Cảnh báo - Kiến nghị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

lequynh91

Xe tải
Quần áo có mấy trăm thì xác định nó là fake thôi, cũng là fake nếu nó trên 1 củ thì nó cũng khá ổn. Loại vớ vẩn thì kể cả cái khóa, vài hôm nó hỏng. Còn hàng fake nhưng ngon thì mãi nó chả hỏng.

Fake nhưng mà fake 5 fake 6 lởm quá cụ ạ , chúng nó đừng nói vnxk thì nghĩ đỡ cay hơn , vài trăm bây giờ cũng mua được adidas nike đó cụ cần j phải trên triệu ạ

xanh

Xe điện
áo fake đúng không cụ, nhìn loại vải này dễ bung, chắc do may không có kinh nghiệm hoặc tiết kiệm vải cắt sát quá.
Em thấy hàng trên OF ít khi rẻ hơn giá thị trường, cao hơn tt một ít, mà rẻ hơn thì thường kém chất lượng, phải xem kỹ. Chỉ có mua bán cũng vui vẻ hơn ở ngoài chút
Thế mới nhục! Tôi mua shopee hộp xoay ĐH có 1,2-1,3T/hộp, mua trên gian hàng KDCN trên này nó bán 2,3T/hộp. Hàng shopee dùng cả vài năm không sao, hàng mua trên này dùng hơn tháng gối ĐH nó mủn hết, gọi nó thì nó hứa lèo rồi xù. Sau này nó mở lại gian hàng mới hỏi thăm dăm câu thì nó gửi bù mấy gối khác nhưng cũng bở bùng bục không thể sử dụng cuối cùng cũng ra sọt rác, gian hàng bị đóng cửa, thiệt hại mình vẫn phải gánh chịu!

tpvd

Xe hơi
E ủng hộ cụ chủ để loại bớt gian hàng kém chất lượng, nhưng nói thật để BQT diễn đàn kiểm soát đc vấn đề thật giả thì nó là "bất khả thi". Cả 1 bộ máy xx kiểm soát mà hàng giả còn tràn lan từng ngõ ngách. Cái này còn thuộc diện giá trị ko quá lớn, chứ nhiều vụ giá trị cực cao vẫn ăn hàng fake như thường, và cũng chả kêu với ai đc. Là gà chúng ta hãy tự bảo vệ mình trước khi bị "chăn" dù e biết là khó.

Phỗng new

Xe điện
Thế là dính cái áo BBR hàng Quảng châu hả cụ? Mà có khi hàng Cổ Nhuế, chứ QC cao cấp nó cũng bền đẹp ra phết, chứ làm gì mới mặc 1 lần đã sờn vai thế ^:)^

Cứ gặp chuyện mua quần áo không chất lượng em lại nhớ chuyện của em. Em mua cái áo sơ mi bbr giá gần 4 củ. Đem về mặc 1 lần thì phát hiện áo bị sờn vai. Liên lạc chủ gian hàng thương mại (gọi tắt là gian thương) thì bên ấy bảo gửi áo ra (em ở xa TĐ lắm) để đổi. Gửi xong thì báo lại là áo cắt tag rồi nên không thể xử lý, bảo mặc rồi thì cửa hàng không chịu trách nhiệm vì có thể là mặc vướng vào đâu đó nên sờn, em bảo em dân vp (mua áo 4t không phải để đi làm khuân vác) thì lại bảo có khi do máy giặt, em lại bảo là em mua áo 4t thì cái máy giặt nhà em cũng chả đến nỗi lởm đến nỗi cắn áo. Thế rồi bảo hỗ trợ 50% em hỏi lại hỗ trợ 50% là sao thì bảo là trả áo thì họ trả lại 50% tiền. Em sợ quá xin lại áo rồi nhai cái cục kinh nghiệm cho đỡ tức.
Thế rồi sau đó 1 tuần em phát hiện ra cá áo phông cros mua cùng đợt có cái tag đã bị cắt, treo lủng lẳng trên cái cúc áo. Áo em mua áo phông để vợ dùng (em mua đưa dùng chứ chả tặng tiếc gì, em không có khái niệm tặng gì cho vợ cả..tặng cả người mình rồi còn gì nữa mà tặng) nhưng hôm em về thì bùng nhùng gì đó nên em cáu, bỏ cái áo trong xe cả tháng mới lấy ra xem. Em lập thớt claim thì bị mợ chủ mắng cho tội làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn của mợ ấy.

Batman

Xe điện
Người OF
Nom như cái áo vải thô em mặc những năm 199x ấy nhỉ, hàng sợi dệt từ thực vật.

vieteuro

Xe container
đây em mua mấy lần 8x và anh thấy cũng ổn

minh_tv72

Xe tăng
Em cũng mấy lần mua quần áo của 1 cụ KDCN trên OF, cụ ấy tư vấn chuẩn và chất lượng sản phẩm thì quá tốt so với giá tiền. Em nghe nói hàng VNXK thôi chứ cũng không hiểu lắm về mặt hàng này. Cụ linhvnxk.com/ ( 8x và anh ) em thấy ok cho các cụ lựa chọn những nhãn hiệu không quá nổi tiếng nhưng sử dụng tốt.

xanh

Xe điện
Nom như cái áo vải thô em mặc những năm 199x ấy nhỉ, hàng sợi dệt từ thực vật.
Nó là áo kiểu dạ mỏng mà cụ. Với áo dạng này thì sợi bông nó sẽ to và thô. Nếu hàng đảm bảo chất lượng thì mặc rất thích.

matizvan2009

Xe ba gác
Thế là dính cái áo BBR hàng Quảng châu hả cụ? Mà có khi hàng Cổ Nhuế, chứ QC cao cấp nó cũng bền đẹp ra phết, chứ làm gì mới mặc 1 lần đã sờn vai thế ^:)^
Em nghĩ là áo lỗi. Mặc vẫn đẹp, chất liệu vải OK.

XSim

Xe container
Em nghĩ vấn đề này mà kiện ra được vấn đề, thì ở VN mình khối shop giải tán. Phần đa toàn hàng như này, hik,,,, Cứ mẫu mã nhái, tự cắt may, tự lên sản phẩm, Nhưng hình ảnh quảng cáo toàn lấy ảnh của hàng Xịn cơ.

Em là đứa mù tịt về đồ hiệu
Và cũng làm KD, nên cũng hiểu các mánh khóe của Hàng Dư, hàng lên,
Nên em không bao giờ mua những hàng đó.
Vì mù tịt hàng hiệu, nên cần mua hàng Hiệu thì em ra shop chính thống mua, Còn không thì cứ vào các cửa hàng lớn Như M2, rồi thương hiệu trong nước mua cho nhanh
M2 em có một trải nghiệm thế này: Hồi đó em đi mua áo phông, thấy có một cái đang sale đại khái giá 100-200k gì đó, em mặc thử thấy OK nên mua về. Mua về mặc thấy thích nên thấy tiện đang sale mua thêm 2 cái nữa, vì đã dùng thử rồi nên không lăn tăn nữa, nhặt luôn hàng còn trong túi nylon chứ không mở ra xem nữa. Ai ngờ về mở ra xem thì cũng là áo đấy nhưng chất liệu khác hẳn, mặc có tí đã sờn hạt bông rồi rồi.

Hồi đó cũng bực mình định cạch mặt bọn M2 ra nhưng thôi sau tặc lưỡi, coi như hàng chợ thử kỹ rồi mua cũng được chứ đừng tin tưởng chúng nó quá. Nó bảo hàng Âu, hàng Mỹ cũng kệ thôi, cứ sờ tận tay thấy OK giá rẻ thì mua.

Kính thưa BQT diễn đàn, tôi có sự việc sau cần cảnh báo cho các thành viên cũng như kiến nghị sự thay đổi từ diễn đàn.
1- Cảnh báo: Đầu tháng 3 này, tôi có mua một số hàng từ gian hàng KDCN yuume'shop . Sản phẩm dù mới chỉ qua sử dụng 2 lần và qua giặt 1 lần đã hư hỏng View attachment 7758404
Tôi trước đây cũng đã từng 1 thời gian hoạt động trong lĩnh vực dệt may nên cũng có 1 số kiến thức nhất định. Với kiến thức của mình tôi có thể khẳng định sản phẩm này là hàng nhái, hàng giả 100% chứ hoàn toàn không phải hàng VNXK như gian hàng quảng cáo. Trong ngành may mặc, mọi sản phẩm trước khi sản xuất đều có thiết kế và sản xuất thử trước khi nghiệm thu công bố tiêu chuẩn và đưa vào sản xuất hàng loạt. Trong đó, nhà sản xuất có tiêu chí về mầu sắc, chủng loại sợi, mật độ sợ/cm2 (hay nói đơn giản là số lượng sợi dệt trong mỗi cm2 vải). Với hàng giả, gian thương sẽ ăn cắp mẫu mã và thuê gia công sản phẩm tương tự. Để tối ưu hóa lợi nhuận và tăng sức cạnh tranh về giá với sản phẩm chính thức, gian thương sẽ cắt giảm số lượng sợi trên cm2 dệt. Cắt giảm sợi sẽ làm cho vải bị thưa chất lượng kém dĩ nhiên gian thương đâu quan tâm vấn đề này vấn đề là để che mắt thiên hạ, gian thương sẽ dùng thủ thuật hồ vải để ổn định sợi tránh xô giạt tạm thời (ai muốn biết hồ vải thế nào ra chợ mua tấm vải xô là biết ngay). Tấm hình trên đã thể hiện rất rõ chất lượng của hàng giả khi qua giặt nước lớp hồ mất đi vải bị xô giạt dẫn đến tuột đường may gây rách. Áo Cá sấu là nhãn hiệu độc quyền của Cty Pháp do đó hàng hóa trên không những giả mà còn là hàng nhái. Việc kinh doanh của gian hàng đã vi phạm pháp luật Việt Nam, vi phạm điều ước Quốc tế mà Việt nam tham gia ký kết về bảo hộ tác quyền. Không những vậy trong phạm vi hẹp gian hàng đã vi phạm điểm 21 khoản 1 điều 4 qui định của diễn đàn về cấm kinh doanh hàng nhái hàng giả trên diễn đàn.
2. Kiến nghị: Trước đây việc KDCN trên diễn đàn khá uy tín nên đã tạo niềm tin không nhỏ cho các thành viên. Tuy nhiên gần đây chất lượng kinh doanh trên diễn đàn vô cùng bát nháo từ bán hành nhái, hàng giả thậm chí hàng rởm gây thiệt hại rất lớn cho các thành viên cũng như ảnh hưởng tới uy tín của diễn đàn. Bản thân tôi cũng không ít lần bị mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng của các gian hàng KDCN bị hư hỏng ngay trong thời gian bảo hành nhưng gian hàng đó đã ngừng KDCN hoặc gần nhất là bị buộc đóng cửa nhưng thiệt hại thì bản thân vẫn phải chịu.
- Đề nghị BQT cần có qui định về việc các gian hàng cung cấp hồ sơ nguồn gốc hàng hóa mà gian hàng đăng ký KDCN để tranh việc diễn đàn trở thành người tiếp tay cho gian thương vi phạm Pháp luật.
- Đề nghị BQT cần có qui định buộc các gian hàng KDCN đóng quĩ tạm thời bảo hành sản phẩm trong thời gian lưu hành tránh việc gian hàng bán hàng giả, hàng kém chất lượng tự đóng cửa hoặc buộc đóng cửa có trách nhiệm với hàng mình bán ra.
Trên đây là ý kiến riêng của tôi mong BQT xem xét!
Cảm ơn cụ đã phản hồi về chất lượng dịch vụ của gian hàng KDCN
Mời cụ yuume'shop vào tiếp nhận phản ánh giúp em.

Emesco

Xe điện
Em kinh quả xuất dư này quá
Có shop ở Khâm Thiên bán xuất dư
Em mua, đối chiếu với hàng xuất "không dư" thì rõ là đồ đểu
Đểu thậm tệ
Cái áo Levis may cẩu thả, túi bé tí, ống tay ngắn cũn
Em vứt luôn

Batman

Xe điện
Người OF
Nó là áo kiểu dạ mỏng mà cụ. Với áo dạng này thì sợi bông nó sẽ to và thô. Nếu hàng đảm bảo chất lượng thì mặc rất thích.
Sợi thô này kỹ thuật may khó, kết cấu sợi lỏng lẻo.
Em cũng thích mặc vải coton, nhưng mặc nó nhàu như cái giẻ lau nhà, lần nào mặc cũng phải là, đến mỏi.

fundraiser

Xe container
E nghĩ ngoài cái topic này nhờ các cụ tôn vinh sơ bộ những shop nào bán hàng tử tế chia sẻ chút. Các cụ ủng hộ những gian hàng của các cụ bán hàng tử tế là 1 hình phạt rất lớn cho các shop bán hàng lởm. Không rồi tặc lưỡi ai bán ở đây đều lớm như thế, đánh đồng cá mè một lứa thế thì cũng thiệt hại cho diễn đàn và chính các cụ. Đợt trước em mua đôi giày Adidas của 1 cụ bán trên này bảo là hàng order Nhật về giá khá hợp lý và dùng hơn 6 tháng tới nay vẫn rất ổn. Em chạy hàng ngày (cả trong phòng tập lẫn ngoài đường).

fundraiser

Xe container
Nó có bán với giá hàng thật đâu cụ, nhìn giá bán là biết hàng rởm rồi.
E nghĩ cụ chủ thớt ức vì cái giá hơn 400k thì ko phải thật nó cũng tương xứng 1 chút. Dùng phát rách này thì chắc chỉ 50k/cái thôi.

CFY

Xe tải
Kính thưa BQT diễn đàn, tôi có sự việc sau cần cảnh báo cho các thành viên cũng như kiến nghị sự thay đổi từ diễn đàn.
1- Cảnh báo: Đầu tháng 3 này, tôi có mua một số hàng từ gian hàng KDCN yuume'shop . Sản phẩm dù mới chỉ qua sử dụng 2 lần và qua giặt 1 lần đã hư hỏng View attachment 7758404
Tôi trước đây cũng đã từng 1 thời gian hoạt động trong lĩnh vực dệt may nên cũng có 1 số kiến thức nhất định. Với kiến thức của mình tôi có thể khẳng định sản phẩm này là hàng nhái, hàng giả 100% chứ hoàn toàn không phải hàng VNXK như gian hàng quảng cáo. Trong ngành may mặc, mọi sản phẩm trước khi sản xuất đều có thiết kế và sản xuất thử trước khi nghiệm thu công bố tiêu chuẩn và đưa vào sản xuất hàng loạt. Trong đó, nhà sản xuất có tiêu chí về mầu sắc, chủng loại sợi, mật độ sợ/cm2 (hay nói đơn giản là số lượng sợi dệt trong mỗi cm2 vải). Với hàng giả, gian thương sẽ ăn cắp mẫu mã và thuê gia công sản phẩm tương tự. Để tối ưu hóa lợi nhuận và tăng sức cạnh tranh về giá với sản phẩm chính thức, gian thương sẽ cắt giảm số lượng sợi trên cm2 dệt. Cắt giảm sợi sẽ làm cho vải bị thưa chất lượng kém dĩ nhiên gian thương đâu quan tâm vấn đề này vấn đề là để che mắt thiên hạ, gian thương sẽ dùng thủ thuật hồ vải để ổn định sợi tránh xô giạt tạm thời (ai muốn biết hồ vải thế nào ra chợ mua tấm vải xô là biết ngay). Tấm hình trên đã thể hiện rất rõ chất lượng của hàng giả khi qua giặt nước lớp hồ mất đi vải bị xô giạt dẫn đến tuột đường may gây rách. Áo Cá sấu là nhãn hiệu độc quyền của Cty Pháp do đó hàng hóa trên không những giả mà còn là hàng nhái. Việc kinh doanh của gian hàng đã vi phạm pháp luật Việt Nam, vi phạm điều ước Quốc tế mà Việt nam tham gia ký kết về bảo hộ tác quyền. Không những vậy trong phạm vi hẹp gian hàng đã vi phạm điểm 21 khoản 1 điều 4 qui định của diễn đàn về cấm kinh doanh hàng nhái hàng giả trên diễn đàn.
2. Kiến nghị: Trước đây việc KDCN trên diễn đàn khá uy tín nên đã tạo niềm tin không nhỏ cho các thành viên. Tuy nhiên gần đây chất lượng kinh doanh trên diễn đàn vô cùng bát nháo từ bán hành nhái, hàng giả thậm chí hàng rởm gây thiệt hại rất lớn cho các thành viên cũng như ảnh hưởng tới uy tín của diễn đàn. Bản thân tôi cũng không ít lần bị mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng của các gian hàng KDCN bị hư hỏng ngay trong thời gian bảo hành nhưng gian hàng đó đã ngừng KDCN hoặc gần nhất là bị buộc đóng cửa nhưng thiệt hại thì bản thân vẫn phải chịu.
- Đề nghị BQT cần có qui định về việc các gian hàng cung cấp hồ sơ nguồn gốc hàng hóa mà gian hàng đăng ký KDCN để tranh việc diễn đàn trở thành người tiếp tay cho gian thương vi phạm Pháp luật.
- Đề nghị BQT cần có qui định buộc các gian hàng KDCN đóng quĩ tạm thời bảo hành sản phẩm trong thời gian lưu hành tránh việc gian hàng bán hàng giả, hàng kém chất lượng tự đóng cửa hoặc buộc đóng cửa có trách nhiệm với hàng mình bán ra.
Trên đây là ý kiến riêng của tôi mong BQT xem xét!
Cụ làm về may mặc mà còn mua 400k đòi cá xấu xịn à? Hãng bán vài triệu thì làm gì có shop nào bán được cái giá 400k cho cụ nhỉ?
Việt Nam mà làm được vụ thương hiệu này thì shop thời trang khéo dẹp tới 99% ấy chứ. Tiền ít cứ hít đồ nội địa cho lành. Còn mác KDCN thì có hơn 600k thôi mà cụ. Mua hàng vẫn nên thông thái chứ tin tưởng thế nào được

blackpaint

Xe container
Thế theo cụ cái áo em mua giá 10 củ trên này cũng của gian hàng KDCN liệu có tin được không? Em thì em tin nó là hàng thật nhưng dùng cũng chỉ 5-7 lần nó cũng rách rất là vô duyên dù là hàng da có thương hiệu. Thậm chí nó mủn ra lấy tay có thể xé như xé giấy. Chuyện KD nó cũng có rủi ro như mua phải hàng kém chất lượng do tồn kho lâu ngày, đem về bán lại cho AE dăm bữa nửa tháng nó hỏng cũng bình thường nhưng cái chính là thái độ. Cụ thấy đó món hàng to tiền em còn chẳng thắc mắc gì huống hồ món đồ cỏn con. Em thì chủ yếu dùng áo da, gặp thời tiết man mát như này thì mới hay dùng hàng dạ mỏng.
10 củ mà 5-7 lần rách thì đến vả luôn vào mặt cho nhanh. Vớ vẩn

Trạng thái
Thớt đang đóng