắt, kiểu bị vỡ 1 phần. Giờ tự dưng em có khuyết 2 cái răng hàm 1 bên, hic.
Các cụ hiểu biết cho em hỏi phương án xử lý ntn là tốt nhất ạ, chỗ nào làm răng giả uy tín chứ thế này thì tèo.
Răng đang trong thời gian bảo hành thì cụ quay lại làm cái mới thôi, chứ mài răng rồi thì làm được gì nữa.

duytuanlaw

Xe hơi
Mài răng bên cạnh để làm cầu răng thì đương nhiên cái răng bị mài đó sẽ hỏng dần sau 5-6 năm sẽ hỏng hẳn. Tiếp tục lại mài cái răng bên cạnh để làm cầu răng cho cái mới hỏng và cái cũ, nó thành hậu quả dây chuyền.
Vậy nên bảo tồn được là tốt nhất, em dị ứng với cái kỹ thuật mài răng lành bên cạnh làm cầu răng chụp cho cái răng hỏng.
Quả bắc cầu 3 răng cũng tốn hơn chục. Mà thời gian dùng không lâu, may lắm thì đc chục năm. Nha khoa lớn mà k tư vấn cắm implant nhỉ.
Một thằng nghẻo kéo 2 thằng nữa chết theo. Vì mài bắc cầu quá kiếm tiền dễ dàng mà.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Cái này có ăn chia rồi cụ ạ. Nha tặc hoành hành chục năm nay còn ko thèm dẹp, huống hồ mấy cái TPCN vô thưởng vô phạt cụ ơi.
Dạ,khổ là toàn các bà các cô lớn tuổi bị lừa mới bực cụ ạ

duytuanlaw

Xe hơi
Lên. Cảnh giác nha tặc Phạm Vasa, Phạm Revir

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đã niềng răng được mấy tháng, sắp tháo để ăn Tết. Vốn dĩ em cười rất đẹp (khoe khéo tý, hehee), nên bạn bè em toàn bảo em là cười tỏa nắng, giờ xong răng chắc cười tỏa cả ánh sáng :P
Nhưng em vẫn phải niềng, vì tới một tuổi, răng dần thưa ra, răng có xu hướng úp vào nhau, hixx.
Em làm 4 cái răng cửa, chỉnh lại đẹp hẳn lên.
Chọn được bs tốt là siêu quan trọng:
- Răng và tóc là góc con người
- Liên quan nhiều dây thần kinh nhiều vùng trên mặt
- Chi phí rẻ và tư vấn chuẩn
- Không quá đau đớn, khổ sở...
như em bs bảo niềng, chỉ mất 16tr, kiểu đơn giản, kiểu sang trọng soành điệu theo kiểu mới là 80tr (mặc dù cháu gái em là bs răng nó vẫn tư vấn cách mới này, bs của em bảo ko cần, hixx)
Nếu em làm mài răng, lắp răng sứ như mấy bs vớ vẩn gần nhà em tư vấn, thì đời em cũng nhục như bác chủ top đây...

thanhgamo

Xe container
Em đã niềng răng được mấy tháng, sắp tháo để ăn Tết. Vốn dĩ em cười rất đẹp (khoe khéo tý, hehee), nên bạn bè em toàn bảo em là cười tỏa nắng, giờ xong răng chắc cười tỏa cả ánh sáng :P
Nhưng em vẫn phải niềng, vì tới một tuổi, răng dần thưa ra, răng có xu hướng úp vào nhau, hixx.
như em bs bảo niềng, chỉ mất 16tr, kiểu đơn giản, kiểu sang trọng soành điệu theo kiểu mới là 80tr (mặc dù cháu gái em là bs răng nó vẫn tư vấn cách mới này, bs của em bảo ko cần, hixx)
Nếu em làm mài răng, lắp răng sứ như mấy bs vớ vẩn gần nhà em tư vấn, thì đời em cũng nhục như bác chủ top đây...
U50 rồi vẫn niềng được hả mợ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tôi bọc sứ 1 chiếc răng cửa ,do bị chết tủy nên răng ngả màu thâm dần. làm từ hồi 2005 đến giờ vẫn không có vấn đề gì sảy ra cả. Chịu khó đi nha sỹ 2 lần 1 năm để lấy cao răng đi kẻo hối hận. Tôi từng quên 2 năm không đi lấy mà bị cao răng nó ăn sâu xuống phía dưới 1cm. nên phải dùng liệu pháp lấy sâu xuống dưới. vừa ê ẩm lại vừa mất thời gian và chút ít tiền bạc. tổng cộng 5 lần đến nha sỹ trong năm, nếu ko hậu quả sẽ là miệng luôn thum thủm. rỗng chân răng và bay mất cả hàm sau 1 thời gian nữa.
sau lần đó đánh răng không bị chảy máu nữa. Nên CCCM nào mà đánh răng bị chảy máu thì nên đi kiểm tra kỹ càng , chụp hình là nó hiện rõ nhất.
cụ bị nha chu rồi, chứ sao cao răng mà ăn sâu 1cm được :)
Em từng bị nha chu, và phải đi mài toàn bộ chân răng, mất 4 lần đi bs hồi bên Đức, chứ ở VN thì em đi bay cả 2 hàm rồi nếu gặp bs vớ vẩn :)

Lê Bảo Minh

Xe tăng
Website
linhlimoshop.com
Dịch vụ tốt, chất lượng hài lòng như vậy thì mợ viết kinh nghiệm lên cho mọi người tham khảo với ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
U50 rồi vẫn niềng được hả mợ?
U60 vẫn niềng tốt cụ nhé, bs bảo em: anh vừa niềng cho bà 6x xong :)
Mà em nghĩ: như thế ko làm giờ tới 6x em lại đi làm à?
Vậy nên em làm luôn, đẹp tuyệt vời, như ý luôn :) Em quá hài lòng ấy, hiii.
Anh ấy tư vấn chuẩn, lấy giá hợp lý vì em là bạn vợ anh ấy (bạn từ đời tám hoánh), bản chất ông ấy là người tử tế, làm có tâm, em cho là vậy.
Vừa rồi ông ấy bảo em: nếu em muốn tháo anh tháo cho em ngay, nhưng theo anh, em nên làm thêm 3 lần nữa. Thì mới đẹp hoàn toàn.
Thật ra em trả hết tiền từ lâu, ngay ngày đầu luôn, nên em kết thúc càng sớm ông ấy càng nhàn, đỡ mất nguyên phụ liệu, nhưng ông vẫn tư vấn chuânr cho em. Em đánh giá cao điểm này. VN bs tử tế ko quá nhiều :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dịch vụ tốt, chất lượng hài lòng như vậy thì mợ viết kinh nghiệm lên cho mọi người tham khảo với ạ.
Em có qc cho bạn bè em ở trên fb em, một số bạn em cũng bắt đầu có trải nghiệm, hồi sau mới rõ...
Em làm với bs là chồng cô bạn em, học với nhau từ thời C2 ở trong quê.
Ông ấy là bs chuẩn, tay nghề cao, giá hợp lý.

Koichi

Xe hơi
U60 vẫn niềng tốt cụ nhé, bs bảo em: anh vừa niềng cho bà 6x xong :)
Mà em nghĩ: như thế ko làm giờ tới 6x em lại đi làm à?
Vậy nên em làm luôn, đẹp tuyệt vời, như ý luôn :) Em quá hài lòng ấy, hiii.
Anh ấy tư vấn chuẩn, lấy giá hợp lý vì em là bạn vợ anh ấy (bạn từ đời tám hoánh), bản chất ông ấy là người tử tế, làm có tâm, em cho là vậy.
Vừa rồi ông ấy bảo em: nếu em muốn tháo anh tháo cho em ngay, nhưng theo anh, em nên làm thêm 3 lần nữa. Thì mới đẹp hoàn toàn.
Thật ra em trả hết tiền từ lâu, ngay ngày đầu luôn, nên em kết thúc càng sớm ông ấy càng nhàn, đỡ mất nguyên phụ liệu, nhưng ông vẫn tư vấn chuânr cho em. Em đánh giá cao điểm này. VN bs tử tế ko quá nhiều :)
Mợ cho em xin địa chỉ bác sỹ răng mợ làm với, em có vấn đề nặng về răng mà không dám đi khám vì thấy nhiều vụ lùm xùm quá. Cám ơn mợ trước

cunbind

Xe tải
BỊ ĐƠN CHẠY VỀ QUÊ RỒI CỤ. Em không tiếc 9 triệu, em chỉ mong cái ông nha tặc này không hại được các cụ các mợ nữa. Chắc nhiều cụ nhiều mợ trong diễn đàn cũng trúng chiêu ông này.
Em thì k rõ tình trạng trước đó sâu kẽ cụ bị ntn.Nhưng bản thân em cũng bị sâu kẽ.Lúc Em sang nha khoa gặp 1 bsy trẻ họ bảo sâu kẽ k làm đc.Cũng k trám đc vì bị sâu khá sâu rồi.chỉ để sâu dần rồi nhổ. Nói thế là em biết sâu kẽ cũng k dễ làm nếu đã bị nặng.
Em lại sang bsy khác bên DH Y HN làm thì Bsy ấy bảo nếu làm sớm thì hàn đc chứ như của em để ăn sâu vào thì chỉ có bọc.Mà cái sâu kẽ này bọc là phải mài và bọc cả 2.Em bọc 2 cái đã 9tr rồi đó cụ ạ.Hiện 3-4 tháng thâý cũng ổn.Em thấy hết nhức,ăn uống tốt