Thảo luận CẢnh bÁo lỖi ĐỘng cƠ trÊn mazda 3 all new!

Manhlongtcit

Xe máy
Thanks cụ,cụ cứ cho em vài lựa chọn,em thì em chỉ xe nhật(trừ toy),vậy nên em mới quan tâm mazda và honda(trừ city vì em đã từng chạy civic 2006 nên ko khoái city lắm,city cảm giác hơi bồng bềnh ko đầm như civic kể cả đời cũ)
Nếu cụ đã có ý chỉ xe Nhật mà lại loại Toy thì cũng khó thật, vì Honda thì cụ chạy rồi, nissan sunny ko biết cụ có ưng ko? Cụ đã xem xe của suzuki chưa, em thấy con vitara mới đẹp đó cụ.

tuqc

Xe hơi
E mới đc 1 cụ làm trên vụ khoa học công nghệ thuộc Bộ gtvt góp ý, m3 chạy tại Thái, tại châu âu k vấn đề gì, cớ sao ở mỗi vn dính cá. Mà cái vụ bẫy dầu thì làm j mà chuyên gia Nhật k tìm ra đc, cớ sao k lắp. Chắc các cụ VN siêu hơn thì có lẽ đã sx ra oto từ lâu rồi. Nhờ các cụ làm kỹ thuật phán xét. Cụ ý phân tích và mới làm 1 em m3 1.5 vừa hôm qua xong.

ubisapro

Xe trâu
E mới đc 1 cụ làm trên vụ khoa học công nghệ thuộc Bộ gtvt góp ý, m3 chạy tại Thái, tại châu âu k vấn đề gì, cớ sao ở mỗi vn dính cá. Mà cái vụ bẫy dầu thì làm j mà chuyên gia Nhật k tìm ra đc, cớ sao k lắp. Chắc các cụ VN siêu hơn thì có lẽ đã sx ra oto từ lâu rồi. Nhờ các cụ làm kỹ thuật phán xét. Cụ ý phân tích và mới làm 1 em m3 1.5 vừa hôm qua xong.
Cụ ý chắc còn biết rõ lỗi còn hơn các cụ làm bẫy dầu or chuyên gia Nhật nên mới mạnh dạn vậy:))

vancuong2008

Xe tải
1.5 ít bị lỗi hơn nhiều, cụ đó em thấy cũng chém ác ghê. Đúng là chuyên gia rồi. Ráp đồ kém hơn châu Âu để cạnh tranh, thì phải chịu chứ sao giờ

vancuong2008

Xe tải
Cụ có nhầm sang Vios ko ạ, em đi City 2 năm nay cũng gần 3v rồi mà chả thấy nó bồng bềnh quẩy lắc gì cả :))
Còn ko thể so sánh City với Civic được cụ ạ, 2 phân khúc khác nhau ạ
chắc cụ cảm giác sao rồi. Bây giờ em thấy con all new thì khỏi chê cái cảm giác như cụ nói đâu.

hoanghai1988

Xe tải
bẫy gì không biết, chứ cá vàng bẫy hoài mà chưa xong. Giờ anh em hứng chịu.

hbu082

Xe container
sao em hóng thấy là ở trời tay nó bắt thu hồi do lỗi cá vàng này rồi cơ mà nhể. em hóng hụt à?

Kanye

Xe hơi
cái vụ bẫy dầu là như thế nào các cụ nhỉ, tức là mấy cụ đi maz3 all new tự chế ra rồi lắp thủ công vào hay sao ah

Manhlongtcit

Xe máy
cái vụ bẫy dầu là như thế nào các cụ nhỉ, tức là mấy cụ đi maz3 all new tự chế ra rồi lắp thủ công vào hay sao ah
Các cụ ấy tự nghiên cứu lắp vào đấy, hiện tại nó đang có tác dụng. Nhưng vì là hàng tự chế nên nếu ko may xảy ra vấn đề nghiêm trọng với động cơ là các cụ ý ôm sô hết vì tự ý lắp thêm bộ phận can thiệp vào sẽ ko đc bảo hành đâu.

langtugl

Xe hơi
Các cụ ấy tự nghiên cứu lắp vào đấy, hiện tại nó đang có tác dụng. Nhưng vì là hàng tự chế nên nếu ko may xảy ra vấn đề nghiêm trọng với động cơ là các cụ ý ôm sô hết vì tự ý lắp thêm bộ phận can thiệp vào sẽ ko đc bảo hành đâu.
Bị lỗi đi bảo hành thì tháo ra chứ có gì đâu.

a đi đất

Xe đạp
Em nghĩ đổ do xăng là bài của sale thôi chứ bao nhiêu siêu xe chạy các hãng chạy nhong nhong ngoài đường mà thằng Xăng chỉ làm cho động cơ Mazda bị lỗi, em thấy nghe cứ thế nào ý. Còn động thái ko thu hồi sớm của anh Hải thì chắc các cụ ai cũng đoán đc. Thu hồi xe bây h thì còn ai dám mua xe nữa, doanh số tụt là cái chắc nên cứ câu giờ thôi.

Manhlongtcit

Xe máy
Bị lỗi đi bảo hành thì tháo ra chứ có gì đâu.
Ồ vâng, chờ đến lúc đi bảo hành thì nói làm gì cụ. Em chỉ sợ đang phi trên cao tốc nó tạch 1 phát nằm luôn, đến lúc đó nào là ông bảo hiểm, ông bảo hành đến điều tra, nó thấy cái bẫy dầu ấy nó đổ cho tại cụ lắp linh tinh nên xe nó hư,ko bảo hiểm nữa. Lúc đó cụ sẽ khóc tiếng i rắc hay tiếng tàu.

Xe Hui

Xe tải
Cụ có nhầm sang Vios ko ạ, em đi City 2 năm nay cũng gần 3v rồi mà chả thấy nó bồng bềnh quẩy lắc gì cả :))
Còn ko thể so sánh City với Civic được cụ ạ, 2 phân khúc khác nhau ạ
Phân khúc cơ bản chỉ khác nhau về kích thước xe, so sánh bình thường. Civic thì đúng ngồi khó chịu lắm, cảm giác bồng bềnh và ồn, như cái thùng tôn vậy, City thì ngon hơn dù nhỏ và rẻ hơn. Civic có thể nói là con xe tệ nhất ở phân khúc B, C hiện nay, đi chỉ bằng 60% K3, City thì đạt được 75% K3. Điều hết sức ngược đời, và chỉ xảy ra ờ VN.

kysingheo

Xe buýt
Phân khúc cơ bản chỉ khác nhau về kích thước xe, so sánh bình thường. Civic thì đúng ngồi khó chịu lắm, cảm giác bồng bềnh và ồn, như cái thùng tôn vậy, City thì ngon hơn dù nhỏ và rẻ hơn. Civic có thể nói là con xe tệ nhất ở phân khúc B, C hiện nay, đi chỉ bằng 60% K3, City thì đạt được 75% K3. Điều hết sức ngược đời, và chỉ xảy ra ờ VN.
Cụ hâm mộ k3 cuồng nhiệt nhỉ, thế forte có được 99% của k3 ko cụ

hxd515

Xe hơi
http://m.kienthuc.net.vn/lan-banh/mazda-3-tai-viet-nam-co-170-xe-bao-loi-den-check-engine-597754.html#ref-https://www.google.com.vn/

Tuy nhiên, ngay khi có công văn trên, một nhóm khách hàng sử dụng xe Mazda 3 trên Group “Mazda 3 Club – Việt nam” đã không đồng tình với câu kết luận của Thaco. Đại diện nhóm phản ánh là anh Trương Đăng Hải cho rằng đã có danh sách hơn 30 trường hợp phải tiến hành khắc phục vệ sinh kim phun trên 2 lần tại trạm dịch vụ của Mazda nhưng vẫn bị lỗi nổi “cá vàng”. Anh Hải cùng nhóm khách hàng đang tiến hành tập hợp danh sách xe bị lỗi để gửi tới Cục quản lý cạnh tranh để đòi quyền lợi.
Bác cập nhật thêm em nhé: Mazda 3 all new hachbach: BKS 30A 61150 . đã rữa kim phun rồi nhưng hiện nay lại bị báo lỗi"đèn vàng" . bận quá nên chưa đi kiểm tra lại được! thấy thông báo cục cạnh tranh yêu cầu thu hồi, em cũng chưa nhận được thông tin trực tiếp từ trường hải ...

langtugl

Xe hơi
Bác cập nhật thêm em nhé: Mazda 3 all new hachbach: BKS 30A 61150 . đã rữa kim phun rồi nhưng hiện nay lại bị báo lỗi"đèn vàng" . bận quá nên chưa đi kiểm tra lại được! thấy thông báo cục cạnh tranh yêu cầu thu hồi, em cũng chưa nhận được thông tin trực tiếp từ trường hải ...
Chưa tìm ra nguyên nhân và biện pháp thì chưa thu hồi đâu ạ.

vancuong2008

Xe tải
đợi lâu lắm cụ, nhiều cụ bị khiếu nại rồi vệ sinh, xong rồi cũng như không cụ. Cá vàng cứ hiện lên hoài