[Thảo luận] Cảnh báo kiểu làm tiền mới tại sân bay Nội Bài

mazda626

Xe buýt
T7 tuần trước em qua đây, thấy 1 chú mặc đồ *** phường đang chặn 1 xe taxi ngay tại soát vế, hay là bọn này các bác nhỉ
*** chắc là bọn này rồi cụ ạ, cụ có đẻ ý tháy nó có biển tên hiệu trên áo ko???..nó mặc đồ CA phường hả cụ???Trước đây e có nghe nói, bên Đông ANh có chạm CS PCCC, thỉnh thoảng có chú mặc đồ của PCCC (trước đây khá giống với màu áo của mấy anh CA, ra đường cao tốc Nội Bài xin tiền đểu ngưồi đi đường nhưng em ko tin lắm...Nếu có bọn này thật, chỉ khổ các chị em, cầm lái dễ bị bọn cóa này nó làm càn thôi...

quanunitedPM

Xe đạp
Mình Ngày nào cũng đi đường này mình đưa đón khách từ Hilton to Airport. Mình xác nhận là ko có chuyện XXX rởm trên đường này. còn kinh nghiệm là ko vựot phải từ ngã tư phủ lỗ tới trạm soát vé. ko vượt phải từ đỉnh cầu vượt Khu CN Thăng Long tới cầu Thăng Long.
Còn hướng HN-Nội bài: Ko vượt phải từ đỉnh cầu vượt KCN đến hết cầu vượt. ko đi làn ngoài cùng ở ngã tư Nam Hồng nếu đèn rẽ trái bắt đầu ĐỎ. đến gần trạm soát vé tuyệt đối ko vượt phải,nếu chuyển làn bắt buộc phải sighnal. các đoạn còn lại các bác chay tẹt ga. vượt trong ngoài tùy ý. nhưng phải an toàn. Bác nào đi đường này mà gặp xe BMW Hilton 29LD-4899 thì nhường đường nhé (k) E đi ko có time xin vượt lâu đâu.

mazda626

Xe buýt
Mình Ngày nào cũng đi đường này mình đưa đón khách từ Hilton to Airport. Mình xác nhận là ko có chuyện XXX rởm trên đường này. còn kinh nghiệm là ko vựot phải từ ngã tư phủ lỗ tới trạm soát vé. ko vượt phải từ đỉnh cầu vượt Khu CN Thăng Long tới cầu Thăng Long.
Còn hướng HN-Nội bài: Ko vượt phải từ đỉnh cầu vượt KCN đến hết cầu vượt. ko đi làn ngoài cùng ở ngã tư Nam Hồng nếu đèn rẽ trái bắt đầu ĐỎ. đến gần trạm soát vé tuyệt đối ko vượt phải,nếu chuyển làn bắt buộc phải sighnal. các đoạn còn lại các bác chay tẹt ga. vượt trong ngoài tùy ý. nhưng phải an toàn. Bác nào đi đường này mà gặp xe BMW Hilton 29LD-4899 thì nhường đường nhé (k) E đi ko có time xin vượt lâu đâu.
Trên đường thì em ko nói cụ ợ...Đây là trạm thu tiền của TT DV cảng hàng không nội bài, cái chỗ barie lúc các xe đi từ sân bay ra đường cao tốc ý...(5k một lượt ý ợ)...Còn trên đường , bố bảo thằng nào láo mà đứng chặn, có xe nó táng chết ...:^):^)

quanunitedPM

Xe đạp
Trên đường thì em ko nói cụ ợ...Đây là trạm thu tiền của TT DV cảng hàng không nội bài, cái chỗ barie lúc các xe đi từ sân bay ra đường cao tốc ý...(5k một lượt ý ợ)...Còn trên đường , bố bảo thằng nào láo mà đứng chặn, có xe nó táng chết ...:^):^)

ah ah ah. mà 10k 1 lượt đấy nhá ! lên giá lâu òi. bọn chặn xe ngay trước và sau bariel đó là an ninh sân bay + công an huyện + mấy chú CSTT huyện. Lý do là xe đó vào bắt gà trong SB.

Okane

Xe container
Em có thằng bạn gấu mèo, có lần nó đưa bồ đi tâm sự ở bờ hồ có 2 đứa xìke đến xin tiền nó rút đồ quay ra bảo "Em *** có, các anh có thì cho em xin"
GẤU MÈO gặp 2 thằng nghiện đã vội rút đồ ra thì gọi là MÈO GẤU thoai mụ ơi :21:

tonibui

Xe hơi
bọn lày nà cứ cho phát chết nuôn, chắc nà CA rởm đấy các kụ à,co cơ duyên mà gặp là cho chúng ló ăn đủ nhề

dudu08

Xe tải
Cụ kiểm tra lại ông lái xe nhà cụ xem, chẳng ai ngờ nghệch đến thế cả!!! :77:

vanperse

Xe buýt
Hix có chuyện này thật không.Tối chủ nhất này em phải đưa người nhà ra sân bay.Các cụ đi sân bày nhiều chỉ em ít kinh nghiệm với.Em muốn gửi xe thì gửi ở đâu,nó có bắt chẹt mình không
Cụ đưa người nàh xong về luôn thì vẫn để xe ở bãi như bình thường..còn nếu cụ bay cùng người nàh, cụ đi lên phía trên khoảng 1km, bên tai phải, có KS của Tiếp viên, cụ vào đýa gửi xe cho nó lành...
Cụ đưa người nhà ra sân bay rồi về luôn thì cụ không phải gửi xe làm gì. Nếu cụ đi đường Cầu Thăng Long lên thì khi tới sb NB cụ rẽ phải (Có biển chỉ dẫn) vòng lên nhà ga đi trên tầng 2 cho người nhà xuống. Còn nếu cụ muốn vào trong để tiễn thì cụ đi tiếp theo đường vòng xuyến rẽ ra bên trái đó xuống sân đỗ xe ở tầng 1 để xe rồi đi thang máy lên tầng 2. Lúc về lấy xe chạy về theo đường vòng trước cửa nhà Ga T1 là về. Vé 10000 cụ ạ.

vietran

Xe ba gác
Chỗ sân bay đấy không dễ làm càn đâu, nhan nhản các loại lực lượng ở đấy. Đồ rằng chú lái xe còn non bị vặt ở đâu lên bịa ra chăng, hay thua con lô:69:

lopbeo

Xe tải
Mình cũng có ông bạn lái bên Hillton cũng nói y như vậy

biahoihanoi

Xe lăn
Bọn này chắc chắn là láo rồi. Gặp em thì đợi đấy:mad:

datinh

Xe container
Chỗ sân bay đấy không dễ làm càn đâu, nhan nhản các loại lực lượng ở đấy. Đồ rằng chú lái xe còn non bị vặt ở đâu lên bịa ra chăng, hay thua con lô:69:
:)):)):))
Chỗ đấy thì không phải là cướp rồi ,có thể là ....huyện hay gì gì
Hoặc đồng chí lái xe thua lô phịa ra chuyện...(y)

c1477

Xe tải
Em nghĩ chắc là kiểm soát mấy ông xe dù ở Nội Bài đấy thôi. Nhưng lái xe chỗ cụ bị làm sao đấy chứ mình có lỗi gì đâu mà xì tiền:69:

Carens2009

Xe điện
Cụ đưa người nhà ra sân bay rồi về luôn thì cụ không phải gửi xe làm gì. Nếu cụ đi đường Cầu Thăng Long lên thì khi tới sb NB cụ rẽ phải (Có biển chỉ dẫn) vòng lên nhà ga đi trên tầng 2 cho người nhà xuống. Còn nếu cụ muốn vào trong để tiễn thì cụ đi tiếp theo đường vòng xuyến rẽ ra bên trái đó xuống sân đỗ xe ở tầng 1 để xe rồi đi thang máy lên tầng 2. Lúc về lấy xe chạy về theo đường vòng trước cửa nhà Ga T1 là về. Vé 10000 cụ ạ.
Em cám ơn cụ đã chỉ bảo chi tiết,như cụ nói là không phải mất thêm tiền bến bãi nữa phải không cụ.

Matizcoi

Xe cút kít
mất xiền vì thiếu hiểu biết thôi :D