Cảnh báo lỗi đè vạch và sai làn đường Võ Chí Công-Cầu Nhật Tân

xephaoma...tot

Xe buýt
Dạo này e đi thường xuyên đoạn này và tự tin đi vào các làn luôn. Cũng chả thấy chú xxx nào ở đây. Chắc biết mọi người hiểu luật nên k0 dám make money nữa.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Dạo này e đi thường xuyên đoạn này và tự tin đi vào các làn luôn. Cũng chả thấy chú xxx nào ở đây. Chắc biết mọi người hiểu luật nên k0 dám make money nữa.
Xxx hay đứng nhất để xơi các bác tài ở 2 địa điểm cụ ạ: 1-Đoạn ngã tư Nguyễn Hoàng Tôn- Võ Chí Công, bên trái hướng đi Nội Bài thì chốt đó đứng thường xuyên.
2-Các chú xxx cũng hay đứng đoạn ngã tư Võ Chí Công- Ng Hoàng Tôn, bên phải hướng đi Nội Bài, sau giá long môn, thường là buổi sáng.
Nhà em ở khu này nên cũng hay đi qua, đợt đầu chưa biết đã mất 200k lỗi không chấp hành vạch kẻ làm học phí rồi ạ.
Hiện có thông tư 46 mới không hiểu có ảnh hưởng gì đến biển chỉ dẫn và nét đứt cung đường này không cụ ơi .

cuty8x

Xe hơi
em ko hiểu thế nào chứ. e đi cũng hay để ý dg lắm. nhungw nhiều bác sơ ý thật, nhiều chỗ biển trc mặt mà vẫn cố đi vào. Có hôm em đang đi còn cho kính xg bảo đi vào đúng dg ko các cụ lại mất xèng

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Em tối quá cũng vừa dính phát đi từ cầu Nhật Tân xuống đến ngã ba Nguyễn Hoàng Tôn thì dính vì đi vào làn Bus. Đường rõ to cái biển treo bên trên bé tẹo. Em đi cũng ko để ý :D

hungnoo

Xe máy
cám ơn cụ chia sẻ nhé

tuvn254

Xe đạp
Chào các bác.
Các bác cho e hỏi, trên dọc đường Võ Chí Công (cả 2 chiều, e đều thấy vạch liền ngăn cách với phần đường giữa oto và xe máy. Vậy oto mà muốn tấp vào lề, hoặc từ nhà mà đi ra đường lúc đó là lấn làn, đè vạch ạ.
Tình huống này m có hỏi mấy ae mà cũng chỉ ậm ừ chưa giải thích được.
Cảm ơn các bác.

Ngoc.Xpander21

Đi bộ
Nhà em ở ngay đây nhìn thấy nhiều trường hợp bác tài bị dừng xe phạt mà không hiểu bị lỗi gì và ở đâu, e share ở đây để các cụ biết còn tránh. Đoạn này có 2 lỗi

1. Lỗi đi sai làn đường: 2 làn ngoài cùng bên phải là cho xe máy và thô sơ nên ít cụ phi vào, nhưng nhiều cụ không để ý là chỉ có 2 làn ngoài cùng bên trái mới dành cho xe con, làn ở giữa là xe tải và bus. Biển thì nhỏ, đường thì to, nhiều hôm trời có nắng đúng là không để ý đc đâu ạ. Có chốt ỏ ngã tư Nguyễn hoàng tôn bắt lỗi này

2. Lỗi chèn vạch: cái này thì là bẫy rồi, 10 xe thì 7-8 xe dính. Các cụ đi từ Nguyên Hoàng Tôn rẽ phải vào Võ Chí Công để đi Xuân La thì sau khi rẽ phải lập tức phải xinhan trái chyển làn sang 2 làn oto ngoài cùng ngay. Cái đoạn vạch đứt ở đầu chỗ rẽ ngã 4 này rất ngắn, cụ nào lơ là tầm 5 giây là đến đoạn vạch liền luôn (luc đó xe các cụ vẫn đang trong làn xe thô sơ do bám cua rẽ phải). Đi tiếp thì là lỗi sai làn, sang trái thì chèn vach. Xxx đứng cách đó tầm 100m tối nào cũng vợt được một đám.
Hôm sau e sẽ chụp ảnh cho các cụ thấy rõ. Chúc các cụ lái xe an toàn
Bẫy ác quá!