[Funland] Cảnh báo Financial.org

khanhtx8

Xe tăng
Cụ làm đc 10-15% 1 tháng thì quá kinh rồi ấy chứ.
Thương mại nhỏ loanh quanh 15-20% vốn chủ sở hữu, sản xuất từ 8-15% tùy ngành hàng. Con số chung chung là thế rồi mà cụ. Như em viết là làm chảy máu mắt mà cụ. Chứ gặp ông vừa làm vừa chơi hoặc ít việc thì lại là chuyện khác

noname_star

Xe tăng
Em cứ tính 1ty vốn. Mà 1 năm sau khi trừ các loại cụ có đc 150% lợi nhuận thì quá khủng.

Thương mại nhỏ loanh quanh 15-20% vốn chủ sở hữu, sản xuất từ 8-15% tùy ngành hàng. Con số chung chung là thế rồi mà cụ. Như em viết là làm chảy máu mắt mà cụ. Chứ gặp ông vừa làm vừa chơi hoặc ít việc thì lại là chuyện khác

khanhtx8

Xe tăng
Em cứ tính 1ty vốn. Mà 1 năm sau khi trừ các loại cụ có đc 150% lợi nhuận thì quá khủng.
Cụ phải tính vốn em có 100tr. 1 năm sau em có 250tr là bình thường. Hoặc 500tr, 1 năm sau em có hơn 1 tỷ :D

Còn 1 số ngạch vốn 5 tỷ ( có thể vay NH lãi siêu thấp thêm tầm đó nữa ), 1 tháng đút tầm 500tr là bình thường :D, cụ cứ lên hà trung với trần nhân tông sẽ thấy, còn cái bọn không ở trên đấy nhưng cùng ngạch nó còn có tỷ suất tốt hơn nhiều =))

Chứ thương mại đa phần các công cty tăng trưởng 30-50% cùng kỳ là mừng hết lớn vi đấy là buôn to rồi

Tony_Le

Xe container
Chào các cụ, em thấy gần đây có nhiều người tham gia đầu tư vào trang web Financial.org. Mức đầu tư tối thiểu là 10.000usd. Mỗi tháng họ sẽ trả 8% lãi và 8% gốc (tương đương 1600usd). Tức là sau 1 năm các cụ sẽ có gấp đôi số tiền các cụ đầu tư vào. Chưa kể nếu cụ mời thêm được người vào thì cụ được thưởng nóng 6% tài khoản đầu tư của họ (tương đương 600usd). Rồi là hoa hồng cân nhánh, hoa hồng khi người cụ mời lại mời thêm được người nữa.

Hàng tháng thì các cụ có thể rút cái phần 16% lãi và gốc kia, phần đầu tư ban đầu thì giữ nguyên. Tóm lại là sau khoảng 5-6 tháng thì các cụ sẽ hòa vốn. 6 tháng còn lại là ngồi mát ăn bát vàng thôi. 16% này đến từ quy trình được giải thích là cho các nhà đầu tư chứng khoán vay tiền và thu phí hàng tháng. Các nhà đầu tư này phải cam kết lợi nhuận tối thiểu 0,9%/ngày.

Tức là công ty chỉ là cầu nối giữa những người có tiền nhàn rỗi (các cụ) và các nhà đầu tư chứng khoán cần tiền.

Nhiều người đã tham gia và rút được lãi những tháng đầu nên rất tin tưởng ạ. Theo em thấy thì có rất nhiều các bà nội trợ, hoặc các anh em khá hiền lành, các cô chú về hưu. Mọi người tham gia và tin có thể gấp đôi số tiền tiết kiệm trong 1 năm nên có người đi vay tiền, có người bỏ cả sổ hưu,... Rồi lôi kéo cả anh em họ hàng bạn bè hàng xóm tham gia cùng. Nhiều người lên tâm sự còn bị cả gia đình lên án, chồng mắng nhiếc,... nhưng vẫn quyết tâm theo thì tin.

Em có tìm được vài thành viên cũ của đã tham gia để tìm hiểu thực hư. Mọi người đều nói sau vài tháng đầu cho nhận lãi thì họ sẽ chuyển hết tiền của mình sang đồng tiền ảo đang lưu hành nội bộ của hệ thống đó là Foin. Và sau đó nếu mình không mở tk mới thì họ sẽ deactive tài khoản của mình lại - chờ đến t7/2019 là ngày hệ thống sẽ public đồng Foin ra thị trường thế giới thì mình thoải mái mua bán.

Em có hỏi 2 bạn trong Sài Gòn - 2 người đã tham gia khoảng gần 1 năm và sau khi lĩnh lãi được 3 đến 4 tháng thì tk bị deactive. 2 bạn đó đều đang rao bán tài khoản foin của mình nhưng chưa bán được. Khi tham gia họ nói nếu không bán bên ngoài thì cấp trên cam kết sẽ mua lại số foin đó, nhưng đến khi muốn rút thì có người bị từ chối, có người thì cấp trên giả vờ nhận lời, chuyển foin đó sang nhưng 2 tháng sau chuyển ngược lại lấy cớ không tìm được người mua.

Giá đồng này trên 2 sàn rất lạ không ai biết đến đang là hơn 500usd, giá nội bộ 290usd. Nhưng giá mọi người đăng bán bây giờ chỉ khoảng 40usd/foin thôi ạ và bán rất khó.

Em mò tiếp ra 1 ông bên Indo, tham gia từ hơn 1 năm trước. Ông ấy lập 5 tài khoản, 3 tài khoản đầu nhận lãi ok đã thu hồi đủ vốn đang bắt đầu lấy lãi 2 tk lập sau thì 5 tài khoản bị deactive.

Vẫn bài cũ họ cho 3 lựa chọn:
1. Mở tk mới (tối thiểu vốn 70% so với tk thông thường - tức là 7000usd) để được duy trì tiếp cả 5 tài khoản trên
2. Nếu không mở tk mới thì cả 5 tk bị deactive và ngồi đó chờ ngày đồng Foin được lưu hành quốc tế (dự kiến t7/2019)
3. Bán lại Foin cho người khác (ông ấy đã rao bán suốt mấy tháng nay rồi nhưng mới bán được 1 phần rất nhỏ với giá rất thấp).

Với những gì em thấy thì mô hình này có những dấu hiệu rất đáng ngại. Em đưa ra những trường hợp trên để xin các cụ các mợ cân nhắc kỹ trước khi đầu tư vào đây ạ.
Cứ thấy trả lãi cao rồi ăn hoa hồng khi mời người là không ổn. Mua đàn vịt, tiết canh được mấy con rồi nó bay đi cả đàn là xong.